ಗೂಗಲ್ ವಿಂಬಲ್ಡನ್ ಈಸ್ಟರ್ ಎಗ್ ಇನ್ – ಸರ್ಚ್ ಎಂಜಿನ್ ರೌಂಡ್‌ಟೇಬಲ್
ಗೂಗಲ್ ವಿಂಬಲ್ಡನ್ ಈಸ್ಟರ್ ಎಗ್ ಇನ್ – ಸರ್ಚ್ ಎಂಜಿನ್ ರೌಂಡ್‌ಟೇಬಲ್
July 11, 2019
ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ವಾಚ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಗೂಗಲ್ ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಕೊಂದಿದೆ – ಗ್ಯಾಜೆಟ್‌ಗಳು ಈಗ
ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ವಾಚ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಗೂಗಲ್ ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಕೊಂದಿದೆ – ಗ್ಯಾಜೆಟ್‌ಗಳು ಈಗ
July 11, 2019

ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳ ಹೊಸ ಅನ್ವೇಷಣೆ, ಕೊಡುಗೆಗಳು ಮತ್ತು ಶಿಫಾರಸುಗಳ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು – ಫಸ್ಟ್‌ಪೋಸ್ಟ್

ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳ ಹೊಸ ಅನ್ವೇಷಣೆ, ಕೊಡುಗೆಗಳು ಮತ್ತು ಶಿಫಾರಸುಗಳ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು – ಫಸ್ಟ್‌ಪೋಸ್ಟ್

ನಂದಿನಿ ಯಾದವ್ ಜುಲೈ 11, 2019 17:36:51 IST

ಇಂದು ನವದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವೊಂದರಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳಿಗಾಗಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಮೂರು ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು.

ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಹತ್ತಿರದ ಅನ್ವೇಷಣೆ ಟ್ಯಾಬ್, ಕೊಡುಗೆಗಳ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ ಮತ್ತು ಹೊಸ ನಿಮಗಾಗಿ ಟ್ಯಾಬ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ. ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಇಲ್ಲಿ ಇನ್ನಷ್ಟು ಓದಬಹುದು .

ಈ ಎಲ್ಲಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಹಿಂದಿನ ಆಲೋಚನೆಯೆಂದರೆ, ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ, ನೀವು ಈಗ ಉತ್ತಮ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ನೀವು ನಿಮಗೆ ಹತ್ತಿರದ ಎಟಿಎಂ ಅನ್ನು ಹುಡುಕಬಹುದು ಅಥವಾ ಕೆಲವು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಈವೆಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಮೂಲತಃ, ಇದು oma ೊಮಾಟೊವನ್ನು ಎಳೆಯುವ ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳು!

ಆದರೆ ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ನೀವು ಹೇಗೆ ಬಳಸುತ್ತೀರಿ? ಈ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಹಂತ ಹಂತವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ.

ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು ಹೊಸ ಅನ್ವೇಷಣೆ, ಕೊಡುಗೆಗಳು ಮತ್ತು ಶಿಫಾರಸುಗಳ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು

ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳು ಮೂರು ಹೊಸ ಭಾರತ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಚಿತ್ರ: ಟೆಕ್ 2 / ನಂದಿನಿ ಯಾದವ್

Google ನಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲೋರ್ ಟ್ಯಾಬ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು

ಹಂತ 1: ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಿರಿ. ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲೋರ್, ಕಮ್ಯೂಟ್ ಮತ್ತು ನಿಮಗಾಗಿ ಮೂರು ಟ್ಯಾಬ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ನೀವು ಬಾರ್ ಅನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ. ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿ.

