ಉತ್ಪಾದನಾ ವೇಷದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಮುಂಬರುವ ಟಾಟಾ ಆಲ್ಟ್ರೋಜ್ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ – ಓವರ್‌ಡ್ರೈವ್
ಉತ್ಪಾದನಾ ವೇಷದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಮುಂಬರುವ ಟಾಟಾ ಆಲ್ಟ್ರೋಜ್ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ – ಓವರ್‌ಡ್ರೈವ್
July 10, 2019
ಇಂಡಿಗೊ ಪ್ರವರ್ತಕ ವಿವಾದ: ಈ b 20 ಬಿ ಒಪ್ಪಂದದೊಂದಿಗೆ, ರಾಹುಲ್ ಭಾಟಿಯಾ ರಾಕೇಶ್ ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಅವರನ್ನು 'ಹರ್ಟ್ ಅಹಂ' ನೊಂದಿಗೆ ಬಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆಯೇ? – ಮನಿಕಂಟ್ರೋಲ್
ಇಂಡಿಗೊ ಪ್ರವರ್ತಕ ವಿವಾದ: ಈ b 20 ಬಿ ಒಪ್ಪಂದದೊಂದಿಗೆ, ರಾಹುಲ್ ಭಾಟಿಯಾ ರಾಕೇಶ್ ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಅವರನ್ನು 'ಹರ್ಟ್ ಅಹಂ' ನೊಂದಿಗೆ ಬಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆಯೇ? – ಮನಿಕಂಟ್ರೋಲ್
July 10, 2019

ಟಾಟಾ ಟಿಯಾಗೊ ಜೂನ್ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಮಾರುತಿ ಸೆಲೆರಿಯೊ, ಹ್ಯುಂಡೈ ಸ್ಯಾಂಟ್ರೊ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿತು – ವ್ಯಾಗನ್ಆರ್ ಮುನ್ನಡೆ – ರಶ್‌ಲೇನ್

ಟಾಟಾ ಟಿಯಾಗೊ ಜೂನ್ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಮಾರುತಿ ಸೆಲೆರಿಯೊ, ಹ್ಯುಂಡೈ ಸ್ಯಾಂಟ್ರೊ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿತು – ವ್ಯಾಗನ್ಆರ್ ಮುನ್ನಡೆ – ರಶ್‌ಲೇನ್

ಟಾಟಾ ಟಿಯಾಗೊ ಮಾರಾಟ ಮುನ್ನಡೆ

2019 ರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾರುತಿ ವ್ಯಾಗನ್ಆರ್ ಮಾರಾಟ 10,228 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನವೀಕರಿಸಿದ ಈ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್‌ನ ಮಾರಾಟವು ಜೂನ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ 11,311 ಯುನಿಟ್‌ಗಳಿಂದ ಶೇ 9.57 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ. ಹೊಸ ವ್ಯಾಗನ್ಆರ್ ಅನ್ನು 2019 ರ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊಸ ವಿನ್ಯಾಸ, ಹೊಸ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಮತ್ತು ವರ್ಧಿತ ಎಂಜಿನ್ ಶ್ರೇಣಿಯೊಂದಿಗೆ ಬಂದಿತು, ಮತ್ತು ಇದು ಜೂನ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆ ಬಿಎಸ್ವಿಐ ಎಂಜಿನ್ ಅನುಸರಣೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ.

ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ 2 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಗನ್ಆರ್ ಹಿಂದೆ ಟಾಟಾ ಟಿಯಾಗೊ ಪ್ರವೇಶ ಮಟ್ಟದ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ವಿಭಾಗವಿದೆ. ಟಾಟಾ ಟಿಯಾಗೊ ಮಾರಾಟ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಶೇ 33.51 ರಷ್ಟು ಇಳಿದು 5,537 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಜೂನ್ 2018 ರಲ್ಲಿ 8,327 ಯುನಿಟ್‌ಗಳ ಮಾರಾಟದಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿದಿದೆ. ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ರಿಯಾಯಿತಿ ಮತ್ತು ವಿನಿಮಯ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು. ಎಕ್ಸ್‌ಇ, ಎಕ್ಸ್‌ಎಂ ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್‌ Z ಡ್‌ನ ಟಿಯಾಗೊ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ರೂ .10,000 ಮತ್ತು 1 ನೇ ವರ್ಷದ ವಿಮೆಯ ವಿನಿಮಯ ಬೋನಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಟಿಯಾಗೊ ಎಕ್ಸ್‌ Z ಡ್ ಪ್ಲಸ್ ಅನ್ನು ರೂ .10,000 ನಗದು ರಿಯಾಯಿತಿ ಮತ್ತು ರೂ .10,000 ವಿನಿಮಯ ಬೋನಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಮೂರನೆಯದು ಮತ್ತೊಂದು ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಅರ್ಪಣೆ. ಸೆಲೆರಿಯೊ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಮಾರಾಟವು ಜೂನ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ಶೇ 25.86 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ 4,871 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷದ ಇದೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ 6,570 ಯುನಿಟ್‌ಗಳಿಂದ ಇಳಿದಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಈಗ 2020 ರ ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಸೆಲೆರಿಯೊವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ. 2017 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾದ ಸೆಲೆರಿಯೊ ಫೇಸ್ ಲಿಫ್ಟ್ ಹಳೆಯ ಮತ್ತು ಹಳೆಯದನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಸ್ಪರ್ಧೆಯಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಒತ್ತಡವು ಮಾರಾಟದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ.

ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಮಾರಾಟ ಭಾರತ.
ಡೇಟಾ – ಆಟೋ ಪಂಡಿಟ್ಜ್

ವ್ಯಾಗನ್ಆರ್, ಟಿಯಾಗೊ ಮತ್ತು ಸೆಲೆರಿಯೊ ನಂತರ ರೆನಾಲ್ಟ್ ಕ್ವಿಡ್ ಮಾರಾಟವು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಬ್ರಾಂಡ್‌ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾರಾಟದ ಪ್ರವೇಶ ಮಟ್ಟದ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ 2019 ರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಕ್ವಿಡ್ ಮಾರಾಟವು ಜೂನ್ 2019 ರಲ್ಲಿ 11.72 ಶೇಕಡಾ ಇಳಿದು 4,360 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಜೂನ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ 4,939 ಯುನಿಟ್‌ಗಳಿಂದ ಇಳಿದಿದೆ. ಕ್ವಿಡ್ 3 ಲಕ್ಷ ಯುನಿಟ್ ಮಾರಾಟದ ಮೈಲಿಗಲ್ಲನ್ನು ತಲುಪಿದೆ ಜೂನ್ 2019 ರಲ್ಲಿ. ಇದನ್ನು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ನವೀಕರಿಸಲಾಯಿತು, ಮತ್ತು ಈಗ ಕ್ರೀಡಾ ಸುರಕ್ಷತಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಜುಲೈ 1, 2019 ರಿಂದ ಕಡ್ಡಾಯವಾಯಿತು.

ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಹ್ಯುಂಡೈ ಸ್ಯಾಂಟ್ರೊ 2019 ರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಮಾರಾಟವಾದ ಸಣ್ಣ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್‌ಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ 5 ನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಒಟ್ಟು ಮಾರಾಟವು 4,141 ಯುನಿಟ್‌ಗಳಷ್ಟಿತ್ತು. ಪ್ರಾರಂಭವಾದ 6 ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 50,000 ಘಟಕಗಳನ್ನು ರಸ್ತೆಗೆ ಇಳಿಸಲು ವಾಹನ ತಯಾರಕರೊಂದಿಗೆ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದ ಸ್ಯಾಂಟ್ರೊ, ಮಾರಾಟ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಗಮನಿಸುತ್ತಿದೆ. 8,000 ಯುನಿಟ್ ಮಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುತ್ತಿದ್ದ ಸ್ಯಾಂಟ್ರೊದ ಮಾಸಿಕ ಮಾರಾಟವು ಈಗ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕುಸಿದಿದೆ.

ಡಾಟ್ಸನ್ ಗೋ ಮಾರಾಟವು 2019 ರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಶೇ 48.49 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು 188 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಜೂನ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ 365 ಯುನಿಟ್‌ಗಳಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿದಿದೆ. ಉತ್ತಮ ಸುರಕ್ಷತೆಗಾಗಿ ದಟ್ಸನ್ ಜಿಒ ಮತ್ತು ಜಿಒ + ಈಗ ವೆಹಿಕಲ್ ಡೈನಾಮಿಕ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ದಟ್ಸನ್ ಜಿಒ ಶ್ರೇಣಿ ‘ವಿವಿದ್ ಬ್ಲೂ’ ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿಯೂ ಲಭ್ಯವಿದೆ.

ಮೇಲಿನಿಂದ ನೋಡಿದರೆ 2019 ರ ಜೂನ್ ತಿಂಗಳು ಪ್ರವೇಶ ಮಟ್ಟದ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ವಿಭಾಗಕ್ಕೆ ಕಠಿಣ ತಿಂಗಳು ಎಂದು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರತಿ ಕಾರುಗಳು ಮಾರಾಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿವೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ವಿಭಾಗ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ದೇಶದ ಇತರ ಎಲ್ಲ ವಿಭಾಗಗಳೂ ಸಹ ಅದೇ negative ಣಾತ್ಮಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಯಿತು. ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟದ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಸೂಚನೆಗಳಿಲ್ಲ.

Comments are closed.