DASH ಆಹಾರವು ಹೃದಯ ವೈಫಲ್ಯದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ತೆಲಂಗಾಣ ಇಂದು
DASH ಆಹಾರವು ಹೃದಯ ವೈಫಲ್ಯದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ತೆಲಂಗಾಣ ಇಂದು
May 13, 2019
ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯು ಅಧಿಕ ಬಿಪಿ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರೋಕ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಏಕರೂಪವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್ – ಸ್ಪೆಶಾಲಿಟಿ ಮೆಡಿಕಲ್ ಡೈಲಾಗ್ಸ್
ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯು ಅಧಿಕ ಬಿಪಿ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರೋಕ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಏಕರೂಪವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್ – ಸ್ಪೆಶಾಲಿಟಿ ಮೆಡಿಕಲ್ ಡೈಲಾಗ್ಸ್
May 13, 2019

ಚಾರ್ಕೋಲ್ ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಬಿಳುಪುಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಹ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗುವುದಿಲ್ಲ – IFLScienc

ಚಾರ್ಕೋಲ್ ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಬಿಳುಪುಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಹ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗುವುದಿಲ್ಲ – IFLScienc

ಒಳ್ಳೆಯ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಾನಿ ಮಾಡುವಂತಹ ಕೆಲವು ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳಿವೆ , ಯೋನಿಯನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಜರಾಯು ತಿನ್ನುವಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನನ್ನು ಎದುರಿಸುವುದು .

ಈಗ, ನೀವು ಪಟ್ಟಿಗೆ ಇದ್ದಿಲು ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದು.

ಸಕ್ರಿಯ ಇದ್ದಿಲು, ಆರೋಗ್ಯದ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯಂತೆ, 2016 ರಲ್ಲಿ ಉಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಇಂದು ನೀವು ಕಪ್ಪು ಲ್ಯಾಟೆಸ್ನಿಂದ ಗೋತ್ ಐಸ್ ಕ್ರೀಂಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಕಾಣಬಹುದು. ಪಿಜ್ಜಾ , ಬರ್ಗರ್ ಬನ್ ಮತ್ತು ಫ್ರೆಂಚ್ ಪೇಸ್ಟ್ರಿ ಕೂಡಾ ಇದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

ಅದರ ಮನವಿಯ ಭಾಗವು ಅದರ Instagram ಸೌಂದರ್ಯದ ಭಾಗದಲ್ಲಿದೆ ಎಂಬಲ್ಲಿ ಸಂದೇಹವಿಲ್ಲ. (ಇದನ್ನೂ ನೋಡಿ: ube , ಯುನಿಕಾರ್ನ್ ಟೋಸ್ಟ್ , ಮತ್ತು ಇಂದಿನ ಅಗ್ರ ಆಹಾರ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು.) ಆದರೆ ಅದರ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯು ವಿವಿಧ ಆರೋಗ್ಯ “ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿಗೆ” ಇಳಿಜಾರು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ, ಅದು “ಡಿಟೊಕ್ಸಿಫೈಯರ್” ಎಂದು ವರ್ಗೀಕರಿಸುವವರು.

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಡೆಂಟಲ್ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ವಿಮರ್ಶೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಇದ್ದಿಲು ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ಗೆ ಬೇಡಿಕೆಯು ಅನೇಕ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ. ಯುಎಸ್, ಯುಕೆ, ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಸೇರಿವೆ.

ಇದ್ದಿಲು ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ನ ಖರೀದಿದಾರರು ಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಬಿಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಹಲ್ಲು ಮೇಲ್ಮೈ ಠೇವಣಿಗಳಿಗೆ ಬಂಧಿಸುವ ಮೂಲಕ ಕಲ್ಮಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಸಂಶೋಧಕರು ಇದು “ಫ್ಯಾಶನ್, ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್” ಗಿಮಿಕ್ “ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಇದಕ್ಕಿಂತ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ, ಸಕ್ರಿಯ ಇದ್ದಿಲು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಹಲ್ಲು ಕೊಳೆತ ಮತ್ತು ಬಿಡಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ನಿಂದ ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲದ ಎರಡು ವಿಷಯಗಳು.

ಸಂಶೋಧಕರು 2017 ಸಾಹಿತ್ಯ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅದು 118 ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಿತು ಮತ್ತು 50 ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಆಧಾರಿತ ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ಗಳ ಡೇಟಾಬೇಸ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು. ಕಾಸ್ಮೆಟಿಕ್, ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು (ಆಂಟಿಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಲ್, ಅಂಟಿಫುಂಗಲ್, ಅಥವಾ ಆಂಟಿವೈರಲ್; ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿದ ಕಿರಿಮಾತುಗಳು; ಹಲ್ಲಿನ ಬಿಳಿಬಣ್ಣದ, ಮೌಖಿಕ ನಿರ್ವಿಶೀಕರಣ), ಅಥವಾ ಮಾರಾಟವಾದ ಇದ್ದಿಲು-ಆಧಾರಿತ ದಂತದ್ರವ್ಯಗಳ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪುರಾವೆಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ. ”

