ಎಂಜಿ ಯ ಎರಡನೇ ವಿದ್ಯುತ್ ವಾಹನ ಭಾರತಕ್ಕೆ ರೂ. 10 ಲಕ್ಷ – ಗಡಿವಾಡಿ.ಕಾಂ
ಎಂಜಿ ಯ ಎರಡನೇ ವಿದ್ಯುತ್ ವಾಹನ ಭಾರತಕ್ಕೆ ರೂ. 10 ಲಕ್ಷ – ಗಡಿವಾಡಿ.ಕಾಂ
June 11, 2019
ಸುದ್ದಿಗಳಲ್ಲಿನ ಸ್ಟಾಕ್ಗಳು: ಡಿಎಚ್ಎಫ್ಎಲ್, ಇಂಡಿಯಾಬುಲ್ಸ್ ಹೌಸಿಂಗ್, ಸ್ಟೆರ್ಲೈಟ್ ಟೆಕ್, ಎರೋಸ್, ಜೆ & ಕೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಹೋಟೆಲ್ ಲೀಲಾವೆನ್ಚರ್ – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್
ಸುದ್ದಿಗಳಲ್ಲಿನ ಸ್ಟಾಕ್ಗಳು: ಡಿಎಚ್ಎಫ್ಎಲ್, ಇಂಡಿಯಾಬುಲ್ಸ್ ಹೌಸಿಂಗ್, ಸ್ಟೆರ್ಲೈಟ್ ಟೆಕ್, ಎರೋಸ್, ಜೆ & ಕೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಹೋಟೆಲ್ ಲೀಲಾವೆನ್ಚರ್ – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್
June 11, 2019

ಹೊಸ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಥಾರ್ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು – ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ರಕ್ಸೋರ್ ಎಟಿ – ರಶ್ಲೇನ್

ಹೊಸ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಥಾರ್ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು – ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ರಕ್ಸೋರ್ ಎಟಿ – ರಶ್ಲೇನ್

2020 ಮಹೀಂದ್ರಾ ಥಾರ್

ಮಹೀಂದ್ರಾ ಥಾರ್ ಅನ್ನು ಆಧರಿಸಿದ ಒಂದು ಉಪಯುಕ್ತತೆಯ ವಾಹನವಾದ ಮಹೀಂದ್ರಾ ರಾಕ್ಸಾರ್ ಯುಎಸ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಪಕ್ಕ-ಪಕ್ಕದ ಅಥವಾ ಯು.ವಿ.ಯಂತೆ ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೇರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಆಫ್-ಹೆದ್ದಾರಿ ವಾಹನದಂತೆ ವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈಗ, ಕಂಪೆನಿಯು ರೋಕ್ಸೋರ್ನ ಒಂದು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಆವೃತ್ತಿಯ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಇದು ಉತ್ತರ ಅಮೇರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.

ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಫಿಯಟ್ ಕ್ರಿಸ್ಲರ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಮತ್ತು ಮಹೀಂದ್ರಾ ವಿರುದ್ಧದ ಯು.ಎಸ್. ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಟ್ರೇಡ್ ಕಮೀಷನ್ನೊಂದಿಗೆ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದನು, ರಾಕ್ಸ್ಸರ್ ಜೀಪ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಸಿಗ್ನೇಚರ್ ಡಿಸೈನ್ ಎಲಿಮೆಂಟ್ಸ್ ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿರಬಹುದು. ಜೀಪ್ ವಿನ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ ರೋಕ್ಸೋರ್ ಬಹುತೇಕ ಒಂದೇ ರೀತಿಯದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಾಹನ ತಯಾರಕರು ದೂರಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಯು.ಎಸ್. ಟ್ರೇಡ್ ಕಮಿಷನ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಮತ್ತು ಮಹೀಂದ್ರಾ ಪರವಾಗಿ ಆಳ್ವಿಕೆ ನಡೆಸಿತು ಮತ್ತು ಮಾರಾಟ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.

ಮಹೀಂದ್ರ ಮತ್ತು ಮಹೀಂದ್ರಾದ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಆಟೋಮೋಟಿವ್ ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕ, ಪ್ರತಿ ದಿನ ಸುಮಾರು 30 ಘಟಕಗಳನ್ನು ಮಹೀಂದ್ರಾ ರೋಕ್ಸೋರ್ ಅನ್ನು ಆಬರ್ನ್ ಹಿಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಮಿಚಿಗನ್ ಘಟಕದಿಂದ ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತಿದೆ.

