ಉಬರ್ ಹೊಸ “ಶಾಂತಿಯುತ ಮೋಡ್” ಚಾಟ್ಟಿ ಡ್ರೈವರ್ಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ – ಫಾಸ್ಟ್ ಕಂಪನಿ
ಉಬರ್ ಹೊಸ “ಶಾಂತಿಯುತ ಮೋಡ್” ಚಾಟ್ಟಿ ಡ್ರೈವರ್ಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ – ಫಾಸ್ಟ್ ಕಂಪನಿ
May 15, 2019
ಟಾಟಾ ಕೆಮಿಕಲ್ಸ್ ಗ್ರಾಹಕರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಟಾಟಾ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಪಾನರೇಜಸ್ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ವಿಲೀನಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ
ಟಾಟಾ ಕೆಮಿಕಲ್ಸ್ ಗ್ರಾಹಕರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಟಾಟಾ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಪಾನರೇಜಸ್ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ವಿಲೀನಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ
May 15, 2019

ತಯಾರಿಸಲು ಮತ್ತೊಂದು ಕಿರಾಣಿ ಯುನಿಕಾರ್ನ್: ಸಾಫ್ಟಾಂಕ್ ನೇತೃತ್ವದ ಗ್ರೋಫರ್ಸ್ $ 200 ಮಿಲಿಯನ್ ಚೀಲಗಳನ್ನು –

ತಯಾರಿಸಲು ಮತ್ತೊಂದು ಕಿರಾಣಿ ಯುನಿಕಾರ್ನ್: ಸಾಫ್ಟಾಂಕ್ ನೇತೃತ್ವದ ಗ್ರೋಫರ್ಸ್ $ 200 ಮಿಲಿಯನ್ ಚೀಲಗಳನ್ನು –

ಈ ಕಾಲಾವಧಿಯ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಅಂದರೆ ಜೂನ್ 30, 2019 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಕಿರಾಣಿ ಅಂಗಡಿಯೆಂದು ಗ್ರೋಫರ್ಸ್ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಈ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಹಣಕಾಸಿನ ಅಂಶವು ಸಾಫ್ಟ್ಬ್ಯಾಂಕ್ ವಿಷನ್ ಫಂಡ್ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. $ 100 ಶತಕೋಟಿ ಹಣವನ್ನು ಅಬಿಂಡರ್ ಧಿಂಡ್ಸಾ ನೇತೃತ್ವದ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ $ 200 ಮಿಲಿಯನ್ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಒಟ್ಟು $ 60 ದಶಲಕ್ಷವನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಈ ವರ್ಷ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಬರಲು ಹೆಚ್ಚು ಇದೆ.

ಮಸಾಯೊಶಿ ಸನ್ ನೇತೃತ್ವದ ಸಂಘಟಿತ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಇದು ಈಗಾಗಲೇ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾಗಿದ್ದು, ಟೈಗರ್ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಮತ್ತು ಸೆಕ್ವೊಯ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ನಂತಹ ಇತರ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಬೋರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಬರುವ ಹೊಸ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಕೆಟಿಬಿ ಆಗಿದೆ.

ಮೊದಲಿಗೆ, ಸಂಸ್ಥೆಯು ಸನ್ನಿಂದ 60 ದಶಲಕ್ಷ $ ನಷ್ಟು ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆದಾಗ, ಈ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ 120-140 ದಶಲಕ್ಷ $ ನಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಯೂನಿಕಾರ್ನ್ ಪ್ರಾರಂಭದ $ 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಆಶಯವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಈ ಗುರಿಗೆ 60-80 ದಶಲಕ್ಷ $ ನಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಧಿಂದಸಾ ಸೇರಿಸಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. 60 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರುಗಳಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಕಂಪನಿಯು 425 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಇದು ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. $ 600 ಮಿಲಿಯನ್ ಅಧಿಕವು ಈ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ತೊಡಗಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಇದೀಗ, ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಕಿರಾಣಿ ಬಿಗ್ಬಾಸ್ಕೆಟ್ ಆಗಿದೆ, ಇದು ಯೂನಿಕಾರ್ನ್ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅಲಿಬಾಬಾ ನೇತೃತ್ವದ ಇತ್ತೀಚಿನ $ 150 ಮಿಲಿಯನ್ ಹಣದೊಂದಿಗೆ ಸಾಧಿಸಿದೆ, ಸಾಫ್ಟ್ಬ್ಯಾಂಕ್ನ ಸ್ವಂತ ಬಂಡವಾಳ. ಆ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ಮೀರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅಗ್ರ ಕಿರಾಣಿಯಾಗಿ, ಗ್ರೋಫರ್ಸ್ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕಾಯಿತು, ಮತ್ತು ಮಗ ಮತ್ತು ಇತರರು ಹೊಣೆಗಾರರಾಗಿದ್ದರು.

ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಕಿರಾಣಿ ಎಂಬುದು $ 600 ಮಿಲಿಯನ್ ಉದ್ಯಮವಾಗಿದ್ದು, 2021 ರವರೆಗೆ 55% ನಷ್ಟು YoY ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಗ್ರೋಫರ್ಗಳು ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಕಟುವಾಗಿ ಹೋರಾಡಲು ಮನಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಣುತ್ತಿಲ್ಲ. ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ $ 400 ಮಿಲಿಯನ್ ಟಾಪ್ ಲೈನ್ ಮತ್ತು 8 ಎಕ್ಸ್ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ ಹಣಕಾಸಿನ ಹಣಕಾಸು ವರದಿಗಳನ್ನು ನೋಡುವಾಗ ಇದು ಆದಾಯ ಎಂದು ಮುಚ್ಚಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು GMV ಆಗಿರಬೇಕು.

ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ 13 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ಲಾಭದಾಯಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕೊಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಲಾಭದಾಯಕವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. ನಿಜವಾದ ಅಥವಾ ಅಲ್ಲ, ಹಕ್ಕು ಮತ್ತು ಕಂಪನಿ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಮುಂಬರುವ ಟೈಮ್ಲೈನ್ ​​ಹತ್ತಿರ ತಪಾಸಣೆ ಮಾಡಲು ಏನೋ. ಬಹಳಷ್ಟು ಕಂಪನಿಯ FY19 ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ.

ನವೀಕರಿಸಿ: ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾಗುವ ವರದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಗ್ರೋಫರ್ಸ್ ಯುನಿಕಾರ್ನ್ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಲು ಶಿರೋನಾಮೆಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ದೃಢೀಕರಣವನ್ನು ಕಂಪನಿಯ ವಕ್ತಾರರು ಅದೇ ರೀತಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

Comments are closed.