ರೈತರ ಭಯಾನಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಎಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ; ರಾಜನಾಥ್ ಕೌಂಟರ್‌ಗಳು – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ರೈತರ ಭಯಾನಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಎಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ; ರಾಜನಾಥ್ ಕೌಂಟರ್‌ಗಳು – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
July 11, 2019
ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ಅಮೆಜಾನ್ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ ಅನ್ನು ಇಂಡಿಯಾ ಡೇಟಾ ಹಬ್ಸ್ – ಬಿಸಿನೆಸ್ಲೈನ್
ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ಅಮೆಜಾನ್ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ ಅನ್ನು ಇಂಡಿಯಾ ಡೇಟಾ ಹಬ್ಸ್ – ಬಿಸಿನೆಸ್ಲೈನ್
July 11, 2019

ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ವೈರಸ್ ವಾಟ್ಸಾಪ್ನಲ್ಲಿ ಮರೆಮಾಡುತ್ತದೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ 1.5 ಕೋಟಿ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಸೋಂಕು ತರುತ್ತದೆ: ಅದು ಏನು, ನೀವು ಚಿಂತಿಸಬೇಕೇ – ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ

ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ವೈರಸ್ ವಾಟ್ಸಾಪ್ನಲ್ಲಿ ಮರೆಮಾಡುತ್ತದೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ 1.5 ಕೋಟಿ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಸೋಂಕು ತರುತ್ತದೆ: ಅದು ಏನು, ನೀವು ಚಿಂತಿಸಬೇಕೇ – ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ

ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ಹೆಸರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ, ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ವೈರಸ್ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ 25 ದಶಲಕ್ಷ ಫೋನ್‌ಗಳಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿದ್ದು, ಅದರಲ್ಲಿ 15 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು (1.5 ಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು) ಭಾರತದಲ್ಲಿದೆ. ಸೋಂಕಿತ ಫೋನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ವೈರಸ್, 9 ಆಪ್‌ಗಳಂತಹ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಹರಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಒಮ್ಮೆ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಅದು ತನ್ನ ಹೆಸರನ್ನು ಗೂಗಲ್ ಅಪ್‌ಡೇಟರ್‌ನಂತಹ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಕಾಣುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮರೆಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಭದ್ರತಾ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ಮತ್ತು ಸೈಬರ್ ಭದ್ರತಾ ಬೆದರಿಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುವ ಚೆಕ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಎಂಬ ಕಂಪನಿಯು ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. “ಗೂಗಲ್-ಸಂಬಂಧಿತ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ವೇಷದಲ್ಲಿ, ಮಾಲ್‌ವೇರ್ ತಿಳಿದಿರುವ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ದೋಷಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರ ಜ್ಞಾನ ಅಥವಾ ಪರಸ್ಪರ ಕ್ರಿಯೆಯಿಲ್ಲದೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ಆವೃತ್ತಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ … ಡಬ್ಡ್ ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್, ಮಾಲ್ವೇರ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಾಧನಗಳ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳಿಗೆ ಅದರ ವಿಶಾಲ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಹಣಕಾಸಿನ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಮೋಸದ ಜಾಹೀರಾತುಗಳು, ಆದರೆ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ರುಜುವಾತು ಕಳ್ಳತನ ಮತ್ತು ಕದ್ದಾಲಿಕೆ ಮುಂತಾದ ಹೆಚ್ಚು ಒಳನುಗ್ಗುವ ಮತ್ತು ಹಾನಿಕಾರಕ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದು “ಎಂದು ಚೆಕ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಗಮನಿಸಿದೆ.

ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ಭಯಾನಕ ಮತ್ತು ಚತುರತೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ರೀತಿ. ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ 9 ಆಪ್‌ಗಳಂತಹ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸ್ಟೋರ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಹರಡುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಚೆಕ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಗೂಗಲ್‌ನ ಸ್ವಂತ ಪ್ಲೇ ಸ್ಟೋರ್ ಅನ್ನು ಉತ್ತಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ಕೋಡ್ ಅಥವಾ ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್‌ನಂತಹ ವೈರಸ್‌ಗೆ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹರಡಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ – ಆದರೆ ಅಸಾಧ್ಯವಲ್ಲ.

