ಭಾರತ ವಿರುದ್ಧ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್, ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019: ನಾವು 1.5 ಬಿಲಿಯನ್ ಭಾರತೀಯ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಆಶಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಕೇನ್ ವಿಲಿಯಮ್ಸನ್ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ಭಾರತ ವಿರುದ್ಧ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್, ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019: ನಾವು 1.5 ಬಿಲಿಯನ್ ಭಾರತೀಯ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಆಶಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಕೇನ್ ವಿಲಿಯಮ್ಸನ್ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
July 11, 2019
ವಯನಾಡ್ ರೈತ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಯ ನಂತರ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ವಿರುದ್ಧ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್
ವಯನಾಡ್ ರೈತ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಯ ನಂತರ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ವಿರುದ್ಧ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್
July 11, 2019

‘ವಯಸ್ಸಿನ ಅಂತರ, ಆದಾಯ ನನ್ನ ಕಾಳಜಿಗಳು’: ಮಗಳ ನಂತರ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ಮಾಟಗಾತಿ ಬೇಟೆಯಾಡಿದ ಆರೋಪ

‘ವಯಸ್ಸಿನ ಅಂತರ, ಆದಾಯ ನನ್ನ ಕಾಳಜಿಗಳು’: ಮಗಳ ನಂತರ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ಮಾಟಗಾತಿ ಬೇಟೆಯಾಡಿದ ಆರೋಪ

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ರಾಜೇಶ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರ ಮಗಳು ದಲಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಮದುವೆಯಾದ ನಂತರ ಮಾಟಗಾತಿ ಬೇಟೆಯಾಡಿದ ಆರೋಪವನ್ನು ವಿಡಿಯೋ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದು, ಅವರು ಮದುವೆಯನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಇತರ ಕಾಳಜಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನನ್ನ ಮಗಳ ಮದುವೆಯನ್ನು ನಾನು ವಿರೋಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನನ್ನ ಏಕೈಕ ಕಾಳಜಿ ಹುಡುಗನು ಅವರಿಗಿಂತ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹಳೆಯವನು. ಒಬ್ಬ ಹುಡುಗನಾಗಿ ನಾನು ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಹುಡುಗ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಪಾದಿಸುವುದಿಲ್ಲ ”ಎಂದು ಬರೇಲಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಬಿಥಾರಿ ಚೈನ್‌ಪುರದ ಶಾಸಕ ದೂರವಾಣಿ ಮೂಲಕ ಹೇಳಿದರು.

“ನನ್ನ ಮಗಳಿಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಾನು ಎಂದಿಗೂ imagine ಹಿಸಲೂ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅವರು (ದಂಪತಿಗಳು) ಮನೆಗೆ ಮರಳಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಪಕ್ಷದ ಹೈಕಮಾಂಡ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದೇನೆ ”ಎಂದು ಮಿಶ್ರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವೀಕ್ಷಿಸಿ | ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕರ ಪುತ್ರಿ ದಲಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಮದುವೆಯಾದ ನಂತರ ರಕ್ಷಣೆ ಕೋರಿದ್ದಾರೆ

ವೀಡಿಯೊಗಳು ವೈರಲ್ ಆದ ನಂತರ, ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ಕೂಡ ಸಾಕ್ಷಿ ವಯಸ್ಕ ಮತ್ತು ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಹಕ್ಕಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. “ನಾನು ಅಥವಾ ನನ್ನ ಕುಟುಂಬದ ಯಾವುದೇ ಸದಸ್ಯರು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಪರಿಚಯಸ್ಥರು ಸಾಕ್ಷಿಯನ್ನು ಬೆದರಿಸಿಲ್ಲ … ನನ್ನ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ನಾನು ನಿರತನಾಗಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸಾಕ್ಷಿ ಮಿಶ್ರಾ (23) ಅಜಿತೇಶ್ ಕುಮಾರ್ (29) ರೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಮದುವೆಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿ, ತನ್ನ ತಂದೆಯಿಂದ ತನ್ನ ಜೀವಕ್ಕೆ ಅಪಾಯವಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ್ದು, ಭದ್ರತೆಗಾಗಿ ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ.

