ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ, ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ನ ಪಾರ್ಟಿ ಕ್ಯಾಟಲಿಸ್ಟ್ ಫಾರ್ ವಿನ್: ಪ್ರಣಾಯ್ ರಾಯ್ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ
ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ, ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ನ ಪಾರ್ಟಿ ಕ್ಯಾಟಲಿಸ್ಟ್ ಫಾರ್ ವಿನ್: ಪ್ರಣಾಯ್ ರಾಯ್ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ
May 17, 2019
ರಾಬರ್ಟ್ ಪ್ಯಾಟಿನ್ಸನ್ ಅವರ ಬ್ಯಾಟ್ಮ್ಯಾನ್ ಎರಕಹೊಯ್ದ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನ್ನು ವಿಭಜಿಸುತ್ತದೆ: 'ಈಗ ಎರಕಹೊಯ್ದ ಕ್ರಿಸ್ಟೆನ್ ಸ್ಟೆವಾರ್ಟ್, ನೀವು ಹೇಡಿಗಳ' – ಹಿಂದೂಸ್ಥಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್
ರಾಬರ್ಟ್ ಪ್ಯಾಟಿನ್ಸನ್ ಅವರ ಬ್ಯಾಟ್ಮ್ಯಾನ್ ಎರಕಹೊಯ್ದ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನ್ನು ವಿಭಜಿಸುತ್ತದೆ: 'ಈಗ ಎರಕಹೊಯ್ದ ಕ್ರಿಸ್ಟೆನ್ ಸ್ಟೆವಾರ್ಟ್, ನೀವು ಹೇಡಿಗಳ' – ಹಿಂದೂಸ್ಥಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್
May 17, 2019

ಪ್ರಗ್ಯಾ ಠಾಕೂರ್ 'ದೇಶಭಕ್ತ' ಗೋಡ್ಸೆಗೆ ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಬಿಜೆಪಿ ಟೀಕೆ ನಂತರ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡರು

ಪ್ರಗ್ಯಾ ಠಾಕೂರ್ 'ದೇಶಭಕ್ತ' ಗೋಡ್ಸೆಗೆ ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಬಿಜೆಪಿ ಟೀಕೆ ನಂತರ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡರು

ಭೋಪಾಲ್ / ಇಂದೋರ್: ಬಿಜೆಪಿ ಭೋಪಾಲ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಪ್ರಜ್ಞಾ ಠಾಕೂರ್ ಮಹಾತ್ಮಾ ಗಾಂಧಿಯವರ ಹತ್ಯೆ

ನಾಥೂರಾಮ್ ಗಾಡ್ಸೆ

ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ ಮುಖ್ಯ ಚುನಾವಣಾ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ವರದಿ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗಕ್ಕೆ (ಇಸಿ) ಕಾರಣವಾದ “ದೇಶಭಕ್ತಿಯನ್ನು (ದೇಶಭಕ್ತ)” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸಾಧ್ವಿ ಅವರು ಒಬ್ಬ ಆರೋಪಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ

