ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶವು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಮತದಾನದಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳು : ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶವು 59.77 ಮತದಾರರ ಮತದಾನವನ್ನು 5 ಗಂಟೆಗೆ ಮತದಾನ ಮಾಡಿದೆ. ಎಂಟು ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಮತದಾನ ನಡೆದಿದೆ. ಆದರೆ, ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ 54.49 ಪ್ರತಿಶತ

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಶಮ್ಲಿ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಅನುಮತಿಸದ ದಲಿತ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಜಾತಿ ತಾರತಮ್ಯದ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಕಾರಣ, ಗುರುತಿನ ಪುರಾವೆ ಇಲ್ಲದಿರುವುದರಿಂದ ಶಾಮ್ಲಿಯ ADM ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದೆ.

ಛತ್ತೀಸ್ಗಡ ಪೊಲೀಸರು ಗುರುವಾರ ಓರ್ಚಾ, ನಾರಾಯಣಪುರದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಎನ್ಕೌಂಟರ್ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ನಕ್ಸಲನನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ಸ್ಪೆಕ್ಟರ್ ಜನರಲ್, ಛತ್ತೀಸ್ಗಡ ಪೊಲೀಸ್ (ಬಾಸ್ಟರ್ ರೇಂಜ್) ವಿವೇಕಾನಂದ ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು. ಈ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಎಸ್ಟಿಎಫ್ ಜವಾನ್ ಗಾಯಗೊಂಡರು.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಒಟ್ಟು ಮತದಾನ 46.13 ಶೇಕಡಾ 3 ರವರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿದೆ. ANI ಪ್ರಕಾರ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತದಾನದಲ್ಲಿ ಏಳು ಸಂಸದೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು, ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ 3 ಗಂಟೆಗೆ ಮತದಾನಕ್ಕೆ 40% ರಷ್ಟು ಮತದಾನ ಮಾಡಿದೆ. ಎಸ್.ಟಿ ಮೀಸಲು ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಗಡ್ಚಿರೋಲಿ-ಚಿಮೂರ್ 57% ರಷ್ಟು ಮತದಾನ ಮಾಡಿದೆ.

ಗ್ಯಾಡ್ಚಿರೋಲಿಯಲ್ಲಿ, ಐಇಡಿ ಸ್ಫೋಟದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಭದ್ರತಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಶುಕ್ರವಾರದಂದು ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮಾವೋವಾದಿ-ಪೀಡಿತ ಗಚಿರೋಲಿ ಬುಧವಾರ ನಡೆದ ಮೊದಲ ಹಂತದ ಮತದಾನದ ವೇಳೆ ನಡೆದ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಸಿಆರ್ಪಿಎಫ್ ಜವಾನ್ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದರು.

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಇತರ ಆರು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ವಾರ್ಧಾ (43.90 ಪ್ರತಿಶತ), ರಾಮ್ಟೆಕ್-ಎಸ್ಸಿ (44.5 ಪ್ರತಿಶತ), ನಾಗಪುರ್ (41.25 ಪ್ರತಿಶತ), ಭಂಡಾರಾ-ಗೊಂಡಿಯಾ (49.05 ಪ್ರತಿಶತ), ಚಂದ್ರಪುರ (46.30 ಪ್ರತಿಶತ) ಮತ್ತು ಯವತ್ಮಾಲ್-ವಾಶಿಮ್ (43.35) ಶೇಕಡಾ).

ನಾವಡಾ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಜೆಡಿ ಕಾರ್ಮಿಕರ ನಡುವೆ ಘರ್ಷಣೆಗಳು ನಡೆದಿವೆ ಎಂದು ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಆರ್ಜೆಡಿ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಮತದಾನದ ಮತಗಟ್ಟೆಗೆ ಬಲವಂತವಾಗಿ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತದಾರರನ್ನು ತಮ್ಮ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಮತ ಹಾಕುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಇದನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ, ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಹದಗೆಟ್ಟಿತು ಮತ್ತು ಘರ್ಷಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು, ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಬಹುಜನ ಸಮಾಜ ಪಕ್ಷವು ದಲಿತ ಮತದಾರರ ಘಟನೆ ಕೈರಾನಾದಲ್ಲಿ ತಿರುಗಿತು ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯವು ರಾಜ್ಯದಾದ್ಯಂತ ಇದೇ ರೀತಿಯ ವರದಿಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ. ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮುಖಂಡ ಮಾಯಾವತಿ ಅವರು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಹಿಂದುಳಿದ ಸಮುದಾಯದ ಸದಸ್ಯರು ದಂಡ ವಿಧಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಅಮೇಠಿ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ನಾಮಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಮತ್ತು ಹಿರಿಯ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕರು ಸಹ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡರು. ಅವರು ಕ್ಷೇತ್ರದ ರಸ್ತೆ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಕೂಡಾ ನಡೆಸಿದರು, ಅದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಗುಂಪಿನ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಕಂಡಿತು.  

ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಅಮೇಠಿ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ನಾಮಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಹ ಸೇರಿಕೊಂಡರು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ ಕೂಡಾ ರಾಯ್ ಬರೇಲಿ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ನಾಮಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇಬ್ಬರೂ ನಾಯಕರು ತಮ್ಮ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಪೂಜಾ ಆರ್ಕಾನಾದಿಂದ ಕಿಕ್ಟಾರ್ಟ್ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ತರುವಾಯ ರೋಡ್ಶೋಗಳು ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ರ್ಯಾಲಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿರುತ್ತಾರೆ.

ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದ ಎಂಟು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಹಂತದ ಮತದಾನ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದು, ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಘರ್ಷಣೆ ಮಾಡಿದ ಬಳಿಕ ಕೆರಣದಿಂದ ವಜಾ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಅಮೇಠಿ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ನಾಮಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಹ ಸೇರಿಕೊಂಡರು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ ಕೂಡಾ ರಾಯ್ ಬರೇಲಿ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ನಾಮಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇಬ್ಬರೂ ನಾಯಕರು ತಮ್ಮ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಪೂಜಾ ಆರ್ಕಾನಾದಿಂದ ಕಿಕ್ಟಾರ್ಟ್ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ತರುವಾಯ ರೋಡ್ಶೋಗಳು ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ರ್ಯಾಲಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿರುತ್ತಾರೆ.

ನೊಯ್ಡಾದ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸುವ ನೊಮೊ ಆಹಾರ ಪ್ಯಾಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿ ಎಲ್ ವೆಂಕಟೇಶ್ವರ್ಲು ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ನೊಯ್ಡಾ ಜಿಲ್ಲಾ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ನಿಂದ ವರದಿಯನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ .

ಮತದಾನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ವೀಡಿಯೋವನ್ನು ಪೋಂಚ್ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಮತದಾನ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ವಿಳಂಬ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ ಮಾಜಿ ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಒಮರ್ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷದ ವಿರುದ್ಧ ಇವಿಎಂ ಬಟನ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಶಮ್ಲಿ ನಯಾ ಬಜಾರ್ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ದಲಿತ ಮತದಾರರು ಮತದಾರರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಹೆಸರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ತಮ್ಮ ಮತಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಚುನಾವಣಾ ರೋಲ್ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಹೆಸರನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದೆಂದು ಮತ್ತು ಮತದಾನದ ಸ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದನೆಂದು ಆರೋಪಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಅವರ ಮತದಾನದ ಕುರಿತು ವಿವರಿಸುವಾಗ ಮತದಾರರು ಮುರಿದುಬಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಮತದಾನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಮ್ಮ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಅನುಮತಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದರು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ದಲಿತರು.  

ಛತ್ತೀಸ್ಗಢದ ನಾರಾಯಣಪುರ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಮತದಾನ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಐಎಡಿ ಸ್ಫೋಟಕ್ಕೆ ನಕ್ಸಲರು ಪ್ರಚೋದನೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅಪಘಾತ ಸಂಭವಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ನಾರಾಯಣಪುರವು ಬಸ್ತಾರ್ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ.

ಛತ್ತೀಸ್ಗಢದಲ್ಲಿ ನಕ್ಸಲ್ ಪೀಡಿತ ಬಾಸ್ತಾರ್ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ 9 ಗಂಟೆಗೆ 10.2 ರಷ್ಟು ಮತದಾನ ದಾಖಲಾಗಿದೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಛತ್ತೀಸ್ಗಢದ ದಾಂತೇವಾಡಾದ ಶ್ಯಾಮ್ಗಿರಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮತದಾರರು ನಕ್ಸಲ್ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಹೊರಟರು. ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ಭೀಮಾ ಮಾಂದವಿಯನ್ನು ಎರಡು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ನಕ್ಸಲ್ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲಾಯಿತು ಇದೇ ಸ್ಥಳ. ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಮತದಾನದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಮತದಾರರಲ್ಲಿ ಭಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಈ ದಾಳಿಯು ಪರಿಗಣಿಸಿತು.

ಮಾಜಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಮತ್ತು ಮುಝಫ್ಫರ್ನಗರ ಬಿಜೆಪಿ ಎಂಪಿ ಸಂಜೀವ್ ಬಾಲಿಯಾನ್ ಅವರು ಕೆಲವು ಮತಗಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ನಕಲಿ ಮತದಾನ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ದೂರಿದ್ದಾರೆ. ಬುರ್ಕಾ-ಹೊದಿಕೆಯ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಗುರುತನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸದೆ ತಮ್ಮ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡಿರುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಇಸಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲರಾಗಿದ್ದರು. ತನ್ನ ಪಾಯಿಂಟ್ ಏರಿಸುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಬಾಲ್ಯಾಣ್ ಹೇಳಿದರು. ಬುರ್ಖಾದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಮುಖಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಮಹಿಳಾ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಇರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇಸಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಪುರುಷ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅವರ ಮುಖಗಳನ್ನು ನೋಡಿದರೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಏನೆಂದು ನಾನು ಹೇಳುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಸಮಸ್ಯೆ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಬೇಕು “ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಆದರೆ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಒಳಗೆ ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ, “ನಾನು ಇಸಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಎಂದು ನಾನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆಂದರೆ, ನಿಯಮಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಕನಿಷ್ಠ ಮತದಾರರ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು.”

ಗಯಾ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಅನ್ವರ್ನ್ ಸಲೈಯಾ ಬೂತ್ ಸಂಖ್ಯೆ 9 ರ ಹೊರಗೆ ಸ್ಫೋಟಕ ಸಾಧನವು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ನ್ಯೂಸ್ 18 ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಸ್ಥಳೀಯ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಬಾಂಬ್ ವಿಲೇವಾರಿ ತಂಡವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸ್ಫೋಟಕ ಪತ್ತೆಯಾದ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಮತದಾನವು ಸುರಕ್ಷಿತ ದೂರದಲ್ಲಿ ಆರಂಭವಾಗಿದೆ.

ಹಂತ 1 ರಲ್ಲಿ ನಡೆದ ದೊಡ್ಡ ಹೋರಾಟಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತರ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರು. ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ನಾಗ್ಪುರದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ನಾನಾ ಪಟೋಲ್ ವಿರುದ್ಧ ನಾಗಪುರದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ನಿತಿನ್ ಗಡ್ಕರಿ ಅವರು ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಕೊನೆಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲೇ ಪಟೇಲ್ ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದರು, ಆದರೆ ನಂತರ ಅವರು ಪಕ್ಷದ ಉನ್ನತ ಹಿತ್ತಾಳೆಯಲ್ಲಿ ನಿರಂಕುಶಾಧಿಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಉದಾಹರಿಸಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಬದಲಾಯಿತು. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಬಾಗ್ಪಾತ್ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಮರು ನಿವೃತ್ತ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸತ್ಯ ಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲೋಕ ದಳದ (ಆರ್ಎಲ್ಡಿ) ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಅಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಪುತ್ರ ಜಯಂತ್ ಚೌಧರಿ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ನಾಗಪುರದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ನಾನಾ ಪಟೋಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ನಿತಿನ್ ಗಡ್ಕರಿ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಜಗ್ಟಿ ಕಾಲೋನಿಯಲ್ಲಿ ಪೋಲಿಸ್ ಸ್ಟೇಷನ್ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ, ಬರಾಮುಲ್ಲಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಬಂದ ಕಾಶ್ಮೀರಿ ವಲಸಿಗರು ಮರಳುಭೂಮಿಯ ನೋಟವನ್ನು ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಜಗ್ತಿ ಕಾಲೋನಿ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡ ಕಾಶ್ಮೀರಿ ಪಂಡಿತ್ ವಲಸಿಗರಿಗೆ ಪುನರ್ವಸತಿ ಶಿಬಿರವಾಗಿದ್ದು, 1990 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ವಲಸೆ ಬಂದ ನಂತರ 4000 ಹಿಂದೂ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ. ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದ ಜಮ್ಮು ಜಿಲ್ಲೆಯ ನಾಗ್ರಾಟಾ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಂಪ್ ಇದೆ .

