ಮಕ್ಕಳ ಹೆಚ್ಚಳಗೊಂಡ ವಿದೇಶಿ ದೇಹಗಳ ದರ – ಬಯೋಫಾರ್ಮ ಡೇವಿಡ್
April 14, 2019
ಮೆಡಿಟರೇನಿಯನ್ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುವ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಪ್ರವಾಸಿಗರು ಉಷ್ಣವಲಯದ ರೋಗಗಳ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಎಚ್ಚರಿಸುತ್ತಾರೆ – ಡೈಲಿ ಮೇಲ್
ಮೆಡಿಟರೇನಿಯನ್ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುವ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಪ್ರವಾಸಿಗರು ಉಷ್ಣವಲಯದ ರೋಗಗಳ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಎಚ್ಚರಿಸುತ್ತಾರೆ – ಡೈಲಿ ಮೇಲ್
April 14, 2019

ಲೂಸ್ ಸಮ್, ಗೇನ್ ಸಮ್ – ದಿ ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಲೂಸ್ ಸಮ್, ಗೇನ್ ಸಮ್ – ದಿ ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಪ್ರಾತಿನಿಧ್ಯ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಸೇವೆ

ತೂಕವನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಎನ್ನುವುದು Google ಹುಡುಕಾಟದ ಹೋಲಿ ಗ್ರೇಲ್ ಆಗಿದೆ. ಆದಿತ್ರಿ ಜೈನ್ ನಿಮಗೆ ಹೇಳುವರು. ಮುಂಬೈ ಮೂಲದ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ತೂಕದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು. ಪರೀಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಆಹಾರಕ್ರಮ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿನ ದೋಷಗಳು ಕಿಲೋಗಳ ಮೇಲೆ ಪಸರಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವಳನ್ನು ಹೊಡೆದೊಯ್ಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಅವರು ನ್ಯೂಟ್ರಿಜೆನೊಮಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಟ್ರಿಜೆನೆಟಿಕ್ಸ್ ಬಗ್ಗೆ ಸೆಮಿನಾರ್ಗೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದಾಗ ಮಾತ್ರ ಆಕೆ ಡಿಎನ್ಎ ತನ್ನ ತಾಯಿಯೆಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ಅವರು ಸಮಗ್ರ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಹೋದರು ಮತ್ತು ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶಗಳಿಗೆ, ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳಿಗೆ ಅಸಹಿಷ್ಣುತೆ, ಜೀವನಶೈಲಿ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದವು. “ನಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯ ಆಹಾರ ಸೇವಕರು ಆಹಾರದ ಪದ್ಧತಿ, ಪರಿಮಾಣ, ಅನುಪಾತ, ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಪ್ರೋಟೀನ್-ಭರಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡಿದರು. ನಿಯಮಿತ ಅನುಸರಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರು ಎಂದು ಮುಂಬೈ ಮೂಲದ ನ್ಯೂಟ್ರಿಷನಲ್ ಜೆನೊಮಿಕ್ಸ್ ಸಿಇಒ ಮಿಲಿಂದ್ ಡೋಶಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ತೂಕದ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಯಾರಾದರೂ ಕೊಬ್ಬುಗಳನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡಲು ಯಾವುದೇ ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ಆಹಾರಗಳು ಅಥವಾ ಮಾತ್ರೆಗಳು ಇಲ್ಲ ಎಂದು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಆನುವಂಶಿಕ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಸೂಪರ್ಫುಡ್ಗಳು ನೆರವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನೀವು ಟಿವಿ ಅಥವಾ ನಿದ್ರೆಯನ್ನು ನೋಡುವಾಗ ಯಾವುದೇ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಅದ್ಭುತವಾಗಿ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕರಗಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯು ಕಾಣಿಸುವಂತೆ ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ನೀವು ತೂಕವನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಕಳೆದುಕೊಂಡರೆ, ನೀವು ಸ್ನಾಯು, ಮೂಳೆ ಮತ್ತು ನೀರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತಿರುವ ಕ್ಷಣ, ನೀವು ಪೌಂಡ್ಗಳನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು … ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಹೆಚ್ಚು.

ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಪವಾಡ ಪೂರಕ ಮತ್ತು ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳೆಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಕೆಲವು ಪದಾರ್ಥಗಳು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಮತ್ತು ಮಾರಕವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸಹ ತಿಳಿದಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಕೆಲವರು ನೆಮ್ಮದಿಯಿಂದ ಹಾರಿಜಾನ್ ಮುಂದಿನ ಒಲವು ಆಹಾರ ಅಪ್ ಸುತ್ತುವ ಇವೆ, ಇದು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಯಾವಾಗಲೂ ಮುಂದಿನ ಗೋಯಿಂಗ್ ಆಹಾರ ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ರಾಯಭಾರಿಗಳು ಆಯಿತು ಯಾವಾಗಲೂ ಪಶ್ಚಿಮದಲ್ಲಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಶಗಳಿಗೆ ತೆರಳುವ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ವೆಸ್ಟ್ ಈಗಾಗಲೇ ವಿಲಕ್ಷಣ ಆಹಾರಕ್ರಮವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸುತ್ತಿದೆ. ಈ ಮಾದರಿಯನ್ನು: ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಅನಿಸ್ಟನ್ ಮತ್ತು ರೀಸ್ ವಿದರ್ಸ್ಪೂನ್ ಬೇಬಿ ಫುಡ್ ಡಯಟ್ನಿಂದ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಹಲ್ಲಿಲ್ಲದ ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ-ಅವರು ಹಿಸುಕಿದ ಮತ್ತು ಪ್ಯೂರೀಡ್ ಆಹಾರವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ಕರುಳುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ತೂಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಕಿಮ್ ಕಾರ್ಡಶಿಯಾನ್ ಗ್ರಹದ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಛಾಯಾಚಿತ್ರದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆಯೇ, ಆಕೆಯ ಆಹಾರಕ್ರಮವು ಅದ್ಭುತ-ಧ್ವನಿಯ ಕುಕಿ ಡಯಟ್ ಆಗಿತ್ತು. ಬೇರ್ಪಡಿಸಬಾರದು, ಬಿಯಾನ್ಸ್ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಪೌಂಡ್ಗಳನ್ನು ಬಿಡಲು ದ್ರವ ಮತ್ತು ವಿರೇಚಕ ಆಹಾರವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ. ತನ್ನ 14 ದಿನ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ನಿಂಬೆ ರಸ, ಮೇಪಲ್ ಸಿರಪ್, ಮೆಣಸಿನ ಪುಡಿ, ಮತ್ತು ನೀರು (ಜೊತೆಗೆ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ವಿರೇಚಕ) ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಹೊಡೆದೊಯ್ಯಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಬಾತ್ರೂಮ್ಗೆ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿಯೇ ಇರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಕೀಟೋ ಆಹಾರ, ಪ್ಯಾಲಿಯೊ ಆಹಾರ, ಮೆಡಿಟರೇನಿಯನ್ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಮರುಕಳಿಸುವ ಉಪವಾಸದ ಆಹಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಸದಾ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಇನ್ನೂ ಅಸಂಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈಗ ಫ್ಯಾಶನ್ನಲ್ಲಿರುವ ಆಹಾರ ಪಾನೀಯಗಳು ಯಾವುವು? ಆರು ಅಥವಾ ಏಳು-ಬೆಸ ಫಿಲ್ಟರ್ಗಳ ಟಚ್ ಬಹುಶಃ ಪರಿಪೂರ್ಣ ನೈಸರ್ಗಿಕ Instagrammable ಕ್ಲಿಕ್ಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡುವ ಒಂದು ಆಹಾರ ಯಾವುದು? ನಾವು ಮೇವು ಮಾಡೋಣ.

Volumetric Diet

ಡಾ ಬಾರ್ಬರಾ ರೋಲ್ಸ್ನಿಂದ ಕಂಡುಹಿಡಿದ ಈ ಆಹಾರವು ಆಹಾರ / ಊಟದ ಶಕ್ತಿಯ ಸಾಂದ್ರತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತಾಡುತ್ತದೆ. ಫೈಬರ್, ನೀರು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಅವರು ಸೇವಿಸಬಹುದು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ತರಕಾರಿಗಳು, ಹಣ್ಣುಗಳು, ಧಾನ್ಯಗಳು, ನೇರವಾದ ಮಾಂಸಗಳು, ಬೀನ್ಸ್, ಕಡಿಮೆ ಕೊಬ್ಬು ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಸೇರಿವೆ. ಈ ಆಹಾರಕ್ರಮವು ಆಹಾರದ ಡೈರಿಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರ್ವಾಪೇಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಹೊಂದಿದೆ.

