ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಚೋಪ್ರಾ ಬ್ರಾಡ್ವೇ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಫ್ಲೋರಲ್ ಉಡುಪಿನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಿಯಾನ್ ಪಂಪ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್-ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ
ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಚೋಪ್ರಾ ಬ್ರಾಡ್ವೇ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಫ್ಲೋರಲ್ ಉಡುಪಿನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಿಯಾನ್ ಪಂಪ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್-ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ
April 15, 2019
ನಿಸ್ಸಾನ್ ಮಾಜಿ ಕುರ್ಚಿ ಘೋಸ್ನ್ ಅವರ ಬಂಧನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮನವಿಯನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು – ಫಾಕ್ಸ್ ಬ್ಯುಸಿನೆಸ್
ನಿಸ್ಸಾನ್ ಮಾಜಿ ಕುರ್ಚಿ ಘೋಸ್ನ್ ಅವರ ಬಂಧನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮನವಿಯನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು – ಫಾಕ್ಸ್ ಬ್ಯುಸಿನೆಸ್
April 15, 2019

ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ ಪ್ರವರ್ತಕರು ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ 20,000 ಕೋಟಿ ರೂ ಮೌಲ್ಯದ ಷೇರುಗಳಿಗೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗಬಹುದು – ಇಟಿಟೆಲೊಮ್.ಕಾಮ್

ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ ಪ್ರವರ್ತಕರು ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ 20,000 ಕೋಟಿ ರೂ ಮೌಲ್ಯದ ಷೇರುಗಳಿಗೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗಬಹುದು – ಇಟಿಟೆಲೊಮ್.ಕಾಮ್
ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ ಪ್ರವರ್ತಕರು ಹಕ್ಕುಗಳ ವಿತರಣೆಯಲ್ಲಿ ರೂ. 20,000 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಷೇರುಗಳಿಗೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗಬಹುದು

ನವ ದೆಹಲಿ:

ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ

ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ. (ವಿಎಲ್) ತನ್ನ ಪ್ರವರ್ತಕ ಷೇರುದಾರರು – ವೊಡಾಫೋನ್ ಸಮೂಹದ ಮತ್ತು ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ ಗ್ರೂಪ್ – ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ರೂ. 20,000 ಕೋಟಿ ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ಭಾಗವಹಿಸಲಿದ್ದು, ಹಿಂದೆ ಘೋಷಿಸಿದ ಮೊತ್ತಕ್ಕಿಂತ ರೂ. 18,250 ಕೋಟಿ.

ಫೆಬ್ರವರಿ 15, 2019 ರ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಸೆಬಿಯು ಅನುಮತಿಸಿದ ಮಟ್ಟಿಗೆ ವರೆಗೆ ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿನ ಯಾವುದೇ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ರೈಟ್ಸ್ ಇಶ್ಯೂ ಷೇರುಗಳಿಗೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗಿರುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ಸ್ಟಾಕ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ಗಳಿಗೆ ಸ್ಟಾಕ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ಗೆ ಸಲ್ಲಿಸುವಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ಹೇಳಿದೆ.

ಹೇಗಾದರೂ, ರೂ 20,000 ಕೋಟಿ ಅಥವಾ “ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಷೇರುಗಳು” ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರವರ್ತಕರು ಮತ್ತು ಪ್ರವರ್ತಕ ಗುಂಪಿನ ಹಕ್ಕುಗಳ ಇಕ್ವಿಟಿ ಷೇರುಗಳ ಯಾವುದೇ ಚಂದಾ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಮೀಸಲಿಡಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಮಾರಾಟದ ಮೇಲೆ ಪ್ರವರ್ತಕ ಅಥವಾ ಪ್ರವರ್ತಕ ಗುಂಪು ಅರಿತುಕೊಂಡ ಯಾವುದೇ ಲಾಭ ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಂಚಿಕೆ, ತೆರಿಗೆಗಳ ನಿವ್ವಳದಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಷೇರುಗಳ ಹಂಚಿಕೆಯ ದಿನಾಂಕದಿಂದ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಒಳಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಷೇರುಗಳು, ಪ್ರವರ್ತಕ ಮತ್ತು / ಅಥವಾ ಪ್ರವರ್ತಕ ಗುಂಪಿನ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಷೇರುಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವೆಚ್ಚವಾಗಿ ಪಾವತಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ.

“ಅಂತಹ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಷೇರುಗಳ ಮಾರಾಟದ ಮೇಲಿನ ಲಾಭವು ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಂಚಿಕೆ ಬೆಲೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉಲ್ಲೇಖ ಬೆಲೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಕಂಪೆನಿ ಹೇಳಿದೆ.

“ಆಕ್ಸಿಯಾಟಾ ಸನ್ನಿವೇಶಕ್ಕೆ ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಂತೆ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ – ಆಕ್ಸಿಯಾಟಾ ಭಾಗವಹಿಸದಿದ್ದಲ್ಲಿ – ಇದು ನಿಜವಾಗಿ ಬದಲಾಗಿದೆ. ಅಥವಾ ಇತರರಿಗೆ ಆಸಕ್ತಿಯಿಲ್ಲದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅದು ಏನಾಗದೋ ಅದು ಆಗುವುದಿಲ್ಲ “ಎಂದು ಮುಖ್ಯ ಹಣಕಾಸು ಅಧಿಕಾರಿ ಅಕ್ಷಯ್ ಮೂಂಡ್ರ ಅವರು ಇಟಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಮಲೇಷಿಯಾದ ಆಕ್ಸಿಯಾಟಾ ಗ್ರೂಪ್ ಬರ್ಹಡ್ ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಪರವಾಗಿ 25 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂ. ಹಕ್ಕುಗಳ ವಿತರಣೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಈ ಕ್ರಮವು ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್ನ ಪಾಲನ್ನು 8.1% ರಿಂದ 2.6% ಗೆ ತಗ್ಗಿಸುತ್ತದೆ.

SEBI ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಬದಲಾವಣೆಗಳಿವೆ ಎಂದು ಮೂಂಡ್ರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಘೋಷಣೆಗೆ 15 ದಿನಗಳ ಮುಂಚೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಿಂದ ಮುಚ್ಚುವ ಅವಧಿಯು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.

“ಆದ್ದರಿಂದ, ನಾವು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಏಕೆಂದರೆ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಯು ಆಂತರಿಕ ವ್ಯಾಪಾರ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ತಾಂತ್ರಿಕತೆಯಿದೆ. ತಾರ್ಕಿಕವಾಗಿ ಇದು ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಬಹುದು. ಹಾಗಾಗಿ, ತಲುಪಿದ ತೀರ್ಮಾನವು ಲೆಟ್ ಪ್ರವರ್ತಕರು ತಾವು ಮಾಡುವ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಏನೆಂದು ಘೋಷಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “… ಚಂದಾದಾರರಿಗೆ ಏನಾದರೂ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುವ ಪ್ರವರ್ತಕರ ಯಾವುದೇ ಅಪಾಯವನ್ನು ನಾನು ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ.”

Comments are closed.