ಲವಲವಿಕೆಯ ಗಳಿಕೆಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಖಲೆಯೊಂದಿಗೆ ಎಸ್ & ಪಿ 500 ಫ್ಲರ್ಟ್ಗಳು – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್
ಲವಲವಿಕೆಯ ಗಳಿಕೆಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಖಲೆಯೊಂದಿಗೆ ಎಸ್ & ಪಿ 500 ಫ್ಲರ್ಟ್ಗಳು – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್
April 23, 2019
ಕ್ರಿಸ್ಬಝ್ ಅನ್ನು ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ CSK ಗೆ ಮರಳಿಸಲು ವ್ಯಾಟ್ಸನ್ ರೂಪವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ
ಕ್ರಿಸ್ಬಝ್ ಅನ್ನು ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ CSK ಗೆ ಮರಳಿಸಲು ವ್ಯಾಟ್ಸನ್ ರೂಪವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ
April 23, 2019

ಸಾಫ್ಟ್ಫೋಂಕ್ ಜಿಯೊದಲ್ಲಿ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಡೆಲಿವರೆಜಸ್ ವ್ಯವಹಾರ ಎಂದು ಹೂಡಿಕೆ – ಇಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಸಾಫ್ಟ್ಫೋಂಕ್ ಜಿಯೊದಲ್ಲಿ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಡೆಲಿವರೆಜಸ್ ವ್ಯವಹಾರ ಎಂದು ಹೂಡಿಕೆ – ಇಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ನವದೆಹಲಿ: ಜಪಾನ್ನ ಸಾಫ್ಟ್ಬ್ಯಾಂಕ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಟೆಲಿಕಾಂ ಸಂಸ್ಥೆ ರಿಲಯನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ 2-3 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ.

ಜಿಯೊ

ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಮಾರುವ ಮೂಲಕ ಅಳತೆಮಾಡುವ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾನೆ.

ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ನ ರಿಫೈನಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಪೆಟ್ರೊಕೆಮಿಕಲ್ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಶೇ. 25 ರಷ್ಟು ಷೇರುಗಳನ್ನು 10-15 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ಗೆ ಖರೀದಿಸಲು ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಸೌದಿ ದೈತ್ಯ ಅರಾಮ್ಕೋ ವರದಿಗಳ ಹಿಂದೆ ಬರುತ್ತದೆ.

“ಜೆಫ್ ಮೋರ್ಗನ್ ಸಂಶೋಧನೆಯ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ,” ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರೊಂದಿಗಿನ ನಮ್ಮ ಮಾತುಕತೆಗಳು ಜೆಯೋದಲ್ಲಿ ಸಾಫ್ಟ್ಬ್ಯಾಂಕ್ ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡಿಕೆ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಹೀಗಾಗಿ ಸುದ್ದಿ ಹರಿವು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಲ್ಲ. ”

ಹಾಗಿದ್ದರೂ, ಸಾಫ್ಟ್ಬ್ಯಾಂಕ್ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಎಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಹಾಕುತ್ತದೆ, ಇದು ಸೂಚ್ಯಂಕದ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮತ್ತು ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ ಉದ್ಯಮವು ಜಿಯೋ ಘಟಕದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ನೋಡಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಸಾಫ್ಟ್ಫೋಂಕ್ನ ವಿಷನ್ ಫಂಡ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ಜಿಯೋ ಇನ್ಫೋಕಾಮ್ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪಾಲನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ತೊಡಗಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2016 ರಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ-ಪೀಳಿಗೆಯ ಅಥವಾ 4 ಜಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಆಧಾರಿತ ದೂರಸಂಪರ್ಕ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಮತ್ತು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಮೂರನೆಯ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಟೆಲಿಕಾಂ ಕಂಪನಿಯು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಸಿಕ ಚಂದಾದಾರ ಸೇರ್ಪಡೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಇಮೇಲ್ ಪ್ರಶ್ನೆಯೊಂದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ವಕ್ತಾರರು, “ಒಂದು ನೀತಿಯಂತೆ, ಮಾಧ್ಯಮದ ಊಹಾಪೋಹ ಮತ್ತು ವದಂತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಮ್ಮ ಕಂಪೆನಿಯು ನಿರಂತರವಾಗಿ ವಿವಿಧ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಿದೆ. ಸೆಕ್ಯೂರಿಟೀಸ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ ಬೋರ್ಡ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಲಿಸ್ಟಿಂಗ್ ಆಬ್ಲಿಗೇಷನ್ಸ್ ಅಂಡ್ ಡಿಸ್ಕ್ಲೋಸರ್ ರಿಕ್ವೈರ್ಮೆಂಟ್ಸ್) ರೆಗ್ಯುಲೇಷನ್ಸ್ 2015 ಮತ್ತು ಸ್ಟಾಕ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ನೊಂದಿಗಿನ ನಮ್ಮ ಒಪ್ಪಂದಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿನ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು “.

