ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ಬಾಲಾಕೋಟ್ ಆವೇಗವನ್ನು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ನಿವಾರಿಸಬೇಕಾದ ಒಂದು ವಿಷಯ (ಅಥವಾ ಮೂರು)
ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ಬಾಲಾಕೋಟ್ ಆವೇಗವನ್ನು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ನಿವಾರಿಸಬೇಕಾದ ಒಂದು ವಿಷಯ (ಅಥವಾ ಮೂರು)
March 15, 2019
ಹೆಪಾಟೈಟಿಸ್ ಎ ಪ್ರಕರಣಗಳು ತಪ್ಪಿಸಬಲ್ಲವು – ಡಬ್ಲುಕೆಬಿಡಬ್ಲ್ಯೂ ಬಫಲೋ
ಹೆಪಾಟೈಟಿಸ್ ಎ ಪ್ರಕರಣಗಳು ತಪ್ಪಿಸಬಲ್ಲವು – ಡಬ್ಲುಕೆಬಿಡಬ್ಲ್ಯೂ ಬಫಲೋ
March 15, 2019

ಸ್ಪೆಕ್ ಹೋಲಿಷನ್: 2019 ಫೋರ್ಡ್ ಫಿಗೊ ವರ್ಸಸ್ ಟಾಟಾ ಟೈಗರ್ – ಕಾರ್ ವೇಲ್ – ಕಾರ್ ವಾಲ್

ಸ್ಪೆಕ್ ಹೋಲಿಷನ್: 2019 ಫೋರ್ಡ್ ಫಿಗೊ ವರ್ಸಸ್ ಟಾಟಾ ಟೈಗರ್ – ಕಾರ್ ವೇಲ್ – ಕಾರ್ ವಾಲ್
Spec comparison: 2019 Ford Figo Vs Tata Tigor

ನಾಳೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 2019 ಫಿಗೊವನ್ನು ಫೋರ್ಡ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಿದೆ. ಇದು ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಸ್ವಿಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಬಿ + ಸೆಗ್ಮೆಂಟ್ನಲ್ಲಿನ ಹುಂಡೈ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಐ 10 ನಂತಹ ಭಾರತೀಯ ವಾಹನ ತಯಾರಕರಿಗೆ ಉತ್ತರವಾಗಿದೆ. ಜಾರುಬಾಗಿಲುಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಈ ಭಾಗದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಾಗಿದೆ ಹಾಗೆಯೇ, ಟಾಟಾ ಸಾಲಿಗೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ Tigor ಕಾಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಸೆಡನ್. ಟಾಟಾದ ಮಾತುಗಳಲ್ಲಿ, ಹಿಂಭಾಗದ ಛಾವಣಿಯ ಹರಿಯುವ ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ಇದು ಶೈಲಿಬ್ಯಾಕ್. ಇದು ಫಿಗೋಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿಯೇ ಎರಡೂ ಕಾರುಗಳು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಜೋಡಿಸುತ್ತವೆ.

ಬಾಹ್ಯ ಮತ್ತು ಶೈಲಿಯನ್ನು:

ವಿನ್ಯಾಸದ ನವೀಕರಣದ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿ ಫಿಗೊಕ್ಕೆ ಪರಿಷ್ಕೃತ ಗ್ರಿಲ್, ಕ್ರೋಮ್ ಅಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ ಟೈಟಾನಿಯಮ್ ಬ್ಲೂ ರೂಪಾಂತರದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಇದು ಮುಖಕ್ಕೆ ನೀಲಿ ಒಳಸೇರಿಸುವಿಕೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಅದೇ ಸಿಲೂಯೆಟ್ ಹೊರಹೋಗುವ ಮಾದರಿಯಾಗಿ ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಈಗ 10 ಬಣ್ಣದ ಆಯ್ಕೆಗಳಿವೆ. ಟೈಗರ್ ಅನ್ನು 2018 ರ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ನವೀಕರಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಬಾಲ ದೀಪಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಫಟಿಕ ವಿನ್ಯಾಸದ ಅಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಹೆಡ್ ಲ್ಯಾಂಪ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು. ಗ್ರಿಲ್ ಅನ್ನು ತುಂಬಾ ಟ್ವೀಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಅಲಾಯ್ ಚಕ್ರ ವಿನ್ಯಾಸವು ಈ ಅಪ್ಡೇಟ್ನ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ.

