ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಬೆಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಒಳಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ – ಏಷ್ಯನ್ ಏಜ್
ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಬೆಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಒಳಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ – ಏಷ್ಯನ್ ಏಜ್
April 17, 2019
ಡಾಮಿಯನ್ ಲಿಲ್ಲರ್ಡ್ ಬೋಲ್ಸ್ ಓಲ್ಡ್ ಹ್ಯಾಮ್ – ಡೀಡ್ಸ್ಪಿನ್
ಡಾಮಿಯನ್ ಲಿಲ್ಲರ್ಡ್ ಬೋಲ್ಸ್ ಓಲ್ಡ್ ಹ್ಯಾಮ್ – ಡೀಡ್ಸ್ಪಿನ್
April 17, 2019

ಭಾರೀ ಮಡಕೆ ಧೂಮಪಾನಿಗಳು ನಿದ್ರೆಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಡೋಸೇಜ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು – ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಭಾರೀ ಮಡಕೆ ಧೂಮಪಾನಿಗಳು ನಿದ್ರೆಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಡೋಸೇಜ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು – ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳುವಾಗ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಗಾಂಜಾವನ್ನು ಬಳಸುವ ಜನರು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಯ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಟ್ಟಕ್ಕಿಂತ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಅಗತ್ಯವಿದೆ, ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸುತ್ತಾರೆ.

“ಕೆಲವು ನಿದ್ರಾಜನಕ ಔಷಧಗಳು ಡೋಸ್-ಅವಲಂಬಿತ ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಅಂದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಡೋಸ್, ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಯುಎಸ್ನ ಕೊಲೊರೆಡೋದಲ್ಲಿನ ಪಾಶ್ಚಾತ್ಯ ಮೆಡಿಕಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ಸ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಸಂಶೋಧಕ ಮಾರ್ಕ್ ಟ್ವಾರ್ಡೋವ್ಸ್ಕಿ ಹೇಳಿದರು.

ಉಸಿರಾಟದ ಉಸಿರಾಟದ ಕಾರ್ಯವು ತಿಳಿದಿರುವ ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿದ್ದು ಅದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಟ್ವಾರ್ಡೋವ್ಸ್ಕಿ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, 2012 ರ ನಂತರ ಕೊಲೊರೆಡೊದಲ್ಲಿನ ಸಂಶೋಧಕರು ಎಂಡೊಸ್ಕೊಪಿಕ್ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ 250 ರೋಗಿಗಳ ವೈದ್ಯಕೀಯ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರು, ರಾಜ್ಯವು ಮನರಂಜನಾ ಗಾಂಜಾವನ್ನು ಕಾನೂನುಬದ್ಧಗೊಳಿಸಿದಾಗ.

ದೈನಂದಿನ ಅಥವಾ ವಾರದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ದೈನಂದಿನ ಅಥವಾ ವಾರದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಕ್ಯಾನಬಿಸ್ ಅನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ 14 ಪ್ರತಿಶತ ಹೆಚ್ಚು ಫೆಂಟಾನಿಲ್, 20 ಪ್ರತಿಶತ ಮಿಡ್ಝಾಝಾಮ್ ಮತ್ತು 220 ಪ್ರತಿಶತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೊಪೋಫೊಲ್ಗಳು ಕೋಲೋನೋಸ್ಕೊಪಿ ಸೇರಿದಂತೆ ದಿನನಿತ್ಯದ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳಿಗೆ ಗರಿಷ್ಟ ನಿದ್ರಾಜನಕವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿದೆ, ದಿ ಜರ್ನಲ್ ಅಮೆರಿಕನ್ ಆಸ್ಟಿಯೋಪಥಿಕ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್.

“ಕ್ಯಾನಬಿಸ್ ನಮಗೆ ಅರ್ಥವಾಗದ ಕೆಲವು ಮೆಟಾಬೊಲಿಕ್ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ರೋಗಿಗಳು ತಮ್ಮ ಕ್ಯಾನಬಿಸ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಇತರ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ತಿಳಿಯಬೇಕು. ನಾವು ಕೆಲವು ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾದ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ಉಭಯಲಿಂಗಿಯಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಪ್ರಮಾಣದ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ಆಧಾರಿತ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಔಪಚಾರಿಕ ಮಾಹಿತಿಯಿಲ್ಲ, “ಎಂದು ಟ್ರಿವರ್ಡ್ಸ್ಕಿ ಹೇಳಿದರು.

2007 ಮತ್ತು 2015 ರ ನಡುವೆ ಅಮೆರಿಕ ಸಂಯುಕ್ತ ಸಂಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾನ್ನಬೀಸ್ ಬಳಕೆಯು ಶೇಕಡ 43 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ವಯಸ್ಕ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಅಂದಾಜು 13.5 ರಷ್ಟು ಜನರು ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಗಾಂಜಾವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರು, 26 ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನವರಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಏರಿಕೆ ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ.

ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಇನ್ನಷ್ಟು ಕಥೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ

ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಣೆ: ಏಪ್ರಿಲ್ 17, 2019 09:20 IST

Comments are closed.