ಉತ್ತರದ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಮತದಾನ ಆರಂಭವಾಗಿದೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ನಾಗ್ಪುರದಲ್ಲಿ, ಆರ್ಎಸ್ಎಸ್ ಸರ್ಸಂಘ್ಲಾಲಾಕ್, ಮೋಹನ್ ಭಾಗವತ್ ಮತದಾನ ಮತಗಟ್ಟೆಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುವ ಮೊದಲ ಕೆಲವು ಮತದಾರರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದರು.

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ ಮೊದಲ ಹಂತದಲ್ಲಿ, 543 ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ 91 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮತದಾನ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಗುರುವಾರ 20 ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮತದಾನ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಉತ್ತರ ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ಬಿಹಾರ, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ, ಛತ್ತೀಸ್ಗಢ, ಉತ್ತರಾಖಂಡ್, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಮತದಾನ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಬಹುತೇಕ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಮತದಾನವು 7 ಗಂಟೆಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 6 ಗಂಟೆಗೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಎಡ ವಿಂಗ್ ತೀವ್ರತೆ (ಎಲ್ಡಬ್ಲ್ಯೂಇ) ನಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತವಾಗಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸಮಯವು 7 ರಿಂದ 5 ಗಂಟೆಗೆ, 7 ಗಂಟೆಗೆ -4 ಗಂಟೆ ಅಥವಾ 7 ಗಂಟೆಗೆ -3 ಆಗಿರಬಹುದು ಪ್ರೆಸ್ ಮಾಹಿತಿ ಬ್ಯೂರೋ ಪ್ರಕಾರ PM.

ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ, ನಾಲ್ಕು ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಾದ ಗಯಾ, ಜಾಮುಯಿ, ನವಾಡಾ ಮತ್ತು ಔರಂಗಾಬಾದ್ – ಗುರುವಾರ ನಡೆಯಲಿರುವ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಸುಮಾರು ಆರು ಮಿಲಿಯನ್ ಮತದಾರರು 44 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖರಾದವರು ಜಾಮುಯಿ ಚಿರಾಗ್ ಪಾಸ್ವಾನ್ನಿಂದ ಎಲ್ಜೆಪಿ ಸಂಸದರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಹಿಂದಿನ ಆರ್ಎಲ್ಎಸ್ಪಿನ ಭೂದೇವ ಚೌಧರಿಯೊಂದಿಗೆ ನೇರ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಲಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಜೆಡಿ (ಯು) ಯೊಂದಿಗೆ ಹಿಂದೆ ಇದ್ದ ಚೌಧರಿ ಅವರು ಎನ್ಡಿಎ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ 2009 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದ್ದರು.

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ, ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಪ್ರದೇಶದ ಎಂಟು ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ 7 ರಿಂದ ಸಂಜೆ 6 ರವರೆಗೆ ಮತದಾನ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಎಂಟು ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷ (ಬಿಜೆಪಿ) ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷ-ಬಹುಜನ ಸಮಾಜ ಪಕ್ಷ-ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲೋಕ ದಳ ಮೈತ್ರಿ ( ಗತ್ಬಂದನ್ ಎಂದೂ ಸಹ ಕರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ) ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷದ ಭವಿಷ್ಯ.

