ಮೋಸದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೈದ್ಯಕೀಯ ‘ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ’ ನನ್ನನ್ನು ಬಹುತೇಕ ಕೊಂದಿತು: ಮಾಜಿ ರೋಗಿ – ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ
July 8, 2019
ವೃಷಣ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ – ಮಾಯೊ ಕ್ಲಿನಿಕ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸ್ವಯಂ ನಿರೋಧಕ ಕಾಯಿಲೆಯನ್ನು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ
ವೃಷಣ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ – ಮಾಯೊ ಕ್ಲಿನಿಕ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸ್ವಯಂ ನಿರೋಧಕ ಕಾಯಿಲೆಯನ್ನು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ
July 8, 2019

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ ಏಕಾಏಕಿ: ಈ ಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದದ್ದು – TheHealthSit

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ ಏಕಾಏಕಿ: ಈ ಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದದ್ದು – TheHealthSit

ನ್ಯುಮೋನಿಯಾದ ತೀವ್ರ ಸ್ವರೂಪವಾದ ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ ಇದುವರೆಗೆ 38 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ 140 ಜನರನ್ನು ಬಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಇದೇ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಸಂಖ್ಯೆ 135 ಆಗಿತ್ತು. ಈ ರೋಗವು ಎಲ್. ನ್ಯುಮೋಫಿಲಾ ಎಂಬ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಂನಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಂ ಅನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ 1977 ರಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ ಹರಡಿದ ನಂತರ 1976 ರಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಲಾಯಿತು. ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ ತೀವ್ರ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಸೋಂಕು, ಇದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ವಯಸ್ಸಾದ ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ . ಈ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಅರವತ್ತರಿಂದ ಎಪ್ಪತ್ತು ಪ್ರತಿಶತ ಪುರುಷ ಲಿಂಗಕ್ಕೆ ಸೇರಿದೆ ಎಂದು ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ಹೇಳಿದೆ. ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ದುರ್ಬಲಗೊಂಡ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು, ಮತ್ತು ಧೂಮಪಾನಿಗಳು ಇತರರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಈ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗುರಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ.

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ನ ಲಕ್ಷಣಗಳು

ನ್ಯುಮೋಫಿಲಾ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಂ ಕಾವು ಕಾಲಾವಧಿಯನ್ನು 2 ರಿಂದ 10 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ ನಂತರ, ಮೊದಲ ದಿನ ತಲೆನೋವು, ಸ್ನಾಯು ನೋವು, ಶೀತ, ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜ್ವರದಂತಹ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಮತ್ತು ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನೀವು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ. ಎರಡನೆಯ ಅಥವಾ ಮೂರನೆಯ ದಿನದ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ನೀವು ಕೆಮ್ಮು, ಎದೆ ನೋವು, ಗೊಂದಲ, ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ರಕ್ತದೊಂದಿಗೆ ಕೆಮ್ಮು , ವಾಕರಿಕೆ, ವಾಂತಿ, ಅತಿಸಾರ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ. ಆದರೂ, ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ ನಿಮ್ಮ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಇದು ಇತರ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಸೋಂಕನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಹೃದಯ ಸೇರಿದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹ.

ಈ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಹರಡುವುದು ಹೇಗೆ?

ನ್ಯುಮೋಫಿಲಾ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ನಾಲ್ಕು ಗೋಡೆಗಳ ಹೊರಗೆ ಮಣ್ಣು ಮತ್ತು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಬದುಕುಳಿಯುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯೊಳಗೆ, ಅವು ಹವಾನಿಯಂತ್ರಣಗಳು, ಹಾಟ್ ಟ್ಯೂಬ್‌ಗಳು, ಮಂಜು ಸಿಂಪಡಿಸುವ ಯಂತ್ರಗಳು ಮುಂತಾದ ನೀರಿನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಬಹುದು. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಂ ಹೊಂದಿರುವ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ನೀರಿನ ಹನಿಗಳ ಮೂಲಕ ಒಬ್ಬರು ಈ ಸೋಂಕನ್ನು ಹಿಡಿಯುತ್ತಾರೆ. ಸೋಂಕಿನ ಆರಂಭಿಕ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಜ್ವರವನ್ನು ಹೋಲುವ ಸೌಮ್ಯವಾದ ಅನಾರೋಗ್ಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲಾದ ದೂರುಗಳು