ಆಂತರಿಕ ಮತ್ತು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು:

ಫಿಗೊನ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಎಲ್ಲ ಕಪ್ಪು ವ್ಯವಹಾರವಾಗಿದೆ. ಹ್ಯಾಚ್ಬ್ಯಾಕ್ಗಾಗಿ ಈ ಮಧ್ಯ-ಹಂತದ ನವೀಕರಣದ ಹೊಸದು ಮಧ್ಯ ಕನ್ಸೋಲ್ನ ಮೇಲೆ ತೇಲುವ ಟಚ್ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಪ್ರದರ್ಶನವಾಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಉನ್ನತ ಸ್ಪೆಕ್ ಮಾದರಿ ಹವಾಮಾನ ನಿಯಂತ್ರಣ, ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಹೆಡ್ಲ್ಯಾಂಪ್ಗಳು ಮತ್ತು ಮಳೆ ಸಂವೇದಿ ವೈಪರ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಆರು-ಗಾಳಿಚೀಲಗಳು ಮತ್ತು ಮಗು-ಆಸನದ ಆಧಾರದ ಅಂಕಣಗಳನ್ನು ವಿಭಿನ್ನತೆಗಳಲ್ಲಿನ ಪ್ರಮಾಣಿತವಾಗಿ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸಂವೇದಕಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.
ಟೈಗರ್ನ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಹೊಸ ಏಳು ಇಂಚಿನ ಟಚ್ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಆಡಿಯೊ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ. ಒಳಗಿನ ಡಯಲ್-ಟೋನ್ ಕಪ್ಪು ಮತ್ತು ಬೂದು ಬಣ್ಣವು ಫಾಕ್ಸ್ ಚರ್ಮದ ಸಜ್ಜುಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ. ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಪರಿಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ, ಇದು ಹವಾಮಾನ ನಿಯಂತ್ರಣ, ಸ್ವಯಂ-ಮಡಿಸುವ ಕನ್ನಡಿಗಳು, ತಂಪಾದ ಗ್ಲೋವ್ಬಾಕ್ಸ್, ಚಾಲಕ ಸೀಟ್ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ, ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ಬೂಟ್ ಆರಂಭಿಕವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಎಂಜಿನ್ ಮತ್ತು ಗೇರ್ ಬಾಕ್ಸ್:

ಫಿಗೊದ ಹುಡ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಡ್ರಾಗನ್ ಕುಟುಂಬದ ಹೊಸ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಇಂಜಿನ್ಗಳ ಒಂದು ಸೆಟ್ ಆಗಿದೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು 1.2-ಲೀಟರ್ ಗಿರಣಿ, ಇದು 95 ಬಿಎಚ್ಪಿ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು 120 ಎನ್ಎಂ ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಹಳೆಯ 1.5-ಲೀಟರ್ ಡೀಸೆಲ್ 99bhp ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು 215Nm ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಎಂಜಿನ್ಗಳೆರಡೂ ಐದು ಸ್ಪೀಡ್ ಮ್ಯಾನ್ಯುವಲ್ ಗೇರ್ಬಾಕ್ಸ್ಗಳಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. 1.5-ಲೀಟರ್ ಡ್ರಾಗನ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಸಹ ಇದೆ, ಅದು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಪ್ರಸರಣದೊಂದಿಗೆ ಮಾತ್ರ ನೀಡಲ್ಪಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಮಾನವಾದ ಎಂಟಿ ರೂಪಾಂತರಕ್ಕಿಂತ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಬೆಲೆಯಿದೆ.

ಟೈಗರ್ನ ಪುಯೆಟ್ರೈನ್ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಪೂರ್ವ-ಫೇಸ್ಲಿಫ್ಟ್ ಮಾದರಿಯಿಂದ ಬದಲಾಗದೆ ಉಳಿಯುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ 1.2 ಲೀಟರ್ ಮೂರು-ಸಿಲಿಂಡರ್ ರೆವೊಟ್ರಾನ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಇಂಜಿನ್ 84 ಬಿಎಚ್ಪಿ / 114 ಎನ್ಎಂ ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಎಣ್ಣೆ ಬರ್ನರ್ 1.05 ಲೀಟರ್ ಮೂರು ಸಿಲಿಂಡರ್ ಟರ್ಬೋಚಾರ್ಜ್ಡ್ ಮೋಟಾರು ಆಗಿದ್ದು ಅದು 69 ಬಿಎಚ್ಪಿ / 140 ಎನ್ಎಂ ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಎರಡೂ ಎಂಜಿನ್ಗಳು ಐದು-ಸ್ಪೀಡ್ ಮ್ಯಾನ್ಯುವಲ್ ಗೇರ್ಬಾಕ್ಸ್ಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಇಂಜಿನ್ ಐದು-ವೇಗದ ಎಎಮ್ಟಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಹ ಹೊಂದಬಹುದು.

ತೀರ್ಮಾನ:

ಫೋರ್ಡ್ ಫಿಗೊವು ಸಂಪುಟಗಳ ಪರಿಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಏರಲು ಸುದೀರ್ಘವಾದ ಪರ್ವತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಅದರ ಸ್ಪರ್ಧೆಗೆ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಸ್ವಿಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಹುಂಡೈ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಐ 10 ರೂಪದಲ್ಲಿ ಧನ್ಯವಾದಗಳು. ಟೈಗೋರ್ ಸಣ್ಣ ಆಟಗಾರನಾಗಿರಬಹುದು ಆದರೆ ಇಂಧನ ಆಯ್ಕೆಗಳಾದ್ಯಂತ ಯೋಗ್ಯವಾದ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಮಾರುತ್ತದೆ. ಈ ನವೀಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಫಿಗೋಗೆ ಸ್ಪರ್ಧೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಅವಕಾಶವಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ.

Comments are closed.