ಇದು ಮೇ 13 ರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 5, ಮತ್ತು ನಾನು ಒಡಿಶಾ ರಾಜಧಾನಿ ಭುವನೇಶ್ವರ ಹೊರವಲಯದಲ್ಲಿರುವ ಬಾಲಕತಿಗೆ ಸಮೀಪವಿರುವ ಭಾರ್ಗವಿ ನದಿಯಲ್ಲಿ ಸೇತುವೆಯ ಮೂಲಕ ಆಗಿದ್ದೇನೆ. ಸೇತುವೆಯ ರಸ್ತೆಯ ಮೇಲೆ ಹಲವರು ಈಗಲೂ ನಿದ್ರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವರ ದ್ವಿಚಕ್ರವಾಹನಗಳು ಅವುಗಳ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ನಿಂತಿದೆ. 27 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಸಂಗ್ರಮ್ ಕಿಶೋರ್ ನಂತಹ ಕೆಲವರು ಕೇವಲ ಎದ್ದಿದ್ದಾರೆ.

“ವಿದ್ಯುತ್ತನ್ನು ಇಲ್ಲದೆ, ಈ ಭೀಕರ ಶಾಖವನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವುದು ಬಹಳ ಕಷ್ಟ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಈ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಸಂಗ್ರಮ್ ಅವರು ಮತ್ತು ಇತರರು ತಮ್ಮ ಬೆಡ್ಶೀಟ್ಗಳನ್ನು ಮುಟ್ಟುತ್ತಾರೆ. “ಈ ತಿಂಗಳ 20 ನೇ ಹೊತ್ತಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನಾವು ಕೇಳಿದ್ದೇವೆ, ತನಕ ಇಲ್ಲಿ ರಾತ್ರಿಗಳನ್ನು ಕಳೆಯಲು ನಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಆಯ್ಕೆ ಇಲ್ಲ.”

ಒಡಿಶಾದ ಈ ನಿವಾಸಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಸೈಕ್ಲೋನ್ ಫಾನಿಯು ರಾತ್ರಿ 3 ರಂದು ರಾಜ್ಯದ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದ ನಂತರ, ಸೇತುವೆ ಬಾಲಕಾತಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಸಮೀಪವಿರುವ ಗ್ರಾಮಗಳಿಂದ 300 ರಿಂದ 350 ಜನರಿಗೆ ಹಾಸಿಗೆಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ.

“ರಾತ್ರಿ 10 ಗಂಟೆಗೆ ಈ ಕಾಲುದಾರಿಯ ಮೇಲೆ ಖಾಲಿ ಜಾಗವನ್ನು ನೀವು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು 32 ವರ್ಷದ ಸ್ಥಳೀಯ ನಿವಾಸಿ ಕಾಲಿಯಾಶ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಒಡಿಶಾ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಪೂರ್ವ-ಫ್ಯಾನಿ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಬಲ್ಲವು, ಆದರೆ ಚಂಡಮಾರುತದ ನಂತರದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ದುರಂತದ ಸನ್ನದ್ಧತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ

ಒಂದು ಸ್ಥಳೀಯ ನಿವಾಸಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಫೈನೀ ಚಂಡಮಾರುತವು ಒಡಿಶಾವನ್ನು ಹೊಡೆದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಶಾಖವನ್ನು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವುದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಡೆಬಿ ಮೊಹಂತಿ

ನಿಖರವಾಗಿ ಹೇಳಬೇಕೆಂದರೆ, ಬಾಲಕತಿ ಭುವನೇಶ್ವರದಿಂದ 9 ಕಿ.ಮೀ. ದೂರದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಸೇತುವೆಯು ಬಾಲಕಾಟಿಯನ್ನು ಉತ್ತರ ಚೌಕ್ನೊಂದಿಗೆ ನಿಮಪಾರಕ್ಕೆ ಹೋಗುವ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ. ಉತ್ತರ ಚೌಕ್ ಭುವನೇಶ್ವರ-ಪುರಿ ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆಂತರಿಕ ಪ್ರದೇಶಗಳ ನಂತರದ ಫ್ಯಾನಿ ಸ್ಥಿತಿಯು ತುಂಬಾ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ. ಗ್ರಾಮೀಣ ಪಾಕೆಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಮರುಸಂಗ್ರಹವಾಗುವುದನ್ನು ತಿಳಿಯಲು ಆಸಕ್ತಿ ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ವಿನಾಶವು ಹೇರಳವಾಗಿದೆ, ಕನಿಷ್ಠ ಹೇಳಲು, ಮತ್ತು ಒಡಿಶಾ ಸರ್ಕಾರವು ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಮರುನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡುವ ಮುಂಚೆಯೇ ಒಂದು ಸ್ಮಾರಕ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಅಧಿಕಾರದ ಕೊರತೆ ಭಾರಿ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅನೇಕರಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಮೇ 14 ರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ, ಫಾನಿ ಚಂಡಮಾರುತವು ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಹೊಡೆದ ದಿನಗಳ ನಂತರ, ಪುರಿಯ ಪತ್ರಕರ್ತರು ತಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಬ್ಯಾಟರಿಗಳನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದರು, ಒಬ್ಬ ವರದಿಗಾರ ಹೇಳಿದಂತೆ, “ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.” ಕೋಪಗೊಂಡ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಪುನಃಸ್ಥಾಪನೆ ಕೆಲಸದ ವಿರುದ್ಧ ಕೋಪಗೊಂಡ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ಮತ್ತು ರಸ್ತೆ ತಡೆಗಳ ಸಾಮಾನ್ಯ ವರದಿಗಳು ಕೂಡ ಇವೆ.

ಪರಿಹಾರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಪುರಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸತ್ಯಾಬಾದಿ ಮತ್ತು ಕೃಷ್ಣಾ ಪ್ರಸಾದ್ ಬ್ಲಾಕ್ಗಳಲ್ಲಿನ ಅನೇಕ ಗ್ರಾಮಗಳು ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಮೂಲಕ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದಿರುವುದರಿಂದ ಅಜೇಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜನರಿಗೆ 2,500 ಮತ್ತು 50 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಅಕ್ಕಿಯ ಆರಂಭಿಕ ನೆರವು ದೊರೆತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನೆಲದ ಮೇಲಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಕಠೋರವಾಗಿದೆ, ಭಾರಿ ಮಾರುತಗಳು, ಮರಗಳು ಬೀಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜು ಅಡ್ಡಿಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಗೊತ್ತಿತ್ತು, ಸನ್ನದ್ಧತೆ ಎಲ್ಲಿದೆ?” ಹಿರಿಯ ಪತ್ರಕರ್ತ ರಾಜರಾಮ್ ಸತ್ಪತಿ ಕೇಳುತ್ತಾನೆ. “ಬದಲಿಗೆ, ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳ ಹೊಗಳಿಕೆಗೆ ಸರ್ಕಾರವು ತಳಮಳಿಸುತ್ತಿದೆ.

ನವೀನ್ ಪಟ್ನಾಯಕ್ನ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ನ ಮಾಜಿ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವ ಹಿರಿಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಪಂಚನಾನ್ ಕಾನುಂಗ ಒಡಿಶಾ ಸರಕಾರದ ನಂತರದ ಪರಿಹಾರ ಪರಿಹಾರ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇ 11 ರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಸ್ನೇಹಿತರಿಂದ ದೂರವಾಣಿ ಕರೆ ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಕಾನುಂಗೊ ಅವರು “ಭುವನೇಶ್ವರ್ನಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲರೂ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮವೆಂದು ನಾನು ಖುಷಿಪಡುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಕರೆ ಮಾಡುವವರು ಆತನಿಗೆ ಆಘಾತ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಬೇಯಿಸಿದ ಕಥೆಯನ್ನು ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ರಾಜ್ಯದ ಹೊರಗಿನ ಜನರಿಗೆ ಒಂದು ಅನಿಸಿಕೆ ಸೃಷ್ಟಿಯಾಗಿದ್ದು, ಸೈಕ್ಲೋನ್ ಫಾನಿಯ ಮುಂಚೆ ಮತ್ತು ನಂತರವೂ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಇದು ಬಹಳ ಸಮರ್ಥವಾದ ಸರ್ಕಾರವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ನೆಲದ ರಿಯಾಲಿಟಿ ಬೇರೆ ಯಾವುದಾದರೂ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ .

ಒಡಿಶಾದ ಸ್ವಂತ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿಂದ ಮನುಷ್ಯನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತುಂಬಿದ ಫಾನಿಯಿಂದ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಪ್ರಭಾವಕ್ಕೊಳಗಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿಲ್ಲದೆ, ಇತರ ರಾಜ್ಯಗಳ ತಾಂತ್ರಿಕ ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಗೆ ಬರಲು ಬದಲಾಗಿ, ಸರ್ಕಾರವು ಭಯಾನಕ ಅನುಭವವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಬಹುದೆಂದು ಸತ್ಪತಿ ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಒಡಿಶಾ ಚಂಡಮಾರುತಗಳಂತಹ ವಿಪತ್ತುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರವರ್ತಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಮಾನವ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಸಾಧನಗಳೊಂದಿಗೆ ಸುಸಜ್ಜಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಕಾನುಂಗೊ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಮುಂದೆ ಹೋಗಿ ಉಷ್ಣವಲಯದ ಚಂಡಮಾರುತದ ನಂತರ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಪುನಃಸ್ಥಾಪನೆ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿಜು ಯುವ ವಹಿನಿ (ಬಿವೈವಿ) ನಿರ್ವಹಿಸಿದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸುತ್ತಾನೆ. “ಸರ್ಕಾರವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುವುದು, ಅಲ್ಲದೆ,” ಅವರು ಬೇಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಸಮುದಾಯ ಸೇವೆ ಮತ್ತು ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಯುವಕರಲ್ಲಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುಂಟು ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಕಳೆದ ವರ್ಷ BYV ಸ್ಥಾಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು. ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಅದು 450 ಕೋಟಿ ರೂ.

