ವಾಯುವಿನಲ್ಲಿ ಗುಜರಾತ್ ಹಿಟ್ ಸೈಕ್ಲೋನ್ ಟುಮಾರೋ, ಶಾಲೆಗಳು, ಕಾಲೇಜುಗಳು ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ: 10 ಪಾಯಿಂಟುಗಳು
ವಾಯುವಿನಲ್ಲಿ ಗುಜರಾತ್ ಹಿಟ್ ಸೈಕ್ಲೋನ್ ಟುಮಾರೋ, ಶಾಲೆಗಳು, ಕಾಲೇಜುಗಳು ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ: 10 ಪಾಯಿಂಟುಗಳು
June 12, 2019
ಬಂಗಾಳ ವೈದ್ಯರ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ವರ್ಸನ್ಸ್, ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ 9 ಟು 9 ಶಟ್ಡೌನ್
ಬಂಗಾಳ ವೈದ್ಯರ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ವರ್ಸನ್ಸ್, ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ 9 ಟು 9 ಶಟ್ಡೌನ್
June 12, 2019

“ಮೂನ್ಡ್ ಇನ್ ಮೈ ಮೌತ್”: ಯುಪಿ ಜರ್ನಲಿಸ್ಟ್ ತ್ರಾಸೆಡ್ ವಿಡಿಯೊ ರೇಲ್ವೆ ಕಾಪ್ಸ್

“ಮೂನ್ಡ್ ಇನ್ ಮೈ ಮೌತ್”: ಯುಪಿ ಜರ್ನಲಿಸ್ಟ್ ತ್ರಾಸೆಡ್ ವಿಡಿಯೊ ರೇಲ್ವೆ ಕಾಪ್ಸ್

ಪತ್ರಕರ್ತ ಅಮಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರನ್ನು ರೈಲ್ವೆ ಪೋಲಿಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಗುಂಪಿನಿಂದ ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದರು

ಶಮ್ಲಿ:

ಪಶ್ಚಿಮ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಹೊರಬಂದ ವೀಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಪತ್ರಕರ್ತರ ಬಂಧನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ರಾಷ್ಟ್ರದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಜ್ವಲಿಸುವಿಕೆಯಿಂದ ಹೊರಬಂದ ವೀಡಿಯೊವೊಂದರಲ್ಲಿ, ಪತ್ರಕರ್ತರನ್ನು ಪೊಲೀಸರು ಗುಂಪಿನಿಂದ ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ, ಕಪಾಳ ಮತ್ತು ಗುರಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ. ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್.

ರೈಲ್ವೆ ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಗುಂಪೊಂದು ಆತನನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಶಾಮ್ಲಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ರೈಲಿನ ಹಳಿತಪ್ಪಳಾಗಿದ್ದಾಗ ಕಳೆದ ರಾತ್ರಿ ಅವರನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಪತ್ರಕರ್ತ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಅವರು ಸರಳ ಉಡುಪಿನಲ್ಲಿದ್ದರು, ನನ್ನ ಕ್ಯಾಮರಾವನ್ನು ಹಿಟ್ ಮತ್ತು ಅದು ಕುಸಿಯಿತು ನಾನು ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಾಗ ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಹಿಟ್ ಮತ್ತು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡರು, ನಾನು ಲಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವರು ನನ್ನ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜಿಸಿದ್ದರು” ಟಿವಿ ಚಾನೆಲ್ಗಾಗಿ ಸ್ಟ್ರಿಂಗರ್ ಸುದ್ದಿ 24, ಹೇಳಿದರು.

# ವಾಚ್ ಶಮ್ಲಿ: ಜಿ.ಆರ್.ಪಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಧನನ್ಪುರದ ಬಳಿ ಸರಕು ರೈಲು ಹಾದುಹೋಗುವ ಪತ್ರಕರ್ತನನ್ನು ಥ್ರಾನ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಅವರು ಸರಳ ಉಡುಪಿನಲ್ಲಿದ್ದರು, ನನ್ನ ಕ್ಯಾಮರಾವನ್ನು ಹಿಟ್ ಮತ್ತು ಅದು ಕುಸಿಯಿತು, ನಾನು ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಾಗ ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಹಿಟ್ ಮತ್ತು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡರು, ನಾನು ಲಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವರು ನನ್ನ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜಿಸಿದರು” pic.twitter.com/nS4hiyFF1G

– ANI UP (@ANINewsUP) ಜೂನ್ 11, 2019

ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿದ್ದ ರೈಲ್ವೇ ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ, ದುಷ್ಕೃತ್ಯದಿಂದ ಅಮಿತ್ನನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸೋಲಿಸಿದರು. ಅವರು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಚಿತ್ರೀಕರಣ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಅವರ ಕ್ಯಾಮರಾ ಮತ್ತು ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಕೂಡಾ ಕಿತ್ತುಹಾಕಿದರು.

ಘಟನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಲಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹಲವಾರು ಸ್ಥಳೀಯ ಪತ್ರಕರ್ತರು ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗೆ ಕರೆತಂದರು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಅಮಿತ್ ಶರ್ಮಾರನ್ನು ಹೊಡೆದ ವೀಡಿಯೊ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದರು. ಪತ್ರಕರ್ತರು ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಪೊಲೀಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ಥಳೀಯ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ಇತರ ಪತ್ರಕರ್ತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ನಂತರ ಅಮಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಈ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಿದ್ದರು.

ಒಂದು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ ಶರ್ಮಾ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಾರ್ಗಳ ಹಿಂದೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡು ಆತನ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸಿದರು. “10 ರಿಂದ 15 ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ನಾನು ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಕಥೆ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ, ಅವರು ನನ್ನಿಂದ ಕಿತ್ತುಕೊಂಡ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಕಥೆಯ ತುಣುಕನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು” ಎಂದು ಅವರು ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ನಂತರ ಹೇಳಿದರು.

aid7if4o

ಪತ್ರಕರ್ತ ಅಮಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರನ್ನು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಶಮ್ಲಿ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ರಾತ್ರಿ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿತ್ತು.

ಸರ್ಕಾರದ ರೈಲ್ವೇ ಪೋಲೀಸ್ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಿದ ಉತ್ತರ ಪೊಲೀಸ್ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಗಮನಿಸಿ, ರೈಲ್ವೆ ಪೊಲೀಸ್ ಸ್ಟೇಷನ್ ಹೌಸ್ ಆಫೀಸರ್ ಮತ್ತು ಕಾನ್ಸ್ಟೇಬಲ್ ಅನ್ನು ಅಮಾನತ್ತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು ಪತ್ರಕರ್ತರನ್ನು ಹೊಡೆದೊಡನೆ ಇರಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಲಾಕ್ ಅಪ್ ಮಾಡಿರುವ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ” SHO GRP ಶಾಂಲಿ ರಾಕೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಮತ್ತು ಕಾನ್ಸ್ ಸಂಜಯ್ ಪವಾರ್ ಅವರನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಬೇಕೆಂದು ಡಿ.ಪಿ.ಪಿ ಯುಪಿ ಓಪನ್ ಆದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪತ್ರಕರ್ತರು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಮತ್ತೊಂದು ಉದಾಹರಣೆಯೆಂದರೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ಮೇಲೆ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ.

ಮಂಗಳವಾರ, ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ನಲ್ಲಿ “ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳನ್ನು” ಹೊಂದಿದ್ದ ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಪತ್ರಕರ್ತರನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಆದೇಶಿಸಿದೆ .

Comments are closed.