ಇನ್ಫ್ಲುಯೆಂಜಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಅನಿವಾರ್ಯ: WHO – ಡೌನ್ ಟು ಅರ್ಥ್ ಮ್ಯಾಗಜೀನ್
ಇನ್ಫ್ಲುಯೆಂಜಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಅನಿವಾರ್ಯ: WHO – ಡೌನ್ ಟು ಅರ್ಥ್ ಮ್ಯಾಗಜೀನ್
March 13, 2019
ಬಿಂಜ್ ಕುಡಿಯುವ ಹದಿಹರೆಯದವರು ನಂತರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆತಂಕದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಎದುರಿಸಬಹುದು: ಸ್ಟಡಿ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್
ಬಿಂಜ್ ಕುಡಿಯುವ ಹದಿಹರೆಯದವರು ನಂತರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆತಂಕದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಎದುರಿಸಬಹುದು: ಸ್ಟಡಿ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್
March 13, 2019

ಎನ್ಯುಎಸ್ ಅಧ್ಯಯನ: ಅಣಬೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಅರಿವಿನ ಕುಸಿತದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ – ಯುರೆಕ್ಅಲರ್ಟ್

ಎನ್ಯುಎಸ್ ಅಧ್ಯಯನ: ಅಣಬೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಅರಿವಿನ ಕುಸಿತದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ – ಯುರೆಕ್ಅಲರ್ಟ್

ಸೈಕೊಲಾಜಿಕಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಮತ್ತು ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಬಯೋಕೆಮಿಸ್ಟ್ರಿ ಇಲಾಖೆಯು ಸಿಂಗಪುರದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಂಗ್ ಲೂ ಲಿನ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ತಂಡವು ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಎರಡು ಪ್ರಮಾಣಿತ ಅಣಬೆಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಹಿರಿಯರಿಗೆ 50 ಶೇಕಡಾ ಕಡಿಮೆ ಆಡ್ಸ್ ಸೌಮ್ಯ ಅರಿವಿನ ದುರ್ಬಲತೆ (MCI) ಹೊಂದಿರುವ.

ಸುಮಾರು 150 ಗ್ರಾಂ ತೂಕದ ಸರಾಸರಿ ತೂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಬೇಯಿಸಿದ ಮಶ್ರೂಮ್ಗಳ ಮೂರು ಭಾಗಗಳಾಗಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲಾಗಿದೆ. ಎರಡು ಭಾಗಗಳು ಸುಮಾರು ಅರ್ಧ ಪ್ಲೇಟ್ಗೆ ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಭಾಗ ಗಾತ್ರಗಳು ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಭಾಗವನ್ನು ಅಣಬೆಗಳು ಸಹ MCI ಯ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಅನುಕೂಲಕರವೆಂದು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಈ ಪರಸ್ಪರ ಸಂಬಂಧವು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹದಾಯಕವಾಗಿದ್ದು, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಏಕೈಕ ಅಂಶವು ಅರಿವಿನ ಕುಸಿತದ ಮೇಲೆ ನಾಟಕೀಯ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಸೈನ್ಸಲಾಜಿಕಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ನ NUS ಇಲಾಖೆಯಿಂದ ಮತ್ತು ಈ ಕೆಲಸದ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕನಾದ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಲೀ ಫೆಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

2011 ರಿಂದ 2017 ವರೆಗೆ ನಡೆಸಲಾದ ಆರು ವರ್ಷದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಸಿಂಗಪುರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ 60 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವಯಸ್ಸಿನ 600 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಿರಿಯ ಹಿರಿಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಂಶೋಧನೆಯು ಲೈಫ್ ಸೈನ್ಸಸ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಮತ್ತು ಎನ್.ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿನ ಮೈಂಡ್ ಸೈನ್ಸ್ ಸೆಂಟರ್ನ ಬೆಂಬಲದಿಂದ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನ್ಯಾಶನಲ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ನ ಸಿಂಗಪುರ್ ಸಚಿವಾಲಯವನ್ನು ನಡೆಸಿತು. ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಮಾರ್ಚ್ 12, 2019 ರಂದು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಯ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲ್ಪಟ್ಟವು.

