ಚಾರ್ಕೋಲ್ ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಬಿಳುಪುಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಹ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗುವುದಿಲ್ಲ – IFLScienc
ಚಾರ್ಕೋಲ್ ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಬಿಳುಪುಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಹ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗುವುದಿಲ್ಲ – IFLScienc
May 13, 2019
'ಅಮಿತ್ ಷಾ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳವನ್ನು ಅವಮಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ', ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾದ ಉತ್ತರ ದೊರಕಲಿದೆ: ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ 'ಕಾಂಗಲ್ ಬಂಗಲ್' ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಡೆರೆಕ್ ಒ'ಬ್ರಿಯೆನ್ ಗುರಿ
'ಅಮಿತ್ ಷಾ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳವನ್ನು ಅವಮಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ', ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾದ ಉತ್ತರ ದೊರಕಲಿದೆ: ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ 'ಕಾಂಗಲ್ ಬಂಗಲ್' ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಡೆರೆಕ್ ಒ'ಬ್ರಿಯೆನ್ ಗುರಿ
May 13, 2019

ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯು ಅಧಿಕ ಬಿಪಿ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರೋಕ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಏಕರೂಪವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್ – ಸ್ಪೆಶಾಲಿಟಿ ಮೆಡಿಕಲ್ ಡೈಲಾಗ್ಸ್

ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯು ಅಧಿಕ ಬಿಪಿ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರೋಕ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಏಕರೂಪವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್ – ಸ್ಪೆಶಾಲಿಟಿ ಮೆಡಿಕಲ್ ಡೈಲಾಗ್ಸ್

Alcohol consumption uniformly increases high BP and stroke risk: Lancet

ಚೀನಾ: ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ (ಬಿಪಿ) ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರೋಕ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಲಾನ್ಸೆಟ್ ಅಧ್ಯಯನದ ಹೃದಯ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಊತಕ (ಹೃದಯಾಘಾತ) ಅಪಾಯದ ಮೇಲೆ ನಿವ್ವಳ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ತೋರುತ್ತದೆ.

ಜೆನೆಟಿಕ್ ಎಪಿಡೆಮಿಯಾಲಜಿ ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಮಧ್ಯಮ ಪ್ರಮಾಣದ ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯು ಸ್ಟ್ರೋಕ್ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ-ವರದಿ ಮಾಡಿದ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಜಟಿಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯು ರಕ್ತದೊತ್ತಡ (ಬಿಪಿ) ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರೋಕ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು ಮತ್ತು ಈ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಹೃದಯ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಊತಕ ಸಾವಿನ ಅಪಾಯದ ಮೇಲೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ.

ದಿ ಲಾನ್ಸೆಟ್ ಎಂಬ ನಿಯತಕಾಲಿಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಆನುವಂಶಿಕ ದತ್ತಾಂಶವನ್ನು ಆಧರಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಬಳಸಿದ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತವೆ.

ಹಿಂದಿನ ಅಧ್ಯಯನಗಳಲ್ಲಿ, ಮಧ್ಯಮ ಕುಡಿಯುವಿಕೆಯು ಹೃದಯ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಭಾರಿ ಕುಡಿಯುವಿಕೆ ಅಥವಾ ಇಂದ್ರಿಯನಿಗ್ರಹವು (ಕುಡಿಯುವ ಇಲ್ಲ) ಹೋಲಿಸಿದರೆ. ಪೂರ್ವ ಏಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಈ ಸಂಘಗಳು ಕಾರಣವಾಗಿದೆಯೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಎರಡು ಸಾಮಾನ್ಯ ಆನುವಂಶಿಕ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಕುಡಿಯುವ ನಮೂನೆಗಳನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ. ಝೆಂಗ್ಮಿಂಗ್ ಚೆನ್, ನಫೀಲ್ಡ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಪಾಪ್ಯುಲೇಷನ್ ಹೆಲ್ತ್, ಆಕ್ಸ್ಫರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ, ಆಕ್ಸ್ಫರ್ಡ್, ಯುಕೆ, ಮತ್ತು ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಅಪಾಯ ಮತ್ತು ಜೀನೋಟೈಪ್ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಈ ಎರಡು ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ-ಊಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಸೇವನೆ ಎಂದರ್ಥ, ಅವರಲ್ಲಿ ಕೆಲವರು ಪಾನೀಯ).

ಚೀನಾದ 10 ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ 512,715 ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಜೂನ್ 2004 ಮತ್ತು ಜುಲೈ 2008 ರ ನಡುವೆ ದಾಖಲಾದ ಚೀನಾ ಕಡೊರಿ ಬಯೋಬ್ಯಾಂಕ್ ಡೇಟಾವನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 10 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ (2017 ರವರೆಗೆ) ಅನುಸರಿಸಲಾಯಿತು. ಪೂರ್ವ ಭಾಗದ ಏಷ್ಯಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ನ ಚಯಾಪಚಯವನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸುವ 2 ಸಾಮಾನ್ಯ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಗೆ ಒಟ್ಟು ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಕೇವಲ 161,498 ಜನರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.

