ನೆಲದ ಬೀಫ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಇ. ಕೋಲಿ ಸ್ಫೋಟ – ನ್ಯೂಸ್
ನೆಲದ ಬೀಫ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಇ. ಕೋಲಿ ಸ್ಫೋಟ – ನ್ಯೂಸ್
April 14, 2019
ಲೂಸ್ ಸಮ್, ಗೇನ್ ಸಮ್ – ದಿ ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ಲೂಸ್ ಸಮ್, ಗೇನ್ ಸಮ್ – ದಿ ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
April 14, 2019

ಮಕ್ಕಳ ಹೆಚ್ಚಳಗೊಂಡ ವಿದೇಶಿ ದೇಹಗಳ ದರ – ಬಯೋಫಾರ್ಮ ಡೇವಿಡ್

ವಯಸ್ಕರಿಗಿಂತ ಕಿರಿಯ ಮಕ್ಕಳು ಹೆಚ್ಚು ದುರ್ಬಲ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಇದು ದೇಹವು ದೇಹಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಬಲವಾಗಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ವಿಭಿನ್ನವಾದ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಮತ್ತು ವೈರಸ್ಗಳನ್ನು ಒಳಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ರೋಗಗಳನ್ನು ಹಿಡಿಯುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಹೇಗಾದರೂ, ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಮಕ್ಕಳ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರೋಎಂಟರಾಲಜಿ, ಹೆಪಾಟೊಲಜಿ ಮತ್ತು ಪೌಷ್ಟಿಕತೆಯ ವಿಭಾಗದ ಸಂಶೋಧಕರು ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧಕರು ನಡೆಸಿದ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು, ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ವಿದೇಶಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಆವರ್ತನದಲ್ಲಿ ಕಿರಿಯ ಮಕ್ಕಳು ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

20 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಇನ್ಜ್ಯೂರಿ ಸರ್ವೆಲೆನ್ಸ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ (ಎನ್ಇಐಐಎಸ್ಎಸ್) ನಿಂದ ಒದಗಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿಯ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯ ಮೂಲಕ ಈ ಏರಿಕೆ ಗಮನಕ್ಕೆ ಬಂದಿದೆ. ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಆರನೆಯ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ 759,000 ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು. ಫಲಿತಾಂಶಗಳು 91.5% ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ ವಿದೇಶಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸೇವನೆಯ ದರದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಮೌಲ್ಯ. 1995 ರಿಂದೀಚೆಗೆ ವಿದೇಶಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಬಾಧಿತ ಮಕ್ಕಳ ಸಂಖ್ಯೆ ದ್ವಿಗುಣಗೊಂಡಿದೆ.

ಅಧ್ಯಯನದ ನೇಷನ್ ವೈಡ್ ಚಿಲ್ಡ್ರನ್ಸ್ ಹಾಸ್ಪಿಟಲ್, ಡೇನಿಯಲ್ ಓರ್ಸಾಘ್-ಯೆಂಟಿಸ್ನಲ್ಲಿನ ಪೀಡಿಯಾಟ್ರಿಕ್ ಜಿಐ ಮೊಲಿಟಿಲಿಟಿ ಫೆಲೋ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಫಲಿತಾಂಶಗಳು “21 ವರ್ಷದ ಅಧ್ಯಯನದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿ ದೇಹ ಗಾಯಗಳಲ್ಲಿ ನಾಟಕೀಯ ಹೆಚ್ಚಳ, ಕಳಪೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮತ್ತು ಗಾಯದ ಪ್ರಚೋದನೆಯೊಂದಿಗೆ ಕಾಳಜಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಮುಂದುವರಿದ ವಕಾಲತ್ತು ಮತ್ತು ಉತ್ಪನ್ನ ನಿಬಂಧನೆಗಳು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿಡಲು ಅಗತ್ಯವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಜಾಗರೂಕತೆ, ವಕಾಲತ್ತು ಮತ್ತು ನಿಬಂಧನೆಗಳು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ”

ನಾವು ಪೋಷಕರು ಒದಗಿಸುವ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಜೀವನಶೈಲಿ ಕಾರಣ ನಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳ ಆರೋಗ್ಯವು ಅಪಾಯದಲ್ಲಿದೆ ಎಂಬ ಅಂಶದಿಂದಾಗಿ ಪರಿಹರಿಸಲು ಅಥವಾ ಬದಲಿಸಲು ಇದು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾದ ಸಂಗತಿಯಾಗಿರಬೇಕು.

Comments are closed.