ವಿಸ್ತಾರಾ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಹಾರಲು ಸರ್ಕಾರ ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ – ಎನ್ ಡಿ ಟಿ ವಿ ನ್ಯೂಸ್
ವಿಸ್ತಾರಾ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಹಾರಲು ಸರ್ಕಾರ ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ – ಎನ್ ಡಿ ಟಿ ವಿ ನ್ಯೂಸ್
March 14, 2019
ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಬ್ಯಾಂಕರ್ ಉದಯ್ ಕೋಟಾಕ್ ಅವರು ಆರ್ಬಿಐ-ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಜೊತೆ ಐದು ವರ್ಷದ ಹಣೆಬರಹದಲ್ಲಿ ಉತ್ಕೃಷ್ಟರಾಗಿದ್ದಾರೆ
ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಬ್ಯಾಂಕರ್ ಉದಯ್ ಕೋಟಾಕ್ ಅವರು ಆರ್ಬಿಐ-ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಜೊತೆ ಐದು ವರ್ಷದ ಹಣೆಬರಹದಲ್ಲಿ ಉತ್ಕೃಷ್ಟರಾಗಿದ್ದಾರೆ
March 14, 2019

ಎಸ್ಸಾರ್ ಸ್ಟೀಲ್: ಬಿಸಿನೆಸ್ಲೈನ್ ​​ಕಾನೂನು ಬಡಿತದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಮಾರ್ಚ್-ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ವಿಶ್ವಾಸ

ಎಸ್ಸಾರ್ ಸ್ಟೀಲ್: ಬಿಸಿನೆಸ್ಲೈನ್ ​​ಕಾನೂನು ಬಡಿತದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಮಾರ್ಚ್-ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ವಿಶ್ವಾಸ

ಸರಿಸುಮಾರು ಸವಾಲುಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಎಸ್ಸಾರ್ ಸ್ಟೀಲ್ ಋಣಭಾರ ಪರಿಹಾರ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಬ್ಯಾಂಕರ್ಗಳು ಆರ್ಸೆಲರ್ ಮಿತ್ತಲ್ ಅವರ ₹ 42,000 ಕೋಟಿ ಮೊತ್ತದ ಬಿಡ್ನೊಂದಿಗೆ ಈ ವರ್ಷದ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ಶೀಟ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಇದಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತತೆಯು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳ ಕಾಲಾವಧಿಗಳಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಾಂಗವು ಅಗತ್ಯವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜೂನ್ ಕಾಲುಭಾಗದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಅಂತ್ಯಗೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 15 ರಂದು ನ್ಯಾಶನಲ್ ಕಂಪೆನಿಯ ಲಾ ಮತ್ತು ಅಪೆಲೆಟ್ ಟ್ರಿಬ್ಯೂನಲ್ (ಎನ್ಸಿಎಲ್ಟಿ) ನಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಣೆಗಾಗಿ ಈ ವಿಷಯವು ಬರಲಿದೆ ಮತ್ತು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ಗೆ ತೆರಳಲು ದುಷ್ಕೃತ್ಯದ ಪಕ್ಷಗಳು ಮತ್ತಷ್ಟು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ಕಳೆದ ಶುಕ್ರವಾರ, ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಂಪನಿ ಲಾ ಟ್ರಿಬ್ಯೂನಲ್ (ಎನ್ಸಿಎಲ್ಟಿ) ನ ಅಹಮದಾಬಾದ್ ಬೆಂಚ್ ಆರ್ಸೆಲರ್ ಮಿತ್ತಲ್ ಅವರ ಬಿಡ್ ಅನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿತ್ತು ಆದರೆ ಸಾಲದಾತರ ಸಮಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಬಿಡ್ ಮೊತ್ತದ 15 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕಮಿಟಿ ಆಫ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್ದಾರರು (ಸಿಒಸಿ) ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಯುಕೆ-ಆಧಾರಿತ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಚಾರ್ಟರ್ಡ್ ಬ್ಯಾಂಕಿನ (ಎಸ್ಸಿಬಿ) ಕ್ಲೈಮ್ ಅನ್ನು ಹಣಕಾಸಿನ ಸಾಲದಾತ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವ ಬದಲು, ಅದನ್ನು ಕಾರ್ಯವ್ಯವಹಾರದ ಸಾಲದಾತ ಎಂದು ವರ್ಗೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ಸಹ CoC ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ.

ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಎನ್ಸಿಎಲ್ಟಿಯ ಅಂತಿಮ ಆದೇಶ ಪ್ರತಿಯನ್ನು ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಎನ್ಸಿಎಆರ್ಟಿಯ ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿರುವ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲದೆ ಎಸ್ಸಾರ್ ಸ್ಟೀಲ್ನ ನಿರ್ದೇಶಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಪ್ರಶಾಂತ್ ರೂಯಾ, ಸಂಪೂರ್ಣ ಹರಾಜಿನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಮೇಲ್ಮನವಿ ನ್ಯಾಯಮಂಡಳಿಯನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಿದ್ದು, ಈ ಹಿಂದೆ ಅಮಾನತುಗೊಂಡಿರುವ ಮಂಡಳಿಯನ್ನು ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸುವ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸ್ಟಾನ್ ಚಾರ್ಟ್ನ ಮನವಿ

ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ, ಎಸ್ಸಿಬಿ ಸಹ ಎನ್ಸಿಎಎಲ್ಟಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿದೆ, ಆರ್ಸೆಲರ್ ಮಿತ್ತಲ್ನ ಕಡಿಮೆ ಬಿಡ್ ಅನ್ನು ಎಸಾರ್ ಸ್ಟೀಲ್ ಪ್ರವರ್ತಕರ ಮನವಿಗೆ 54,000 ಕೋಟಿ ರೂ.

“ನಾವು NCLAT ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದ್ದರೂ, ಪ್ರತಿ ಸೆಕ್ಷನ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ನಿಲುವು ಇರುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅನಾಮಧೇಯತೆಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಕುರಿತು ಹಿರಿಯ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು. ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು “ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಚಾರ್ಟರ್ಡ್ನ ಕಾರಣದಿಂದ ಹಣದ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಹಾಕಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಉಳಿದವರು ಮಾರ್ಚ್ 31 ರೊಳಗೆ ತಲುಪಬಹುದು. ಅಂತಿಮ ಎನ್ಸಿಎಲ್ಟಿ ಆದೇಶದಡಿಯಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಸಾಲದಾತರ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಸರಿಹೊಂದಿಸಬೇಕಾದರೆ, ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅವರು ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪಿಎಸ್ಯು ಮಾನ್ಯತೆ

ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಸಾಲದಾತರು ಒಂದು ₹ 400 ಕೋಟಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವ ಒಂದು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯದ ತೈಲ ವ್ಯಾಪಾರೋದ್ಯಮ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಮೊತ್ತವನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ, ಅವರು ಮತ್ತಷ್ಟು ಗಮನಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸುದೀರ್ಘ-ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ ಯುದ್ಧ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಅಂತ್ಯಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ, ಮತ್ತು ಸಾಲದಾತರು ಸಂಪೂರ್ಣ ಬಾಕಿಯನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ರುಯಿಯಾಸ್ನ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಏಕೆ ಪರಿಗಣಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಿವರಿಸಬೇಕು, ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ವಕೀಲರು ಹೇಳಿದರು.

ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ವರದಿ: ಎಸ್ಸಾರ್ ಸ್ಟೀಲ್ನ ಸಾಲದಾತರು ಕಂಪೆನಿಯ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಆರ್ಸೆಲರ್ ಮಿತ್ತಲ್ಗೆ ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಎಸ್ಸಿಬಿಗೆ ಪಾವತಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಸಾಲದಾತರು ಮಾಡಿದ ಕ್ರಮವು ಮಾರ್ಚ್ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಆರ್ಸೆಲರ್ ಮಿತ್ತಲ್ಗೆ ಎಸ್ಸಿಬಿ ಮಾರಾಟವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿದೆ, ಒಪ್ಪಂದದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಇದು ಎಸ್ಸಾರ್ಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿರುವ ಗಣನೀಯ ಪ್ರಮಾಣದ ಹಣವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಲು ಎಸ್ಸಿಬಿ ನಿರಾಕರಿಸಿತು ಮತ್ತು ಎಸ್ಬಿಐ ಕಾಮೆಂಟ್ ಪಡೆಯಲು ಇಮೇಲ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಸಿ.ಸಿ.ಬಿ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಸಾಲದಾತರಿಗೆ ಸುಮಾರು 3,000 ಕೋಟಿ ರೂ. ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಕೋರ್ಟ್ ಪರಿಗಣಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಯುಕೆ ಸಾಲದಾತನಿಗೆ ತೆರಳುವ ನಿಖರ ಮೊತ್ತವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸದಿದ್ದರೂ, ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಹಿಂದೆ ಬ್ಯಾಂಕನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿರುವ ಮೊತ್ತ ಕೇವಲ ರೂ. 60 ಕೋಟಿ ಮಾತ್ರ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Comments are closed.