ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ದೇಶಗಳು ಮಾತ್ರ ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ – ಮೆಡಿಕಲ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್
ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ದೇಶಗಳು ಮಾತ್ರ ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ – ಮೆಡಿಕಲ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್
July 8, 2019
ಅಕ್ಷಯ್ ಕುಮಾರ್ ಮೇಲೆ ಸರಿಸಿ, ಮರಿಯಾ ಕ್ಯಾರಿ ತನ್ನ ಧ್ವನಿಯೊಂದಿಗೆ # ಬಾಟಲ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಚಾಲೆಂಜ್ ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ – ನ್ಯೂಸ್ 18
ಅಕ್ಷಯ್ ಕುಮಾರ್ ಮೇಲೆ ಸರಿಸಿ, ಮರಿಯಾ ಕ್ಯಾರಿ ತನ್ನ ಧ್ವನಿಯೊಂದಿಗೆ # ಬಾಟಲ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಚಾಲೆಂಜ್ ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ – ನ್ಯೂಸ್ 18
July 9, 2019

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವುದು: ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಾಂಡಕೋಶಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ – ಯುರಕ್ ಅಲರ್ಟ್

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವುದು: ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಾಂಡಕೋಶಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ – ಯುರಕ್ ಅಲರ್ಟ್

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸುವ ಕೀಮೋಥೆರಪಿ drug ಷಧಿಯ ಸುಧಾರಣೆಗಳನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡುವ ಟೊಲೆಡೊ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸ್ಟೆಮ್ ಸೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡುವ ಭರವಸೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊಸ ವರ್ಗದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್-ಕೊಲ್ಲುವ ಏಜೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು ಗೆಡ್ಡೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವುದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪ್ರಗತಿ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಹಿಂತಿರುಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು – ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅವರ ಅನಾರೋಗ್ಯವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಹೋಗಿದೆ ಎಂದು ಮನಸ್ಸಿನ ಶಾಂತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

“ಎಲ್ಲಾ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳು ಒಂದೇ ಗೆಡ್ಡೆಯಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಒಂದೇ ಆಗಿರುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಯುಟೋಲೆಡೊ ಕಾಲೇಜ್ ಆಫ್ ನ್ಯಾಚುರಲ್ ಸೈನ್ಸಸ್ ಮತ್ತು ಗಣಿತಶಾಸ್ತ್ರದ ಜೈವಿಕ ವಿಜ್ಞಾನ ವಿಭಾಗದ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಡಾ. ವಿಲಿಯಂ ಟೇಲರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಬಹಳಷ್ಟು ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸ್ಟೆಮ್ ಸೆಲ್‌ಗಳಂತೆ ಕೆಲವು ಜೀವಕೋಶಗಳು ಹೆಚ್ಚು ನಾಸ್ಟಿಯರ್ ಆಗಿರುತ್ತವೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅವುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಕೊಲ್ಲುವುದು ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಇದು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.”

ಟೇಲರ್ ಮತ್ತು ಯು ಟೊಲೆಡೊ ಕಾಲೇಜ್ ಆಫ್ ಫಾರ್ಮಸಿ ಅಂಡ್ ಫಾರ್ಮಾಸ್ಯುಟಿಕಲ್ ಸೈನ್ಸಸ್‌ನ inal ಷಧೀಯ ಮತ್ತು ಜೈವಿಕ ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರ ವಿಭಾಗದ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಡಾ. ಎಲ್.ಎಂ.ವಿರಂಗ ತಿಲ್ಲಕೆರತ್ನ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಗಳನ್ನು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸೈಂಟಿಫಿಕ್ ರಿಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಗೆಡ್ಡೆಗಳನ್ನು ಮರು ಬೀಜಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಿಂದಾಗಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸ್ಟೆಮ್ ಸೆಲ್‌ಗಳು ಸಂಶೋಧಕರಿಗೆ ಒಂದು ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ.

ವೈದ್ಯರು ಗೆಡ್ಡೆಯನ್ನು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಿದಾಗ ಅಥವಾ ಕೀಮೋಥೆರಪಿ drugs ಷಧಗಳು ಅಥವಾ ವಿಕಿರಣ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ಗುರಿಪಡಿಸಿದಾಗ, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಹೋದಂತೆ ಕಾಣಿಸಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಾಕ್ಷ್ಯಾಧಾರಗಳು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಬಲ್ಲ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ದೂರದ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಮೆಟಾಸ್ಟಾಸಿಸ್ ಅನ್ನು ಬೀಜಿಸಲು ದೇಹದ ಮೂಲಕ ಉಳಿಯಬಹುದು ಮತ್ತು ಹರಡಬಹುದು.

ಆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಾಂಡಕೋಶಗಳು, ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಅಂದಗೊಳಿಸಿದ ಹುಲ್ಲುಹಾಸಿನ ದಂಡೇಲಿಯನ್ಗಳಿಗೆ ಹೋಲುತ್ತವೆ ಎಂದು ಟೇಲರ್ ಹೇಳಿದರು.

“ನೀವು ಸಸ್ಯವನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಅದು ಒಂದು ಬೀಜವನ್ನು ಬೀಳಿಸುತ್ತದೆ. ಬೀಜಗಳು ಇವೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಆದರೆ ಅವು ಅಡಗಿಕೊಂಡಿವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ನೀವು ಒಂದು ಕಳೆ ಎಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಅದರ ನಂತರ ಬರುತ್ತದೆ. ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೂಡ ಈ ರೀತಿ ಇರಬಹುದು.”

ಅವರು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಿರುವ ಸಣ್ಣ ಅಣುವು ಆ ಕಾಂಡಕೋಶಗಳಿಗೆ ಲಾಕ್ ಆಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಿಸ್ಟೈನ್ ಎಂಬ ಅಮೈನೊ ಆಮ್ಲವನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತಡೆಯುವ ಮೂಲಕ ಅವುಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತದೆ.

ಕಳೆದ ವರ್ಷಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಯುಟೋಲೆಡೊಗೆ ಪೇಟೆಂಟ್ ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಟಿಲ್ಲೆಕೆರಟ್ನೆ ಮತ್ತು ಟೇಲರ್‌ಗೆ, ಹೊಸ ವರ್ಗದ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಅಣುಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವುದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಅವರು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕಲ್ಪಿಸಿಕೊಂಡ ಯೋಜನೆಗಿಂತಲೂ ದೊಡ್ಡ ಕೊಡುಗೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಬಹುದು.

“ಪ್ರಸ್ತುತ, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಾಂಡಕೋಶಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವ ಯಾವುದೇ drugs ಷಧಿಗಳಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಜನರು ಅವುಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಟಿಲೆಕೆರತ್ನ ಹೇಳಿದರು. “ಆಕಸ್ಮಿಕತೆಯಿಂದ ಬಹಳಷ್ಟು drugs ಷಧಿಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತೀರಿ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಹಯೋಗದ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಸಹ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ನಾನು ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ ನನ್ನದೇ ಆದ ಮೇಲೆ, ಮತ್ತು [ಟೇಲರ್] ಅದನ್ನು ಸ್ವಂತವಾಗಿ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ. ”

ಹೊಸದಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲಾದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಟಿಲ್ಲೆಕೆರಟ್ನೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಂಸ್ಥೆಯಿಂದ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ, 9 449,000 ಅನುದಾನವನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಅಣುಗಳು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಾಂಡಕೋಶಗಳನ್ನು ಆಯ್ದವಾಗಿ ಗುರಿಯಾಗಿಸಿರುವುದರಿಂದ, ಹೆಚ್ಚು ಸಮಗ್ರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ಅವುಗಳನ್ನು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಇತರ ಕೀಮೋಥೆರಪಿ drugs ಷಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಜೋಡಿಸಬಹುದು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಂಶೋಧಕರು ತಮ್ಮ ಏಜೆಂಟರು ಸಾರ್ಕೊಮಾಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾದ ಭರವಸೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕ್ಲಾಡಿನ್-ಕಡಿಮೆ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಒಂದು ಉಪವಿಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗಳಲ್ಲಿ 14 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

###

ಹಕ್ಕುತ್ಯಾಗ: ಎಎಎಎಸ್ ಮತ್ತು ಯುರೆಕ್ ಅಲರ್ಟ್! ಯುರೆಕ್ ಅಲರ್ಟ್‌ಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾದ ಸುದ್ದಿ ಬಿಡುಗಡೆಗಳ ನಿಖರತೆಗೆ ಕಾರಣವಲ್ಲ! ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಯುರೆಕ್ ಅಲರ್ಟ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೂಲಕ ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿಯ ಬಳಕೆಗಾಗಿ.

Comments are closed.