'ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ರಾಜಕೀಯ ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ನೋಡಬೇಡ': ವಿದ್ಯಾಸಾಗರ್ ಕಾಲೇಜ್ ಮೇಲೆ ಮಮತಾ ಕಂಡೆಮ್ನ್ಸ್ ದಾಳಿಗಳು
'ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ರಾಜಕೀಯ ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ನೋಡಬೇಡ': ವಿದ್ಯಾಸಾಗರ್ ಕಾಲೇಜ್ ಮೇಲೆ ಮಮತಾ ಕಂಡೆಮ್ನ್ಸ್ ದಾಳಿಗಳು
May 14, 2019
ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ತಂಡದಲ್ಲಿ ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ರಿಶಬ್ ಪಂತ್ ವಿರುದ್ಧ ಆಡಿದ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ತಂಡದಲ್ಲಿ ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ರಿಶಬ್ ಪಂತ್ ವಿರುದ್ಧ ಆಡಿದ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
May 15, 2019

PM ಗುಜರಾತ್ನಲ್ಲಿ “ಸ್ಟಾರ್ಮ್” ಮರುಕಳಿಸುತ್ತಿದೆ ಮಣಿ ಶಂಕರ್ ಅಯ್ಯರ್ “ನೆಚ್” ಸ್ಲೂರ್ ಸಮರ್ಥಿಸುತ್ತದೆ

PM ಗುಜರಾತ್ನಲ್ಲಿ “ಸ್ಟಾರ್ಮ್” ಮರುಕಳಿಸುತ್ತಿದೆ ಮಣಿ ಶಂಕರ್ ಅಯ್ಯರ್ “ನೆಚ್” ಸ್ಲೂರ್ ಸಮರ್ಥಿಸುತ್ತದೆ

ಈ ಮೊದಲು, ಪ್ರಧಾನಿ ಇತರ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳ ನಾಯಕರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿದ್ದರು.

ನವ ದೆಹಲಿ:

ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಮಣಿ ಶಂಕರ್ ಅಯ್ಯರ್ ಅವರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡರು – ಈ ಬಾರಿ ತನ್ನ ಎರಡು ವರ್ಷದ ” ನೀಚ್ ” (ಕೆಟ್ಟ) ಕ್ಷೀಣತೆಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸುವ ಲೇಖನದಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ಪ್ರತೀಕಾರ ನೀಡಿದರು. ಪಕ್ಷದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರಿಂದ ಹಿರಿಯ ನಾಯಕ ಸ್ಯಾಮ್ ಪಿತ್ರೋಡಾ ಮತ್ತು ಇತರ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ಮುಖಂಡರು ( ಮಹಾಮಿವತಿ ಜನತೆ) ಅವರು ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ಉಳಿಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಜನರು ಅವರಿಂದ ನಿಂದನೆ ಉತ್ತರ ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು , ಏಕೆಂದರೆ ಜನರು ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾರೆ.

2017 ರ ಗುಜರಾತ್ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮುಂದಾಗಿದ್ದ ಅವರ ಅಶ್ಲೀಲ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದರು. ಕಠಿಣ ಹೋರಾಟದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಚುನಾವಣೆ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು.

ಶ್ರೀ ಅಯ್ಯರ್ ಅವರ ಕ್ರಿಯೆಯ ಪರಿಣಾಮವೆಂದು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. Neech “ನೀವು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿ ಗುಜರಾತ್ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರದ ಹಿರಿಯ ಸಚಿವ ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು ಲೆಟ್” “. ಯಾರೋ ಹೇಳಿದರು, ಅವರು ದೂರದಲ್ಲಿದೆ” neech ಜಾತ್ “(ಕಡಿಮೆ ಜಾತಿ). ಮತ್ತು ಗುಜರಾತ್ ಬಿರುಗಾಳಿಯಿಂದ ಇತ್ತು,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪಕ್ಷದಿಂದ ಹಿರಿಯ ನಾಯಕನ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಅಮಾನತು “ನಾಟಕ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಅವರು ಅವರನ್ನು ಪಕ್ಷದಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಿದರು, ಆದರೆ ನಂತರ, ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ನಂತರ, ಅವರು ಮತ್ತೆ ಅವರನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸಿದರು,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಈ ಮೊದಲು, ಪ್ರಧಾನಿ ಇತರ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳ ನಾಯಕರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿದ್ದರು. “ಈ ‘ ಮಹಾಮಿವತಿ ‘ ಜನರು ಎಸ್ಪಿ, ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್, ಎಲ್ಲರೂ ನನಗೆ ದುರುಪಯೋಗ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ದುರ್ಬಳಕೆ ಮಾಡದೆ ಇದ್ದಾಗ ಒಂದು ದಿನ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಚುನಾವಣೆಯ ಆರನೆಯ ಹಂತದ ನಂತರ ಅವರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ನಾನು ಅವರ ದುರುಪಯೋಗವನ್ನು ಉಡುಗೊರೆಯಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ನಾನು ಅವರಿಗೆ ಪ್ರತ್ಯುತ್ತರಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ನೀವು (ಸಾರ್ವಜನಿಕ) ಮತದಾನದ ಮೂಲಕ ಪ್ರತ್ಯುತ್ತರ ನೀಡುತ್ತೀರಿ ಬಿಜೆಪಿ. ”

