ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಕರುಳು ಇತರ ದೇಹದ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ರೋಗದ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸಬಹುದು – ನ್ಯೂಸ್ ನೇಷನ್
ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಕರುಳು ಇತರ ದೇಹದ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ರೋಗದ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸಬಹುದು – ನ್ಯೂಸ್ ನೇಷನ್
June 12, 2019
ಹ್ಯಾರಿಸ್ ಕೌಂಟಿ ಜೈಲ್ನಲ್ಲಿನ ಸಂಭಾವ್ಯ ಮಿಂಪ್ಸ್ ಸ್ಫೋಟ – ಕೆಹೆಚ್ಯೂ 11
ಹ್ಯಾರಿಸ್ ಕೌಂಟಿ ಜೈಲ್ನಲ್ಲಿನ ಸಂಭಾವ್ಯ ಮಿಂಪ್ಸ್ ಸ್ಫೋಟ – ಕೆಹೆಚ್ಯೂ 11
June 12, 2019

ಸಂಘರ್ಷ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಐದನೇ ಒಂದು ಭಾಗ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತದೆ: ಯುಎನ್ – ಯುನೈಟೆಡ್ ನ್ಯೂಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಸಂಘರ್ಷ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಐದನೇ ಒಂದು ಭಾಗ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತದೆ: ಯುಎನ್ – ಯುನೈಟೆಡ್ ನ್ಯೂಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ವರ್ಲ್ಡ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ: ಜೂನ್ 12 2019 9:05 ಎಎಮ್

ಸಂಘರ್ಷದ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಐದರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ: UN

ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ, ಜೂನ್ 12 (ಯುಎನ್ಐ) ಯುಎನ್ ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಹೊಸ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸಂಘರ್ಷ-ಪೀಡಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಐದು ಜನರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (WHO) ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕರೆ ನೀಡಿದೆ. , ಆ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಹೂಡಿಕೆ.
ಪೀಡಿತರಲ್ಲಿ ಶೇ. 22 ರಷ್ಟು ಜನರು ಖಿನ್ನತೆ, ಆತಂಕ ಅಥವಾ ನಂತರದ ಆಘಾತಕಾರಿ ಒತ್ತಡದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ. ದಿ ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ 129 ಅಧ್ಯಯನಗಳ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್ಡಮ್ ಮೂಲದ ಪೀರ್-ರಿವೈಸ್ಡ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಜರ್ನಲ್.
“ಹೊಸ ಅಂದಾಜುಗಳು, ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಈಗಾಗಲೇ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಸಲಕರಣೆಗಳ ಜೊತೆಗೆ, ತತ್ಕ್ಷಣದ ಮತ್ತು ನಿರಂತರ ಬಂಡವಾಳಕ್ಕಾಗಿ ವಾದಕ್ಕೆ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೂಕವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ, ಇದರಿಂದ ಮಾನಸಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಬೆಂಬಲವು ಎಲ್ಲ ಜನರಿಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಲಭ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಸಂಘರ್ಷ ಮತ್ತು ಅದರ ಪರಿಣಾಮಗಳು, “WHO ನ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸಬ್ಸ್ಟೆನ್ಸ್ ನಿಂದನೆ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಅಧ್ಯಯನ ಲೇಖಕ ಮಾರ್ಕ್ ವ್ಯಾನ್ ಓಮ್ಮೆರೆನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಒಂಬತ್ತು ಶೇಕಡಾ ಸಂಘರ್ಷ ಪೀಡಿತ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ತೀವ್ರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಸಾಧಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ; ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಜಾಗತಿಕ ಅಂದಾಜುಗಿಂತ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.
“ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕ ಸಂಘರ್ಷದ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ಗಳಲ್ಲಿ ವಯಸ್ಸಿನ ಹೆಚ್ಚಳ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ, ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆ ಪುರುಷರಿಗಿಂತ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾನ್ಯ”, ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ.
ಪರಿಷ್ಕೃತ ಅಂದಾಜುಗಳು 1980 ಮತ್ತು ಆಗಸ್ಟ್ 2017 ರ ನಡುವೆ ಪ್ರಕಟವಾದ 39 ದೇಶಗಳಿಂದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ, ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಸೌಮ್ಯವಾದ, ಮಧ್ಯಮ ಅಥವಾ ತೀವ್ರವಾಗಿ ವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಪತ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಗಳು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಎಬೊಲ ವೈರಸ್ ಏಕಾಏಕಿ ಸಂಭವಿಸಲಿಲ್ಲ.
ಹಿಂದಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಸಂಘರ್ಷ-ಪೀಡಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಭಾರವನ್ನು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ತೀವ್ರವಾದ, ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಸೌಮ್ಯವಾದ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಿದ ದರಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ನಂತರದಲ್ಲಿ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಚಲಿತವಾಗಿದೆ.
“ಸಂಘರ್ಷದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಪ್ರಸಕ್ತ ಇಂದು ನಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನವು ಅತ್ಯಂತ ನಿಖರವಾದ ಅಂದಾಜುಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ” ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನದ ಮುಖ್ಯ ಲೇಖಕ ಫಿಯಾನಾ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ಸನ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಫ್ ಕ್ವೀನ್ಸ್ಲ್ಯಾಂಡ್, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಫಾರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇವಾಲ್ಯೂಷನ್ , ಅಮೇರಿಕಾ ಸಂಯುಕ್ತ ಸಂಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ.
2016 ರಲ್ಲಿ, 37 ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ 53 ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಘರ್ಷಣೆಗಳು ಇದ್ದವು, ಇದರ ಅರ್ಥ ವಿಶ್ವದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ 12 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಸಕ್ರಿಯ ಘರ್ಷಣೆಯ ವಲಯದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ಎಲ್ಲ ಸಮಯದ ಉನ್ನತ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಸುಮಾರು 69 ದಶಲಕ್ಷ ಜನರು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಹಿಂಸಾಚಾರ ಮತ್ತು ಸಂಘರ್ಷದಿಂದ ಬಲವಂತವಾಗಿ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಎರಡನೇ ಜಾಗತಿಕ ಯುದ್ಧದ ನಂತರ ಅತ್ಯಧಿಕ ಜಾಗತಿಕ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ.
“ತಮ್ಮ ದುರಂತದ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ರಾಜಕೀಯ ಅಸ್ತಿತ್ವವು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವಾಗ, ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ವೇಗವರ್ಧಕಗಳಾಗಿರಬಹುದು, ಸುಸ್ಥಿರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ” ಎಂದು WHO ಲೇಖಕ ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದೆ.
UNI XC RSU 0900