ಪರ

 • ಯಾವುದೇ ಆಹಾರವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕಡಿಮೆ-ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಸಾಂದ್ರತೆಯ ಆಹಾರಗಳ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಸಾಂದ್ರತೆಯ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ
 • ವಿಜ್ಞಾನ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ
 • ಪೌಷ್ಟಿಕ-ಭರಿತ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಮಹತ್ವ ನೀಡುತ್ತದೆ
 • ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಕ್ರ್ಯಾಶ್ ಆಹಾರವಲ್ಲ

ಕಾನ್ಸ್

 • ವಿವಿಧ ಅಡುಗೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಅಡುಗೆ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಸಮಯ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ
 • ಇದು ಯಾವುದೇ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ, ಅನುಸರಣೆ ಒಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿರಬಹುದು
 • ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಆಹಾರಗಳು ಒಳಗೊಂಡಿರುವಂತೆ, ಆಹಾರವು ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಅತ್ಯಾಧಿಕತೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ

ಫ್ಲೆಕ್ಸಿಟೇರಿಯನ್ ಡಯಟ್

ಹೆಸರೇ ಸೂಚಿಸುವಂತೆ, ಈ ಪ್ರಕಾರದ ಆಹಾರವು ಸಸ್ಯ ಆಧಾರಿತ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಣಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಸೇವನೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಸರಳವಾದ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಅಥವಾ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಆಹಾರದಿಂದ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ. ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬಿಟ್ಟುಕೊಡಲು ಇಚ್ಛಿಸದವರಿಗೆ ಈ ಆಹಾರವು ಅನುಕೂಲಕರವಾದ ವಿಂಡೋವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಜೀವನಶೈಲಿಯ ಮಾರ್ಪಾಡುಗಳಲ್ಲಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಆಹಾರವು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳು, ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು, ಫಾಸ್ಟ್ ಫುಡ್ ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆ ಅಥವಾ ಸಿಹಿತಿಂಡಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ನಿರುತ್ಸಾಹಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಪರ

 • ಈ ಆಹಾರವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಸ್ಯ-ಆಧಾರಿತ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತದೆ. ಏಕೆಂದರೆ, ಇದು ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಮಧುಮೇಹ, ಬೊಜ್ಜು, ಹೈಪರ್ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ಮಿಯಾ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ

ಕಾನ್ಸ್

 • ಮಾಂಸ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಕಡಿಮೆ ಸೇವನೆಯಿಂದಾಗಿ, ಆಹಾರದ ನಂತರದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಸತು / ಸತುವು, ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12, ಕಬ್ಬಿಣ, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮತ್ತು ಒಮೆಗಾ -3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳು

ಮಂಡ್ ಡಯಟ್

ಇದು ಎರಡು ಆಹಾರಗಳ-ಮೆಡಿಟರೇನಿಯನ್ ಆಹಾರ ಮತ್ತು DASH (ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಆಹಾರಕ್ರಮದ ವಿಧಾನ) ಆಹಾರದ ಸಂಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ಆಹಾರವು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರ ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಯ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ತಡಮಾಡುತ್ತದೆ. ಧಾನ್ಯಗಳು, ಬೀನ್ಸ್, ಹಣ್ಣುಗಳು, ಬೀಜಗಳು, ಹಸಿರು ಎಲೆಗಳ ತರಕಾರಿಗಳು, ಮೀನು, ಕೋಳಿ, ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆ ಮೊದಲಾದವುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೆಂಪು, ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಕೊಬ್ಬು, ಚೀಸ್, ಸಿಹಿತಿಂಡಿಗಳು, ಹುರಿದ, ತ್ವರಿತ ಆಹಾರಗಳ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಯಮಿತವಾದ ಮೆಡಿಟರೇನಿಯನ್ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥದಿಂದ, ಕನಿಷ್ಠ ಆರು ಬಾರಿಯ ಹಸಿರು ಎಲೆಗಳ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು, ಎರಡು ಬಾರಿ ಬೆರ್ರಿ ಹಣ್ಣುಗಳು, ಐದು ಬಾರಿ ಬೀಜಗಳು, ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಬಾರಿ ತಿನ್ನುವ ಬೀನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮೂರು ಬಾರಿ ಸೇವಿಸುವಂತಹ ಕೆಲವು ಆವರ್ತನಗಳಲ್ಲಿ ತಿನ್ನುವುದು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ಧಾನ್ಯಗಳ ಮತ್ತು ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಅಡುಗೆಗೆ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮೂಲವಾಗಿ ಬಳಸುವುದು.