ಹಿರಿಯರಿಗೆ MCI ಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು

ಸಾಮಾನ್ಯ ವಯಸ್ಸಾದ ಅರಿವಿನ ಕುಸಿತ ಮತ್ತು ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯ ಗಂಭೀರ ಕುಸಿತದ ನಡುವಿನ ಹಂತವಾಗಿ MCI ಅನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎಂಸಿಐಯೊಂದಿಗೆ ಪೀಡಿತರಾಗಿರುವ ಹಿರಿಯರು ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಮೆಮೊರಿ ನಷ್ಟ ಅಥವಾ ಮರೆತುಹೋಗುವಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಭಾಷೆ, ಗಮನ ಮತ್ತು ವೀಸುವಾರ್ಷಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಂತಹ ಇತರ ಜ್ಞಾನಗ್ರಹಣ ಕಾರ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೊರತೆ ತೋರಿಸಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿರಬಹುದು, ಏಕೆಂದರೆ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಜ್ಞಾನಗ್ರಹಣ ಕೊರತೆಗಳನ್ನು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಇದು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಮತ್ತು ಇತರ ರೀತಿಯ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ.

“MCI ಯೊಂದಿಗಿನ ಜನರು ಇನ್ನೂ ತಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಈ ವಯಸ್ಸಾದವರಲ್ಲಿ ಅದೇ ರೀತಿಯ ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯ ಇತರ ಮಾನದಂಡಗಳಿಗಿಂತ ಪ್ರಮಾಣಿತ ನರರೋಗಶಾಸ್ತ್ರ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಡ ಅಭಿನಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆಯೇ ಎಂಬುದು ನಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನ” ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದರು. ಪ್ರೊ ಫೆಂಗ್. “ನರಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಜ್ಞಾನಗ್ರಹಣದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳ ವಿವಿಧ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಅಳೆಯುವಂತಹ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ.ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ನಾವು ಈ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಬಳಸಿದ ಕೆಲವು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಐಕ್ಯೂ ಪರೀಕ್ಷಾ ಬ್ಯಾಟರಿ, ವೆಚ್ಸ್ಲರ್ ಅಡಲ್ಟ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಸ್ಕೇಲ್ (WAIS) ನಿಂದ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ.”

ಹಾಗೆಯೇ, ಸಂಶೋಧಕರು ಹಿರಿಯ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ನಿಖರವಾದ ರೋಗನಿರ್ಣಯವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ವ್ಯಾಪಕ ಇಂಟರ್ವ್ಯೂ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದರು. “ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಮಾಹಿತಿ, ವೈದ್ಯಕೀಯ ಇತಿಹಾಸ, ಮಾನಸಿಕ ಅಂಶಗಳು, ಮತ್ತು ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.ಒಂದು ನರ್ಸ್ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ತೂಕ, ಎತ್ತರ, ಕೈಗವಸು ಮತ್ತು ವಾಕಿಂಗ್ ವೇಗವನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ.ಅವರು ಜ್ಞಾನಗ್ರಹಣ, ಖಿನ್ನತೆ, ಆತಂಕದ ಬಗ್ಗೆ ಸರಳವಾದ ಪರದೆಯ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. , “ಅಸ್ಸ್ಟ್ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಫೆಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇದರ ನಂತರ, ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯ ರೇಟಿಂಗ್ನೊಂದಿಗೆ ಎರಡು-ಗಂಟೆಗಳ ಪ್ರಮಾಣಿತ ನರಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಈ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳ ಒಟ್ಟಾರೆ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ತಜ್ಞ ಮನೋವೈದ್ಯರು ಒಂದು ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ಒಮ್ಮತವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಆಳವಾಗಿ ಚರ್ಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅಣಬೆಗಳು ಮತ್ತು ಅರಿವಿನ ದುರ್ಬಲತೆ

ಸಿಂಗಪುರದಲ್ಲಿ ಆರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದ ಅಣಬೆಗಳು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲ್ಪಟ್ಟವು. ಅವರು ಗೋಲ್ಡನ್, ಸಿಂಪಿ, ಶಿಟೆಕ್ ಮತ್ತು ಬಿಳಿ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಅಣಬೆಗಳು, ಹಾಗೆಯೇ ಒಣಗಿದ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧ ಅಣಬೆಗಳು. ಹೇಗಾದರೂ, ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿಲ್ಲ ಇತರ ಅಣಬೆಗಳು ಸಹ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ಮಶ್ರೂಮ್ ತಿನ್ನುವವರಲ್ಲಿ ಎಂಸಿಐ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಭೇದಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಂಯುಕ್ತಕ್ಕೆ ಕೆಳಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವು ಎರ್ಗೊಥಿಯೋಯಿನ್ (ಇಟಿ) ಎಂಬ ಸಂಯುಕ್ತದಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಎನ್ಯುಯುಎಸ್ ಬಯೋಕೆಮಿಸ್ಟ್ರಿ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ರಿಸರ್ಚ್ ಫೆಲೋ ಡಾ. “ಇಟಿ ಒಂದು ಅನನ್ಯ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಮತ್ತು ವಿರೋಧಿ ಉರಿಯೂತದ ಮಾನವರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಸಂಶ್ಲೇಷಣೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಅಣಬೆಗಳಾಗಿರುವ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಮೂಲದಿಂದ ಇದು ಪಡೆಯಬಹುದು.”