ಪ್ರಾಸಂಗಿಕವಾಗಿ ಒಡಿಶಾ ಸರಕಾರವು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಂದ 13 ಲಕ್ಷ ಜನರನ್ನು ಬೃಹತ್ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಮೆಚ್ಚುಗೆಯನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ, ಇದು ಮಾನವ ಜೀವನದ ನಷ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿತು. ಮೇ 6 ರಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಚಂಡಮಾರುತದ ಧ್ವಂಸಗೊಂಡ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದಾಗ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ನವೀನ್ ಪಟ್ನಾಯಕ್ ಅವರನ್ನು ಪ್ರಶಂಸಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸರ್ಕಾರದ ಮುಂಚಿನ ಫ್ಯಾನಿ ಕ್ರಮಗಳು ಶ್ಲಾಘನೀಯವಾಗಿದ್ದರೂ, ಸೈಕ್ಲೋನ್ ನಂತರದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ. ಸರಕಾರವು ಅದಕ್ಕೆ ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಸಿದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹಲವರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. “ಜನರನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ಜನರು ಮೃತಪಟ್ಟರು, ಸರ್ಕಾರವು ಆ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಿದಾಗ, ನಾವು ಅದನ್ನು ಫಾನಿ ಪೋಸ್ಟ್ಗೆ ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದ್ದೆವು, ಆದರೆ ಇದು ನಿಜವಲ್ಲ,” ಎಂದು ಭುವನೇಶ್ವರ್ ಮೂಲದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಖಾಸಗಿ ಕಂಪನಿ.

ಚಂಡಮಾರುತದ ತೀವ್ರತೆಯಿಂದ ಒಡಿಶಾ ಸರಕಾರವು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದಿದೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಸುರೇಶ್ ಪೂಜಾರಿ ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. “ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿರುವ ಚಂಡಮಾರುತದ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿರುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ದುರಂತವು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿದ್ದು, ಜನರಿಗೆ ಸಂವೇದನೆ ಮತ್ತು ಬದ್ಧತೆಯ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಇದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ” ಎಂದು ಪೂಜರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸನ್ಪತಿ ಕಾನುಂಗೊ ಮತ್ತು ಪೂಜಾರಿ ಇಬ್ಬರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸುತ್ತಾನೆ. ಒಡಿಶಾ ಒಂದು ಚಂಡಮಾರುತ ಪೀಡಿತ ರಾಜ್ಯವಾಗಿದ್ದು, ಅದು 1999 ರ ಸೂಪರ್ ಚಂಡಮಾರುತ ಮತ್ತು ಫಾನಿಯ ನಡುವಿನ ಮೂರು ಬಿರುಗಾಳಿಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ತೋರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪೂರ್ವ ಚಂಡಮಾರುತ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆ, ಜಾಗೃತಿ ಮತ್ತು ಕಳಪೆ ಸಂವಹನ ಜಾಲಗಳ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ 1999 ರ ಚಂಡಮಾರುತದಲ್ಲಿನ ನಾಶ ಮತ್ತು ಮಾನವ ಕಾರಣಗಳು ಬೃಹತ್ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿವೆಯೆಂದು ಅವರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ.

ಅಲ್ಲಿಂದೀಚೆಗೆ, ಚಂಡಮಾರುತಗಳಲ್ಲಿನ ಸಾವುನೋವುಗಳು ಸತತ ಚಂಡಮಾರುತಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕುಸಿಯಿತು – ಫೀಲಿನ್, ಹುದುದ್ ಮತ್ತು ಟಿಟ್ಲಿ – ಜನರಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸಿದವು. ಇಂದು, ಸಂವಹನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಬಹಳಷ್ಟು ಸುಧಾರಿಸಿದೆ; ಮಾಧ್ಯಮದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು ಎಲ್ಲೆಡೆ ಇರುತ್ತದೆ; ಮತ್ತು ಉಪಗ್ರಹಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ, ನಿಮಿಷಗಳವರೆಗೆ ನಿಮಿಷದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ರಿಮೋಟೆಸ್ಟ್ ಮೂಲೆಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವವರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ದುರಂತದ ಮುಂಚೆ ಜನರು ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಳ್ಳಲು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿದೆ, ಸತ್ಪತಿ ವಿವರಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಹೇಗಾದರೂ, ಆಡಳಿತ ಬಿಜು ಜನತಾ ದಳ ನಾಯಕರು (ಬಿಜೆಡಿ) ತಮ್ಮ ವಿಮರ್ಶಕರ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದರು. ಸರ್ಕಾರಿ ಮಾಡಿದ ಮತ್ತು ಸೈಕ್ಲೋನ್ ಫಾನಿಯಿಂದ ಪೀಡಿತ ಜನರಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

