ವೃಷಣ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ – ಮಾಯೊ ಕ್ಲಿನಿಕ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸ್ವಯಂ ನಿರೋಧಕ ಕಾಯಿಲೆಯನ್ನು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ
ವೃಷಣ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ – ಮಾಯೊ ಕ್ಲಿನಿಕ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸ್ವಯಂ ನಿರೋಧಕ ಕಾಯಿಲೆಯನ್ನು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ
July 8, 2019
ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ದೇಶಗಳು ಮಾತ್ರ ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ – ಮೆಡಿಕಲ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್
ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ದೇಶಗಳು ಮಾತ್ರ ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ – ಮೆಡಿಕಲ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್
July 8, 2019

ಸಾಮಾನ್ಯ ಶೀತ ವೈರಸ್ನ ಒತ್ತಡವು ಗಾಳಿಗುಳ್ಳೆಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬಹುದು – ಯಾಹೂ ನ್ಯೂಸ್

ಸಾಮಾನ್ಯ ಶೀತ ವೈರಸ್ನ ಒತ್ತಡವು ಗಾಳಿಗುಳ್ಳೆಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬಹುದು – ಯಾಹೂ ನ್ಯೂಸ್

ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಶೀತ ವೈರಸ್ನ ಒತ್ತಡವು ಗಾಳಿಗುಳ್ಳೆಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಬಹುದು, ಸೋಂಕು ತರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಾಶಪಡಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಸ್ನಾಯುಗಳಲ್ಲದ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಗಾಳಿಗುಳ್ಳೆಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ (ಎನ್‌ಎಂಐಬಿಸಿ) ಯ ಹದಿನೈದು ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ, ನೆಗಡಿಯ ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುವ ಆಂಕೊಲಿಟಿಕ್ (‘ಕ್ಯಾನ್ಸರ್-ಕೊಲ್ಲುವ’) ವೈರಸ್ ಕಾಕ್ಸ್‌ಸಾಕಿವೈರಸ್ (ಸಿವಿಎ 21) ಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯನ್ನು ಸಂಶೋಧಕರು ತನಿಖೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಗಾಳಿಗುಳ್ಳೆಯ ಆಂತರಿಕ ಮೇಲ್ಮೈಯ ಅಂಗಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಎಂಐಬಿಸಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಎನ್‌ಎಂಐಬಿಸಿ ಗಾಳಿಗುಳ್ಳೆಯ ಒಳಗಿನ ಅಂಗಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯುಕೆ ಯಲ್ಲಿ ಹತ್ತನೇ ಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಆಗಿದೆ, ಇದು ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಸುಮಾರು 10,000 ಜನರು ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನವು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಸಮಸ್ಯಾತ್ಮಕವಾಗಿವೆ. ಎಲ್ಲಾ ಗೋಚರ ಗಾಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ವಿಧಾನವಾದ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ರೆಥ್ರಲ್ ರಿಸೆಕ್ಷನ್, 50% ರಿಂದ 70% ವರೆಗಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗೆಡ್ಡೆಯ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಎರಡು ರಿಂದ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 10% ಮತ್ತು 20% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿನ ಗೆಡ್ಡೆಯ ಪ್ರಗತಿಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ವೈರಸ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಸ್ವತಃ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ ಜೀವಕೋಶಗಳು ture ಿದ್ರಗೊಂಡು ಸಾಯುತ್ತವೆ. ವೈರಸ್-ಕೋಶಗಳ ಸಾವಿನೊಂದಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ರೋಗಿಗಳ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗೆಡ್ಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ.

Comments are closed.