ಸ್ಯಾಟ್ಲೈಟ್ ಇಮೇಜಸ್ ಆಫ್ ಜೈಶ್-ಇ-ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಕ್ಯಾಂಪ್ ಏರ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್, ISRO ಸಂಪರ್ಕದ ನಂತರ
ಸ್ಯಾಟ್ಲೈಟ್ ಇಮೇಜಸ್ ಆಫ್ ಜೈಶ್-ಇ-ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಕ್ಯಾಂಪ್ ಏರ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್, ISRO ಸಂಪರ್ಕದ ನಂತರ
March 8, 2019
ಹೈ ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಪುರುಷರ ಗಂಭೀರ ಹೃದಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ – ಫ್ರೀ ಮಲೇಷ್ಯಾ ಟುಡೆ
ಹೈ ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಪುರುಷರ ಗಂಭೀರ ಹೃದಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ – ಫ್ರೀ ಮಲೇಷ್ಯಾ ಟುಡೆ
March 8, 2019

ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ, ರಾಹುಲ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಮೊದಲ ಪಟ್ಟಿ 15, ಆದರೆ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ, ರಾಹುಲ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಮೊದಲ ಪಟ್ಟಿ 15, ಆದರೆ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ನವದೆಹಲಿ: ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದೆಯೇ ಎಂಬ ಊಹಾಪೋಹವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ

ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ

ರಾಯ್ಬರೇಲಿ ಅವರ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕುಟುಂಬದ ಕೋಟೆ ಮತ್ತು ಮಗ ಮತ್ತು ಪಕ್ಷದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಂದ ಮರುಚುನಾವಣೆ ಪಡೆಯುವರು

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ

ರಿಂದ ರನ್ ಆಗುತ್ತದೆ

ಅಮೇಥಿ

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ.

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ 11 ಸೇರಿದಂತೆ 15 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಮೊದಲ ಪಟ್ಟಿ ಸೇರಿಲ್ಲ

ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ

ವಾದ್ರಾ. ಅವಳು ಇನ್ನೂ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಬಹುದಾದರೂ, ಮೊದಲನೆಯ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಅವಳ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಆಡ್ಸ್ ತನ್ನ ಸ್ಪರ್ಧೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ (ಪೂರ್ವ ಯುಪಿ) ಯ ಔಪಚಾರಿಕ ರಾಜಕೀಯ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಅಭಿಷೇಕಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ನಂತರ, ಇಂದಿನವರೆಗೆ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಲು ಅವಳು ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು. ಗುಜರಾತ್ಗೆ ನಾಲ್ಕು ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದು, ಅದು ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ

ಹರ್ದಿಕ್ ಪಟೇಲ್

ನಿಂದ

ಜಾಮ್ನಗರ್

. ಯುವ ಕಾಸ್ಟ್ರಿಯಾ ನಾಯಕ ಅಲ್ಪೇಶ್ ಠಾಕೂರ್ಗೆ ಕೂಡಾ ಅಹಿತಕರ ಭಾವನೆ ಇದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರ ಕ್ಷೇತ್ರವಾದ ಮತ್ತೊಂದು ಕುಟುಂಬದ ವಿಸ್ಮಯವು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಬಿಜೆಪಿಯು ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿನ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಜವಳಿ ಸಚಿವ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿಯೊಂದಿಗೆ ಮರುಪಂದ್ಯವನ್ನು ನಿಶ್ಚಿತವಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಗುಜರಾತ್ ಮತ್ತು 11 ಮಂದಿ ಯುಪಿಯಿಂದ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ರಾಜಕೀಯ ಕುಸಿತದಿಂದಾಗಿ ಅವರು ರಾಯ್ಬರೇಲಿಯಿಂದ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಬಹುದೆಂದು ಮತ್ತು ಸೋನಿಯಾವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯ ರಾಜಕೀಯದಿಂದ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಮಾತನಾಡಿದ್ದರು. ಸೋನಿಯಾ ಅವರು ರಾಜಕೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ, ಚುನಾವಣೆ ನಂತರ ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಎದುರಾದರೆ ಅವರು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ವಿರೋಧಿ ನಾಯಕರೊಂದಿಗೆ ಸಂಧಾನದಲ್ಲಿ ಕೊಠಡಿಯನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸುವ ಕೊಠಡಿಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತಾರೆ.

2019 ರ ಲೋಕಸಭೆಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಘೋಷಣೆಯನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿದೆ. ಯುಪಿಯು ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ. ಎಸ್ಪಿ ಮತ್ತು ಬಿಎಸ್ಪಿ ತಮ್ಮ ನಿರ್ಣಾಯಕ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ವಿರೋಧಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟದಿಂದ ಹೊರಬಂದಿದೆ. ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಎರಡು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಪಕ್ಷಗಳೊಂದಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ತೀರ್ಮಾನವೂ ಇನ್ನೂ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ. ಎಸ್ಪಿ ನಾಯಕ

ಅಖಿಲೇಶ್ ಯಾದವ್

ಎಸ್ಪಿ-ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟ ರಾಯ್ ಬರೇಲಿ ಮತ್ತು ಅಮೇತಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸದೇ ಇರುವ ಮೈತ್ರಿಪಕ್ಷದ ಭಾಗವೆಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಈ ವಿವಾದವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಒಲವು ತೋರಿದೆ.

ಮಾಜಿ ಸಚಿವ ಜಿತಿನ್ ಪ್ರಸಾದ್ ಅವರು ಧೌರಾರಾದಿಂದ 2014 ರ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೋಲನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇಮ್ರಾನ್ ಮಸೂದ್ ಸಹರಾನ್ಪುರದಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದು, ಬದಾನ್ನಿಂದ ಸಲೀಮ್ ಶೆರ್ವಾನಿ, ಉನನೊದಿಂದ ಆನು ಟಂಡನ್, ಫರ್ಕುಕಾಬಾದ್ನ ಮಾಜಿ ಸಚಿವ ಸಲ್ಮಾನ್ ಖುರ್ಷಿದ್, ಅಕ್ಬರ್ಪುರದಿಂದ ರಾಜರಾಮ್ ಪಾಲ್, ಜಲಾನ್ ಮೀಸಲಾತಿ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಬ್ರಿಜ್ ಲಾಲ್ ಖಬ್ರಿ, ಫೈಜಾಬಾದ್ನ ನಿರ್ಮಲ್ ಖಾತ್ರಿ ಮತ್ತು ಕುಶಿನಗರದಿಂದ ಆರ್ಪಿಎನ್ ಸಿಂಗ್. ಜಲಾನ್, ಬಡಾನ್ ಮತ್ತು ಸಹರಾನ್ಪುರ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, 2014 ರಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ತರಂಗದಲ್ಲಿ ಸೋಲುವ ಮೊದಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ 2009 ರಲ್ಲಿ ಇತರ ಎಲ್ಲ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದೆ. 2014 ರಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಗೆದ್ದ ಏಕೈಕ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕರು ರಾಹುಲ್ ಮತ್ತು ಸೋನಿಯಾ.

ಗುಜರಾತ್ನಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ರಾಜ್ಯ ಘಟಕದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಭರತ್ಸಿಂಹ್ ಸೋಲಂಕಿ ಆನಂದ್ನಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜು ಪರ್ಮಾರ್ ಅಹಮದಾಬಾದ್ ಪಶ್ಚಿಮದಿಂದ, ವಡೋದರದಿಂದ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಪಟೇಲ್ ಮತ್ತು ಛೋಟಾ ಉದಯಪುರದಿಂದ ರಂಜಿತ್ ಮೋಹನ್ಸಿನ್ ರಥಾ ಅವರು ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

Comments are closed.