ಮಾಲೆಗಾಂವ್

ಬಾಂಬ್ ಸ್ಫೋಟ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, ನಟ-ರಾಜಕಾರಣಿ ಕಮಲ್ ಹಾಸನ್ರವರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯೊಂದನ್ನು ಕೇಳಲು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಾ ಗಾಡ್ಸೆ ಉಚಿತ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಹಿಂದೂ ಭಯೋತ್ಪಾದಕನಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಗೋಡ್ಸೆ ಅವರ ಆಕೆಯ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳು ಬಿಜೆಪಿ ರಾಜಕೀಯ ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಬಿಜೆಪಿ ಹಿಂಸೆಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಹೋರಾಟದ ಪ್ರತಿಮೆಗಳನ್ನು ಖಂಡಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹೇಳಿದೆ.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ದಿಗ್ವಿಜಯ್ ಸಿಂಗ್ ವಿರುದ್ಧ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡ ಬಳಿಕ ಪ್ರಜ್ಞಾ ಅವರು ವಿವಾದಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಇದ್ದರು. ಮುಂಬೈ ಪೋಲೀಸ್ ಮತ್ತು 26/11 ಹುತಾತ್ಮ ಹೆಮಂತ್ ಕರ್ಕರೆ ಅವರನ್ನು ದೇಶದ್ರೋಹಿ ಎಂದು ಕರೆದ ಅವರು ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ಗುಂಡು ಹಾರಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಅವನಿಗೆ “ಶಾಪಗ್ರಸ್ತ” ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು. ನಂತರ 1992 ರಲ್ಲಿ ಬಾಬರಿ ಮಸೀದಿ ಧ್ವಂಸವಾದಲ್ಲಿ ಅವರ ಪಾತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಅವಳು “ಹೆಮ್ಮೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ತನ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಹೇಳಿಕೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೋಲಾಹಲವು ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಖಂಡಿಸಿ, ಅವಳನ್ನು ಕ್ಷಮೆ ಕೇಳುವಂತೆ ನೋಡಿತು ಮತ್ತು ಅವರು ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದರು, “ಪಕ್ಷದ ಸಾಲು ನನ್ನ ಸಾಲು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಕಾರ್ಕರೆ ಅವರ ಮೇಲಿನ ಟೀಕೆಯ ನಂತರ, ಠಾಕೂರ್ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದಿಂದ ಮೂರು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಪ್ರಚಾರದಿಂದ ನಿಷೇಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು. ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕರು ತಮ್ಮ ಮಾತುಗಳನ್ನು ನೋಡುವಂತೆ ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಭೋಪಾಲ್ ಚುನಾವಣೆ ಮುಗಿಯುವವರೆಗೂ ಅವರು ನಿಶ್ಯಬ್ದರಾಗಿದ್ದರು.

ಈಗ ಮಾಲ್ವಾ-ನಿಮಾರ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕಾಗಿ ಛತ್ರಿ ಹಾಕಿದ ಹಿರಿಯ ಮುಖಂಡರು, ಕಾಮಾಲ್ ಹಾಸನ್ನ ಹೇಳಿಕೆ ಬಗ್ಗೆ ಗಾಡ್ಸೆ ಅವರು “ಮೊದಲ ಹಿಂದೂ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ” ಎಂದು ಸ್ಥಳೀಯ ವರದಿಗಾರ ದೇವ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಕೇಳಿದಾಗ.

“ನಾಥೂರಾಮ್ ಗೋಡ್ಸೆ ಒಂದು ‘ದೇಶಭಕ್ತಿ’ (ದೇಶಭಕ್ತ), ಇದು ‘ದೇಶಭಕ್ತಿ’ ಮತ್ತು ‘ದೇಹಾಭಕ್ತಿ’ ಆಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ಅವನನ್ನು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಎಂದು ಕರೆದ ಜನರು ಬದಲಿಗೆ ಒಳಗೆ ನೋಡಬೇಕು. ಇಂತಹ ಜನರಿಗೆ ಈ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾದ ಉತ್ತರ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಠಾಕೂರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುವ ದಿಗ್ವಿಜಯ್ ಸಿಂಗ್, ಠಾಕೂರ್ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆ “ದೇಶಭ್ರಷ್ಟ” (ದೇಶದ್ರೋಹ) ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಾಥೂರಾಮ್ ಗೋಡ್ಸೆ ಮಹಾತ್ಮಾ ಗಾಂಧಿಯವರ ಕೊಲೆಗಾರ. ಪ್ರಜ್ಞಾ ಠಾಕೂರ್ ಹೇಳಿಕೆಯು ವಿಶ್ವಾಸಘಾತುಕವಾಗಿದೆ, “ಅವರು ಉಜ್ಜೈನ್ನ ಅನ್ಹೆಲ್ ಪಟ್ಟಣದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ಈ ರೀತಿಯ ದೇಶಭಕ್ತಿಯು ಬಿಜೆಪಿಯ ಗುರುತಿದೆ. ನಾಥೂರಾಮ್ ಗೋಡ್ಸೆನ ಗ್ಲೋರಿಫಿಕೇಷನ್ ದೇಶದ್ರೋಹ. ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖಂಡರು ಗೋಡ್ಸೆಯನ್ನು ವೈಭವೀಕರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ ಮಾತ್ರ ಅಪರಾಧ ಮಾಡಬಹುದಾದ ರೀತಿಯ ದೇಶದ್ರೋಹ. ”

