ಬ್ರೇಕಿಂಗ್: ರಿವಿಗೊ ಸರಣಿ ಇ ರೌಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ M 65 ಮಿಲಿಯನ್ ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ – ಇಂಕ್ 42 ಮೀಡಿಯಾ
ಬ್ರೇಕಿಂಗ್: ರಿವಿಗೊ ಸರಣಿ ಇ ರೌಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ M 65 ಮಿಲಿಯನ್ ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ – ಇಂಕ್ 42 ಮೀಡಿಯಾ
July 11, 2019
ರೈತರ ಭಯಾನಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಎಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ; ರಾಜನಾಥ್ ಕೌಂಟರ್‌ಗಳು – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ರೈತರ ಭಯಾನಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಎಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ; ರಾಜನಾಥ್ ಕೌಂಟರ್‌ಗಳು – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
July 11, 2019

ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ‘ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ವಲಸಿಗರ ಒಳಹರಿವಿನಿಂದಾಗಿ’ – ಸುದ್ದಿ ನಿಮಿಷ

ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ‘ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ವಲಸಿಗರ ಒಳಹರಿವಿನಿಂದಾಗಿ’ – ಸುದ್ದಿ ನಿಮಿಷ

ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗರಿಗಾಗಿ ಬಂಧನ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಕರ್ನಾಟಕವು ಮುಂದುವರಿದ ಹಂತದಲ್ಲಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿಯನ್ನು ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸುವ ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯನ ಬೇಡಿಕೆ ಬರುತ್ತದೆ.

ಬಿಜೆಪಿಯ ಬೆಂಗಳೂರು ದಕ್ಷಿಣ ಸಂಸದ ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಾಗರಿಕರ ನೋಂದಣಿಯನ್ನು (ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿ) ಕರ್ನಾಟಕದ ಜೊತೆಗೆ ದೇಶದ ಇತರ ಭಾಗಗಳಿಗೂ ವಿಸ್ತರಿಸಬೇಕೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಲೋಕಸಭೆಯ ಶೂನ್ಯ ಗಂಟೆಯಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸಂಸದರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. “ಅಕ್ರಮ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶಿ ವಲಸಿಗರು ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ (ಕರ್ನಾಟಕ) ಮತ್ತು ನಗರಕ್ಕೆ (ಬೆಂಗಳೂರು) ಒಳಹರಿವ ಕಾರಣ ಭದ್ರತೆ ಮತ್ತು ಆಂತರಿಕ ಭದ್ರತಾ ಬೆದರಿಕೆ ಇದೆ” ಎಂದು ತೇಜಸ್ವಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ 40,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಅಕ್ರಮ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ಮುಸ್ಲಿಂ ವಲಸಿಗರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದರು, ಅವರು ಈಗ ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಕೈಗೆತ್ತಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡುಗಳು, ಮತದಾರರ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿಗಳನ್ನು ರಾಜ್ಯದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು. ಅವರು ಈಗ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾದ ಭದ್ರತಾ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಒಡ್ಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ”ಎಂದು ಅವರು ಲೋಕಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಆಗ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷದಲ್ಲಿದ್ದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಎಚ್.ಡಿ.ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ ಅವರು ಅಂದಿನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಸಿದ್ದರಾಮಯ್ಯ ಅವರಿಗೆ ಬರೆದ 2015 ರ ಪತ್ರದಿಂದ ತೇಜಸ್ವಿ ಈ ಅಂಕಿ ಅಂಶವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಆ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ ಅವರು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದಿಂದ 40,000 ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ .

ಆದರೆ, 2016 ರ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಆಗಿನ ಕರ್ನಾಟಕ ಗೃಹ ಸಚಿವ ಜಿ ಪರಮೇಶ್ವರ, ಪ್ರಶ್ನೆಯೊಂದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾ, 283 ಅಕ್ರಮ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶಿ ವಲಸಿಗರು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಅಕ್ರಮ ಬಂಗಲಾದೇಶಿ ವಲಸಿಗರ ಸಂಖ್ಯೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ, ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ. ಜುಲೈ 2 ರಂದು, ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು ಬೆಂಗಳೂರು ಕೇಂದ್ರ ಸಂಸದ ಪಿಸಿ ಮೋಹನ್, ಗೃಹ ನಿತ್ಯಾನಂದ್ ರೈ ಸಚಿವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಶ್ನೆಯೊಂದಕ್ಕೆ ರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಜೀವನ ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗರು ಯಾವುದೇ ನಿಖರ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಪಡೆದ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕರ್ನಾಟಕದ ಅಕ್ರಮ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಪ್ರಜೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ 143 ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿವೆ ಮತ್ತು 114 ಅಕ್ರಮ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶಿ ಪ್ರಜೆಗಳನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕದಿಂದ ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗರನ್ನು “ಭದ್ರತಾ ಬೆದರಿಕೆ” ಮತ್ತು “ಆರ್ಥಿಕ ಬೆದರಿಕೆ” ಎಂದು ಹೇಳುವ ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ, “ಈ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶಿಗಳನ್ನು ಕಳೆಮಾಡಲು” ಎನ್ಆರ್ಸಿಯನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅವರು “ಕರ್ನಾಟಕದ ಜನಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು” ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯರಿಗೆ ಇರುವ ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಸಾರ್ವಭೌಮ ರಾಷ್ಟ್ರವು ತನ್ನ ಆದೇಶಗಳ ಸಮಗ್ರತೆಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗರನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವ ಮತ್ತು ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ಎಲ್ಲ ನಾಗರಿಕರ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡಬೇಕು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ದೊಡ್ಡ ಸಂಖ್ಯೆ. ಅಕ್ರಮ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ವಲಸಿಗರು ಬೆಂಗಳೂರನ್ನು ತಮ್ಮ ಮನೆಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಭಾರತೀಯರ ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆಗೆ ಗಂಭೀರ ಬೆದರಿಕೆ ಒಡ್ಡಿದ್ದಾರೆ.

ಒಳಹರಿವು ಈಗ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿಯನ್ನು ಕೆಟಕಾ ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ನಾನು @ ಎಚ್‌ಎಂಒಇಂಡಿಯಾವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇನೆ. @AmitShah iskishanreddybjp pic.twitter.com/GBzGNIYuPO

– ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ (eTejasvi_Surya) ಜುಲೈ 10, 2019

ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗರಿಗಾಗಿ ಬಂಧನ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಕರ್ನಾಟಕವು ಮುಂದುವರಿದ ಹಂತದಲ್ಲಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿಯನ್ನು ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸುವ ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯನ ಬೇಡಿಕೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಸರಿಯಾದ ದಾಖಲಾತಿಗಳಿಲ್ಲದೆ ವಿದೇಶಿಯರನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯುವ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಈ ಸೌಲಭ್ಯ ಹೊಂದಿದೆ. ಬೆಂಗಳೂರು ಗ್ರಾಮೀಣ ಜಿಲ್ಲೆಯ ನೆಲಮಂಗಲ ತಾಲ್ಲೂಕಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಒಂದು ಬಂಧನ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಎಡಿಜಿಪಿ (ಕಾನೂನು ಸುವ್ಯವಸ್ಥೆ) ಕಮಲ್ ಪಂತ್ ಈ ಹಿಂದೆ ಟಿಎನ್‌ಎಂಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಓದಿರಿ: ದಾಖಲೆರಹಿತ ವಿದೇಶಿ ಪ್ರಜೆಗಳ ಬಂಧನ ಕೇಂದ್ರ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಬೆಂಗಳೂರು ಬಳಿ ತೆರೆಯಲಿದೆ

ಪ್ರಸ್ತುತ, ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿಯನ್ನು ಅಸ್ಸಾಂನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ರಾಜ್ಯದ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿ ಕರಡು 2018 ರ ಜುಲೈ 30 ರಂದು ಪ್ರಕಟವಾಗಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ 3.29 ಕೋಟಿ ಜನರಲ್ಲಿ 2.89 ಕೋಟಿ ಜನರ ಹೆಸರು ಸೇರಿದೆ. ಆದರೆ, ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ 40,70,707 ಜನರ ಹೆಸರು ಕಾಣೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ಪೈಕಿ 37,59,630 ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಉಳಿದ 2,48,077 ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆ. ಜುಲೈ 31 ಅಂತಿಮ ಅಸ್ಸಾಂ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿ ಪ್ರಕಟಣೆಗೆ ಅಂತಿಮ ದಿನಾಂಕವಾಗಿದೆ.

ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಸ್ವತಂತ್ರ ತಜ್ಞರು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ , ಅವರು ರಾಜ್ಯರಹಿತರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರು.

Comments are closed.