‘ವಯಸ್ಸಿನ ಅಂತರ, ಆದಾಯ ನನ್ನ ಕಾಳಜಿಗಳು’: ಮಗಳ ನಂತರ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ಮಾಟಗಾತಿ ಬೇಟೆಯಾಡಿದ ಆರೋಪ
‘ವಯಸ್ಸಿನ ಅಂತರ, ಆದಾಯ ನನ್ನ ಕಾಳಜಿಗಳು’: ಮಗಳ ನಂತರ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ಮಾಟಗಾತಿ ಬೇಟೆಯಾಡಿದ ಆರೋಪ
July 11, 2019
ಕೆವಿನ್ ಡುರಾಂಟ್ ಅವರು ಡಿ'ಏಂಜೆಲೊ ರಸ್ಸೆಲ್ – ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ಗೆ ನೇರವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು
ಕೆವಿನ್ ಡುರಾಂಟ್ ಅವರು ಡಿ'ಏಂಜೆಲೊ ರಸ್ಸೆಲ್ – ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ಗೆ ನೇರವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು
July 11, 2019

ವಯನಾಡ್ ರೈತ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಯ ನಂತರ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ವಿರುದ್ಧ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್

ವಯನಾಡ್ ರೈತ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಯ ನಂತರ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ವಿರುದ್ಧ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್
ನವ ದೆಹಲಿ:

ದೇಶದ ರೈತರ “ಭಯಾನಕ” ಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರ ಹೇಳಿಕೆ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಖಂಡಿಸಿತು. “ದಶಕಗಳಿಂದ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ ಜನರು” ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಕಾರಣರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಲ್ಲಿ ಅಗೆಯುವಲ್ಲಿ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿದರು.

“ಕೇರಳದ ರೈತರ ಭೀಕರ ಅವಸ್ಥೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಸರ್ಕಾರದ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ನಿನ್ನೆ, ವಯನಾಡದ ರೈತನು ತನ್ನ ಸಾಲದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಈ ಮನೆಗೆ ತಿಳಿಸಲು ನನಗೆ ನೋವುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಲೋಕದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು ಸಭಾ, ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಈ ವರ್ಷ ವಯನಾಡದಲ್ಲಿ ಆರು ರೈತ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಗಳು ನಡೆದಿವೆ. 55 ವರ್ಷದ ಅಂಕಿಟ್ಟನ್ ಬುಧವಾರ ವಿಷ ಸೇವಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು 3 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳ ಸಹಕಾರಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸಾಲದಿಂದ ಹೊರೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

“ಶ್ರೀಮಂತ ಉದ್ಯಮಿಗಳಿಗೆ” ರಿಯಾಯಿತಿ ನೀಡುವಾಗ ರೈತರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸರ್ಕಾರ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ, “ಈ ನಾಚಿಕೆಗೇಡಿನ ಎರಡು ಮಾನದಂಡಗಳು ಏಕೆ? ನಮ್ಮ ರೈತರು ಶ್ರೀಮಂತರಿಗಿಂತ ಕೆಳಮಟ್ಟದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬಂತೆ ಸರ್ಕಾರ ಏಕೆ ವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ?”

ಸಾಲ ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ಕುರಿತು ಕೇರಳ ಸರ್ಕಾರ ಘೋಷಿಸಿರುವ ನಿಷೇಧವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ರೈತರಿಗೆ ಚೇತರಿಕೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡುವಂತೆ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಭಾರತೀಯ ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ಕೇಳಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

ಅವರನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್, “ದಶಕಗಳಿಂದ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ ಜನರು ರೈತರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಕಾರಣರಾಗಿದ್ದಾರೆ” ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ನೇತೃತ್ವದ ಸರ್ಕಾರ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬರುವ ಮುನ್ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ರೈತ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಗಳು ನಡೆದಿವೆ.

“ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ರೈತರ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಅದು ಅವರ ಆಳ್ವಿಕೆಯಿಂದಲೇ ಇತ್ತು. ಆದರೆ (ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ) ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗಿನಿಂದ ನಾವು ರೈತರ ಆದಾಯವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. ಕಿಸಾನ್ ಮನ್ ಧನ್ ಯೋಜನೆ ಲಾಭ ಪಡೆದಿದೆ ರೈತರು ಮತ್ತು ಅವರ ಗಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ 20-25 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು “ಎಂದು ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇದು ಹೊಸ ಲೋಕಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರ ಮೊದಲ ಹೇಳಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿ ತಮ್ಮ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಬಯೋದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಂಸದರೆಂದು ಕರೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು.

ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕರ್ನಾಟಕದ ಆಡಳಿತಾರೂ coalition ಒಕ್ಕೂಟದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದೆ ಎಂಬ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್ , ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರ ಮೇಲೆ ಸ್ವೈಪ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು. “ನಮ್ಮನ್ನು ದೂಷಿಸಬೇಡಿ. ರಾಜೀನಾಮೆ ವಿನೋದವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವರು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ.”

ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ.ಕಾಂನಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್ , ಲೈವ್ ಕವರೇಜ್ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ. ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ 24 ಎಕ್ಸ್ 7 ಮತ್ತು ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಇಂಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಲೈವ್ ಟಿವಿ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕ್ಯಾಚ್ ಮಾಡಿ. ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತು ಲೈವ್ ಸುದ್ದಿ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಂತೆ ಅಥವಾ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

Comments are closed.