ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿರಬೇಕು ಎನ್ನುವ ಬಲವಾದ ಕಾರಣಗಳು! – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿರಬೇಕು ಎನ್ನುವ ಬಲವಾದ ಕಾರಣಗಳು! – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
May 13, 2019
ಚಾರ್ಕೋಲ್ ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಬಿಳುಪುಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಹ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗುವುದಿಲ್ಲ – IFLScienc
ಚಾರ್ಕೋಲ್ ಟೂತ್ಪೇಸ್ಟ್ ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಬಿಳುಪುಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಹ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗುವುದಿಲ್ಲ – IFLScienc
May 13, 2019

DASH ಆಹಾರವು ಹೃದಯ ವೈಫಲ್ಯದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ತೆಲಂಗಾಣ ಇಂದು

DASH ಆಹಾರವು ಹೃದಯ ವೈಫಲ್ಯದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ತೆಲಂಗಾಣ ಇಂದು

DASH (ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಆಹಾರಕ್ರಮದ ವಿಧಾನಗಳು) ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾದ ಆಹಾರವು 75 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಜನರಲ್ಲಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಹೃದಯ ವೈಫಲ್ಯದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ.

ಸಂಶೋಧನೆಯು ಅಮೆರಿಕನ್ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಪ್ರಿವೆಂಟಿವ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಗೊಂಡಿತು. DASH ಆಹಾರವು ಉಪ್ಪು, ಕೆಂಪು ಮಾಂಸ, ಸಿಹಿತಿಂಡಿಗಳು, ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆ ಸಿಹಿಯಾದ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವಾಗ ಹಣ್ಣುಗಳು, ತರಕಾರಿಗಳು, ಬೀಜಗಳು, ಧಾನ್ಯಗಳು, ಕೋಳಿ, ಮೀನು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ-ಕೊಬ್ಬು ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಮಹತ್ವ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಮೆಡಿಟರೇನಿಯನ್ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೋಲುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಕಡಿಮೆ-ಕೊಬ್ಬು ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವುದರಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ಯುಕ್ತ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ.

4,500 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಗಮನಿಸಿದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, 75 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು DASH ಆಹಾರಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಅತ್ಯಂತ ಹತ್ತಿರವಾಗಿ ಅಂಟಿಕೊಂಡಿರುವವರು ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸುವವರಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಹೃದಯಾಘಾತವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಬಹುದು.

“ಕೆಲವು ಮುಂಚಿನ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಮಾತ್ರ ಡಿಎಎಸ್ಎಚ್ ಆಹಾರದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದವು ಎಂದು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಸಂಘರ್ಷದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಕ್ಲಾಡಿಯಾ ಎಲ್ ಕಾಂಪೊಸ್, ವೇಕ್ ಫಾರೆಸ್ಟ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಈ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ DASH ಆಹಾರಕ್ರಮವು ಯಾವುದೇ ಔಷಧಕ್ಕಿಂತಲೂ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಹೃದಯಾಘಾತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ,” ಎಂದು ಕ್ಯಾಂಪೊಸ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಸಂಶೋಧಕರು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಆರೋಗ್ಯದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು 13 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ 4,478 ಪುರುಷರ ಮತ್ತು ಬಹು ಜನಾಂಗೀಯ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನ ಆರು ವಯಸ್ಸಿನವರು 45 ರಿಂದ 84 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರು. 2000 ಮತ್ತು 2002 ರ ನಡುವೆ ಅಪಧಮನಿಕಾಠಿಣ್ಯದ ಅಧ್ಯಯನ.

ತಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಗಳ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾದ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಗಾತ್ರ ಮತ್ತು ಆವರ್ತನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ 120-ಐಟಂ ಪ್ರಶ್ನಾವಳಿಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ.

ಡಿಎಎಸ್ಹೆಚ್ ಆಹಾರ
ಈ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು, ಅಧ್ಯಯನದ ತಂಡವು ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರನ್ನು ಐದು ಗುಂಪುಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಿದೆ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅಧ್ಯಯನದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ 20 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತಾರೆ, DASH ಆಹಾರಕ್ರಮದೊಂದಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಚೆನ್ನಾಗಿ (ಅಥವಾ ಕಳಪೆಯಾಗಿ) ತಮ್ಮ ತಿನ್ನುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಆಧರಿಸಿವೆ. ಹೃದಯ ವೈಫಲ್ಯದ ಅಪಾಯವು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಬದಲಾಗಲಿಲ್ಲ ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಗೆ DASH ಅನುಸರಣೆ, ಆದರೆ ಇದು 75 ಕ್ಕಿಂತ ಕೆಳಗಿರುವ ಭಾಗವಹಿಸುವವರಿಗೆ ಮಾಡಿದೆ, ಅತಿಯಾದ DASH ಕಂಪ್ಲೈಯನ್ಸ್ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿರುವವರು ಕಡಿಮೆ ಅನುವರ್ತನೆ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿರುವವರಲ್ಲಿ 40% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

“ಹಾರ್ಟ್ ವೈಫಲ್ಯವು ಹಳೆಯ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಆಗುವ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಆರೋಗ್ಯ ವೆಚ್ಚಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಹೃದಯ ವೈಫಲ್ಯಕ್ಕೆ ಮಾರ್ಪಡಿಸಬಹುದಾದ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಗುರಿ” ಎಂದು ಕ್ಯಾಂಪೊಸ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಈ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಮತ್ತಷ್ಟು ಪರಿಶೋಧನೆಗೆ ಒಂದು ಚೌಕಟ್ಟನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಹೃದಯದ ವೈಫಲ್ಯದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾದ ಅಂಶವಾಗಿ DASH ಆಹಾರಕ್ರಮದಲ್ಲಿ. ”

Comments are closed.