ಸಾಮಾನ್ಯ ಶೀತ ವೈರಸ್ನ ಒತ್ತಡವು ಗಾಳಿಗುಳ್ಳೆಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬಹುದು – ಯಾಹೂ ನ್ಯೂಸ್
ಸಾಮಾನ್ಯ ಶೀತ ವೈರಸ್ನ ಒತ್ತಡವು ಗಾಳಿಗುಳ್ಳೆಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬಹುದು – ಯಾಹೂ ನ್ಯೂಸ್
July 8, 2019
ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವುದು: ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಾಂಡಕೋಶಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ – ಯುರಕ್ ಅಲರ್ಟ್
ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವುದು: ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಾಂಡಕೋಶಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ – ಯುರಕ್ ಅಲರ್ಟ್
July 8, 2019

ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ದೇಶಗಳು ಮಾತ್ರ ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ – ಮೆಡಿಕಲ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್

ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ದೇಶಗಳು ಮಾತ್ರ ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ – ಮೆಡಿಕಲ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್
ಹೃದಯ
ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಸಿಸಿ 0 ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಡೊಮೇನ್

ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 20 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಹೃದ್ರೋಗವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಯಾರ್ಕ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರತಿ 12 ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಕೇವಲ ಒಂದು ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಸ್ಥಳವಿದೆ. ಯಾರ್ಕ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿಯ ಜಾಗತಿಕ ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಸಮೀಕ್ಷೆಯು ಹೃದಯದ ಪುನರ್ವಸತಿ ವಿಶ್ವದ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಲಭ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ, ಮತ್ತು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಕೇವಲ 1.65 ದಶಲಕ್ಷ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಬಲ್ಲವು, ಇದರಿಂದಾಗಿ 18 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ರೋಗಿಗಳ ಅಂತರವಿದೆ ಅಗತ್ಯ.

ಈ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಪುನರ್ವಸತಿ ಮಂಡಳಿಯ ಮೂಲಕ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಯಿತು. ಹೃದ್ರೋಗವು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದೆ; ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಹೃದಯಾಘಾತದ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ರಚನಾತ್ಮಕ ವ್ಯಾಯಾಮ, ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶ ನಿರ್ವಹಣೆ, ಜೊತೆಗೆ ಅವರ ಜೀವನದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಲು ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಸಮಾಲೋಚನೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಹಿಂದಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಸಾವು ಮತ್ತು ಮರು-ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ 20 ಶೇಕಡಾವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಜಾಗತಿಕ ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಕುರಿತು ವರದಿ ಮಾಡುವ ಎರಡು ಪತ್ರಿಕೆಗಳನ್ನು ಇಂದು ಲ್ಯಾನ್ಸೆಟ್ ಕುಟುಂಬದ ಇಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ, ಪ್ರತಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಎಷ್ಟು ಪುನರ್ವಸತಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಯಾರ್ಕ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಭಾಗದ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಶೆರ್ರಿ ಗ್ರೇಸ್, ಕತಾರ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕರಾದ ತುರ್ಕ್-ಅಡಾವಿ ಮತ್ತು ಗ್ರೆಗೋರಿಯೊ ಮರಾನ್ ಜನರಲ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಮಾರ್ಟಾ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಕರೊಂದಿಗೆ ಅಧ್ಯಯನಗಳ ಹಿರಿಯ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದರು.

“ಜಗತ್ತಿನ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ದೇಶಗಳು ಯಾವುದೇ ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಗ್ರೇಸ್ ಹೇಳಿದರು. “ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಲ್ಲದೆ ಜನರು ಅನಗತ್ಯವಾಗಿ ಸಾಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.”

ಹೃದಯದ ಪುನರ್ವಸತಿ ಲಭ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದು ಮೊದಲ ಅಧ್ಯಯನದ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ. 58 ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳ ಜಾಗತಿಕ ತಂಡವು ವಿಶ್ವದ ಸುಮಾರು 200 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ 55 ಪ್ರತಿಶತದಲ್ಲಿ ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಲಭ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಥಾಪಿಸಿತು. ಸಂಶೋಧಕರು ನಂತರ ಸುಮಾರು 6,000 ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಸಮೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಪುನರ್ವಸತಿ ಹೊಂದಿರುವ 111 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ 93 ದೇಶಗಳಿಂದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಪ್ರತಿವರ್ಷ ನಿರೀಕ್ಷಿತ ರೋಗಿಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಜನರಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವುದನ್ನು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ.

ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಕಟವಾದ ದತ್ತಾಂಶವು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಕೆನಡಾ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಪ್ರಾಂತ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಲಭ್ಯವಿದೆ, ಪ್ರಾಂತ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಲ್ಲ. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾಗಿ ಪ್ರತಿ 4.5 ಹೃದಯಾಘಾತದ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಕೇವಲ ಒಂದು ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಸ್ಥಳವಿದೆ. ಒಂಟಾರಿಯೊವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿಯ ಅಗತ್ಯವು ಅಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ.

ಆಫ್ರಿಕಾ ಮತ್ತು ಆಗ್ನೇಯ ಏಷ್ಯಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಾಗಿವೆ. ಭಾರತ, ಚೀನಾ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾ ದೇಶಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ದೇಶಗಳಾಗಿವೆ; ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಹೃದ್ರೋಗವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ರೋಗಿಗಳ ಸರಾಸರಿ ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಹೆಚ್ಚು ಪುನರ್ವಸತಿ ತಾಣಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಆ ಸಂಖ್ಯೆ ಬೆಳೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ಎರಡನೆಯ ಅಧ್ಯಯನವು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತದ ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳ ಮೊದಲ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದೆ, ಸೇವೆಗಳ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು, ಅಂದರೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ರೋಗಿಗಳ ಪ್ರಕಾರಗಳು, ಪುನರ್ವಸತಿ ತಂಡಗಳಲ್ಲಿನ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳು ತಲುಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಹೃದಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಲಭ್ಯವಿರುವಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ್ದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುವ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತವೆ, ಇದು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ 11 ಪ್ರಮುಖ ಘಟಕಗಳಲ್ಲಿ ಸರಾಸರಿ ಒಂಬತ್ತನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ತಂಬಾಕು ನಿಲುಗಡೆಗೆ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗಳ ಅಸಮಂಜಸ ವಿತರಣೆ, ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಮರಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದು; ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವ್ಯಾಯಾಮ ವೃತ್ತಿಪರರು, ದಾದಿಯರು, ಆಹಾರ ತಜ್ಞರು ಮತ್ತು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಈ ಘಟಕಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸಲು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಸರಾಸರಿ 6 ಸಿಬ್ಬಂದಿ ನೇಮಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರು.

ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಅಥವಾ ಖಾಸಗಿ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆಯಿಂದ ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ವಕಾಲತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಹೆಚ್ಚು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚಿದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸಾಧಿಸಬಹುದು-ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಮನೆ ಆಧಾರಿತ ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಮೂಲಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಇದನ್ನು ಕೇವಲ 38 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಈ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ವಿತರಣೆಯು ಸಾವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ” ಗ್ರೇಸ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿ:

ಮಾರ್ಟಾ ಸೂಪರ್ವಿಯಾ ಮತ್ತು ಇತರರು, ನೇಚರ್ ಆಫ್ ಕಾರ್ಡಿಯಾಕ್ ರಿಹಬಿಲಿಟೇಶನ್ ಅರೌಂಡ್ ದಿ ಗ್ಲೋಬ್,

ಇಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್

(2019).

DOI: 10.1016 / j.eclinm.2019.06.006

ಕರಮ್ ತುರ್ಕ್-ಅದಾವಿ ಮತ್ತು ಇತರರು. ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಲಭ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಸಾಂದ್ರತೆಯು ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ, ಇಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ (2019). DOI: 10.1016 / j.eclinm.2019.06.007

ಉಲ್ಲೇಖ : ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ದೇಶಗಳು ಮಾತ್ರ ಹೃದಯ ಪುನರ್ವಸತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ (2019, ಜುಲೈ 8) https://medicalxpress.com/news/2019-07-countries-globally-cardiac-rehab.html ನಿಂದ 8 ಜುಲೈ 2019 ರಂದು ಮರುಸಂಪಾದಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ. ಖಾಸಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ಅಥವಾ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಯಾವುದೇ ನ್ಯಾಯಯುತ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಲಿಖಿತ ಅನುಮತಿಯಿಲ್ಲದೆ ಯಾವುದೇ ಭಾಗವನ್ನು ಪುನರುತ್ಪಾದಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ವಿಷಯವನ್ನು ಮಾಹಿತಿ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಮಾತ್ರ ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ.

Comments are closed.