ಮುಜಫರ್ನಗರ ಸಮುದಾಯದ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ಸಂಜೀವ್ ಬಾಲಿಯಾನ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಆರ್ಎಲ್ಡಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಅಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಲಾಕಿಂಗ್ ಕೊಂಬಿನೊಂದಿಗೆ ಟೈಟನ್ನ ಘರ್ಷಣೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ, ಕೈರಾನಾ ಸಂಸದೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರವು 2018 ರಲ್ಲಿ ಲೋಕಸಭಾ ಉಪಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೋಲು ಅನುಭವಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಅಪಾರ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ವಿ.ಕೆ. ಸಿಂಗ್ (ಘಜಿಯಾಬಾದ್), ಸತ್ಯಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ (ಬಾಗ್ಪಾತ್) ಮತ್ತು ಮಹೇಶ್ ಶರ್ಮಾ (ಗೌತಮ್ ಬುದ್ಧನಗರ) ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಪರೀಕ್ಷೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದ ಮೊದಲ ಹಂತದಲ್ಲಿ 96 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪೈಕಿ ಪ್ರಮುಖ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪೈಕಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಮಸೂದ್ (ಕಾಂಗ್ರೆಸ್) ಮತ್ತು ಸಹರಾನ್ಪುರದಿಂದ ರಾಘವ್ ಲಖನ್ಪಾಲ್ (ಬಿಜೆಪಿ) ಮತ್ತು ಕೈರಾನಾದಿಂದ ತಬಾಸ್ಸಮ್ ಬೇಗಂ (ಎಸ್ಪಿ) ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

ಬಿಜನೋರ್ನಲ್ಲಿ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಸಚಿವ (ಮಾಯಾವತಿಯ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಯಲ್ಲಿ) ನಸೀಮುದ್ದೀನ್ ಸಿದ್ದಿಕಿ ಅವರು ರಾಜಾ ಭಾರಂದೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಮೀರತ್ನಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ರಾಜೇಂದ್ರ ಅಗರ್ವಾಲ್ 2014 ರ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಆದರೆ ಬಿಎಸ್ಪಿನ ಹಝಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಯಾಕ್ಬ್ ಅವರು ಅವರನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. .

ಬಾಗ್ಪಾಟ್ನಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸತ್ಯಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಅಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಪುತ್ರ ಜಯಂತ್ ಚೌಧರಿ (ಆರ್ಎಲ್ಡಿ) ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಡಾಲಿ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ವಿ.ಕೆ. ಸಿಂಗ್ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಗೌತಮ್ ಬುದ್ಧನಗರದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಅರವಿಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಸಿಂಗ್ ವಿರುದ್ಧ ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಮಹೇಶ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಲೋಕಸಭೆಗೆ 80 ಸಂಸದರನ್ನು ಕಳುಹಿಸುತ್ತದೆ. ಯುಪಿಯಲ್ಲಿ 80 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಎಸ್ಪಿ 37 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ, ಬಿಎಸ್ಪಿ 38 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿ, ಆರ್ಎಲ್ಡಿ ಮೂರು ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದೆ. ಯುಪಿಗೆ ಏಳು ಹಂತದ ಮತದಾನ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಛತ್ತೀಸ್ಗಢದ ಏಕೈಕ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರವಾಗಿದ್ದ ನಕ್ಸಲ್ ಪೀಡಿತ ಬಾಸ್ತಾರ್ ಗುರುವಾರ ಭದ್ರತೆ ಮತ್ತು ಚುನಾವಣೆ ಬಹಿಷ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಕರೆ ನೀಡಿದ ಮಾವೊವಾದಿಗಳಿಂದ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸವಾಲುಗಳ ಕಠೋರ ನೆನಪಿನಲ್ಲಿ, ದಾಸ್ತಾವಾಡ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಮಂಗಳವಾರ ನಕ್ಸಲರು ಪ್ರಮುಖ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು, ಅದು ಬಾಸ್ಟರ್ ಪಾರ್ಲಿಮೆಂಟರಿ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದು, ಮೊದಲ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುವ ಏಕೈಕ ಸೀಟನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ಭೀಮಾ ಮಾಂದವಿಯವರು ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ಮತಗಟ್ಟೆಗೆ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಮುಂಚೆ ನಡೆದ ದಾಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು.

ಬಸ್ತಾರ್ ಲೋಕಸಭೆ (ಎಸ್ಟಿ) ಕ್ಷೇತ್ರ, ಏಳು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಹುದ್ದೆಗಳಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಎಂಟು ಅಸೆಂಬ್ಲಿ ಸ್ಥಾನಗಳಿವೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಮತದಾನ – ದಂತೇವಾಡಾ, ಕೋಂಟಾ, ಬಿಜಾಪುರ ಮತ್ತು ನಾರಾಯಣಪುರ – 7 ರಿಂದ 3 ಗಂಟೆಗೆ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಉಳಿದ ನಾಲ್ಕು ವಿಧಾನಸಭೆಗಳಾದ ಬಾಸ್ಟರ್, ಚಿತ್ರಕೋಟ್, ಕೊಂಡಾಗೋನ್ ಮತ್ತು ಜಗದಾಲ್ಪುರವು 7 ರಿಂದ 5 ಗಂಟೆಗೆ ಮತದಾನವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತವೆ.