ಈ ಕಾಸ್ಮೆಟಿಕ್ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳೆಂದರೆ ಟೂತ್-ಬಿಟನಿಂಗ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳು (96 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಉತ್ಪನ್ನಗಳು), ನಿರ್ವಿಶೀಕರಣ (46 ಪ್ರತಿಶತ), ಆಂಟಿಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಲ್ ಅಥವಾ ಆಂಟಿಸ್ಸೆಪ್ಟಿಕ್ (44 ಪ್ರತಿಶತ), ರೆಮಿನರೀಕರಣ, ಬಲಪಡಿಸುವುದು, ಅಥವಾ ಹಲ್ಲುಗಳ ಭದ್ರತೆ (30 ಪ್ರತಿಶತ), ಕಡಿಮೆ ಕ್ಷೀಣತೆ (28 ಪ್ರತಿಶತ) ಮತ್ತು ಪ್ರತಿರೋಧಕ (12 ಪ್ರತಿಶತ).

“ಇದು ‘ವೈಜ್ಞಾನಿಕವಾಗಿ ಹಕ್ಕು ಸಾಧಿಸಿದ ತಪ್ಪು’ ವಿಧಾನವನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸಿದ, ಪುರಾವೆ ಆಧಾರಿತ ಪ್ರಚಾರದ ಮೇಲೆ ಒಲವು ತೋರುತ್ತದೆ ‘ಎಂದು ಲೇಖಕರು ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ .

ಅನೇಕ ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ಗಳ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯೊಂದನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಮುಖ ಸಮಸ್ಯೆಯು, ಫ್ಲೋರೈಡ್ನ ವಿಶಿಷ್ಟ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಲೇಖಕರು ಗಮನಿಸಿ. ಫ್ಲೋರೈಡ್ ತಪ್ಪು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ವಿಷಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟಗಳು ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳಾಗಿವೆ , ಹಲ್ಲು ಕೊಳೆತವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಮರುಬಳಕೆ ಮಾಡುವುದು ಅವುಗಳನ್ನು ಪ್ರಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಕೇವಲ 8 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ಗಳು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಫ್ಲೋರೈಡ್ ಅನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿವೆ. ಹೆಚ್ಚು ಯಾವುದು, ಆ 8 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಫ್ಲೂರೈಡ್ನ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಜನವು ಸಕ್ರಿಯವಾದ ಇದ್ದಿಲಿನ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಿಂದಾಗಿ ಶೂನ್ಯ ಮತ್ತು ನಿರರ್ಥಕವಾಗಬಹುದು, ಅದು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದರ ಅರ್ಥ ರಾಸಾಯನಿಕವನ್ನು “ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ”.

ಮತ್ತೊಂದು ಉತ್ಪನ್ನವು ಈ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯತೆಯ ಮಟ್ಟವಾಗಿದೆ. ಇದು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಬಳಸಿದಾಗ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ದಂತಕವಚ ಮತ್ತು ದ್ರಾವಣಗಳನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಚಾಕೊಲೇಟ್ ಮತ್ತು ಇತರ ನಾಯಿಗಳ ವಿಷಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವಂತಹ ನಾಯಿಗಳು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ವೈದ್ಯರುಗಳು ವಿಷ ಮತ್ತು ಔಷಧಿ ಸೇವನೆಯ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿದ ಇದ್ದಿಲಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೀರಿಕೆ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ವೆಟ್ಸ್ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಅವರು ರಕ್ತ ಪ್ರವಾಹವನ್ನು ತಲುಪುವ ಮೊದಲು ಟಾಕ್ಸಿನ್ಗಳನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇದು ನೀರು ಮತ್ತು ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಸೇವನೆಯ ಮೊದಲು ವೈದ್ಯರ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಮುಖ್ಯ. ಚೋನ್ಲವುಟ್ / ಶಟರ್ಟಾಕ್.

ತಡವಾಗಿ ಇರುವ ಇದ್ದಿಲು ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ನವೀಕೃತ ಆಸಕ್ತಿ ಇದೆಯಾದರೂ, ಪ್ರಾಚೀನ ಗ್ರೀಕ್ನ ಸಮಯದಿಂದಲೂ ಇದ್ದಿಲುವನ್ನು ಮೌಖಿಕ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದ ಇತರ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಇದರ ಬಳಕೆಯ ದಾಖಲೆಗಳಿವೆ.

ಆದರೂ, ಅಧ್ಯಯನದ ಲೇಖಕರು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮುತ್ತಿನ ಬಿಳಿಯರನ್ನು ತುದಿ-ಮೇಲ್ಭಾಗದ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಫ್ಲೋರೈಡ್ ಆಧಾರಿತ ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಬ್ಲೀಚಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬಿಳಿಮಾಡುವ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ದಂತವೈದ್ಯರಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ.

Comments are closed.