ಉತ್ತರ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಮತದಾನ ನವೀಕರಣಗಳು: ಯುಪಿ 59.77% ಮತದಾನ 5 ಗಂಟೆಗೆ ಮತದಾನ, 54.49% ಜೆ & ಕೆ; ಗಡ್ಚಿರೋಲಿಯಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಭದ್ರತಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ
ಉತ್ತರ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಮತದಾನ ನವೀಕರಣಗಳು: ಯುಪಿ 59.77% ಮತದಾನ 5 ಗಂಟೆಗೆ ಮತದಾನ, 54.49% ಜೆ & ಕೆ; ಗಡ್ಚಿರೋಲಿಯಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಭದ್ರತಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ
April 11, 2019
ನಾಮೋ ಟಿವಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣವಿಲ್ಲದೆ ಯಾವುದೇ ರಾಜಕೀಯ ವಿಷಯವನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ: ಇಸಿ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ನಾಮೋ ಟಿವಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣವಿಲ್ಲದೆ ಯಾವುದೇ ರಾಜಕೀಯ ವಿಷಯವನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ: ಇಸಿ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
April 11, 2019

“ಐ ವಿಲ್ ಬಿ ಬ್ಯಾಕ್, ವಿಲ್ ಸಿಟಿಜನ್ಶಿಪ್ ಬಿಲ್”: ಅಸ್ಸಾಂ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ PM ಮೋದಿ ಭರವಸೆ

“ಐ ವಿಲ್ ಬಿ ಬ್ಯಾಕ್, ವಿಲ್ ಸಿಟಿಜನ್ಶಿಪ್ ಬಿಲ್”: ಅಸ್ಸಾಂ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ PM ಮೋದಿ ಭರವಸೆ

ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅವರು ಮುಸ್ಲಿಮ್ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಟ್ರಿಪಲ್ ತಲಾಕ್ ಅಭ್ಯಾಸದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು.

ನವ ದೆಹಲಿ:

ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯ ಬಳಿಕ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಮರಳಿದಾಗ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಗರಿಕತ್ವ (ತಿದ್ದುಪಡಿ) ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನ ಹರಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಈಶಾನ್ಯದಲ್ಲಿ ತೀವ್ರ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಉಂಟಾದ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಪಕ್ಷವು ಯಾವುದೇ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದೆ. ತಿಂಗಳವರೆಗೆ.

ಅಸ್ಸಾಂನ ಸಿಲ್ಚಾರ್ನಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣಾ ರ್ಯಾಲಿಯೊಂದನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ, ನೆರೆಹೊರೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಂದ ಮುಸ್ಲಿಂ ವಲಸಿಗರಿಗೆ ಭಾರತೀಯ ಪೌರತ್ವವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕೆ ಸುಲಭವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುವ ಶಾಸನವನ್ನು “ಸಮಾಜದ ಎಲ್ಲ ವಿಭಾಗಗಳೊಂದಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ಸಮಾಲೋಚನೆಗಳ” ನಂತರ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಸ್ಸಾಂನ ಜನರು ತಮ್ಮ ಭಾಷೆ, ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಮತ್ತು ಗುರುತನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದಾಗ ಅವರು ಮತ್ತೆ ಪರಿಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಜನವರಿ 8 ರಂದು ಲೋಕಸಭೆಯಲ್ಲಿ ನಾಗರಿಕತ್ವ (ತಿದ್ದುಪಡಿ) ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದ್ದರೂ, ಅದನ್ನು ಮೇಲ್ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾಗಲಿಲ್ಲ. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ಶಾಸನಸಭೆಯು ಕೋಮುವಾದಿ ಎಂದು ನಂಬಿದರೆ, ರಾಜ್ಯಸಭೆಯ ಮೂಲಕ ಅದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಧಾನಿ, ಅವರ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ, ಶಾಸನವನ್ನು ಧಾರ್ಮಿಕ ತಾರತಮ್ಯದ ಮೇಲೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಆರೋಪವನ್ನು ಚೂರುಚೂರು ಮಾಡಿದರು. ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯಾನಂತರ ದೇಶವನ್ನು ವಿಭಜಿಸುವಾಗ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲಿಲ್ಲ, ಮೂಲಭೂತವಾದಿಗಳು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಸಹೋದರರು ಮತ್ತು ಸಹೋದರಿಯರನ್ನು ಹಿಂಸೆಗೊಳಿಸಿದರು.ಇದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಜವಾಬ್ದಾರರಲ್ಲವೇ? ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಜನಾಂಗದವರಿಗೆ ಮತ್ತು ಗುರುದ್ವಾರಾಗಳಿಗೆ ಹೋಗುವ ಜನರು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬರಬೇಕಿತ್ತು ” ಅವರು “ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಪಾಪಗಳು ಅಂತಹ ಜನರನ್ನು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ದೇಶದಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿಯರಿಗೆ ತಿರುಗಿತು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅವರು ಮುಸ್ಲಿಮ್ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು “ಟ್ರಿಪಲ್ ತಲಾಕ್ ಶಾಪ” ದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡಲು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವು ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದ ನಂತರ ಶಾಸನವನ್ನು ರವಾನಿಸಲು ಬಲವಾಗಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರೂ, ಅವರು ಏನನ್ನೂ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ (ಶಾಸನವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು) ನಮ್ಮ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳು ನ್ಯಾಯ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.”