ಇನ್ನಷ್ಟು ಸುದ್ದಿ

12 ಜೂನ್ 2019 | 10:50 AM

ಮೆಡಿಟರೇನಿಯನ್ ಮೇಲೆ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯು ಏಳು ಜನರನ್ನು ಮುಳುಗಿಸಿರುವುದಾಗಿ ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದು, 57 ಜನರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಗ್ರೀಕ್ ದ್ವೀಪ ದ್ವೀಪ ಲೆಸ್ವೋಸ್ನ ನೌಕಾಘಾತದ ನಂತರ ಯುಎನ್ ವಲಸೆ ಸಂಸ್ಥೆ, ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಆರ್ಗನೈಸೇಶನ್ ಫಾರ್ ಮೈಗ್ರೇಷನ್ (ಐಒಎಂ) ಹೇಳಿದೆ. .

ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ನೋಡು..

Global injustice: France President leads EU-wide min wage call 12 ಜೂನ್ 2019 | 10:27 AM

ಯುನೈಟೆಡ್ ನೇಷನ್ಸ್, ಜೂನ್ 12 (ಯುಎನ್ಐ) ಯು.ಎಸ್.ನ ಕನಿಷ್ಠ ವೇತನ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲಸದ ಪ್ರಪಂಚಕ್ಕೆ ಮೂಲಭೂತ ಬದಲಾವಣೆಯು ಸಮಾಜದ ಗುಂಪಿನ ನಡುವಿನ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಅಂತರವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಫ್ರೆಂಚ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಎಮ್ಯಾನುಯೆಲ್ ಮ್ಯಾಕ್ರೋನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ನೋಡು..

Disability inclusion Strategy is ‘transformative change we need’: says Guterres 12 ಜೂನ್ 2019 | 9:40 AM

ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ, ಜೂನ್ 12 (UNI) ಅಂಗವೈಕಲ್ಯ ಸೇರ್ಪಡೆ ಮೂಲಭೂತ ಮಾನವ ಹಕ್ಕು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಇದು ಸಸ್ಟೈನಬಲ್ ಡೆವಲಪ್ಮೆಂಟ್ನ 2030 ಅಜೆಂಡಾದ “ಭರವಸೆಗೆ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿದೆ”, ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಆಂಟೋನಿಯೊ ಗುಟೆರೆಸ್ ವಾರ್ಷಿಕ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಕನ್ವೆನ್ಷನ್ ಆಫ್ ರೈಟ್ಸ್ ಅಸಮರ್ಥತೆ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು, ಪ್ರಾರಂಭವಾದವು.

ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ನೋಡು..

Sudan: Violence must stop, says UNICEF chief 12 ಜೂನ್ 2019 | 9:23 AM

ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ, ಜು. 12: ಯುಎನ್ ಚಿಲ್ಡ್ರನ್ಸ್ ಫಂಡ್ (ಯುನಿಸೆಫ್) ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರ ವಿರುದ್ಧ ಮಿಲಿಟರಿ ಹಿಂಸಾಚಾರದಿಂದಾಗಿ ಕನಿಷ್ಠ 19 ಮಕ್ಕಳು ಸುಡಾನ್ನಲ್ಲಿ ಸತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 49 ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಯುವಜನರ ಮೇಲೆ ಮುಂದುವರಿದ ಹಿಂಸೆ ಮತ್ತು ಅಶಾಂತಿ ಪರಿಣಾಮ.

ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ನೋಡು..

One-in-five suffers mental health condition in conflict zones: UN 12 ಜೂನ್ 2019 | 9:05 AM

ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ, ಜೂನ್ 12 (ಯುಎನ್ಐ) ಯುಎನ್ ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಹೊಸ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸಂಘರ್ಷ-ಪೀಡಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಐದು ಜನರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (WHO) ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕರೆ ನೀಡಿದೆ. , ಆ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಹೂಡಿಕೆ.

ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ನೋಡು..

ಚಿತ್ರ

Comments are closed.