ತಯಾರಿಸಲು ಮತ್ತೊಂದು ಕಿರಾಣಿ ಯುನಿಕಾರ್ನ್: ಸಾಫ್ಟಾಂಕ್ ನೇತೃತ್ವದ ಗ್ರೋಫರ್ಸ್ $ 200 ಮಿಲಿಯನ್ ಚೀಲಗಳನ್ನು –
ತಯಾರಿಸಲು ಮತ್ತೊಂದು ಕಿರಾಣಿ ಯುನಿಕಾರ್ನ್: ಸಾಫ್ಟಾಂಕ್ ನೇತೃತ್ವದ ಗ್ರೋಫರ್ಸ್ $ 200 ಮಿಲಿಯನ್ ಚೀಲಗಳನ್ನು –
May 15, 2019
ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಹೊಸ ಜೀವನಾಧಾರ ನೀತಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿತು – ನ್ಯೂಸ್
May 15, 2019

ಟಾಟಾ ಕೆಮಿಕಲ್ಸ್ ಗ್ರಾಹಕರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಟಾಟಾ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಪಾನರೇಜಸ್ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ವಿಲೀನಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ

ಟಾಟಾ ಕೆಮಿಕಲ್ಸ್ ಗ್ರಾಹಕರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಟಾಟಾ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಪಾನರೇಜಸ್ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ವಿಲೀನಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ

ಕೊನೆಯ ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಮೇ 15, 2019 05:19 PM IST ಮೂಲ: Moneycontrol.com

TGBL ಅನ್ನು ಟಾಟಾ ಕನ್ಸ್ಯೂಮರ್ ಪ್ರಾಡಕ್ಟ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಎಂದು ಮರುನಾಮಕರಣ ಮಾಡಲಾಗುವುದು, ಮತ್ತು ಸಂಯೋಜಿತ ಘಟಕದ 200 ದಶಲಕ್ಷ ಮನೆಗಳನ್ನು ತಲುಪಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಟಾಟಾ ಕೆಮಿಕಲ್ಸ್ (ಟಿಸಿಎಲ್) ತನ್ನ ಗ್ರಾಹಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಟಾಟಾ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಬಿಯರೇಜಸ್ಗೆ (ಟಿಜಿಬಿಎಲ್) ವರ್ಗಾಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

TGBL ಅನ್ನು ಟಾಟಾ ಕನ್ಸ್ಯೂಮರ್ ಪ್ರಾಡಕ್ಟ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಎಂದು ಮರುನಾಮಕರಣ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಕಂಪೆನಿಯು ಸುಮಾರು 200 ದಶಲಕ್ಷ ಮನೆಗಳನ್ನು ತಲುಪಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.

ಪ್ರಸ್ತಾವಿತ ವ್ಯವಹಾರವು ಗ್ರಾಹಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಒಟ್ಟಾರೆ ವಹಿವಾಟು ಮತ್ತು ಇಬಿಐಟಿಡಿಎ ಕ್ರಮವಾಗಿ 9,099 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮತ್ತು 1,154 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗೆ ಅನುಷ್ಠಾನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಮಾರ್ಚ್ 31, 2019 ರ ಹನ್ನೆರಡು ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಗೆ ಅನುಕ್ರಮವಾಗಿ ಈ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಟಿಸಿಎಲ್ನ ಪ್ರತಿ ಪಾಲುದಾರ ಟಿಜಿಎಲ್ನಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿ 1 ಷೇರು ಹಂಚಿಕೆಗೆ 1.14 ಹೊಸ ಷೇರು ಷೇರುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ, ಅಂದರೆ ಟಿಸಿಎಲ್ನಲ್ಲಿ 100 ಷೇರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಷೇರುದಾರರು ಟಿಬಿಜಿಎಲ್ನಲ್ಲಿ 114 ಷೇರುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಕಂಪನಿಯು ಆದಾಯದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚದ ಸಿನರ್ಜಿಗಳನ್ನು, ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿ ಅವಕಾಶಗಳು, ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸುಧಾರಣೆಗಳನ್ನು, ಮತ್ತು ವರ್ಗಾವಣೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ತಾರ್ಕಿಕ ಮಾಹಿತಿಯಾಗಿ ಅದರ ಜಾರಿ ಮೂಲಭೂತ ಸೌಕರ್ಯಗಳ ಜೋಡಣೆಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ. ವರ್ಗಾವಣೆ ವಿತರಣಾ ಜಾಲಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ತರುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಿದೆ.

“ಈ ಯೋಜನೆಯು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆ, ಅಂಚು ವಿಸ್ತರಣೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿದ ನಗದು ಹರಿವುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಆರ್ಥಿಕ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಭಾರತ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಅಜೈವಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಅವಕಾಶಗಳಿಗಾಗಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ತಲೆಬರಹವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಟಾಟಾ ಕೆಮಿಕಲ್ಸ್ನ ಗ್ರಾಹಕರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ವ್ಯಾಪಾರವು ಮೂಲ ಬಳಕೆ, ಪ್ಯಾಕೇಜಿಂಗ್, ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್, ವಿತರಣೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಾತದ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಮಾನವ ಬಳಕೆ, ಮಸಾಲೆಗಳು, ಪ್ರೋಟೀನ್ ಆಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಖಾದ್ಯಯುಕ್ತ ಸಾಮಾನ್ಯ ಉಪ್ಪನ್ನು ಆವರಿಸಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ. ಸ್ಥಳಾಂತರವೂ ಒಂದೇ ಸೂರಿನಡಿಯಲ್ಲಿ ಟಾಟಾ ಉಪ್ಪು, ಟಾಟಾ ಟೀ, ಟಾಟಾ Sampann ಮತ್ತು ಟೆಟ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಬ್ರಾಂಡ್ಗಳು ಒಗ್ಗೂಡಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೊದಲನೆಯದು ಮೇ 15, 2019 ರವರೆಗೆ 04:33 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ

Comments are closed.