ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ವೈರಸ್ ವಾಟ್ಸಾಪ್ನಲ್ಲಿ ಮರೆಮಾಡುತ್ತದೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ 1.5 ಕೋಟಿ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಸೋಂಕು ತರುತ್ತದೆ: ಅದು ಏನು, ನೀವು ಚಿಂತಿಸಬೇಕೇ – ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ
ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ವೈರಸ್ ವಾಟ್ಸಾಪ್ನಲ್ಲಿ ಮರೆಮಾಡುತ್ತದೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ 1.5 ಕೋಟಿ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಸೋಂಕು ತರುತ್ತದೆ: ಅದು ಏನು, ನೀವು ಚಿಂತಿಸಬೇಕೇ – ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ
July 11, 2019
ಕ್ಲೋಸಿಂಗ್ ಬೆಲ್: ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 266 ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿತು, ನಿಫ್ಟಿ 11,600 ಅನ್ನು ಮರುಪಡೆಯಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ; ಎಲ್ಲಾ ವಲಯ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಹಸಿರು – Moneycontrol.com
ಕ್ಲೋಸಿಂಗ್ ಬೆಲ್: ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 266 ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿತು, ನಿಫ್ಟಿ 11,600 ಅನ್ನು ಮರುಪಡೆಯಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ; ಎಲ್ಲಾ ವಲಯ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಹಸಿರು – Moneycontrol.com
July 11, 2019

ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ಅಮೆಜಾನ್ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ ಅನ್ನು ಇಂಡಿಯಾ ಡೇಟಾ ಹಬ್ಸ್ – ಬಿಸಿನೆಸ್ಲೈನ್

ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ಅಮೆಜಾನ್ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ ಅನ್ನು ಇಂಡಿಯಾ ಡೇಟಾ ಹಬ್ಸ್ – ಬಿಸಿನೆಸ್ಲೈನ್

ಬಂದರುಗಳು, ಗಣಿಗಾರಿಕೆ ಮತ್ತು ಸರಕುಗಳ ಮೇಲೆ ಯಶಸ್ವಿ ಪಂತಗಳ ಸರಮಾಲೆಯು ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿಯನ್ನು ಅಪ್ರಸ್ತುತ ವಜ್ರ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳಿಂದ ಉದ್ಯಮಿಯಾಗಿ ಸುಮಾರು billion 10 ಶತಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಉದ್ಯಮಿಯಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತು.

ಈಗ, ಭಾರತೀಯ ಉದ್ಯಮಿ ಮತ್ತೊಂದು ದೊಡ್ಡ ಹಣ ಮಾಡುವವರಾಗಬಹುದೆಂದು ಅವರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ: ಅಮೆಜಾನ್.ಕಾಮ್ ಇಂಕ್ ಮತ್ತು ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ ಇಂಕ್ ಗೂಗಲ್ನಂತಹ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಡೇಟಾ ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದು.

ಡೇಟಾವನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಬೇಕಾದ ಹೊಸ ಕಾನೂನನ್ನು ಕೇಂದ್ರವು ತೂಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ಎರಡು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಡೇಟಾ ಪಾರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು, 000 70,000 ಕೋಟಿ (.2 10.2 ಬಿಲಿಯನ್) ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಅವರ ಸಂಘಟಿತ ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ ಹೇಳಿದೆ. ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿರುವ ವಿದೇಶಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಂಪನಿಗಳ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಲಾಭ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಆಶಯವಾಗಿದೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ವೈಯಕ್ತಿಕ ಡೇಟಾ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಮಸೂದೆ 2018 ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದ್ದನ್ನೆಲ್ಲ

ಉದ್ದೇಶಿತ ಕಾನೂನು ಹಾದು ಹೋದರೆ ಅದು ಡೇಟಾ ಶೇಖರಣಾ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಸ್ಫೋಟಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದಾನಿ ನವದೆಹಲಿಯ ಅಪರೂಪದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. ಇದು ಗೂಗಲ್ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ ಅಮೆ z ಾನ್‌ಗಳನ್ನು ತರುವ ಬಹು-ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ.

ಅದಾನಿಯ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದ ಒಂದು ವಿಶಿಷ್ಟ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿರುವ ಇದರ ವಿಧಾನ: ಬಿಸಿಯಾದ ಹೊಸ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಆರಿಸಿ – ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಒಲವು ತೋರಿದ – ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ, ಮತ್ತು ನೀವು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಬರುವವರೆಗೂ ಮುಂದುವರಿಯಿರಿ. ಚೀನಾದಂತೆಯೇ, ಮುಂಬರುವ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಜಿಡಿಪಿಯನ್ನು 5 ಟ್ರಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ಗೆ ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಲು ಭಾರತವು ತನ್ನ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಖಾಸಗಿ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಸೆಳೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದೆ.

ರಾಷ್ಟ್ರ ಕಟ್ಟಡ

ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರ ಅಡುಗೆ ಮತ್ತು ಸಾರಿಗೆಗಾಗಿ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಅನಿಲ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಮುಂದಾದಾಗ, ಅದಾನಿಯವರ ಗುಂಪು ಅನೇಕ ಪರವಾನಗಿಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡು ಗೆದ್ದಿತು, ಇದು ಗ್ಯಾಸ್ ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆಟಗಾರನಾಗಬಲ್ಲದು. ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ರಕ್ಷಣಾ ಸಾಧನಗಳ ಸ್ಥಳೀಯ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದಾಗಿ ವಾಗ್ದಾನ ಮಾಡಿದಾಗ, ಅದಾನಿ ರಕ್ಷಣಾ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಶಾಪಿಂಗ್ ವಿನೋದಕ್ಕೆ ಹೋಗುವ ಮೂಲಕ ಮಿಲಿಟರಿಯನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಿದರು.

