ಪಿಎಸಿಸಿ: ಅಮಾಡೋ – ಕೆಜಿಐ 99 ನಲ್ಲಿ ರೇಬೀಸ್ಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಕಿಟೆನ್ಸ್
ಪಿಎಸಿಸಿ: ಅಮಾಡೋ – ಕೆಜಿಐ 99 ನಲ್ಲಿ ರೇಬೀಸ್ಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಕಿಟೆನ್ಸ್
June 12, 2019
ಸಂಘರ್ಷ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಐದನೇ ಒಂದು ಭಾಗ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತದೆ: ಯುಎನ್ – ಯುನೈಟೆಡ್ ನ್ಯೂಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ಸಂಘರ್ಷ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಐದನೇ ಒಂದು ಭಾಗ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತದೆ: ಯುಎನ್ – ಯುನೈಟೆಡ್ ನ್ಯೂಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
June 12, 2019

ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಕರುಳು ಇತರ ದೇಹದ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ರೋಗದ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸಬಹುದು – ನ್ಯೂಸ್ ನೇಷನ್

ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಕರುಳು ಇತರ ದೇಹದ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ರೋಗದ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸಬಹುದು – ನ್ಯೂಸ್ ನೇಷನ್

ಅನಾರೋಗ್ಯಕರವಾದ, ಊತಗೊಂಡ ಕರುಳು ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಆಕ್ರಮಣಶೀಲವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೇಹದ ಇತರ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ರೋಗದ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ.

ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿನ ವರ್ಜಿನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರ ಪ್ರಕಾರ, ಆರೋಗ್ಯಪೂರ್ಣ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ತೀವ್ರತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವುದರಿಂದ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಗ್ರಾಹಕ-ಧನಾತ್ಮಕ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಹೆಚ್ಚು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣುಜೀವಿಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು, ಕರುಳಿನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಬೇರೆಡೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳ ಸಂಗ್ರಹ, ದೇಹದಲ್ಲಿ ನಾಟಕೀಯ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಬೀರಿತು, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಹರಡುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

“ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಯ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಇಲಿಗಳ ಮೇಲೆ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳ ಮೂಲಕ ನಾವು ಅಸ್ವಸ್ಥಗೊಳಿಸಿದಾಗ, ಅದು ವ್ಯವಸ್ಥಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸ್ತನಛೇದನದಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು” ಎಂದು ವರ್ಜೀನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಿಂದ ಮೆಲಾನಿ ರಟ್ಕೊವ್ಸ್ಕಿ ಹೇಳಿದರು.

“ಈ ಊತ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ, ಗೆಡ್ಡೆಯ ಜೀವಕೋಶಗಳು ಅಂಗಾಂಶದಿಂದ ರಕ್ತಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಶ್ವಾಸಕೋಶಗಳಿಗೆ ಹರಡಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮರ್ಥವಾಗಿವೆ, ಇದು ಹಾರ್ಮೋನ್ ಗ್ರಾಹಕ-ಧನಾತ್ಮಕ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವುದು ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ರಟ್ಕೊವ್ಸ್ಕಿ ಹೇಳಿದರು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗಳು ಹಾರ್ಮೋನು ಗ್ರಾಹಕ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿದ್ದು, ಅವುಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ಹಾರ್ಮೋನುಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ, ಎಸ್ಟ್ರೋಜೆನ್ ಅಥವಾ ಪ್ರೊಜೆಸ್ಟರಾನ್.

ಈ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಜೀವಕೋಶಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು, ಆದರೆ ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ಅವರು ಹಾರ್ಮೋನ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. “ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಯನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವುದರಿಂದ ಅಂಗಾಂಶ ಮತ್ತು ಗೆಡ್ಡೆ ಪರಿಸರದೊಳಗೆ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಉರಿಯೂತ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ರಟ್ಕೊವ್ಸ್ಕಿ ಹೇಳಿದರು. “ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಯೊಂದನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮತ್ತು ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣುಜೀವಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವ ಅಂಗಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಆಕ್ರಮಣಶೀಲ ಅಥವಾ ಸ್ತನಛೇದನದ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಮುಂಚಿನ ಊಹಕಗಳಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಈ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.

“ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಈ ಸಂಶೋಧನೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣುಜೀವಿಯು ಹೆಚ್ಚಿದ ಆಕ್ರಮಣಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಮೆಟಾಸ್ಟ್ಯಾಟಿಕ್ ಕಾಯಿಲೆಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಭವನೀಯತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಊಹಿಸಲಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಅಥವಾ ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಸಹಾಯವಾಗುವಂತೆ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಯನ್ನು ಕುಶಲತೆಯಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮತ್ತಷ್ಟು ಸಂಶೋಧನೆ ನೆರವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರ, ಫೈಬರ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನದು, ವ್ಯಾಯಾಮ, ನಿದ್ರೆ – ಧನಾತ್ಮಕ ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವ ಎಲ್ಲ ವಿಷಯಗಳು” ಎಂದು ರುಟ್ಕೋವ್ಸ್ಕಿ ಹೇಳಿದರು. ಇಂತಹ ಕ್ರಮಗಳು ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು, ಇದು ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿಗೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾದ ಫಲಿತಾಂಶದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ, ರಟ್ಕೊವ್ಸ್ಕಿ ಹೇಳಿದರು.

Comments are closed.