SoftBank ವಕ್ತಾರರು ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

“ನಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಡಿ-ಲೀವರಿಂಗ್ಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಏಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ ಅಥವಾ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಸಂಯೋಜನೆಯಿಂದ 5 ಶತಕೋಟಿ ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಷೇರುಗಳ ಒಳಹರಿವು ಕಾಣುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ” ಎಂದು ಜೆಪಿ ಮೋರ್ಗಾನ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು 25 ಶತಕೋಟಿ ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್ನಲ್ಲಿ ಸೂಚ್ಯಂಕದ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಇರಿಸಿತ್ತು.

ರಿಲಯನ್ಸ್ ರಿಟೇಲ್

35 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ ಮೌಲ್ಯದ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಮೌಲ್ಯಯುತವಾಗಿತ್ತು.

“ಜಿಯೋದ ದೊಡ್ಡ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮಾರಾಟವನ್ನು ನಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಧನಾತ್ಮಕ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. ಸಂಭವನೀಯ ಹೂಡಿಕೆಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ, ಸಂಭಾವ್ಯ ಹೂಡಿಕೆಯು ಜಿಯೋನಲ್ಲಿ ಇಕ್ವಿಟಿ ಹೂಡಿಕೆಯಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತಾವಿತ ಇನ್ವಿಟ್ನಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ, ಅದು ಒಂದು ಅರೆ- ಸಾಲ ಹೂಡಿಕೆ. ”

ಈಗಿನಿಂದ, ಜಿಯೋ ಕ್ಯಾರೇಜ್ ಮತ್ತು ವಿಷಯ ವಾಹನಗಳು, ಆದರೆ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಚಿಲ್ಲರೆ ಆಫ್ಲೈನ್ ​​ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಅಂತಿಮವಾಗಿ ವಾಣಿಜ್ಯವು ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವಂತಹ – ಜಿಯೋ ಅಥವಾ ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರ, ಮತ್ತು ಅದು ಯಾವುದೇ ಜಿಯೋ ಇಕ್ವಿಟಿ ಷೇರುಗಳ ಭಾಗವಾಗಲಿದೆಯೆಂದು ನೋಡಬೇಕು.

“ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಕಂಪೆನಿ ಗಳಿಕೆಗಳ ಪರಿಸರವು ಪರಿಷ್ಕರಣ ಮತ್ತು ಪೆಚೆಮ್ (ಪೆಟ್ರೋಕೆಮಿಕಲ್) ಗೆ ತೊಂದರೆಯಲ್ಲಿರುವ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಕುಂಠಿತಗೊಳಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ಸ್ಟಾಕ್ ಮಲ್ಟಿಪಲ್ಗಳು ಪ್ರಸಕ್ತ ಸೂಚಿಸಲಾದ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದಾದ ದೊಡ್ಡದಾದ ಪಾಲನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ನಾವು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತೇವೆ ವಿವಿಧ ವ್ಯವಹಾರಗಳು, “ಜೆಪಿ ಮೋರ್ಗನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರತ್ಯೇಕ ವರದಿಯಲ್ಲಿ,

ಎಚ್ಎಸ್ಬಿಸಿ

2018-19ರ ನಾಲ್ಕನೆಯ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಆರ್ಐಎಲ್ನ ಏಕೀಕೃತ ನಿವ್ವಳ ಸಾಲದ 33.2 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ಗೆ ಕುಸಿದಿದೆ ಎಂದು ಗ್ಲೋಬಲ್ ರಿಸರ್ಚ್ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಇದು ಮಾರ್ಚ್ 31 ರಂದು ಕೊನೆಗೊಂಡಿದ್ದು, ಮೂರನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 42.7 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ನಷ್ಟಾಗಿದೆ.