ಅದಾನಿಯ ಗುಂಪು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದಾಗ, ಅದು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮುಖ್ಯ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕೆ ಆರು ವಾಯುನೆಲೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಬಿಡ್ಡಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಕ್ಲೀನ್ ಸ್ವೀಪ್ ಹೊಂದಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳ ಮೂಲಕ ರಾಷ್ಟ್ರ ನಿರ್ಮಾಣ ನಮ್ಮ ಮುಖ್ಯ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಹೇಳಿದರು. ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಯಾವಾಗಲೂ ಸರ್ಕಾರಗಳ ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಕಂಪನಿಯಾದ ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಸ್ವಲ್ಪ ಬದಲಾಗಿದೆ. ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ 7.2 ಶೇಕಡಾ ಲಾಭದೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಈ ವರ್ಷ ಶೇ 14 ರಷ್ಟು ಷೇರುಗಳು ಕುಸಿದಿವೆ.

ನಿಯಂತ್ರಿತ ವ್ಯವಹಾರಗಳು

57 ವರ್ಷದ ಅದಾನಿ ತನ್ನ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಗಣಿಗಾರಿಕೆ, ವಿದ್ಯುತ್ ಮತ್ತು ಬಂದರುಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸುತ್ತಲೂ ನಿರ್ಮಿಸಿದನು, ಇದು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿನ ವಿವಿಧ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ನವದೆಹಲಿಯ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಸಂಚರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಪ್ರತಿಬಿಂಬವಾಗಿದೆ.

ಅವರ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದ ಕೇಂದ್ರಬಿಂದುವಾಗಿದೆ ಪಶ್ಚಿಮ ರಾಜ್ಯ ಗುಜರಾತ್‌ನ ಮುಂಡ್ರಾದಲ್ಲಿ 15,000 ಹೆಕ್ಟೇರ್ ಕೈಗಾರಿಕಾ ವಲಯ, ಇದು ಗುಂಪುಗಳ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಬಂದರು ಮತ್ತು ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅದಾನಿ 2001 ರಲ್ಲಿ ಮುಂಡ್ರಾದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಬಂದರಿನ ವಾಣಿಜ್ಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ಗುಜರಾತ್ ರಾಜ್ಯದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿದ್ದಾಗ ಅದರ ಸುತ್ತಲೂ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಸಮೂಹವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದರು. ಅಂದಿನಿಂದ, ಅದಾನಿ ತನ್ನ ವಿವಿಧ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ವೇಗವಾಗಿ ವಿಸ್ತರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವು ಪರಸ್ಪರ ಪೂರಕವಾಗಿವೆ.

ಇತರ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ವ್ಯವಹಾರಗಳಂತೆ, ದತ್ತಾಂಶ ಕೇಂದ್ರಗಳಾಗಿ ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಉದ್ಯಮಿ ದೊಡ್ಡ ಹೂಡಿಕೆಗೆ ಬೇಡಿಕೆಯಿರುವ ಜಾಗವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತಾನೆ. ಅವರು ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ತಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ದೊಡ್ಡ ಭಾರತೀಯ ಆಟಗಾರರ ಸ್ಪರ್ಧೆಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು.

ವಯಕ್ತಿಕ ವಿಷಯ

ದತ್ತಾಂಶ ಸ್ಥಳೀಕರಣದ ದೊಡ್ಡ ಬೆಂಬಲಿಗರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಅದಾನಿಯ ಸಹ ಶತಕೋಟ್ಯಾಧಿಪತಿ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ, ಏಷ್ಯಾದ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿ. ಭಾರತದ ಡೇಟಾವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯರು ಹೊಂದಿರಬೇಕು, ಆದರೆ ಜಾಗತಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಅಂಬಾನಿ ವಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಂಬಾನಿಯ ಕಿರಿಯ ಸಹೋದರ ಅನಿಲ್ ಸಹ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಡೇಟಾ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಭಾರತದ 2018 ರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ದತ್ತಾಂಶ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಮಸೂದೆಯ ಕರಡು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಸ್ವಾಯತ್ತತೆ ಮತ್ತು ಅವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ದತ್ತಾಂಶವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸರ್ವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ದೇಶದಲ್ಲಿರುವ ಡೇಟಾ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಆದೇಶಿಸುತ್ತದೆ. ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಶಾಸಕರು ಅನುಮೋದಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಹೆಚ್ಚು ಓದಿ: ಹೊಸ ದತ್ತಾಂಶ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಕಾನೂನು ಅಂತಿಮಗೊಂಡಿದೆ: ಪ್ರಸಾದ್

ದತ್ತಾಂಶ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಬಗೆಗಿನ ಕಳವಳಗಳು ದೇಶಗಳ ದತ್ತಾಂಶದ ಸ್ಥಳೀಕರಣ ಮತ್ತು ಭಾರತವು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತಿದೆ, ಗೂಗಲ್, ಅಮೆಜಾನ್ ಅಥವಾ ಅಲಿಬಾಬಾದಂತಹ ಜಾಗತಿಕ ದತ್ತಾಂಶ ದೈತ್ಯರು ಈ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಕಡೆಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಡಿಜಿಟಲ್ ಉದ್ಯಮ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಅಪಲಾಕ್ ಘೋಷ್ ಫ್ರಾಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಸುಲ್ಲಿವಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ರೂಪಾಂತರ.

ಇದು ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ವ್ಯಾಪಾರ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಅಗತ್ಯವು ಹೂಡಿಕೆಗಳು ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್‌ಗಳಿಗೆ ತಲುಪಬಹುದು ಎಂದು ಘೋಷ್ ಹೇಳಿದರು.

Comments are closed.