ಪರ

 • ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಬೇಕರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೆಂಪು ಮಾಂಸ, ಚೀಸ್ ಮತ್ತು ಬೆಣ್ಣೆಯ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ
 • ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ
 • ಆಹಾರವು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು ಮತ್ತು ಒಮೆಗಾ 3 ಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಕಾರಣ, ಉರಿಯೂತ ಮತ್ತು ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ವಯಸ್ಸಾದ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತದೆ

ಕಾನ್ಸ್

 • ಸರಿಯಾದ ಸೇವನೆಯ ಆಹಾರವನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಊಟದ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಯೋಜನೆ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ

ನಾರ್ಡಿಕ್ ಡಯಟ್

ಈ ಆಹಾರವು ಸ್ಕ್ಯಾಂಡಿನೇವಿಯನ್ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಂದ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಮೆಡಿಟರೇನಿಯನ್ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೋಲುತ್ತದೆ, ಇದು ಧಾನ್ಯಗಳು, ನೇರ ಮಾಂಸ, ತರಕಾರಿಗಳು, ಹಣ್ಣುಗಳು, ಬೀಜಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತದೆ ಆದರೆ ನಾರ್ಡಿಕ್ ಆಹಾರವು ಕ್ಯಾನೋಲ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಮೆಡಿಟರೇನಿಯನ್ ಆಹಾರವು ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ಸ್ಥಳೀಯ ಮೀನಿನ ಮೇಲೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಜೊತೆಗೆ ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಬೆಳೆದ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ನಾರ್ಡಿಕ್ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ತ ಊಟವು ಪ್ರೋಟೀನ್ಗೆ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳ 2: 1 ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.

ಪರ

 • ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಗ್ಲುಕೋಸ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಪರಿಶೀಲನೆಯಲ್ಲಿಡುತ್ತದೆ, ರಕ್ತದ ಲಿಪಿಡ್ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಅನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ, ಮಲಬದ್ಧತೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ
 • ಕಾಲೋಚಿತ, ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಬೆಳೆದ ಮತ್ತು ಕಟಾವು ಮಾಡಿದ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ
 • ಈ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸುವ ಆಹಾರವು ಕಡಿಮೆ ಗ್ಲೈಸೆಮಿಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅತ್ಯಾಧಿಕ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ

ಕಾನ್ಸ್

 • ಡೆನ್ಮಾರ್ಕ್, ಫಿನ್ಲ್ಯಾಂಡ್, ಐಸ್ಲ್ಯಾಂಡ್, ನಾರ್ವೆ ಮತ್ತು ಸ್ವೀಡನ್ ಸ್ಥಳೀಯ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಇತರ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರಿಗೆ ಲಭ್ಯತೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.
 • ದುಬಾರಿಯಾಗಬಹುದು
 • ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಅಡುಗೆ ಸಮಯವನ್ನು ಬಹಳಷ್ಟು ಅಗತ್ಯವಿದೆ
 • ಈ ಆಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲವೇ ಪಾಕವಿಧಾನ ಪುಸ್ತಕಗಳು ಲಭ್ಯವಿದೆ

ಆರ್ನಿಷ್ ಡಯಟ್

ಡೀನ್ ಓರ್ನಿಷ್ ಓರ್ನಿಷ್ ಆಹಾರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದನು, ಅದು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೋಲುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಕೊಬ್ಬಿನ ಸೇವನೆಯು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ. ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ ಸೂತ್ರಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಒಂದು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದ ಧಾನ್ಯಗಳು, ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಅಥವಾ ಕೊಬ್ಬು-ಅಲ್ಲದ ಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಸೇವಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬಿನ 10% ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಕೊಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಕೆಂಪು ಮಾಂಸ, ಪೂರ್ಣ-ಕೊಬ್ಬು ಡೈರಿ ಮತ್ತು ಪೌಲ್ಟ್ರಿಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಬೀಜಗಳು, ಆವಕಾಡೊ ಇತ್ಯಾದಿಗಳಂತಹ ತೈಲಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಯೋಗದ ಮತ್ತು ಧ್ಯಾನದೊಂದಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಸಲಹೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಪರ

 • ಹೃದಯದ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದು ಅಥವಾ ರಿವರ್ಸ್ ಮಾಡಬಹುದು
 • ಇತರ ಆಹಾರಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದಾಗ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಆಹಾರವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ
 • ಒತ್ತಡ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ
 • ತೂಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ಇದು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ತೋರಿಸಿವೆ
 • ಈ ಆಹಾರವು ನಿಮಗೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ ಹಣ್ಣು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಸೇವಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ
 • ಈ ಆಹಾರವು ಹೆಚ್ಚು ಕ್ಷಾರೀಯವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಆಮ್ಲೀಯತೆಯನ್ನು ಮತ್ತು ಆಸ್ಟಿಯೊಪೊರೋಸಿಸ್ ಅನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಅದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ
 • ಸೋಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಹಾರವು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ

ಕಾನ್ಸ್

 • ಇದು ಕೊಬ್ಬಿನಲ್ಲಿ ನಿರ್ಬಂಧಿತವಾದ ಕಾರಣ ಇದು ಸಮರ್ಥನೀಯವಾಗಿಲ್ಲ
 • ಕೊಬ್ಬಿನ ನಿರ್ಬಂಧದಿಂದಾಗಿ ಒಮೆಗಾ 3 ರ ಶ್ರೀಮಂತ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಬೀಜಗಳು ಮತ್ತು ಬೀಜಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಪೋಷಕಾಂಶ
 • ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಈ ಆಹಾರವು ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12 ಮತ್ತು ಕಬ್ಬಿಣದ ಕೊರತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ

ಪರಿಸರ-ಅಟ್ಕಿನ್ಸ್ ಡಯಟ್

ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಅಟ್ಕಿನ್ಸ್ ಆಹಾರದ ಒಂದು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಆವೃತ್ತಿಯು, ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಕಡಿಮೆ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಮೂಲಗಳ ಬದಲಿಗೆ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಸಸ್ಯದ ಮೂಲಗಳಿಂದ ಸೋಯಾ, ಬೀನ್ಸ್, ದ್ವಿದಳ ಧಾನ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ನಾನ್-ಸ್ಟಾರ್ಚಿ ಗ್ಲುಟನ್ಗಳಿಂದ ಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಅಟ್ಕಿನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇಕೊ-ಅಟ್ಕಿನ್ಸ್ ನಡುವಿನ ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೆಂದರೆ, ಕಾರ್ಬೊಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳಿಂದ ಬರುವ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳ 10% ಮಾತ್ರ ಹಿಂದಿನದು, ಆದರೆ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳಿಂದ 31% ರಷ್ಟು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು, ಸಸ್ಯ ಪ್ರೋಟೀನ್ನಿಂದ 26% ಮತ್ತು ಸಸ್ಯದ ಕೊಬ್ಬು ಮೂಲಗಳಿಂದ 43% ಬೀಜಗಳು, ಆವಕಾಡೊಗಳು ಮತ್ತು ಸೋಯಾ. ಈ ಆಹಾರವು ಪಿಷ್ಟ ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಧಾನ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುತ್ತದೆ.

ಪರ

 • ಅನುಸರಿಸಲು ಸುಲಭ
 • ತುಂಬಾ ದುಬಾರಿ
 • ಇದು ಸಸ್ಯ ಆಧಾರಿತ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಕಾರಣ, ಇದು ಖನಿಜಗಳು, ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ
 • ಇದು ಕಡಿಮೆ ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತೂಕ ನಷ್ಟದಲ್ಲಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ
 • ಕಾನ್ಸ್
 • ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಮೆನುವಿದ್ದು ಆದ್ದರಿಂದ ಲಭ್ಯತೆ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿರಬಹುದು
 • ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಯೋಜಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ
 • ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12 ಕೊರತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು

ವೆಡಿಕ್ ಡಯಟ್

ವೇದಾಸ್ ಅಥವಾ ಆಯುರ್ವೇದವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ನಮ್ಮ ದೇಹವು ಐದು ಅಂಶಗಳು-ಸ್ಪೇಸ್, ​​ಗಾಳಿ, ನೀರು, ಬೆಂಕಿ ಮತ್ತು ಭೂಮಿ ಮತ್ತು ಮೂರು ದೋಷ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ: ವಾತ (ಗಾಳಿ), ಪಿತ್ತ (ಬೆಂಕಿ) ಮತ್ತು ಕಾಫಾ (ನೀರು). ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ದೋಶೂಗಳು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತವೆ ಆದರೆ ಪ್ರಾಕ್ತಿ, ದ್ವಿತೀಯ ದೋಶ ಮತ್ತು ಮೂರನೇ ದೋಶ ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಟ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿರುವ ಒಂದು ಪ್ರಬಲ ಡೋಶ ಮಾತ್ರ ಇರುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ದೋಷದ ಅಸಮತೋಲನವು ಅದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತಮ್ಮ ಪ್ರಕೃತಿಯ ಪ್ರಕಾರ ತಿನ್ನುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ದೋಶೆಗಳ ನಡುವೆ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿದಾಗ, ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನವನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಆಹಾರಕ್ರಮವು ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಎಣಿಕೆಯ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಸಂವಿಧಾನದ ಪ್ರಕಾರ ತಿನ್ನುತ್ತದೆ. ಇದು ಧಾನ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಫೈಬರ್ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವಂತೆ ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ.

ಪರ

 • ನಿಮ್ಮ ಸಂವಿಧಾನದ ಪ್ರಕಾರ ನೀವು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರಿಂದ ಭವಿಷ್ಯದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೆ, ಇದು ಪ್ರಸ್ತುತ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸುವಲ್ಲಿ ನೆರವಾಗುವ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಸ್ವರೂಪವಾಗಿದೆ.
 • ಅನುಸರಿಸಲು ಸುಲಭ
 • ಆರೋಗ್ಯಕರ ತಿನ್ನುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಎಣಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ
 • ಯಾವುದೇ ಆಹಾರ ಸಮೂಹವನ್ನು ಆಹಾರದಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದಿಲ್ಲ

ಕಾನ್ಸ್

 • ಒಬ್ಬರು ಉತ್ತಮ ಆಯುರ್ವೇದ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ, ಇದು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅಪರೂಪವಾಗಿದೆ
 • ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ

ಆಲ್ಕಲೈನ್ ಡಯಟ್

ರಾಬರ್ಟ್ ಯಂಗ್ ವಿವಾದಾಸ್ಪದ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದರು, ಇದು ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಅಧಿಕ ಆಮ್ಲೀಯತೆಯಿಂದಾಗಿ ಕೆಲವು ರೋಗಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ pH ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುವ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ಆಹಾರದ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಆಮ್ಲ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುವುದರ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಅನೇಕ ಪೌಷ್ಟಿಕತಜ್ಞರು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದರು

ಪರ

 • ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರದ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಈ ಯೋಜನೆಯು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ
 • ಹೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಪಿತ್ತರಸ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದನ್ನು ಇಡುತ್ತದೆ
 • ವಿಕಿರಣ ಚರ್ಮವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ

ಕಾನ್ಸ್

 • ಇದನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ‘ವೈದ್ಯರು’ ಪರವಾನಗಿ ಇಲ್ಲದೆಯೇ ಔಷಧವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಲಾಯಿತು
 • ಯಾವುದೇ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲ

5-ಫ್ಯಾಕ್ಟರ್ ಡಯಟ್

5 ಅಂಶಗಳ ಆಹಾರದ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಾಗಿದ್ದ ಸಾಕಷ್ಟು ಖ್ಯಾತನಾಮರಿದ್ದಾರೆ. ಫಿಟ್ನೆಸ್ ತಜ್ಞ ಹಾರ್ಲೆ ಪಾಸ್ಟರ್ನಾಕ್ ಈ ಆಹಾರ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ, ಪ್ರತಿ ಊಟವು ಕೇವಲ ಐದು ಘಟಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬೇಕು: ಪ್ರೋಟೀನ್, ಸಂಕೀರ್ಣ ಕಾರ್ಬ್ಸ್, ಫೈಬರ್, ಕೊಬ್ಬು ಮತ್ತು ದ್ರವಗಳು. ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ದಿನಕ್ಕೆ ಐದು ಊಟಗಳನ್ನು ಕೇವಲ ಐದು ಪದಾರ್ಥಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದಕ್ಕೂ ಅನುಮತಿಸಬೇಕು.