ಇದರ ಪ್ರಮುಖ ಆಸ್ತಿಗಳಾದ ಫೈಬರ್ ಮತ್ತು ಗೋಪುರಗಳು – ಎರಡು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಟ್ರಸ್ಟ್ಗಳಿಗೆ (ಇನ್ವಿಟ್) ರೂ 70,000 ಕೋಟಿ (ಯುಎಸ್ಡಿ 10 ಬಿಲಿಯನ್) ಬಾಹ್ಯ ಬಾಧ್ಯತೆಗಳು ಮತ್ತು ಅದರ ಭಾಗಗಳ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ವರ್ಗಾವಣೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಟೆಲಿಕಾಂ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳ (ಜಿಯೋ) ಮರುಸಂಘಟನೆಯ ಫಲಿತಾಂಶವಾಗಿದೆ. ಆರ್ಐಎಲ್ ಹೂಡಿಕೆ 36,600 ಕೋಟಿ ರೂ. (ಯುಎಸ್ಡಿ 5 ಬಿಲಿಯನ್).

“ಮುಂಬರುವ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಬಾಹ್ಯ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಇನ್ವಿಟ್ಗಳಿಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ತರಲು ಒಮ್ಮೆ ಆರ್ಐಎಲ್ ಈ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಮನಿಟೈಸ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಜಿಯೋ ಈ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಬಾಡಿಗೆಗಳನ್ನು ಬಾಡಿಗೆಗೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.ಜೊತೆಗೆ, ಇತರ ಟೆಲಿಕಾಂ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಈ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ಸಹ ಗುತ್ತಿಗೆ ನೀಡಿದೆ ಮತ್ತು 1,07,000 ಕೋಟಿ ರೂ. ಟ್ರಸ್ಟ್ಗಳ ಸೇವಾ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಗಳ ನಂತರ ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಆಸ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಎಚ್ಎಸ್ಬಿಸಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ರಿಯೋಲ್ನ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಶೀಟ್ನಿಂದ ಸಾಲವನ್ನು ಆಫ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಒಂದು ಹಣಕಾಸು ವಹಿವಾಟು ಎಂದು ಪುನರ್ರಚನೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಜಿಯೋ ಮೂಲಕ ಪಾವತಿಗಳ ಮೇಲೆ ಸೀಮಿತ ಸ್ಪಷ್ಟತೆ ಇದೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಗ್ರಾಹಕರ ಮೇಲಿರುವ ಯಾವುದೇ ಆದಾಯವಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಅಳಿಸುವಿಕೆಗೆ ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯವಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಸ್ತಿ ಮಾರಾಟ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. “ಪ್ರಬಲ ಗಳಿಕೆಯ ಆವೇಗ, ದೂರಸಂಪರ್ಕ ಮತ್ತು ಚಿಲ್ಲರೆ ಉದ್ಯಮಗಳೆರಡಕ್ಕೂ ಬಲವಾದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತಿರುವ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಈ ದಶಕದ ಆಚೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತವೆ.”

ಜಿಯೋ ತನ್ನ 7 ಲಕ್ಷ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ನಷ್ಟು ಫೈಬರ್ ಮತ್ತು 1.75 ಲಕ್ಷ ಕಿ.ಮೀ. ಕಿ.ಮೀ. ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಮತ್ತು ಹಿಂದುಳಿದಿರುವ ಗೋಪುರಗಳನ್ನು ಎರಡು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನಾಗಿ ವರ್ಗಾಯಿಸಿದೆ – ಗೋಪುರಗಳಿಗೆ ಒಂದು ಮತ್ತು ಫೈಬರ್ ಸ್ವತ್ತುಗಳಿಗಾಗಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಈ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಗಳ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಎರಡು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಟ್ರಸ್ಟ್ಗಳಿಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ (ಇನ್ವಿಟ್) ಇದು ಸ್ವತಂತ್ರ ಪಕ್ಷದಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

ಕೆಲವು ಬಾಹ್ಯ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಈ ಟ್ರಸ್ಟ್ಗಳಿಗೆ ರಾಜಧಾನಿಯನ್ನು ತರಲು RIL ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸಾಲಪತ್ರಗಳನ್ನು ರಿಫೈನೆನ್ಸ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಈ ಸ್ವತ್ತುಗಳಿಗೆ ತನ್ನ ಹೂಡಿಕೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಪಾವತಿಸಲು ಎರಡು ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಗಳಾಗಿ ಇಳಿಯಲ್ಪಡಲಿದೆ ಎಂದು ಎಚ್ಎಸ್ಬಿಸಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

Comments are closed.