ಫೋರ್ಬ್ಸ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಭಾವನೆ ಪಡೆಯುವ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಭಾರತ
ಫೋರ್ಬ್ಸ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಭಾವನೆ ಪಡೆಯುವ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಭಾರತ
June 11, 2019
ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮಿಶ್ರಾ, ಪಿ. ಕೆ. ಮಿಶ್ರಾ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡರು. ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಮೈ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪಡೆಯಿರಿ
ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮಿಶ್ರಾ, ಪಿ. ಕೆ. ಮಿಶ್ರಾ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡರು. ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಮೈ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪಡೆಯಿರಿ
June 11, 2019

ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಹೊಸ ಅಧಿಕೃತ ನಿವಾಸಕ್ಕೆ ತೆರಳಲು ಸಾಧ್ಯತೆ – ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಹೊಸ ಅಧಿಕೃತ ನಿವಾಸಕ್ಕೆ ತೆರಳಲು ಸಾಧ್ಯತೆ – ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ಚುನಾವಣಾ ಬಂಧಗಳು, ಚುನಾವಣಾ ಬಂಧಗಳು ಯಾವುವು, ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ, ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲೆ ಚುನಾವಣಾ ಬಂಧಗಳು, ಕಪ್ಪು ಹಣ, ಚುನಾವಣೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕಪ್ಪು ಹಣವನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ
ತನ್ನ ಹೊಸ ಅಧಿಕೃತ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ಜೇಟ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಅಂತಿಮ ಕರೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಮಾಜಿ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವ ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ ಅವರು ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದಾಗಿ ಮೋದಿ-2.0 ಸರಕಾರದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದಿದ್ದ ಅವರು, ಅವರು ಸಚಿವರಾಗಿ ದೊರೆಯುವ ಭವ್ಯವಾದ ಬಂಗಲೆಯಿಂದ ಹೊರಬಂದ ಕೂಡಲೇ ಹೊಸ ಅಧಿಕೃತ ನಿವಾಸಕ್ಕೆ ತೆರಳಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಮೋದಿ 2.0 ಸರಕಾರ ಮಂತ್ರಿಗಳ ಹೊಸ ಕೌನ್ಸಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಶಪಥ ಮಾಡುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆಯೇ ಮೇ 29 ರಂದು ಜೇಟ್ಲಿ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಗೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಆರೋಗ್ಯದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಹೊಸ ಸರಕಾರದಲ್ಲಿ ಸಚಿವರಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಯಲು ತಾವು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕಳೆದ 18 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು “ಕೆಲವು ಗಂಭೀರವಾದ” ಆರೋಗ್ಯ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ “ಯಾವುದೇ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಿಂದ” ದೂರವಿರಲು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ತನ್ನ ಹೊಸ ಅಧಿಕೃತ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ಜೇಟ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಅಂತಿಮ ಕರೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರಾಜಧಾನಿ ಕೈಲಾಶ್ ಕಾಲೊನಿ ಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು 2014 ರಲ್ಲಿ ಕೃಷ್ಣಾ ಮೆನನ್ ಮಾರ್ಗ್ಗೆ 2 ರಲ್ಲಿ ಅಧಿಕೃತ ಬಂಗಲೆಯೊಂದನ್ನು ನೀಡಿದರು.

ಜೇಟ್ಲಿ ರಾಜ್ಯಸಭಾ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ಸರಕಾರದಲ್ಲಿ, ಅವರು ರಾಜ್ಯಸಭೆಯ ನಾಯಕರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಅದೇ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ಪಡೆದರೆ ದೊಡ್ಡ ಬಂಗಲೆಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ವಿಧ VIII ಬಂಗಲೆಗಳು 8,250 ಚದರ ಅಡಿ, ಪ್ಲಾಟ್ ಗಾತ್ರದ 1,970 ಚದರ ಅಡಿ, ಎಂಟು ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಗಳು, ನಾಲ್ಕು ಸೇವೆಯ ಕಛೇರಿಗಳು, ಎರಡು ಗ್ಯಾರೇಜುಗಳು, ಮುಂಭಾಗ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದ ಹುಲ್ಲುಹಾಸುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಅವರ ಆರೋಗ್ಯ ಸುಧಾರಣೆಯಾದಾಗ ಅವರು ಮೋದಿ 2.0 ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊ ಇಲ್ಲದೇ ಮಂತ್ರಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಊಹಾಪೋಹಗಳು ತುಂಬಿದೆ.

ವೃತ್ತಿಯ ವಕೀಲರಾಗಿರುವ ಜೇಟ್ಲಿ, ಮೋದಿ ಅವರ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ನಾಯಕನಾಗಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರಮುಖ ದೋಷನಿವಾರಣೆದಾರನಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವರಾಗಿದ್ದಾಗ ಅವರು GST ಯಂತಹ ಸಂಸತ್ತಿನ ಪ್ರಮುಖ ಆರ್ಥಿಕ ಶಾಸನಗಳ ಮುಖಾಂತರ ಸುಮಾರು ಎರಡು ದಶಕಗಳಿಂದ ನರಳುತ್ತಿದ್ದರು.

‘ಟ್ರಿಪಲ್ ತಲಾಕ್’ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮುಸ್ಲಿಂ ತ್ವರಿತ ವಿಚ್ಛೇದನ ಪದ್ಧತಿಯನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವಂತಹ ಬಿಲ್ನಂತಹ ಇತರ ಕಾನೂನುಗಳ ಮೂಲಕವೂ ಸಹ ಅವರು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ರಾಫೆಲ್ ಫೈಟರ್ ಜೆಟ್ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಸಹ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮೋದಿ ಸರಕಾರ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಯೋಜನಾ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಾದ ಜೇಟ್ಲಿ ಅವರ ಅತ್ಯಂತ ದುಃಖದ ಧ್ವನಿಯಲ್ಲೊಂದು, ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕೆಟ್ಟ ಆರೋಗ್ಯದಿಂದಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿಲ್ಲ. ಅವರು 2014 ರಲ್ಲಿ ಅಮೃತ್ಸರದಿಂದ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಸಂಸತ್ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೋತರು. ಸುಖಭರಿತ ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು ಹಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪಕ್ಷದ ವಕ್ತಾರರಾಗಿದ್ದರು. ಗುಜರಾತ್ನಿಂದ ರಾಜ್ಯಸಭೆಗೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡಾಗ ಅವರು 47 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು. ಅಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದರು.

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಮೋದಿಗೆ ಬರೆದ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ, ಜೇಟ್ಲಿ ಹೀಗೆ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ: “ನಾನು ನಿಮಗಾಗಿ ಯೋಗ್ಯವಾದ ಸಮಯ, ನನ್ನ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಅನುಮತಿಸಬೇಕೆಂದು ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಮನವಿ ಮಾಡಲು ನಾನು ನಿಮಗೆ ಬರೆಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯ ಭಾಗವಾಗಿರಬಾರದು. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಹೊಸ ಸರ್ಕಾರ “.

Comments are closed.