ದುಬಾರಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಹೃದಯಾಘಾತದ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಆಯ್ಕೆಮಾಡಬಹುದು: ಮೆಷಿನ್ ಕಲಿಕೆ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಹೃದಯಾಘಾತ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಹಠಾತ್ ಸಾವು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ – ವಿಜ್ಞಾನ ಡೈಲಿ
May 13, 2019
DASH ಆಹಾರವು ಹೃದಯ ವೈಫಲ್ಯದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ತೆಲಂಗಾಣ ಇಂದು
DASH ಆಹಾರವು ಹೃದಯ ವೈಫಲ್ಯದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ತೆಲಂಗಾಣ ಇಂದು
May 13, 2019

ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿರಬೇಕು ಎನ್ನುವ ಬಲವಾದ ಕಾರಣಗಳು! – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿರಬೇಕು ಎನ್ನುವ ಬಲವಾದ ಕಾರಣಗಳು! – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

TNN | ಕೊನೆಯದಾಗಿ ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ – ಮೇ 13, 2019, 21:00 IST

01/8 ನೀವು ಸೆಕ್ಸ್ ದೈನಂದಿನ ಇರಬೇಕು ಏಕೆ

ನಿಯಮಿತ ಲೈಂಗಿಕತೆಯು ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಳ್ಳೆಯದಾಗಿದ್ದು, ನೀವು ಬಹುಶಃ ಊಹಿಸಬಹುದಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಸಂತೋಷ, ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಭೋಗೋದ್ರೇಕದ ಪರಾಕಾಷ್ಠೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಆಗಾಗ್ಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಭೋಗವು ನಿಮಗೆ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಬದುಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ! ಗೊಂದಲ? ಡಾ. ಡಾರ್ನ್ ಹಾರ್ಪರ್, ‘ಲೈವ್ ವೆಲ್ ಟು 101’ ಎಂಬ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಯಮಿತ ಸಂಭೋಗವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹಲವು ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

02/8 ಇದು ವಿನಾಯಿತಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ

ನಿಯಮಿತವಾದ ಲೈಂಗಿಕತೆ (ವಾರದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಬಾರಿ) ಇಮ್ಯುನೊಗ್ಲೋಬಿನ್ (IgA) ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಗಮನಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ, ಇದು ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿಜನಕ ಮತ್ತು ಸೆಲ್ಯುಲಾರ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರತಿಜನಕವಾಗಿದೆ. ಇದು ಶೀತ ಅಥವಾ ಕೆಮ್ಮು ರೀತಿಯ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ವೈರಲ್ ಸೋಂಕಿನ ವಿರುದ್ಧ ದೇಹವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಕಡಿಮೆ ಸೆಕ್ಸ್ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು, ತಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರತಿಜನಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಬಿಸಿ ಮತ್ತು ಭಾರವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಒಂದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ!

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

03/8 ನೀವು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮೇಕ್ಸ್

ಸೆಕ್ಸ್ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಸುಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಇದನ್ನು ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ ಕೇಳಿರುವಿರಿ? ಆದರೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ, ಕ್ಯಾಲೊರಿ ದಹಿಸುವಿಕೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ರಕ್ತದ ಹರಿವು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಚಯಾಪಚಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ವ್ಯಾಯಾಮದ ಒಂದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ರೂಪವಾಗಿದೆ, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ನೀವು ಕಾರ್ಯನಿರತರಾಗಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರೆ, ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೇರಿತವಾಗಲು ಇದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯವನ್ನು 04/8 ಗುಡ್

ಈಗ ನಿಯಮಿತವಾದ ಲೈಂಗಿಕತೆಯು ದೇಹದ ಮೂಲಕ ರಕ್ತದ ಹರಿವಿನ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಬೇಕಾದ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಷಯವಿದೆ. ನಿಯಮಿತವಾದ ಲೈಂಗಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿದೆ. ಇದು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಹೊಂದುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಈ ಹಿಂದೆ ವಿಜ್ಞಾನ? ನೀವು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಚೋದಿಸಿದಾಗ, ಹೃದಯಾಘಾತವು ಮುಂಚಿನಕ್ಕಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಬೀಳುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಉತ್ತಮ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯ ಹೃದಯವಿರುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

05/8 ಮುಂಚಿತವಾದ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ

ಇದು ನಂಬಿಕೆ ಅಥವಾ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಮೆದುಳಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಸೆಕ್ಸ್ ದೇಹದ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಗಗಳ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚು ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದರಿಂದಾಗಿ ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ಜೀವಕೋಶದ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಆರಂಭಿಕ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆ ಅಥವಾ ಮೆಮೊರಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಯಾವುದೇ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಸಕ್ರಿಯ ಮತ್ತು ಕೆಲಸದ ಮೆದುಳಿನಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಮುಂದೆ ಸಹ ಬದುಕಬಹುದು.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

06/8 ತಲೆನೋವಿಗೆ ಕ್ಯೂರ್

ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿರುವುದು ತಲೆನೋವು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಸೆಕ್ಸ್ ಹೊಂದಿರುವಾಗ, ನೋವು ನಿವಾರಿಸುವ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಆಕ್ಸಿಟೋಸಿನ್ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ದೈಹಿಕ ನೋವು, ಠೀವಿ ಅಥವಾ ನರಗಳ ಸುತ್ತಲಿರುವ ಯಾವುದೇ ಉಬ್ಬರವಿಳಿತಗಳನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುವಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ತಲೆನೋವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಉತ್ತಮ ನಿದ್ರೆಗೆ ಸಹ ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು!

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

07/8 ನಿಮ್ಮ ಮೂಡ್ ಮೇಲೇರಿ

ಇದೀಗ ಈವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಪರಿಚಯವಿಲ್ಲ, ಅದು ಇದೆಯೇ? ನಿಯಮಿತ ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಭೋಗವನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಧನಾತ್ಮಕ ದೇಹದ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಯಂ-ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಚಿತ್ತವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಸಂತೋಷದ, ಒತ್ತಡವಿಲ್ಲದ ಜೀವನವು ಸುದೀರ್ಘ ಜೀವನವನ್ನು ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

08/8 ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪುರುಷರು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಮೂಲದ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನವು, 50 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ನಿಯಮಿತವಾದ ಲೈಂಗಿಕತೆಯು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಹೆಚ್ಚು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದವರು (ವಾರದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಬಾರಿ ಅಥವಾ ಮೂರು ಬಾರಿ) ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಕಡಿಮೆ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮಾಡದವರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ.

ಲೈಂಗಿಕತೆ ಹೊಂದಲು ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಗಳಿವೆಯೇ?

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

Comments are closed.