2020 ಮಹೀಂದ್ರಾ ಥಾರ್

ಟಹೀರು ಪರಿವರ್ತಕ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಗೇರ್ಬಾಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಹೊರತು ಮಹೀಂದ್ರಾ ರೋಕ್ಸೋರ್ ಎಟಿ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ತಿಳಿದುಬರುತ್ತದೆ. ರೊಕ್ಸೋರ್ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಫ್ಲಾಟ್ ಐದು ಸ್ಲಾಟ್ ಗ್ರಿಲ್, ಎಲ್ಲಾ ಉಕ್ಕಿನ ದೇಹ ಮತ್ತು ಉಕ್ಕಿನ ಚೌಕಟ್ಟನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು 16 “ಚಕ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಹಳೆಯ ಶಾಲಾ ನೋಟವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಮಹೀಂದ್ರಾ ರೋಕ್ಸೋರ್ ಎರಡು ಆಸನ ಎಸ್ಯುವಿ ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ನೀಡಿತು. ಇದು ಎರಡು ಆವೃತ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ, ಬೇಸ್ ಆವೃತ್ತಿಯು ಯುಎಸ್ $ 15,499 (ರೂ 10.08 ಲಕ್ಷ) ಮತ್ತು ಎಲ್ಇ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಆವೃತ್ತಿ, ನಾಲ್ಕು ಬಣ್ಣದ ಕಾರ್ಬನ್ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣಗಳು, ಕ್ಲಾಸಿಕ್ ವೈಟ್, ಬೆಂಕಿ ಕಿತ್ತಳೆ ಮತ್ತು ತಾಹೋ ನೀಲಿ ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ.

ಮಹೀಂದ್ರಾ ರೋಕ್ಸೋರ್ ಗ್ರಾಹಕೀಯಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯ ಆಯ್ಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೂಡಾ ನೀಡಲಾಗಿದ್ದು, ಬಾಹ್ಯ ಮತ್ತು ಆಂತರಿಕ ಬಣ್ಣ ಆಯ್ಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ 900 ವರ್ಣಚಿತ್ರದ ಛಾಯೆಗಳಿಂದ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ ಇದು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಈ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣ ಆಯ್ಕೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಸಫಾರಿ ಆಸನಗಳು, ಹಿಂಭಾಗದ ಸೀಟುಗಳು, ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ರೈಡ್ ಎತ್ತರ ಮತ್ತು ಹಾರ್ಡ್ ಮೇಲ್ಭಾಗಗಳು ಮತ್ತು ಗೆನ್ಚಸ್ ಮತ್ತು ಸೈಡ್ ಆವರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೂಡಾ ಇದನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ರೋಕ್ಸೋರ್ 2.5 ಲೀಟರ್, 4 ಸಿಲಿಂಡರ್ ಡೀಸೆಲ್ ಎಂಜಿನ್ 64 ಎಚ್ಪಿ ಪವರ್ ಮತ್ತು 195 ಎನ್ಎಂ ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ. 5 ಸ್ಪೀಡ್ ಮ್ಯಾನ್ಯುವಲ್ ಗೇರ್ಬಾಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ 4 ಡಬ್ಲ್ಯೂಡಿ ಗೇರ್ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲಾ ನಾಲ್ಕು ಚಕ್ರಗಳಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಅನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಪ್ರಸರಣದೊಂದಿಗೆ ಪರಿಚಯಿಸಲಾಗುವುದು ಯುಎಸ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಅದರ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ರೊಕ್ಸೊರ್ ಎಟಿ ಕೈಯಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ಮಾದರಿಗಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆಯುಳ್ಳದ್ದಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ಹೊಸ ಪೀಳಿಗೆಯ ಥಾರ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಮಹೀಂದ್ರಾ ತಯಾರಾಗುತ್ತಿದೆ. 2020 ಮಹೀಂದ್ರಾ ಥಾರ್ ಅನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಹೊಸ 2 ಲೀಟರ್ ಡೀಸೆಲ್ ಎಂಜಿನ್ ಜೊತೆಗೆ ಬರುತ್ತದೆ, ಇದು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಮತ್ತು ಗೇರ್ಬಾಕ್ಸ್ಗೆ ಕೂಡಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಫೆಬ್ರುವರಿಯಲ್ಲಿ 2020 ರ ಆಟೋ ಎಕ್ಸ್ಪೋದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಥಾರ್ನ ಪ್ರವೇಶವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಡೆಯಲಿದೆ.

Comments are closed.