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ ಒಂದು ಗುಣಪಡಿಸಬಹುದಾದ ಸ್ಥಿತಿ. ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ವಿಳಂಬವಾದರೆ, ನೀವು ಇತರ ಸಂಬಂಧಿತ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಸಹ ಅನುಭವಿಸಬಹುದು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಉಸಿರಾಟದ ವೈಫಲ್ಯ, ಸೆಪ್ಟಿಕ್ ಆಘಾತ ಅಥವಾ ತೀವ್ರ ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ವೈಫಲ್ಯ ಸೇರಿವೆ . ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಶ್ವಾಸಕೋಶವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ರಕ್ತದಿಂದ ಇಂಗಾಲದ ಡೈಆಕ್ಸೈಡ್ ಅನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಉಸಿರಾಟದ ವೈಫಲ್ಯ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ರಕ್ತದೊತ್ತಡದಲ್ಲಿ ಹಠಾತ್ ಇಳಿಕೆ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಗಗಳಿಗೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮೂತ್ರಪಿಂಡಗಳು ಮತ್ತು ಮೆದುಳಿಗೆ ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕಾರಣವಾದಾಗ ನೀವು ಸೆಪ್ಟಿಕ್ ಆಘಾತವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯವು ರಕ್ತದ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಒತ್ತಡವು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ತೀವ್ರವಾದ ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ವೈಫಲ್ಯವು ನಿಮ್ಮ ರಕ್ತದಿಂದ ತ್ಯಾಜ್ಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡುವ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಮೂತ್ರಪಿಂಡಗಳು ಅಸಮರ್ಥವಾಗಿರುವ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಮಟ್ಟದ ದ್ರವ ಮತ್ತು ತ್ಯಾಜ್ಯ ಸಂಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ನ ಡಯಾಗ್ನೋಸಿಸ್

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ ಇರುವ ಜನರು ತೀವ್ರವಾದ ನ್ಯುಮೋನಿಯಾವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ, ಇದನ್ನು ಎದೆಯ ಎಕ್ಸರೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು. ಎಕ್ಸರೆ ನ್ಯುಮೋನಿಯಾವನ್ನು ದೃ If ಪಡಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ಲೆಜಿಯೊನೆಲ್ಲಾ ಮೂತ್ರದ ಪ್ರತಿಜನಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ಕಫ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಕಫ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ ಪರೀಕ್ಷೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಲೋಳೆಯ ಪೊರೆಗಳಿಂದ ಸ್ರವಿಸುವ ದ್ರವವಾದ ನಿಮ್ಮ ಕಫದ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಸಾಲು

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ಸೋಂಕಿನ ಆರಂಭಿಕ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ medicines ಷಧಿಗಳನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ನ ರೋಗನಿರ್ಣಯವು ವಿಳಂಬವಾದರೆ ಮತ್ತು ರೋಗಿಯು ತೀವ್ರವಾದ ನ್ಯುಮೋನಿಯಾದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಈ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವಂತಹ ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳನ್ನು ವೈದ್ಯರು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸೆಂಟರ್ಸ್ ಫಾರ್ ಡಿಸೀಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಅಂಡ್ ಪ್ರಿವೆನ್ಷನ್ (ಸಿಡಿಸಿ) ಪ್ರಕಾರ, “ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ಡಿ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ತುತ್ತಾದ ಪ್ರತಿ 10 ಜನರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಅವರ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ತೊಂದರೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಸಾಯುತ್ತಾರೆ.” ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಈ ಸೋಂಕಿಗೆ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ತಡೆಗಟ್ಟುವುದು?

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಕ್ರಮಗಳು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಲೆಜಿಯೊನೆಲ್ಲಾ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ. ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಕಟ್ಟಡ ಅಥವಾ ಮನೆಯ ನೀರಿನ ನಿರ್ವಹಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ನೀವು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು. ಇದು ಲೆಜಿಯೊನೆಲ್ಲಾ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಹರಡುವಿಕೆಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕಟ್ಟಡದ ನೀರಿನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಬಿಸಿ ಕೊಳವೆಗಳು, ಬಿಸಿನೀರಿನ ಟ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಖೋತ್ಪಾದಕಗಳು, ತಂಪಾಗಿಸುವ ಗೋಪುರಗಳು (ಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ಗಾಳಿ-ತಂಪಾಗಿಸುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ ನೀರು ಮತ್ತು ಫ್ಯಾನ್ ಹೊಂದಿರುವ ರಚನೆಗಳು), ದೊಡ್ಡ ಕೊಳಾಯಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು, ಅಲಂಕಾರಿಕ ಕಾರಂಜಿಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಲೆಜಿಯೊನೆಲ್ಲಾ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರು, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಿಸಿ ಕೊಳವೆಗಳಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ನಿಮ್ಮ ನೀರಿನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ನೀವು ಕ್ಲೋರಿನ್ ಸೇರಿಸಿದರೆ, ಬೆಚ್ಚಗಿನ ತಾಪಮಾನವು ರೋಗಾಣುಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಏಕೆಂದರೆ ನೀರಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉಷ್ಣತೆಯು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಸೋಂಕುನಿವಾರಕಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ಗಾಗಿ ಆಹಾರಗಳು

ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಚೇತರಿಕೆಗೆ ಆಹಾರವು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, medicines ಷಧಿಗಳು ಸರಿಯಾದ ಆಹಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದರೆ, ಚೇತರಿಕೆ ಸುಲಭ ಮತ್ತು ವೇಗವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಮೂಲಾಧಾರಗಳಾಗಿವೆ. ನೀವು ಈ ಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ als ಟದಲ್ಲಿ ನೀವು ಸೇರಿಸಬೇಕಾದ ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಸಿಟ್ರಸ್ ಹಣ್ಣುಗಳು

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್

ಕಿತ್ತಳೆ ಹಣ್ಣಿನಂತಹ ಸಿಟ್ರಸ್ ಹಣ್ಣುಗಳು ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಯ ಸಮೃದ್ಧ ಮೂಲಗಳಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಅವು ವಿದೇಶಿ ಕಣಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಹಾನಿಯನ್ನು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. © ಶಟರ್ ಸ್ಟಾಕ್

ಕಿತ್ತಳೆ, ಕಿವಿ, ಪಪ್ಪಾಯಿ, ಹಣ್ಣುಗಳು ಮುಂತಾದ ಈ ಹಣ್ಣುಗಳು ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಯಿಂದ ತುಂಬಿರುತ್ತವೆ . ಈ ವಿಟಮಿನ್ ನಿಮ್ಮ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಈ ಹಣ್ಣುಗಳಲ್ಲಿ ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್‌ಗಳಿವೆ, ಅದು ವಿದೇಶಿ ಕಣಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಹಾನಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಬಲ್ಲದು (ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ರೋಗವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ).

ಹಸಿರು ಎಲೆಗಳ ತರಕಾರಿಗಳು

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್

ಹಸಿರು ಸೊಪ್ಪು ತರಕಾರಿಗಳು ವಿಟಮಿನ್ ಇ ಯ ಸಮೃದ್ಧ ಮೂಲಗಳಾಗಿವೆ, ಇದು ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. © ಶಟರ್ ಸ್ಟಾಕ್

ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು, ಫೈಟೊಕೆಮಿಕಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಇ ಇರುತ್ತದೆ . ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ಫೈಟೊಕೆಮಿಕಲ್ಸ್ ವಿದೇಶಿ ಏಜೆಂಟ್‌ಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಹಾನಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಬಹುದು. ವಿಟಮಿನ್ ಇ ನಿಮ್ಮ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಇದು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ.

ಎಣ್ಣೆಯುಕ್ತ ಮೀನು

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್

ಮೀನಿನ ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಗಳು ಶ್ವಾಸಕೋಶಕ್ಕೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. © ಶಟರ್ ಸ್ಟಾಕ್

ಒಮೆಗಾ -3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳು ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಸಾಲ್ಮನ್ ನಂತಹ ಎಣ್ಣೆಯುಕ್ತ ಮೀನುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಶ್ವಾಸಕೋಶಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಒಮೆಗಾ 3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳು ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅವು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಹಾನಿಯ ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್ಗಳು

ಲೆಜಿಯೊನೆಲೋಸಿಸ್

ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್‌ಗಳು ಕರುಳಿನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಈ ಸೂಪರ್‌ಫುಡ್‌ಗಳು ಉತ್ತಮ ರೋಗನಿರೋಧಕ ವರ್ಧಕಗಳಾಗಿವೆ. © ಶಟರ್ ಸ್ಟಾಕ್

ಅವರು ನಿಮ್ಮ ರೋಗನಿರೋಧಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಸರ್ವೋತ್ಕೃಷ್ಟ ರಕ್ಷಕರು. ಸೋಂಕಿನ ವಿರುದ್ಧ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಹೋರಾಡಲು ಅವರು ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿರುವ ಉತ್ತಮ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್‌ಗಳು ಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಈ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು ಬ್ಯುಟೈರೇಟ್ ನಂತಹ ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳನ್ನು ಉತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಮೊಸರು, ಕೆಫೀರ್, ಉಪ್ಪಿನಕಾಯಿ, ಚೀಸ್ ಇತ್ಯಾದಿ ಸೇರಿವೆ.

ಪ್ರಕಟಣೆ: ಜುಲೈ 8, 2019 ಸಂಜೆ 7:37 ಕ್ಕೆ

Comments are closed.