ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅವರು ಏಕೆ ಕೊಳೆತವನ್ನು ಪಡೆದರು ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ – ಮತ್ತು ಮುಂದಿನದನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಏನು?
ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅವರು ಏಕೆ ಕೊಳೆತವನ್ನು ಪಡೆದರು ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ – ಮತ್ತು ಮುಂದಿನದನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಏನು?
June 14, 2019
ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ SCO ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್ ಅನ್ನು ಮುರಿಯುತ್ತಾರೆ
ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ SCO ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್ ಅನ್ನು ಮುರಿಯುತ್ತಾರೆ
June 14, 2019

ಡಾಕ್ಟರ್ಸ್ ಲೈವ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್: ಇದು ಪ್ರೆಸ್ಟೀಜ್ ಸಂಚಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಾರದೆಂದು ಮಮತಾ ಕೇಳಿರುವ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ಕೇಳಿ, ಹರ್ಷ ವರ್ಧ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ …

ಡಾಕ್ಟರ್ಸ್ ಲೈವ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್: ಇದು ಪ್ರೆಸ್ಟೀಜ್ ಸಂಚಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಾರದೆಂದು ಮಮತಾ ಕೇಳಿರುವ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ಕೇಳಿ, ಹರ್ಷ ವರ್ಧ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ …

ಬೆಂಗಳೂರು, ಹೈದರಾಬಾದ್, ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಮುಂಬೈ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಮುಖ ಮೆಟ್ರೋ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರು ಕೋಲ್ಕತದ ಪ್ರತಿರೂಪಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಜೂನಿಯರ್ ವೈದ್ಯರ ನಡುವಿನ ನಿಲುವು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ.

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಜೂನಿಯರ್ ವೈದ್ಯರು ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರು ನಾಲ್ಕು ಗಂಟೆಗಳ ಅಲ್ಟಿಮೇಟಮ್ ಅನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದು, ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ತನಕ ಅವರ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯನ್ನು ಅಂತ್ಯಗೊಳಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರತಿಪಕ್ಷ ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಸಿಪಿಐ (ಎಂ) ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರನ್ನು “ಪಿತೂರಿ” ಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಕೋಮು ಬಣ್ಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸಿಎಂ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ಜೂನ್ 14, 2019 12:39 ಕ್ಕೆ (IST)

ಅರವತ್ತೊಂಭತ್ತು ವೈದ್ಯರು ರಾಜೀನಾಮೆ | ಪ್ರತಿಭಟನೆಯನ್ನು ತೀವ್ರಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಕನಿಷ್ಠ 69 ವೈದ್ಯರು ಕೋಲ್ಕತಾದ ಆರ್ಜಿ ಕಾರ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಮೂಹಿಕ ರಾಜೀನಾಮೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಿನ್ನೆ ತನ್ನ ಹೇಳಿಕೆಗಾಗಿ ಅವರು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರ ಬೇಡಿಕೆ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಜೂನ್ 14, 2019 12:29 ಕ್ಕೆ (IST)

ಚಲನಚಿತ್ರ ನಟಿ ಅಪರ್ಣಾ ಸೇನ್ ಅವರು ಎನ್ಆರ್ಎಸ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದರು. “ನಾನು ರಾಜ್ಯ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯನ್ನು ಮನವಿ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ದಯವಿಟ್ಟು ಕಿರಿಯ ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ. ಯಾರೊಬ್ಬರ ನಡವಳಿಕೆಯಿಂದ ನೀವು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಭಾವಿಸಿದರೆ, ದಯವಿಟ್ಟು ಅವರನ್ನು ಕ್ಷಮಿಸಿ. ಅವರು ಚಿಕ್ಕ ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ವೈದ್ಯರು. ಅವರಿಗೆ ಹಿರಿಯರಾಗಿ, ನೀವು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬಂದು ಮಾತನಾಡಬೇಕು. ನೀವು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬಂದು ಈ ಕಿರಿಯ ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಮಾತನಾಡಬೇಕೆಂದು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲವೇ? ನಿಮಗೆ ನನ್ನ ಶ್ರದ್ಧಾಭಿಪ್ರಾಯ ವಿನಂತಿಯು ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಿತಿಯಿಲ್ಲದೆ ಇಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುವುದು. ನಮ್ಮ ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಹೋದರೆ ಅದು ಬಂಗಾಳಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ನೀವು ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಾ? ”

ಜೂನ್ 14, 2019 12:13 ಕ್ಕೆ (IST)

ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ | ಎಐಐಎಂಎಸ್ನ ನಿವಾಸ ಡಾಕ್ಟರ್ಸ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರ ವಿರುದ್ಧ ಹಿಂಸೆಯ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಡಾ. ಹರ್ಷವರ್ಧನ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಜೂನ್ 14, 2019 12:04 ಕ್ಕೆ (IST)

ಹೊಡೆಯುವ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಮಾಧಾನಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ, ಹರ್ಷ ವರ್ಧನ್ ಅವರು ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿಗೆ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಇದು ಪ್ರತಿಷ್ಠೆಯ ವಿಷಯವಲ್ಲವೆಂದು ನಾನು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದೆ.ಅವರು ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಒಂದು ಅಂತಿಮ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದರು, ಇದರಿಂದ ಅವರು ಕೋಪಗೊಂಡರು ಮತ್ತು ಮುಷ್ಕರ ಮಾಡಿದರು ಇಂದು ನಾನು ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಜಿಗೆ ಬರೆಯುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಮಾತನಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಜೂನ್ 14, 2019 12:02 pm (IST)