ಟ್ರಿಪಲ್ ತಲಾಕ್, ಹೆಚ್ಚು-ಟೀಕೆಗೊಳಗಾದ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಆಚರಣೆ, “ತಲಾಕ್” ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಮೂರು ಬಾರಿ ಹೇಳುವುದರ ಮೂಲಕ ಮನುಷ್ಯ ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯನ್ನು ವಿಚ್ಛೇದನ ಮಾಡಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಹಂತ ಬಿಜೆಪಿ ಪರವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ “ಭಾರಿ ತರಂಗ” ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. “ಈಗ ಜನರು ನಮ್ಮ ಪರವಾಗಿ ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಬದುಕುಳಿಯುವ ವಿರೋಧಕ್ಕೆ ಇದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ” ಅಸ್ಸಾಂನಲ್ಲಿ ಇಂದು ನಡೆದ ಐದು ಚುನಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಎನ್ಡಿಎ ಗೆಲ್ಲುವುದಾಗಿ ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ನಾವು ಇಡೀ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಎನ್ಆರ್ಸಿಯ ಅನುಷ್ಠಾನವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ. ಬುದ್ಧ, ಹಿಂದೂಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಖ್ಖರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ನಾವು ದೇಶದಿಂದ ಪ್ರತಿ ಏಕೈಕ ಒಳನುಸುಳುವಿಕೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತೇವೆ: ಶ್ರೀ @ ಎಮಿತ್ಶಾ # ನಾಮಾಫೋರ್ ನ್ಯೂವಿಯೆಡಿಯಾ

– ಬಿಜೆಪಿ (@ BJP4 ಇಂಡಿಯಾ) ಏಪ್ರಿಲ್ 11, 2019

ಬಿಜೆಪಿ ನ ಟ್ವಿಟರ್ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ ಪಕ್ಷದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಮಿತ್ ಶಾ ಅವರನ್ನು ನಾಗರಿಕರ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ದಾಖಲೆಯಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಭಾವನೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. “ನಾವು ಇಡೀ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಎನ್ಆರ್ಸಿಯ ಅನುಷ್ಠಾನವನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ ಬುದ್ಧ, ಹಿಂದೂಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಖ್ಖರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ದೇಶದಿಂದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಒಳನುಸುಳುವಿಕೆಯನ್ನು ನಾವು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತೇವೆ: ಶ್ರೀ @ ಎಮಿತ್ ಷಾ (sic),” ಟ್ವೀಟ್ ಓದಿದೆ.

(ಪಿಟಿಐನಿಂದ ಒಳಹರಿವು)

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ , ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಚುನಾವಣಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ndtv.com/elections ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ. 2019 ರ ಭಾರತೀಯ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ 543 ಸಂಸದೀಯ ಸೀಟುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದರಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ.

Comments are closed.