ವಯಸ್ಸಾದ ಸಿಂಗಪುರದವರು ನಡೆಸಿದ ಹಿಂದಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಎಂಸಿಐಯೊಂದಿಗೆ ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ಇಎಟಿಯ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ಮಟ್ಟಗಳು ವಯಸ್ಸಾದ ಆರೋಗ್ಯವಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗಿಂತ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು. 2016 ರಲ್ಲಿ ಬಯೋಕೆಮಿಕಲ್ ಮತ್ತು ಬಯೊಫಿಸಿಕಲ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಕಮ್ಯೂನಿಕೇಶನ್ಸ್ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಈ ಕೆಲಸವು ನರಶರಣಕ್ಕೆ ET ಯ ಕೊರತೆಯು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶವೆಂದು ನಂಬಿತು ಮತ್ತು ಅಣಬೆ ಸೇವನೆಯ ಮೂಲಕ ET ಸೇವನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದರಿಂದ ಬಹುಶಃ ಅರಿವಿನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಬಹುದು.

ಅರಿವಿನ ಕುಸಿತದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಅಣಬೆಗಳೊಳಗಿನ ಇತರ ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ಸಹ ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ಹೆರಿಸಿನೋನ್ಗಳು, ಎರಿನೈಸೈನ್ಗಳು, ಸ್ಕ್ಯಾಬ್ರಾನೈನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಡಿಕ್ಟೈಫೊರಿನ್ಗಳು ನರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಅಂಶಗಳ ಸಂಶ್ಲೇಷಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಅಣಬೆಗಳಲ್ಲಿನ ಜೈವಿಕ ಸಕ್ರಿಯ ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ಬೀಟಾ ಅಮಿಲೋಯ್ಡ್ ಮತ್ತು ಫಾಸ್ಫೊರಿಲೇಟೆಡ್ ಟೌ, ಮತ್ತು ಅಸಿಟೈಲ್ಕೋಲೀನ್ಸ್ಟೆರೇಸ್ನ ಪ್ರತಿಬಂಧಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯಿಂದ ನರಶೇಷದಿಂದ ಮೆದುಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತವೆ.

ಮುಂದಿನ ಹೆಜ್ಜೆಗಳು

ತಂಡಕ್ಕೆ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಸಂಭವನೀಯ ಮುಂದಿನ ಹಂತವು ಯಾದೃಚ್ಛಿಕ ನಿಯಂತ್ರಿತ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಇಟಿ ಯ ಶುದ್ಧ ಸಂಯುಕ್ತ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ಲಾಂಟ್-ಆಧಾರಿತ ಪದಾರ್ಥಗಳು, ಅಂದರೆ ಎಲ್-ಥೀನಿನ್ ಮತ್ತು ಚಹಾ ಎಲೆಗಳಿಂದ ಕ್ಯಾಟೆಚಿನ್ಗಳು, ಅಂತಹ ಫೈಟೋನ್ಯೂಟ್ರಿಯಂಟ್ಗಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ವಿಳಂಬಿಸುವಲ್ಲಿ ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು ಕುಸಿತ. ಅಂತಹ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಕಾರಣವಾದ ಸಂಬಂಧದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ದೃಢವಾದ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಆಸ್ಸ್ಟ್ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಫೆಂಗ್ ಮತ್ತು ಅವನ ತಂಡವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮಿದುಳಿನ ವಯಸ್ಸಾದೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುವ ಇತರ ಆಹಾರದ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಸಹಕರಿಸುತ್ತದೆ.

# # #

ಹಕ್ಕುತ್ಯಾಗ: AAAS ಮತ್ತು ಯುರೆಕ್ಅಲೆಟ್ಟ್! EurekAlert ಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಸುದ್ದಿ ಬಿಡುಗಡೆಗಳ ನಿಖರತೆಗೆ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಲ್ಲ! ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಯೂರೆಕ್ಅಲೆರ್ಟ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೂಲಕ ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಬಳಸುವುದರ ಮೂಲಕ.

Comments are closed.