ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಈಸ್ಟರ್ ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ ಮಾಸ್ಟರ್ಮೈಂಡ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರಾಜ್ಯ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ: ಎನ್ಐಎ
ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಈಸ್ಟರ್ ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ ಮಾಸ್ಟರ್ಮೈಂಡ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರಾಜ್ಯ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ: ಎನ್ಐಎ
June 14, 2019
ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅವರು ಏಕೆ ಕೊಳೆತವನ್ನು ಪಡೆದರು ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ – ಮತ್ತು ಮುಂದಿನದನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಏನು?
ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅವರು ಏಕೆ ಕೊಳೆತವನ್ನು ಪಡೆದರು ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ – ಮತ್ತು ಮುಂದಿನದನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಏನು?
June 14, 2019

ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ 2019, ಭಾರತ-ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ತೊಳೆಯುವುದು: ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ನೆಲದ ಕವರ್ ಎಲ್ಲಿದೆ? – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ 2019, ಭಾರತ-ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ತೊಳೆಯುವುದು: ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ನೆಲದ ಕವರ್ ಎಲ್ಲಿದೆ? – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಭಾರತ-ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಆಟ

ಟ್ರೆಂಟ್ ಬ್ರಿಡ್ಜ್

ಗುರುವಾರ ಈ ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಚೆಂಡನ್ನು ಬೌಲ್ ಮಾಡದೆಯೇ ತೊಳೆದುಕೊಂಡಿರುವ ಮೂರನೆಯ ಪಂದ್ಯವೆನಿಸಿತು (ಕೇವಲ 8 ಓವರ್ಗಳನ್ನು ಬೌಲ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದರೊಂದಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು). ಹಿಂದಿನ ಎಲ್ಲಾ ಕಪ್ಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣ ತೊಳೆಯುವಿಕೆಯಿಂದ ಕೂಡಿತ್ತು, ಸಂಘಟಕರ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಕೆಯ ಕೊರತೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಪ್ರಮುಖ ಪಾಲುದಾರರನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿತ್ತು.

ಐಸಿಸಿ ವರ್ಲ್ಡ್ ಕಪ್: ಪೂರ್ಣ ಸ್ಕೀಲ್ | POINTS TABLE

ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಅವರು ಜೂನ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಅಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಸಂಘಟಕರು ವಿಶ್ವಕಪ್ಗಾಗಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ನೆಲದ ಕವರ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಅಂಶದೊಂದಿಗೆ ಅವರು ಕೋಪಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

“ನೀವು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ಗೆ ಬಂದಾಗ ನೀವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ? ಕೆಲವು ಮಳೆಯ ಕವರ್ ಪಡೆಯಿರಿ. ಅದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಅರ್ಥ. ಏಕೆ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ? ಟ್ರೆಂಟ್ ಬ್ರಿಡ್ಜ್ ದೊಡ್ಡ ಹೋವರ್ಕ್ರಾಫ್ಟ್ ಹೊಂದಿದೆ. ಚೌಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಒಳಚರಂಡಿ ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ. ಅವರು ಪೂರ್ಣ ನೆಲದ ಕವರ್ಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಹೊಂದಿಲ್ಲ? “ಈ ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿದ್ದ ಭಾರತ-ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಪಂದ್ಯವು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕೋಪಗೊಂಡಿದೆ.

ಇದು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಮಳೆಯಾಗಲಿಲ್ಲ

ನಾಟಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್

ಗುರುವಾರ ಮತ್ತು ಮೊಟಕುಗೊಳಿಸಿದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಆದರೆ ಆರ್ದ್ರ ಹೊರಾಂಗಣದಿಂದ ಅದನ್ನು ಕೈಬಿಡಬೇಕಾಯಿತು. ಇದು ಪಂದ್ಯದ ದಿನಕ್ಕೆ 48 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಮಳೆಯಾಯಿತು ಮತ್ತು ಹೊರಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಸಮಯವನ್ನು ಒಣಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

‘ನೆಲದ ಕವರ್ ವೆಚ್ಚ ಎಷ್ಟು?’

ಘಟನೆಗಳ ತಿರುವಿನಲ್ಲಿ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಪ್ರಸಾರಕರು ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ತೊಳೆದು ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು (ಆ ಮೂರು ಸೇರಿದಂತೆ) ಫಲಿತಾಂಶವಿಲ್ಲದೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿದೆ.

ಎಂಬೆಡ್ 1-1406

“ನೆಲದ ಕವರ್ ವೆಚ್ಚ ಎಷ್ಟು? 2016 ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವ ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವನ್ನು ಅವರು ಖರೀದಿಸಿದ ಕಾರಣ ಬಿಸಿಸಿಐಗೆ ಕೇಳಿ. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾನ್ಸೂನ್ ಆಗಿರಲಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಆ ಹಣವನ್ನು ಇನ್ನೂ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದೆ – ಪ್ರತಿ ಕವರ್ಗೆ ಸುಮಾರು ಒಂದು ಕೋಟಿ ರೂ. ಈಡನ್ ಗಾರ್ಡನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಪಂದ್ಯಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣ ನೆಲದ ಕವರ್ಗಳಿದ್ದ ಕಾರಣ ಮಾತ್ರ ನಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಹೇಳಿದರು.

ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿ (ಇಸಿಬಿ) ನಿಧಿಗೆ ಕಡಿಮೆಯಿಲ್ಲ. 2016 ರ ವಿಶ್ವ ಟಿ 20 ಆತಿಥೇಯಕ್ಕಾಗಿ 2019 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಆತಿಥ್ಯ ವಹಿಸುವ ಇಸಿಬಿಗೆ ಮೀಸಲಿಟ್ಟ ಬಜೆಟ್ ಮೂರು ಬಾರಿ ಹೆಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಮಾಜಿ ಬಿಸಿಸಿಐ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಈಗ ಸಂಸತ್ತಿನ ಸದಸ್ಯ ಅನುರಾಗ್ ಠಾಕೂರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಬಾರ್ಬಡೋಸ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ 2015 ರ ಐಸಿಸಿ ಮಂಡಳಿಯ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಐಸಿಸಿಯೊಂದಿಗೆ ನಾನು ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಠಾಕೂರ್ ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು.

2017 ಐಸಿಸಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಟ್ರೋಫಿ ಮತ್ತು 2019 ರಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಲಂಡನ್ನಲ್ಲಿ ಕಚೇರಿ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಇಸಿಬಿ ಬಯಸಿದ ಕಾರಣ ಇಸಿಬಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಜೆಟ್ಗೆ ಕೇಳಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವಕಪ್

. “ಮಧ್ಯ ಲಂಡನ್ನಲ್ಲಿ ಬಾಡಿಗೆಗೆ ಖರ್ಚು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ಬಿಸಿಸಿಐ ತನ್ನ ವಿರುದ್ಧ ವಾದ ಮಂಡಿಸಿದಂತೆ ಐಸಿಸಿ ಬಜೆಟ್ಗೆ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿದೆ. ಮೂರು ಬಾರಿ ಬಜೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಮಳೆ ಕವರ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲಾಗಲಿಲ್ಲವೇ? “ಎಂದರು.

ಯಾವುದೇ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸದೆ ಮಳೆಯ ಮೇಲೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸುವುದು ಇಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿಲ್ಲ. ವಿಶ್ವ ಕಪ್ನ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ದೂಷಿಸುವವರು ಇವೆ, 2019 ರ ಆಶಸ್ ಸರಣಿಯೊಂದಿಗೆ ಅವರು ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ವಾರದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

“ಜೂನ್ ಮತ್ತು ಜುಲೈ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಟ್ರಿಕಿ ತಿಂಗಳುಗಳು. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ, ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನ ಪ್ರತಿ ಮಾರ್ಕ್ಯೂ ಹೋಮ್ ಸರಣಿಯು ಜುಲೈ ಮಧ್ಯಭಾಗದ ನಂತರ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನ ಭಾರತ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ನೋಡಿ. ಜುಲೈ 12 ರಂದು ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳು ಪ್ರಾರಂಭವಾದವು ಮತ್ತು ಟೆಸ್ಟ್ಗಳನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಯಿತು. ಅದು ಇಸಿಬಿ ಬ್ರಾಡ್ಕಾಸ್ಟರ್ಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವ ಟಿ 20 ಸಹ ಅಪಾಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಲ್ಲಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಾಲ್ಕು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಿಂಗಳುಗಳು ನವೆಂಬರ್ನಿಂದ. ಆದರೆ ಅದು ಅವರ ಹೋಮ್ ಸರಣಿಗೆ ಮೀಸಲಿಡಿದೆ “ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಈ ಪ್ರಯಾಣದ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ ಪ್ರವಾಸಿ ವೀಕ್ಷಕರಿಂದಾಗಿ ಇದೀಗ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಒಂದು ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ. ಟಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ ಹಣವು ನಮ್ಮ ತಲೆನೋವಿನ ಕೊನೆಯದು. ಮರುಪಾವತಿ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಎ 100% ಮರುಪಾವತಿ. ಇಸಿಬಿ ಅದು ಯಾವಾಗಲೂ ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನಮ್ಮ ವಿಮಾನ ಟಿಕೆಟ್ ಮತ್ತು ಹೋಟೆಲ್ ಬುಕಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ಏನು? ಅದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಮರುಪಾವತಿ ಇಲ್ಲ “ಎಂದು ಜೂನ್ 8 ರಂದು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ಗೆ ಆಗಮಿಸಿದ ಮುಂಬೈಯ ಅಭಿಮಾನಿ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ, ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ವಿರುದ್ಧದ ಭಾರತ ಪಂದ್ಯಗಳಿಗೆ ಟಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿದ್ದರು.

“ಭಾರತ-ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಎನ್ಕೌಂಟರ್ ಸ್ಥಳವಾದ ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯೂ ಚಿಂತಿಸುತ್ತಿದೆ. ಅದು ಇಂಗ್ಲಿಷ್ಗೆ ಸರಿಯಾಗಿದೆ, ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಾ? ಅವರ ಮಳೆ ಮುನ್ಸೂಚನೆ, “ಅಭಿಮಾನಿ ಹೇಳಿದರು.

Comments are closed.