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ

ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ

“ಬಾಪು ಅವರ ಕೊಲೆಗಾರ ದೇಶಪ್ರೇಮಿ? ಹೇ ರಾಮ್! ನಿಮ್ಮ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಿಂದ ದೂರವಿರುವುದರಿಂದ ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಬಿಜೆಪಿಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತಾವಾದಿ ದೀಕ್ಷಾಸ್ನಾನಗಳು, ನಿಮ್ಮ ನಿಲುವನ್ನು ಉಚ್ಚರಿಸಲು ಕರುಳುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ”

बापू का हत्यारा देशभक्त? ಹಾಯ್ ರಾಮ್! ನಿಮ್ಮ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಿಂದ ದೂರವಿರುವುದರಿಂದ ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ನ್ಯಾಶನಲಿಸ್ಟ್ ಲೂಮಿನ್ … https://t.co/fWd249E1PA

– ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ವಾದ್ರಾ (@ಪಿರಿಯಾಂಕಗಂಧಿ) 1558014169000

“ಬಾಪು ಅವರ ಕೊಲೆಗಾರರಿಗೆ ಪಾಠ ಕಲಿಸಲು” ಮತದಾರರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿರುವ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಎಂಪಿ ಘಟಕ ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನ ಮುಖವಾಡವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದೆ. Thankfully, ಕೊನೆಯ ಹಂತದ ಮತದಾನವು ಇನ್ನೂ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಜನರು ಪ್ರತ್ಯುತ್ತರವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ. ”

ರಾಜ್ಯ ಬಿಜೆಪಿ ವಕ್ತಾರ ಹಿಟೇಶ್ ವಾಜಪೇಯಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, “ಸಾಧ್ವಿ ಪ್ರಜ್ಞಾ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗದು. ಆಕೆಯ ಹೇಳಿಕೆಗಾಗಿ ಅವರು ಕ್ಷಮೆ ಯಾಚಿಸಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಜಕೀರ್ ನಾಯಕ್ ಮತ್ತು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಅಝರ್ ಮಸೂದ್ ಅವರ ಪ್ರೇಮವನ್ನು ತೋರಿಸುವಂತೆ ಕ್ಷಮೆ ಕೇಳಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ದಿಗ್ವಿಜಯ್ ಸಿಂಗ್ ಕೇಳಬೇಕು. ”

ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಮೂರನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಠಾಕೂರ್ ತನ್ನ ಟೀಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಕ್ರೋಶವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ. ಭೋಪಾಲ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ಗುಂಡು ಹಾರಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆ ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಮೊದಲು ಕರ್ಕರೆ ಅವರನ್ನು “ಶಾಪಗ್ರಸ್ತ” ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಇ.ಸಿ. ನೋಟಿಸ್ನಿಂದ ಹಿಟ್ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ಶಿಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಅವರು ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದರು.

ಮೂರು ದಿನಗಳ ನಂತರ, ಅವರು ಮತ್ತೆ ಬಾಬರಿ ಮಸೀದಿ ಧ್ವಂಸ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇದು “ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಳ ಹೆಮ್ಮೆ” ಎಂದು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುವ ಮೂಲಕ ವಿವಾದವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿದರು. ವಿಪರೀತ ಮುಜುಗರದ, ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮೌನವಾಗಿರಲು ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ. ಇಸಿ ತನ್ನ ಮತ್ತೊಂದು ನೋಟಿಸ್ ನೀಡಿದೆ ಮತ್ತು ಆಕೆಯ ವಿವರಣೆಯು ತೃಪ್ತಿಕರವಾಗದಿದ್ದಾಗ ಎಫ್ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಿದೆ.

ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ

2019 ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗಳು

ಮತ್ತು ಮೇ 23 ರಂದು TOI ಯೊಂದಿಗೆ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು. ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ, ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು, ಸುದ್ದಿ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ. ಲೈವ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್

ಚುನಾವಣಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು

, ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ನ್ಯೂಸ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನೊಂದಿಗೆ ದಿನವನ್ನು ಎಣಿಸುವ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ವೇಗದ ನವೀಕರಣಗಳು.

# ಆಯ್ಕೆಗಳು ವಿಥ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಮೋದಿ ಮೀಟರ್

Comments are closed.