ವೈದ್ಯರ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಸರಕಾರ ಬದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡುವ ಬದಲು ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಹರ್ಷವರ್ಧನ್ ವೈದ್ಯರನ್ನು ವೈದ್ಯರುಗಳಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಾಂಕೇತಿಕ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಮನವಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರ ವಿರುದ್ಧದ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಬಗ್ಗೆ ವೈದ್ಯರ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಮುಷ್ಕರದಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಡಾ. ಹರ್ಷವರ್ಧನ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸುರಕ್ಷತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಎಲ್ಲ ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಸಾಂಕೇತಿಕ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ನಾನು ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಕರ್ತವ್ಯಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುತ್ತೇವೆ. pic.twitter.com/9f3iCkkzhB

– ANI (@III) ಜೂನ್ 14, 2019

ಜೂನ್ 14, 2019 11:53 am (IST)

ಬೆಂಗಳೂರಿನ ವೈದ್ಯರು ಇಂಡಿಯನ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ನಿಂದ ಕರೆಯಲ್ಪಟ್ಟ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ಗೆ ಸೇರುತ್ತಾರೆ.

ಜೂನ್ 14, 2019 11:49 am (IST)

ರಾಜೀನಾಮೆ ಇನ್ನೂ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು | ಎನ್ಆರ್ಎಸ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಉಪ ಸೂಪರಿಂಟೆಂಡೆಂಟ್ ಡಾ (ಮಾಜ್) ದ್ವೈಪಯಾನ್ ಬಿಸ್ವಾಸ್ ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದಾಗ, “ಹೌದು, ಇಬ್ಬರೂ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಸತ್ಯ. ಅಲ್ಲಿ ರಾಜೀನಾಮೆ ಪತ್ರಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಇನ್ನೂ ತಮ್ಮ ಕರ್ತವ್ಯಗಳಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ತನಕ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಾಮಾನ್ಯ ಕರ್ತವ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಬರುತ್ತಾರೆ. ”

ಜೂನ್ 14, 2019 11:46 am (IST)

ಕಳೆದ ರಾತ್ರಿ, ಎನ್ಆರ್ಎಸ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಪ್ರಧಾನ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸೂಪರಿಂಟೆಂಡೆಂಟ್ ಕಮ್ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಸಾಯಿಬಾಲ್ ಮುಖರ್ಜೆ ಮತ್ತು ಸೌರವ್ ಚಟರ್ಜಿ ಅವರ ಹುದ್ದೆಗಳಿಂದ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದರು. ಈ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಅವರು ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ತಮ್ಮ ಶಿಕ್ಷಣ ರಾಜ್ಯಾಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ. ಪ್ರದೀಪ್ ಮಿತ್ರ ನಿರ್ದೇಶಕರಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದರು.

ಜೂನ್ 14, 2019 11:42 am (IST)

ವೈದ್ಯರು ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ರಾಜೀನಾಮೆ | ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ನಾಲ್ಕನೇ ದಿನವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ, ಉತ್ತರ ಬಂಗಾಳ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ವೈದ್ಯರು ತಮ್ಮ ಪೇಪರ್ಗಳಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತಾರೆ. ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಿದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಅವರು ಖಂಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಸ್ತುತ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಜೂನ್ 14, 2019 11:36 am (IST)

ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರಾಗಿ ಮಮತಾ ಅವರ ರಾಜೀನಾಮೆಗೆ ಒಪ್ಪಿನ್ ಕೋರಿದೆ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ವಿರೋಧ ಶಿಬಿರ ತನ್ನ ಬೆದರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರನ್ನು ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರಾಗಿ ತಕ್ಷಣ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಕೋರಿತು. “ಇದು ಕ್ಷೋಭೆಗೊಳಗಾದ ವೈದ್ಯರನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೇ? ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ಬದಲು ಅವರು ವೈದ್ಯರು, ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಇತರರನ್ನು ದೂಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಸಂಬದ್ಧವಾಗಿದೆ.ಅವರು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರಾಗಿ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಬೇಕು ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಜೇ ಪ್ರಕಾಶ್ ಮಜುಂದಾರ್ ಹೇಳಿದರು.

ಜೂನ್ 14, 2019 11:31 am (IST)

ತಿರುವನಂತಪುರಂನಲ್ಲಿರುವ ಇಂಡಿಯನ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಸದಸ್ಯರು ವೈದ್ಯರ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಲು ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಸಲು ಮುಷ್ಕರದ ಕರೆ ದಕ್ಷಿಣಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಕೇರಳ: ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರ ವಿರುದ್ಧ ಹಿಂಸೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಭಟಿಸಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್, ಟ್ರಿವಂಡ್ರಮ್ ಸದಸ್ಯರು ಪ್ರತಿಭಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. pic.twitter.com/aOWGbqxxlx

– ANI (@III) ಜೂನ್ 14, 2019

https://images.news18.com/static_news18/pix/ibnhome/news18/megamenu/news18-main.png “itemprop =” url “> meta> span> meta> span> ಮೆಟಾ> meta> meta>

ಜೂನ್ 14, 2019 ದಿನಾಂಕ> 11:28 am (IST) p>

p>

ಜೈಪುರ: ಡಾಕ್ಟರ್ಗಳು ಜೈಪುರದಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರು ಕಪ್ಪು ಬ್ಯಾಂಡ್ಗಳನ್ನು ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಜೈಪುರ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಕಪ್ಪು ಬ್ಯಾಂಡ್ಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿರುವ ತಮ್ಮ ಕರ್ತವ್ಯಗಳನ್ನು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರ ವಿರುದ್ಧ ಹಿಂಸೆಯ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ. pic.twitter.com/1fDLPco7po p> – ANI (@ANI) ಜೂನ್ 14, 2019 blockquote>                                             div> div> div>

span>

Comments are closed.