ಹಂತ 2: ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಪರದೆಯ ಕೆಳಗಿನ ಅರ್ಧಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ‘ಹತ್ತಿರ ಅನ್ವೇಷಿಸಿ ‘ ಅಥವಾ ಅನ್ವೇಷಿಸಿ (ನೀವು ಎಲ್ಲಿದ್ದೀರಿ) ‘ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ. ಇದು ಬಹುತೇಕ ನೀವು ಎಳೆಯಬಹುದಾದ ಫೀಡ್‌ನಂತಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಘಟನೆಗಳು ಅಥವಾ ಕೆಲವು ಸಾಮಯಿಕ ಹುಡುಕಾಟಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಹಂತಗಳು 3: ಹತ್ತಿರದ ಬ್ಯಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಿ, ಎಟಿಎಂ, ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಪಂಪ್, ಪಬ್‌ಗಳು, ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳಂತಹ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲೂ ನೀವು ಅನ್ವೇಷಿಸಬಹುದಾದ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಏಳು ಶಾರ್ಟ್‌ಕಟ್‌ಗಳನ್ನು ನೀವು ನೋಡುತ್ತೀರಿ. ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪಾನೀಯ, ಮಾಡಬೇಕಾದ ಕೆಲಸಗಳು, ಶಾಪಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳಾಗಿ ವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾದ ನೀವು ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವ ವಸ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಡ್ರಾಪ್ ಡೌನ್ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನೋಡಲು ನೀವು “…” ಐಕಾನ್ ಅನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಬಹುದು.

ಹಂತ 4: ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರನ್ನು ಆರಿಸುತ್ತೀರಿ, ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಎಲ್ಲಾ pharma ಷಧಾಲಯಗಳನ್ನು ಅವುಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಮಯ, ವಿಳಾಸ, ಅವರ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಶಾರ್ಟ್‌ಕಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ತಲುಪುವ ದಿಕ್ಕಿನೊಂದಿಗೆ ನಿಮಗೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

GIPHY ಮೂಲಕ

ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಆಫರ್ಸ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು

ಹಂತ 1: ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಿರಿ. ಕೆಳಗಿನ ಎಡ ಪಟ್ಟಿಯ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲೋರ್ ಟ್ಯಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿ.

ಹಂತ 2: ಏಳು ಶಾರ್ಟ್‌ಕಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ, ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದ ಶಾರ್ಟ್‌ಕಟ್ ಕೊಡುಗೆಗಳಿಗಾಗಿ . ಅದರ ಮೇಲೆ ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿ.

ಹಂತ 3: ಯಾವುದೇ ಕೊಡುಗೆಗಳು ಅಥವಾ ರಿಯಾಯಿತಿಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನೀವು ಈಗ ನೋಡುತ್ತೀರಿ. ಮುಂದಿನ ಎರಡು ವಾರಗಳವರೆಗೆ, ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಆಫರ್ಸ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಮೂಲಕ ಮಾಡಿದ ಎಲ್ಲಾ ಬುಕಿಂಗ್‌ಗೆ ಗೂಗಲ್ ಮತ್ತು ಈಜಿಡಿನರ್ 25 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ರಿಯಾಯಿತಿ ನೀಡುತ್ತಿದೆ.

ಹಂತ 4: ನೀವು ಹೋಗಲು ಬಯಸುವ ಯಾವುದೇ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ಹೆಸರನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿ. ಇದು ನಿಮಗೆ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಾಗಿ ಮೀಸಲಾದ ಪುಟವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಸ್ಥಳದ ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಆಹಾರ, ಅವರು ನೀಡುವ ಪಾಕಪದ್ಧತಿ, ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಹುಡುಕಾಟಗಳು, ಅವುಗಳ ಮೆನು, ವಿಮರ್ಶೆಗಳು, ಸ್ಥಳದ ನಿರ್ದೇಶನ, ಶಾರ್ಟ್‌ಕಟ್ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಲೆಕ್ಕಹಾಕುವ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ಶೇಕಡಾವಾರು ಅವುಗಳು, ಮತ್ತು ‘ಟೇಬಲ್ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿ’ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಟ್ಯಾಬ್.

ಹಂತ 5: ಈಗ ನೀವು ಎಷ್ಟು ಜನರಿಗೆ ಟೇಬಲ್, ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಸಮಯವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಆರಿಸಿ. ಮತ್ತು ಸಲ್ಲಿಸಿ.