ಪರ

 • ಇತರ ಊಟ ಯೋಜನೆಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ನಿರ್ಬಂಧಿತ
 • ಒಂದು ವಾರಕ್ಕೆ ಒಂದು ಮೋಸಮಾಡುವುದನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ

ಕಾನ್ಸ್

 • ಎಲ್ಲಾ ಆಹಾರ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲು ಮಧ್ಯಮ ಮಟ್ಟದ ಅಡುಗೆ ಜಾಣ್ಮೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ
 • ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ

ಡ್ಯುಕನ್ ಡಯಟ್

ಈ ಒಲವಿನ ಆಹಾರವು ಅಟ್ಕಿನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಅನೇಕ ನೆನಪಿಸುತ್ತದೆ. ಫ್ರೆಂಚ್ ಪಶುವೈದ್ಯ ವೈದ್ಯರಾದ ಡಾ ಪಿಯೆರ್ರೆ ಡುಕನ್, ಆಹಾರವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದರು. ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ-ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ-ಕಾರ್ಬನ್ನಿನ ಊಟವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ನಾಲ್ಕು ಹಂತದ ಆಹಾರಕ್ರಮಗಳಿವೆ: ಮೊದಲನೆಯದು ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ತೂಕದ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಿರಿ, ಮತ್ತು ಕೊನೆಯ ಎರಡು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ನಿರ್ವಹಣೆಗಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪರ

 • ಹೈ-ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಕಾರ್ಬ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಸಂಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ
 • ಊಟ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಸಮೃದ್ಧ ಲಭ್ಯವಿದೆ

ಕಾನ್ಸ್

 • ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಕಷ್ಟ
 • ಒಂದು ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಅಂತ್ಯಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ

ಡಾಸ್ & ಮಾಡಬಾರದು

 • ನಿಮ್ಮ ವಿವೇಚನೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಮೂಲದಿಂದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಂಬುತ್ತಾರೆ-ಮಾನ್ಯತೆ ಪಡೆದ ಔಷಧೀಯ ಮತ್ತು ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಅರ್ಹತೆಗಳೊಂದಿಗೆ ವೃತ್ತಿಪರರು, ಯಾರು ನಿಮ್ಮ ತೂಕದ ಗುರಿಯನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಆಹಾರ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ
 • ತ್ವರಿತ, ನಾಟಕೀಯ ಅಥವಾ ಪವಾಡದ ತೂಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ಭರವಸೆ ನೀಡುವ ಆಹಾರಕ್ರಮವು ದುಬಾರಿ ಪ್ರತಿಪಾದನೆಯಾಗಿರಬಹುದು, ಏಕೆಂದರೆ ತೂಕ ಕಳೆದುಹೋದ ಆ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಒಮ್ಮೆಗೆ ಪಡೆಯಲು ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ
 • ‘ನಿರ್ದಿಷ್ಟ’ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ನಿಷೇಧವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪೋಷಣೆ ಮಾಹಿತಿ ಅಥವಾ ಸಲಹೆ ತಪ್ಪಿಸಿ. ದೇಹವು ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಮುಖ ಆಹಾರ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ವಿವಿಧ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.
 • ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ‘ಕೊಬ್ಬು ಬರ್ನರ್ಗಳು’ ಮತ್ತು ‘ಮೆಟಾಬಾಲಿಸಮ್ ಬೂಸ್ಟರ್ಸ್’ ಎಂದು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುವ ‘ಅದ್ಭುತ’ ಮಾತ್ರೆಗಳು, ಔಷಧೀಯ ಅಥವಾ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ; ಇವುಗಳು ಪ್ರಯೋಜನಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಾನಿ ಮಾಡುತ್ತವೆ
 • ಒಂದು ಗಾತ್ರವು ಎಲ್ಲಕ್ಕೂ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಬಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಎ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಾರದು; ಆಯ್ಕೆ ಮತ್ತು ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯಿಂದ ಆಯ್ಕೆ.

Comments are closed.