ಉತ್ತರಾಖಂಡದಲ್ಲಿ, ಗುರುವಾರ ನಡೆದ ಐದು ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಯುದ್ಧವು ಕಾರ್ಖಾನೆಯಲ್ಲಿದೆ. ಬಾಲಾಕೋಟ್ ವಾಯುಪಡೆಗಳ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಬಿಜೆಪಿ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ರಾಫೆಲ್ ಹಗರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ ನಡೆಸಿರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷ.

ಹಿಂದಿನ ಚುನಾವಣೆಗಳಂತೆ, ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ನೇರವಾದ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದು, ಐದು ಸ್ಥಾನಗಳ ಮೇಲೆ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಕ್ಕೆ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. 2009 ರಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಎಲ್ಲ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು. 2014 ರಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಅವರನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷವು 5-0 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರಲ್ಲಿ ಭರವಸೆ ಹೊಂದಿದ್ದು, 2017 ರ ಅಸೆಂಬ್ಲಿಯ ನಂತರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹಿಂತಿರುಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ. ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ 70 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿದಾಗ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಿದ್ದಿದೆ.

ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ, 33 ಲಕ್ಷ ಮತದಾರರು ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಬರಾಮುಲ್ಲಾದ ಎರಡು ಸಂಸದೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ 33 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಗುರುವಾರ ನಡೆಯಲಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರತ್ಯೇಕತಾವಾದಿಗಳು ಗುರುವಾರ ನಡೆದ ಚುನಾವಣೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಲು ಮತ್ತು ಹರಿಯಾಟ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ನಾಯಕರು ಮತ್ತು ಅವರ ಸಂಬಂಧಿ ವಿರುದ್ಧದ “ಎನ್ಐಎ ಆಕ್ರಮಣ” ಕ್ಕೆ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ, ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ, ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ, ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕೋಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ 2019 ಮೊದಲ ಪೋಸ್ಟ್ / ಇಲೆಕ್ಷನ್ಗಳ ಮೇಲೆ. ಮುಂಬರುವ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗಾಗಿ 543 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಪುಟವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

ನವೀಕರಿಸಿದ ದಿನಾಂಕ: ಎಪ್ರಿಲ್ 11, 2019 23:49:13 IST

ಟ್ಯಾಗ್ಗಳು: ಬಿಹಾರ್

,

ಬಿಜೆಪಿ

,

ಛತ್ತೀಸ್ಗಢ

,

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್

,

ಚುನಾವಣಾ ಮತದಾನ

,

ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ

,

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2019

,

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಹಂತ 1 ಮತದಾನ

,

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2019

,

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳು 2019

,

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಮತದಾನ

,

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ

,

ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ

,

ನ್ಯೂಸ್ಟ್ರ್ಯಾಕರ್

,

ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ

,

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ

,

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ

,

ಉತ್ತರಾಖಂಡ್

,

ಮತದಾನ ಲೈವ್

ಸ್ವಾಗತ

  • 1. ನೀವು ದೆಹಲಿ ಎನ್ಸಿಆರ್ ಅಥವಾ ಮುಂಬೈನ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ ನೀವು ಬಾಗಿಲಿನಲ್ಲಿ ವಿತರಿಸಲು ಚಂದಾದಾರರಾಗಬಹುದು. ಡಿಜಿಟಲ್ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಉಚಿತವಾಗಿದೆ.
  • 2. ನೀವು ಈ ವಿತರಣಾ ವಲಯಕ್ಕೆ ಹೊರಟಿದ್ದರೆ ನೀವು ಸೀಮಿತ ಅವಧಿಗೆ ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಪೋಸ್ಟ್ಸ್ಟ್ ಪ್ರಿಂಟ್ ವಿಷಯದ ಪೂರ್ಣ ಪುಷ್ಪಗುಚ್ಛವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು.
  • 3. ನೀವು ಐದು ಕಥೆಗಳವರೆಗೆ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು, ನಂತರ ನೀವು ಮುಂದುವರಿದ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.