ಹಂತ 6: ಒಮ್ಮೆ ಬುಕ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಕಾಯ್ದಿರಿಸುವಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ನೀವು SMS ಅಥವಾ / ಮತ್ತು ಇಮೇಲ್ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತೀರಿ. ರದ್ದತಿಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಇಮೇಲ್‌ಗೆ ಹೋಗಬಹುದು ಮತ್ತು ದೃ confir ೀಕರಣ ಇಮೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾದ ರದ್ದು ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿ.

GIPHY ಮೂಲಕ

Google ನಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಶಿಫಾರಸುಗಳ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು

ಹಂತ 1: ಗೂಗಲ್ ನಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಿರಿ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ಕೆಳಗಿನ ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಹೊಸ ನಿಮಗಾಗಿ ಟ್ಯಾಬ್ ಅನ್ನು ಹುಡುಕಿ.

ಹಂತ 2: ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಸ್ಥಳಗಳು, ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಅಥವಾ ಸಂಭವಿಸಿದ ಘಟನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಲೇಖನಗಳೊಂದಿಗೆ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್‌ನಂತಹ ಸುದ್ದಿ-ಫೀಡ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಇಲ್ಲಿ ನೋಡುತ್ತೀರಿ. ಈ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳ ಮುಂದೆ ನೀವು ಬುಕ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಐಕಾನ್ ಅನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ, ಅದನ್ನು ‘ವಾಂಟ್ ಟು ಗೋ’ ಕಾರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಹಂತ 3: ಫಾರ್ ಯು ಟ್ಯಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೇಲಿನ ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಗೇರ್‌ನ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಬುಕ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಐಕಾನ್ ಅನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ, ‘ವಾಂಟ್ ಟು ಗೋ’ ಕಾರ್ಟ್‌ಗೆ ನೀವು ಸೇರಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಅದರ ಮೇಲೆ ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿ. ಇದು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೇವ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಹಂತ 4: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತವಾಗಿ ನೀಡಲಾದ ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳು ಮತ್ತು ನಕ್ಷತ್ರ ಹಾಕಿದ ಸ್ಥಳಗಳ ಪಟ್ಟಿಯೂ ಇದೆ , ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಬಹುದು.

ಹಂತ 5: ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಳದ ವಿರುದ್ಧ ‘ಹೋಗಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ’ ಐಕಾನ್ ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಖಾಸಗಿ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಸಹ ನೀವು ರಚಿಸಬಹುದು, ಮತ್ತು ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ನೋಡಿದಾಗ ಬದಲಾವಣೆ ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿ, ನೀವು ಈಗ ‘ನಿಮ್ಮ ಪಟ್ಟಿಗಳಲ್ಲಿ ಉಳಿಸು’ ಪಾಪ್-ಅಪ್ ಅನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ , ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳೊಂದಿಗೆ, ವಾಂಟ್ ಟು ಗೋ ಮತ್ತು ನಕ್ಷತ್ರ ಹಾಕಿದ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಹಂತ 6: ಈ ಪಾಪ್-ಅಪ್‌ನ ಮೇಲಿನ ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿ ನೀವು ‘+ ಹೊಸ ಪಟ್ಟಿ ‘ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ರಚಿಸಲು ಅದರ ಮೇಲೆ ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿ.

GIPHY ಮೂಲಕ

ಜುಲೈ 15 ರಂದು ಭಾರತದ ಎರಡನೇ ಮಿಷನ್ ಚಂದ್ರಯಾನ್ -2 ರ ಯೋಜಿತ ಉಡಾವಣೆಯನ್ನು ನಾವು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ನಮ್ಮ ಸಮರ್ಪಿತ # ಚಂದ್ರಯಾನ್ 2 ಥೂಮೂನ್ ಡೊಮೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಥೆಗಳ ಸಂಗ್ರಹ, ಆಳವಾದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ, ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು, ವೀಡಿಯೊಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು.

Comments are closed.