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಕೊನೆಯ ಸುತ್ತಿನ ಮತದಾನ ಭಾನುವಾರದಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಆಳ್ವಿಕೆಯ ಪಂಜಾಬ್ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಪೂರ್ವ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಮತದಾನ ನಡೆಯಲಿದೆ.

1984 ರ ಸಿಖ್ ವಿರೋಧಿ ಗಲಭೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹಿರಿಯ ನಾಯಕ ಸ್ಯಾಮ್ ಪಿಟ್ರೋಡಾದ ” ಹುವಾ ತೋ ಹುವಾ ” (ಏನಾಯಿತು, ಸಂಭವಿಸಿತೆಂದರೆ) ಬಗ್ಗೆ ವಿವಾದವನ್ನು ಹಿಂದೆ ಹಾಕಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಶ್ರೀ ಅಯ್ಯರ್ ಅವರ ಅಭಿಪ್ರಾಯದ ತುಣುಕು ಬರುತ್ತದೆ.

ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಕಹಿಯಾದ ಅಭಿಯಾನದ ಮಧ್ಯೆ ಈ ಹೇಳಿಕೆ ಬಂದಿತ್ತು. ನಿನ್ನೆ, ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರು ಮಿತ್ರ ಪಿತ್ರೋಡಾ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ನಾಚಿಕೆಪಡಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅವರು ಅಸಮ್ಮತಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬೋಫೋರ್ಸ್ ಹಗರಣ ಮತ್ತು ಅಗಸ್ಟಾವೆಸ್ಟ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಚಾಪರ್ ಸ್ಕ್ಯಾಮ್ನಂತಹ ” ಹುವಾ ತೋ ಹುವಾ ” ನಿಲುವು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರಗಳನ್ನು ಪಕ್ಷದ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ರೈಲ್ವೆ ಮಂತ್ರಿಯ ಸಂಬಂಧ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದಾಗ, ‘ ಹುವಾಗೆ ಹುವಾಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಯೋಚಿಸುತ್ತಿತ್ತು … ಪಂಜಾಬ್ ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ, ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರ ಗುರುವನ್ನು ಹೊತ್ತುಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ರೈಸಿಂಗ್ ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅವರ ಅಭಿಪ್ರಾಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಮುದ್ರಣದಿಂದ ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಗೊಂಡ ಮಣಿ ಶಂಕರ್ ಅಯ್ಯರ್ ಅವರು, “ಮೇ 23 ರಂದು ಭಾರತದ ಜನರಿಂದ ಮೋದಿ ಹೊರಹಾಕಲ್ಪಡಬಹುದು, ಅದು ಅತ್ಯಂತ ದುರ್ಬಳಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ” ಈ ದೇಶವು ನೋಡಿದೆ ಅಥವಾ ನೋಡಬಹುದಾದ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳಿರುವುದನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ … ನಾನು ಡಿಸೆಂಬರ್ 7, 2017 ರಂದು ವಿವರಿಸಿದ ಬಗ್ಗೆ ನೆನಪಿಡಿ? ನಾನು ಪ್ರವಾದಿಯಲ್ಲವೇ? ”

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ವಕ್ತಾರ ಜೇವೀರ್ ಶೆರ್ಗಿಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ: “ಹೌದು, ನಾವು ಪ್ರಧಾನಿ ಹುದ್ದೆಗೆ ಕೆಳದರ್ಜೆಗಿಳಿಯುವ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಅರ್ಧ ಕರು ಎಂದು ಕರೆದೊಯ್ಯುವಲ್ಲಿ ನಾಚಿಕೆಗೇಡಿನ ಸಂಗತಿ ಇದೆ. ಆತನಿಗೆ 50 ಕೋಟಿ ಕಿ ಗೆಳತಿ ಎಂದು ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಭರತ್ಚಾಚಿಯ ಸಂಖ್ಯೆ 1 ಎಂದು ಕರೆದರು .

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ , ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಚುನಾವಣಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ndtv.com/elections ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ. 2019 ರ ಭಾರತೀಯ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ 543 ಸಂಸದೀಯ ಸೀಟುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದರಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ. ಚುನಾವಣಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಮೇ 23 ರಂದು ಹೊರಬರುತ್ತವೆ.

Comments are closed.