“ಸರ್ಕಾರವು ಮುಖ್ಯ ಗುರಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಶೂನ್ಯ ಸಾವುನೋವುಗಳನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕಾಗಿ 13 ಲಕ್ಷ ಜನರನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಿದೆ, ಒನಿಶಾ ಒಡಿಶಾವನ್ನು ಹೊಡೆದ ಮುಂಚೆ ಅದರ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.ಈ ಸರ್ಕಾರವು ಜನರ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳಿಗೆ ಬಹಳ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ತಿಳಿದಿದೆ .. ಚಂಡಮಾರುತದ ಮೊದಲು ಮತ್ತು ನಂತರ , ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಇದು ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಅಮರ್ ಪ್ರಸಾದ್ ಸತ್ಪತಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜು ಶೀಘ್ರ ಪುನಃಸ್ಥಾಪನೆ ಮಾಡುವವರೆಗೂ ಸರಕಾರ ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆಡಳಿತ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. “ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ನಾವು ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹಲವು ಮರಗಳು ಬಿದ್ದವು” ಎಂದು ಸಾತ್ಪತಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. “ಇದು ಭೂಗತ ಕೇಬಲ್ಗಳಿಗಾಗಿ ಹೋಗಲು ಸಮಯ.”

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ, ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ, ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ, ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕೋಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ 2019 ಮೊದಲ ಪೋಸ್ಟ್ / ಇಲೆಕ್ಷನ್ಗಳ ಮೇಲೆ. ಮುಂಬರುವ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗಾಗಿ 543 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಪುಟವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

ನವೀಕರಿಸಿದ ದಿನಾಂಕ: ಮೇ 14, 2019 16:23:51 IST

ಟ್ಯಾಗ್ಗಳು: ಅಮರ್ ಪ್ರಸಾದ್ ಸತ್ಪತಿ

,

ಬಾಲಕತಿ

,

ಭಾರ್ಗವಿ ನದಿ

,

ಭುವನೇಶ್ವರ

,

ಭುವನೇಶ್ವರ

,

ಬಿಜೆಡಿ

,

ಬಿಜೆಪಿ

,

ConnectTheDots

,

ಸೈಕ್ಲೋನ್

,

ಸೈಕ್ಲೋನ್ ಫ್ಯಾನಿ

,

ಸೈಕ್ಲೋನ್ ಫನಿ ಆಫ್ಟರ್ಮಾತ್

,

ಸೈಕ್ಲೋನ್ ಸನ್ನದ್ಧತೆ

,

ಸೈಕ್ಲೋನ್ ರಿಲೀಫ್

,

ವಿಪತ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆ

,

ಫಾನಿಯ ನಂತರದ

,

ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ

,

ನವೀನ್ ಪಟ್ನಾಯಕ್

,

ಒಡಿಶಾ

,

ಪಂಚನಾನ್ ಕಾನುಂಗೋ

,

ಪುರಿ

,

ರಾಜರಾಮ್ ಸತ್ಪತಿ

,

ಸುರೇಶ್ ಪುಜಾರಿ

,

ವಿಜು ಯುವ ವಹಿನಿ

ಸ್ವಾಗತ

  • 1. ನೀವು ದೆಹಲಿ ಎನ್ಸಿಆರ್ ಅಥವಾ ಮುಂಬೈ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ ನೀವು ಬಾಗಿಲಿನಲ್ಲಿ ವಿತರಿಸಲು ಚಂದಾದಾರರಾಗಬಹುದು. ಡಿಜಿಟಲ್ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಉಚಿತವಾಗಿದೆ.
  • 2. ನೀವು ಈ ವಿತರಣಾ ವಲಯಕ್ಕೆ ಹೊರಟಿದ್ದರೆ ನೀವು ಸೀಮಿತ ಅವಧಿಗೆ ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಪೋಸ್ಟ್ಸ್ಟ್ ಪ್ರಿಂಟ್ ವಿಷಯದ ಪೂರ್ಣ ಪುಷ್ಪಗುಚ್ಛವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು.
  • 3. ನೀವು ಐದು ಕಥೆಗಳವರೆಗೆ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು, ನಂತರ ನೀವು ಮುಂದುವರಿದ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.