ಆದರೆ ತೃತೀಯ ಮಳಿಗೆಗಳನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಬಳಕೆದಾರರು ವಿವಿಧ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ಮಾರ್ಪಡಿಸಿದ ಆವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಬಂಧಿತ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು, ಆಟಗಳು ಮತ್ತು ography ಾಯಾಗ್ರಹಣ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ನಂತರ, ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ಬಳಕೆದಾರರು ನೀಡಿದ ಅನುಮತಿಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ – ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವಾಗ ಎಲ್ಲಾ ಅನುಮತಿಗಳಿಗೆ ಹೌದು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ – ಅದರ ಹೆಸರನ್ನು Google ನಂತಹ ಹೆಚ್ಚು “ಅಧಿಕೃತ” ಎಂದು ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾರ್ಪಡಿಸಲು ಅಪ್‌ಡೇಟರ್ ಅಥವಾ ಗೂಗಲ್ ಥೀಮ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಅದರಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಏನಾದರೂ.

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ತನ್ನ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಮತ್ತು ಫ್ಲಿಪ್ಕಾರ್ಟ್ನಂತಹ ಇತರ ಜನಪ್ರಿಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳ ಬಿಟ್ಗಳಿಗೆ ಚುಚ್ಚಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ. ಈ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಇದು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್‌ನನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ. “ಮಾಲ್ವೇರ್ ಬಳಕೆದಾರ-ಸ್ಥಾಪಿತ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಮೌನವಾಗಿ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಸಾಮಾನ್ಯ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅಂತಹ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ತಾವಾಗಿಯೇ ಎದುರಿಸಲು ಇದು ಸವಾಲಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಚೆಕ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್‌ನ ಮೊಬೈಲ್ ಬೆದರಿಕೆ ಪತ್ತೆ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಜೊನಾಥನ್ ಶಿಮೊನೊವಿಚ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಬಳಕೆದಾರರು ಸೋಂಕಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸ್ಟೋರ್‌ಗಳಿಂದ ಮಾತ್ರ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುತ್ತಿರಬೇಕು ಏಕೆಂದರೆ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸ್ಟೋರ್‌ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆಡ್‌ವೇರ್ ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಸುರಕ್ಷತಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ.”

ನಿಮ್ಮ Android ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ಇದೆಯೇ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದೆಯೇ

ಏಜೆನ್ಸಿ ಸ್ಮಿತ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಬಗ್ಗೆ ಅದು ಗೂಗಲ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಸ್ಟೋರ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ has ಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಚೆಕ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ. “ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಬಲಿಪಶುಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಏಷ್ಯಾದ ಇತರ ದೇಶಗಳಾದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮತ್ತು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಮೇಲೂ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ. ಚೆಕ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಗೂಗಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಯಾವುದೇ ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಪ್ಲೇ ಸ್ಟೋರ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿಲ್ಲ,” ಕಂಪನಿಯ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು.

ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ ಅದನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಯವಾದ ಅಥವಾ ಸಂಶಯಾಸ್ಪದ ಜಾಹೀರಾತುಗಳು, ಉತ್ತಮ ಆಂಟಿ-ವೈರಸ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡಿ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಯಾವಾಗಲೂ ಉತ್ತಮ ಭದ್ರತಾ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ. ಇವು:

– 9 ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳಂತಹ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸ್ಟೋರ್‌ಗಳಿಂದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬೇಡಿ. ನೀವು ಪಾವತಿಸಿದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ಎಪಿಕೆ ಅನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರೂ ಅದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ. ಇದು ಉಚಿತವಾಗಿದ್ದರೆ, ಎಲ್ಲೋ ಯಾರಾದರೂ ಅದರಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಅಧಿಕೃತ Google Play ಅಂಗಡಿಯಿಂದ ಯಾವಾಗಲೂ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ.

– ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್ ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್‌ಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿದೆಯೆಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೋಗಿ ಜನಪ್ರಿಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ಡೇಟಾವನ್ನು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಮತ್ತು ಫ್ಲಿಪ್‌ಕಾರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಅಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಿ. ಅಥವಾ ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿ ಮರುಹೊಂದಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಿ.

– ತಾತ್ತ್ವಿಕವಾಗಿ, ಅಪರಿಚಿತ ಮೂಲಗಳಿಂದ ನಯವಾದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಗೇಮಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ.

– ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವಾಗ, ಅದು ಕೇಳುತ್ತಿರುವ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ನೋಡಿ. ತಾತ್ತ್ವಿಕವಾಗಿ, ಗೇಮಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಕೇಳಬಾರದು ಅಥವಾ ಫೋಟೋ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಕೇಳಬಾರದು. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸಂಶಯಾಸ್ಪದವೆಂದು ತೋರುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಡಿ.

ನೈಜ-ಸಮಯದ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ

ಸುದ್ದಿ

ಎಲ್ಲ ಹೊಸ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ. ನಿಂದ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ

Comments are closed.