ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2019 ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ಗಳು: ಕೊಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಅಮಿತ್ ಷಾ ರೋಡ್ಶೋ ಮುಂದೆ ಪೋಸ್ಟರ್ಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾನರ್ಗಳನ್ನು ಪೋಲಿಸ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ನ್ಯೂಸ್ 18 ರಂತೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದಂತೆ ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿದ್ದರು. ಬಂಗಾಳದ ಕೈಲಾಶ್ ವಿಜಯವರ್ಗ ಮತ್ತು ನಾಯಕ ರಾಹುಲ್ ಸಿನ್ಹಾ ಅವರ ಬಿಜೆಪಿ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರು ಈ ಕುರಿತು ನಗರದ ಪೊಲೀಸರೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಹಿಟ್ಲರ್ ಮತ್ತು ಹಿಟ್ಲರ್ ದೀದಿ ಎಂದು ಟಿಎಂಸಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿತವಾಗಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಯುವ ಮೋರ್ಚಾ ಪೂನಮ್ ಮಹಾಜನ್ ಅವರ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಂಗಳವಾರ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಶರ್ಮಾ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಪಕ್ಷದ ಸಂತೋಷದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. ಆಪಾದಿತ ಅನ್ಯಾಯದ ಕಾರಣದಿಂದ ನವೀಕೃತ ಚಟುವಟಿಕೆಯಿಂದ. ಬಂಗಾಳದ ಯುವ ನಾಯಕನ ಬಂಧನಕ್ಕೆ ಮಮತಾ ಕುರಿತಾಗಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ ಮಾತನಾಡಿದ ಮಹಾಜನ್, ಬಂಗಾಳದ ಜನರು ಭಯದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬಿಹಾರದ ಬಕ್ಸಾರ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ದ್ವಿತೀಯ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಪುನಃ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತಿದ್ದರು. ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಭಾರತವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಸಬಹುದು. ತಾನು ಯಾವತ್ತೂ ತಾವು ಯಾವತ್ತೂ ಖರ್ಚು ಮಾಡಲಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ತನ್ನ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಈ 130 ಕೋಟಿ ಭಾರತೀಯರು ನನ್ನ ಕುಟುಂಬ, ನಾನು ನಿಮಗಾಗಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ನಿಮಗಾಗಿ ಬದುಕುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರತಿಭಟನಾ ಪಕ್ಷಗಳು ಆತಂಕಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಜನರು ಅವನನ್ನು ತುಂಬಾ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ನಾಮೋ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನ ಮೂಲಕ ವಿಸ್ತೃತ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಮೇ 19 ರಂದು ಚುನಾವಣೆಗಿಂತ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ವಾರಣಾಸಿಯ ಜನರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು (ಇದನ್ನು ಅವರು ಮತ್ತೆ ‘ಕಾಶಿ’ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ). ಅವರು ಬಹಳಷ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾಗ, “ಬಹಳಷ್ಟು ಮಾಡಲು ಎಡವಿದೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಅದನ್ನು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಮಾಡಬೇಕು” ಎಂದು ಅವರು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. ಅವರು ಮತದಾನ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಸ್ವಸಹಾಯವನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಜನರನ್ನು ಕೇಳಿದರು. “ಎಲ್ಲಾ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ನಡುವೆ, ನಾನು ನಿಮ್ಮ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆಶೀರ್ವಾದ ನನಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಚುನಾವಣೆಗೆ ಗರಿಷ್ಠ ಮತಗಳನ್ನು “ದಾಖಲೆ ಮುರಿಯಲು” ವಾರಣಾಸಿ ಮತದಾರರನ್ನು ಮೋದಿ ಕೇಳಿಕೊಂಡರು.

ಪಂಜಾಬ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿನ ಯುದ್ಧದ ಯುದ್ಧಗಳು ಪಂಜಾಬ್, ಅವರ ಪತ್ನಿ ನವಜೋತ್ ಕೌರ್ ಸಿಧು ಅವರ ಪ್ರಚಾರದಿಂದ, ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಲ್ಲೆಲ್ಲಾ ಜನರನ್ನು ಸೆಳೆಯುವ ನವಜೋತ್ ಸಿಂಗ್ ಸಿಧು ಅವರನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಮತ್ತು ಪಂಜಾಬ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಅಮರೀಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಬಾರದೆಂದು ಸಿಧುಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕೇಳಿದ್ದರು. ಸಿಧು ಅವರು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಭಿಯಾನ ನಡೆಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮೊದಲು ವರದಿ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರ ಧ್ವನಿ ಗಾಯಗಳು 28 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ 80 ರ್ಯಾಲಿಗಳ ನಂತರ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಿದ್ದವು.

ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಚೋಪ್ರಾ ಅವರ ಮೆಟ್ ಗಾಲಾ ನೋಟದ ದೇಹಕ್ಕೆ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿಯವರ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ ಒಂದು ಲೆಕ್ಕಪತ್ರವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿ ಯುವ ನಾಯಕ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಶರ್ಮಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಷರತ್ತಿನ ಜಾಮೀನು ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಬಳಿಕ ಅವರು ಕ್ಷಮೆ ಯಾಚಿಸಬೇಕು. ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಅವರು ಕ್ಷಮೆ ಯಾಚಿಸದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಬಿಜೆಪಿ ಸದಸ್ಯರಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಅವರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು “ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಜಾಮೀನು ಇರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಮೊದಲು ಹೇಳಿದೆ. ಹಿರಿಯ ವಕೀಲ ಎನ್.ಕೆ. ಕೌಲ್ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾ, “ಕ್ಷಮಾಪಣೆಯನ್ನು ಕೇಳುವುದು ವಾಕ್ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಹಕ್ಕು ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಟಿಎಂಸಿ ನಡುವೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ, ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ, ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಮಂಗಳವಾರ ಮುಂದುವರಿಯಿತು. ಬರಾಸತ್ನ ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಮನೆಗೆ ಪೊಲೀಸರು ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ಒಂದು ದಿನ. ಪೊಲೀಸ್, ಅನಿ ವರದಿ ಬರಸಾತ್, Kakoli ಘೋಷ್ ದಾಸ್ತಿದಾರ್ ನಿಂದ ಟಿಎಂಸಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಬಿಜೆಪಿ ಮತಗಳಿಗೆ ಹಣದ ಹಂಚಿಕೆಗೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು ಯಾರು ಅನ್ನುವ ದೂರು ನಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖಂಡ ಮುಕುಲ್ ರಾಯ್, ಬಿಜೆಪಿಯವರ ಕಾರುಗಳು ಬಾರಾಸತ್ನಲ್ಲಿ ಟಿಎಂಸಿ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಬಿಜೆಪಿಯ ಅರವಿಂದ್ ಮೆನನ್ ಬರಾಸತ್ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ನಾಯಕರೊಂದಿಗೆ ಸಭೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಕಾಕೋಲಿ ನೇತೃತ್ವದ ಕೆಲವು ಜನರು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಬಂದು ನಿಲುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದ ಕಾರುಗಳನ್ನು ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು. ಈ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಆಕ್ರಮಣದೊಂದಿಗೆ ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸುತ್ತಿರುವ ಒಂದು ದಿನದ ಬಳಿಕ, ಬಹುಜನ ಸಮಾಜ ಪಕ್ಷದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮಾಯಾವತಿ ಅವರು ದೇವಸ್ಥಾನದ ಭೇಟಿಗಳು ನಾಯಕರನ್ನು ದರೋಡೆಕೋರರೊಂದಿಗೆ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡ ಹೊಸ ಚುನಾವಣಾ ಶೈಲಿಯೆಂದು ಹೇಳಲು ಟ್ವಿಟರ್ಗೆ ಬಂದರು. ಈ ವೆಚ್ಚಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಅದನ್ನು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮಷ್ಟಕ್ಕೇ ತಾಳಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕರು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ಹಲವು ಬಾರಿ ದೇವಾಲಯಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಭಿಯಾನದ ನಿಷೇಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದೇವಾಲಯಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ನಾಯಕರ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಮಾಯಾವತಿ ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮಂಗಳವಾರ ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಮಿತ್ ಷಾ ಅವರು ಕೋಲ್ಕತಾದ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿಯ ರೋಡ್ ಶೋನಲ್ಲಿ ರೋಡ್ಶೋ ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿನ ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರಕಾರವು ಶಾಹನಿಗೆ ಮೊದಲು ಜಾಡವ್ಪುರದ ರಾಲಿಯನ್ನು ಹಿಡಿದಿಡಲು ಅನುಮತಿಯನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿತು ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿಂದ ತನ್ನ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ಗೆ ಭೂಮಿಗೆ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು. ಮೇ 15 ರಂದು ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾದ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಮತ್ತು ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿಯವರ ರ್ಯಾಲಿಗಳಿಗೆ ಪಕ್ಷವು ಅನುಮತಿ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿ ವಿಧಾನಗಳಿಗೆ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವು “ಮೂಕ ಪ್ರೇಕ್ಷಕ” ಆಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಮಾಧ್ಯಮದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯಸಭಾ ಸಂಸದ ಅನಿಲ್ ಬಲುನಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಪಕ್ಷ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಮತ ಚಲಾವಣೆ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಎರಡು ಪಕ್ಷಗಳ ನಡುವಿನ ಉದ್ವೇಗವು ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿದೆ, ಬಂಗಾಳದ ಎರಡು ಪಕ್ಷಗಳ ಕಾರ್ಮಿಕರ ನಡುವಿನ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಘರ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಆರು ಹಂತಗಳ ಪೈಕಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ ಇದೆ. ಸೋಮವಾರ, ಟಿಎಂಸಿ ನಾಯಕ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯಸಭೆಯ ಸದಸ್ಯ ಡೆರೆಕ್ ಒ’ಬ್ರಿಯೆನ್ ಅವರು ಷಾಗೆ “ಕಡಿಮೆ-ಜೀವನ” ಎಂದು ತಮ್ಮ “ಕಾಂಗಲ್ ಬಂಗ್ಲಾ” ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ “ಅವಮಾನಿಸಿದರು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಕ್ಯಾನ್ನಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಚುನಾವಣಾ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ಮಮತಾವನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು “ನಾವು ಬಂಗಾಳದ ವೈಭವವನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಬಂಗಲವನ್ನು ‘ಕಂಗಲ್’ (ಪಾಪರ್) ಬಾಂಗ್ಲಾ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ತನ್ನ ಮತ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಆದರೆ ಆಕೆಯ ಮತದಾನದ ಬ್ಯಾಂಕ್ ತನ್ನನ್ನು ಸನ್ನಿಹಿತ ಸೋಲಿನಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ”

ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಮಂಗಳವಾರ ಕೋಲ್ಕತಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರ ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಎರಡು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ರ್ಯಾಲಿಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮಂಗಳವಾರ ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಮೊದಲು ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದ ಬಾಲಿಯಾದಲ್ಲಿ, ನಂತರ ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಬಕ್ಸಾರ್ ಮತ್ತು ಸಸಾರಾಮ್, ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಚಂಡೀಗಢದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ನೀಮಚ್, ಉಜ್ಜಯಿನಿ ಮತ್ತು ಖಾಂಡ್ವಾದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ಸಭೆ ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಸಹೋದರಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿಯವರು ಹಿಮಾಚಲ ಪ್ರದೇಶದ ಶಿಮ್ಲಾದಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪಂಜಾಬಿನಲ್ಲಿರುವ ಬಟಿಂಡಾ ಮತ್ತು ಗುರುದಾಸ್ಪುರ್ ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ, ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ, ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ, ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕೋಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ 2019 ಮೊದಲ ಪೋಸ್ಟ್ / ಇಲೆಕ್ಷನ್ಗಳ ಮೇಲೆ. ಮುಂಬರುವ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗಾಗಿ 543 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಪುಟವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

ನವೀಕರಿಸಿದ ದಿನಾಂಕ: ಮೇ 14, 2019 16:00:27 IST

ಟ್ಯಾಗ್ಗಳು: ಅಮಿತ್ ಶಾ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರ 2019

,

ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಅಮಿತ್ ಶಾ

,

ಕೋಲ್ಕತಾದಲ್ಲಿ ಅಮಿತ್ ಶಾ

,

ಅಮಿತ್ ಷಾ ಲೈವ್

,

ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಲೈವ್

,

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2019

,

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2019 ಲೈವ್

,

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಲೈವ್

,

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣಾ ಟ್ರಾಕರ್ ಲೈವ್

,

ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ

,

ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರ

,

ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ

,

ಚಂಡೀಗಢದಲ್ಲಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ

,

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ

,

ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರ 2019

,

ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ಗುರುದಾಸ್ಪುರದಲ್ಲಿ

,

ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ಪಂಜಾಬ್ನಲ್ಲಿ

,

ಶಿಮ್ಲಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ

,

ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ಲೈವ್

,

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರ 2019

,

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ

,

ನೀಮಚ್ನಲ್ಲಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ

,

ಉಜ್ಜೈನ್ನಲ್ಲಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ

,

ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ

,

ಕೊಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ

ಸ್ವಾಗತ

  • 1. ನೀವು ದೆಹಲಿ ಎನ್ಸಿಆರ್ ಅಥವಾ ಮುಂಬೈ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ ನೀವು ಬಾಗಿಲಿನಲ್ಲಿ ವಿತರಿಸಲು ಚಂದಾದಾರರಾಗಬಹುದು. ಡಿಜಿಟಲ್ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಉಚಿತವಾಗಿದೆ.
  • 2. ನೀವು ಈ ವಿತರಣಾ ವಲಯಕ್ಕೆ ಹೊರಟಿದ್ದರೆ ನೀವು ಸೀಮಿತ ಅವಧಿಗೆ ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಪೋಸ್ಟ್ಸ್ಟ್ ಪ್ರಿಂಟ್ ವಿಷಯದ ಪೂರ್ಣ ಪುಷ್ಪಗುಚ್ಛವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು.
  • 3. ನೀವು ಐದು ಕಥೆಗಳವರೆಗೆ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು, ನಂತರ ನೀವು ಮುಂದುವರಿದ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.