ಸಹ ಓದಿ: ಮಧ್ಯಮ ಕುಡಿಯುವ ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಮುಖ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಸೇರಿವೆ:

  • ಪುರುಷರ 33% (69,897 / 210,205) ರೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಕೇವಲ 2% ಮಹಿಳೆಯರು (6245 / 302,510) ಹೆಚ್ಚಿನ ವಾರಗಳ ಕುಡಿಯುವ ಮದ್ಯಪಾನವನ್ನು (ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಶಕ್ತಿಗಳು) ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
  • ಪುರುಷರಲ್ಲಿ, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಎಪಿಡೆಮಿಯಾಲಜಿ ಸ್ವಯಂ-ವರದಿ ಮಾಡಿದ ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯು ರಕ್ತಕೊರತೆಯ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು (ಎನ್ = 14 930), ಇಂಟ್ರಾಸೆರೆಬ್ರಲ್ ಹೆಮರೇಜ್ (ಎನ್ = 3496) ಮತ್ತು ತೀವ್ರ ಹೃದಯ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಊತಕ ಸಾವು (ಎನ್ = 2958) ಯೊಂದಿಗೆ ಯು-ಆಕಾರದ ಸಂಘಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯೆಂದು ತೋರಿಸಿದೆ; ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ 100 ಗ್ರಾಂ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಕುಡಿಯುವುದನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ಪುರುಷರು (ಒಂದು ದಿನಕ್ಕೆ ಒಂದರಿಂದ ಎರಡು ಪಾನೀಯಗಳು) ಕುಡಿಯುವವರು ಅಥವಾ ಭಾರವಾದ ಕುಡಿಯುವವರಿಗಿಂತ ಮೂರೂ ರೋಗಗಳ ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.
  • ಇದಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಜೆನೊಟೈಪ್-ಊಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಪುರುಷ ಪುರುಷ ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು (4 ರಿಂದ 256 ಗ್ರಾಂಗೆ ವಾರಕ್ಕೆ – ಅಂದರೆ, ದಿನಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು ನಾಲ್ಕು ಪಾನೀಯಗಳವರೆಗೆ ಶೂನ್ಯದ ಬಳಿ), ಇದು ಯಾವುದೇ ಯು-ಆಕಾರದ ಸಂಘಗಳನ್ನು ಅಪಾಯದೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಲ್ಲ.
  • ಸ್ಟ್ರೋಕ್ಗಾಗಿ, ಜಿನೊಟೈಪ್-ಊಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಮದ್ಯದ ಸೇವನೆಯು ಅಪಾಯದೊಂದಿಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಧನಾತ್ಮಕ ಲಾಗ್-ಲೀನಿಯರ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಹೊಂದಿದ್ದು, ರಕ್ತಕೊರತೆಯ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುವಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಇಂಟ್ರಾಸೆರೆಬ್ರಲ್ ರಕ್ತಸ್ರಾವಕ್ಕೆ ಇದು ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ.
  • ಮಯೋಕಾರ್ಡಿಯಲ್ ಇನ್ಫಾರ್ಕ್ಷನ್ಗೆ, ಜೆನೊಟೈಪ್-ಊಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಮದ್ಯದ ಸೇವನೆಯು ಅಪಾಯದೊಂದಿಗೆ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ.
  • ಪ್ರಸಕ್ತ ಕುಡಿಯುವವರು ಮತ್ತು ಜೆನೊಟೈಪ್-ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯ ಸಾಮಾನ್ಯ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯು ಎಲ್ಲಾ ಪುರುಷರಲ್ಲೂ ಸಿಸ್ಟೋಲಿಕ್ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದೊಂದಿಗಿನ ಸದೃಢವಾದ ಧನಾತ್ಮಕ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು.
  • ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ, ಕೆಲವು ಸೇವಿಸಿದ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದ ಜೀನೋಟೈಪ್ಸ್ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸರಾಸರಿ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಊಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಸ್ಟ್ರೋಕ್ ಅಥವಾ ಹೃದಯ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಊತಕ ಸಾವುಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ.

ಸಹ ಓದಿ: ಹಾರ್ಟ್ ವೈಫಲ್ಯ ಮಧ್ಯಮ ಕುಡಿಯುವ ಬದುಕುಳಿಯುವ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ: JAMA

“ಈ ದೊಡ್ಡ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಜೆನೆಟಿಕ್ ಎಪಿಡೆಮಿಯಾಲಾಜಿಕಲ್ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಎಪಿಡೆಮಿಯಾಲಾಜಿಕಲ್ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳಿಂದ ಸೂಚಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಯಾವುದೇ ಕುಡಿಯುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದಾಗ ಮಧ್ಯಮ ಕುಡಿಯುವಿಕೆಯ ಹೊಡೆತಕ್ಕೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು.

ವಿವರವಾದ ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕಾಗಿ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ: https://doi.org/10.1016/S0140-6736(18)31772-0

ಮೂಲ: ದಿ ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್ನ ಒಳಹರಿವುಗಳೊಂದಿಗೆ

Comments are closed.