ತನ್ನ ತಂದೆಗೆ ಮಾಡಿದ ಮನವಿಯಲ್ಲಿ, ‘ಅಜಿತೇಶ್ ಮತ್ತು ಅವನ ಕುಟುಂಬದಿಂದ ದೂರವಿರಿ’ ಅಥವಾ ಅದರ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕೆಂದು ಎಚ್ಚರಿಸುವಾಗ ದಂಪತಿಗಳು ಶಾಂತಿಯುತವಾಗಿ ಬದುಕಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡಬೇಕೆಂದು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ನನ್ನ ಸ್ವತಂತ್ರ ಇಚ್ will ೆಯಂತೆ ಮದುವೆಯಾಗಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ತಂದೆ ನಮಗಾಗಿ ತನ್ನ ಗೂಂಡಾಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ … ನಾನು ಓಡುವುದರಲ್ಲಿ ಆಯಾಸಗೊಂಡಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ಪೊಲೀಸ್ ರಕ್ಷಣೆ ಪಡೆಯುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. “ಅವರು ನಮ್ಮನ್ನು ಹಿಡಿದರೆ, ಅವರು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಮ್ಮನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಕುಮಾರ್ ಅವರನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸಿದ ಆಪಾದಿತ ಗೂಂಡಾಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ನಾವು ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಹೋಟೆಲ್ಗೆ ಒಂದು ಗುಂಪು ಜನರು ಇಳಿದ ನಂತರ ನಾವು ಇಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಕಿರಿದಾದ ಪಾರು ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ”

ಸಾಕ್ಷಿ ಅವರ ಕುಟುಂಬವು ದಲಿತ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸೇರಿದವರಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಅವರನ್ನು ‘ಗೌರವಕ್ಕಾಗಿ’ ಕೊಲ್ಲಲು ಹೊರಟಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಮತ್ತೊಂದು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ಅವಳು ತನ್ನ ತಂದೆ, ಸಹೋದರ ಮತ್ತು ಸಹವರ್ತಿಯಿಂದ ತನ್ನ ಜೀವಕ್ಕೆ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾಳೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವಂತೆ ಬರೇಲಿಯ ಹಿರಿಯ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧೀಕ್ಷಕರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾಳೆ.

ರಾಜೇಶ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರನ್ನು ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡಲು ಹೊರಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದರಿಂದ ರಾಜೇಶ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡದಂತೆ ಸಾಕ್ಷಿ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರು ಬರೇಲಿಯ ಸಂಸದರು ಮತ್ತು ಶಾಸಕರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಈ ವೀಡಿಯೊದ ಮೂಲಕ, ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನನಗೆ ಏನಾದರೂ ಸಂಭವಿಸಿದರೆ, ಅಭಿ ಅಥವಾ ಅವರ ಕುಟುಂಬ, ನನ್ನ ತಂದೆ, ವಿಕ್ಕಿ ಭಾರ್ಟೋಲ್ ಮತ್ತು ರಾಜೀವ್ ರಾಣಾ ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣರಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ … ನನ್ನ ತಂದೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವವರು, ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಏಕೆಂದರೆ ನಮ್ಮ ಜೀವಗಳು ಅಪಾಯದಲ್ಲಿದೆ. ”

ಡೆಪ್ಯೂಟಿ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಜನರಲ್ ಆರ್.ಕೆ.ಪಾಂಡೆ ಅವರು ವಿಡಿಯೋ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ದಂಪತಿಗೆ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವಂತೆ ಎಸ್‌ಎಸ್‌ಪಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆಕೆ ತನ್ನ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸದ ಕಾರಣ ಆಕೆ ಎಲ್ಲಿ ಭದ್ರತೆ ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಡಿಐಜಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೊದಲು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ: ಜುಲೈ 11, 2019 12:16 IST

Comments are closed.