ಸಾಂಡ್ ಕಿ ಆಂಖ್ ಟೀಸರ್: ತಾಪ್ಸೆ ಪನ್ನು, ಭೂಮಿ ಪೆಡ್ನೆಕರ್ ಅವರು ಜಗತ್ತನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಬುಲ್ಸ್ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಬಡಿಯುತ್ತಾರೆ. ವೀಕ್ಷಿಸಿ … – ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್
ಸಾಂಡ್ ಕಿ ಆಂಖ್ ಟೀಸರ್: ತಾಪ್ಸೆ ಪನ್ನು, ಭೂಮಿ ಪೆಡ್ನೆಕರ್ ಅವರು ಜಗತ್ತನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಬುಲ್ಸ್ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಬಡಿಯುತ್ತಾರೆ. ವೀಕ್ಷಿಸಿ … – ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್
July 11, 2019
ಸೋಶಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾ ಪೋಸ್ಟ್ – ee ೀ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಕಾಗುಣಿತ ದೋಷದ ಮೇಲೆ ಅನನ್ಯಾ ಪಾಂಡೆ ಅವರನ್ನು 'ಸ್ವಜನಪಕ್ಷಪಾತ ಉತ್ಪನ್ನ' ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಸೋಶಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾ ಪೋಸ್ಟ್ – ee ೀ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಕಾಗುಣಿತ ದೋಷದ ಮೇಲೆ ಅನನ್ಯಾ ಪಾಂಡೆ ಅವರನ್ನು 'ಸ್ವಜನಪಕ್ಷಪಾತ ಉತ್ಪನ್ನ' ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.
July 11, 2019

ಸೂಪರ್ 30 ರಿವ್ಯೂ {3.5 / 5}: ಹೃತಿಕ್ ರೋಷನ್ ಅಭಿನಯದ ಹಲವಾರು ಹೃತ್ಪೂರ್ವಕ, ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅದು ಸ್ವರಮೇಳವನ್ನು ಮುಟ್ಟುತ್ತದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಸೂಪರ್ 30 ರಿವ್ಯೂ {3.5 / 5}: ಹೃತಿಕ್ ರೋಷನ್ ಅಭಿನಯದ ಹಲವಾರು ಹೃತ್ಪೂರ್ವಕ, ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅದು ಸ್ವರಮೇಳವನ್ನು ಮುಟ್ಟುತ್ತದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ಕಥೆ:

ಎಲ್ಲಾ ವಿಪರ್ಯಾಸಗಳ ವಿರುದ್ಧ, ಭಾರತದ ಖ್ಯಾತ ಗಣಿತಜ್ಞ ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ನಿಜವಾದ ಕರೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪಾಟ್ನಾದ ಕೋಚಿಂಗ್ ಕ್ಲಾಸ್ ‘ಸೂಪರ್ 30’ ಗೆ ಆಕಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ, ಐಐಟಿಯಂತಹ ಅಪೇಕ್ಷಿತ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶ ಪಡೆಯಲು ಆಶಿಸುತ್ತಿರುವ 30 ಅರ್ಹ, ಹಿಂದುಳಿದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಅವನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಕಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ?

ವಿಮರ್ಶೆ: ಗಣಿತ ವಿಜ್ ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಸ್ಫೂರ್ತಿ, ಐಐಟಿ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕಾಗಿ ವರ್ಷದಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ತನ್ನ ‘ಸೂಪರ್ 30’ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಅದ್ಭುತ ಯಶಸ್ಸಿನ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಕಂಡಿದೆ, ಈ ಚಿತ್ರವು ಅವರ ಪ್ರೇರಕ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಕಾಲ್ಪನಿಕ ಖಾತೆಯಾಗಿ ಪಟ್ಟಿಮಾಡಿದೆ. ವಿವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಕಷ್ಟಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದ ಜೀವನ, ಆನಂದ್ (ಹೃತಿಕ್ ರೋಶನ್) ಅಕ್ಷರಶಃ ಅವಶೇಷಗಳಿಂದ ತನ್ನ ಕನಸುಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಏರುತ್ತಾನೆ. ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಸುತ್ತಲಿನ ಕೆಲವು ವಿವಾದಗಳನ್ನು ಮಾಧ್ಯಮವು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಬದಲಿಗೆ ಅವರ ಹೋರಾಟಗಳು ಮತ್ತು ವೈಭವವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ.

ಪೋಸ್ಟ್‌ಮ್ಯಾನ್‌ನ ಮಗ, ಯುವ ಆನಂದ್ ಗಣಿತಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿನ ಅದ್ಭುತತೆಯಿಂದಾಗಿ ಕೇಂಬ್ರಿಡ್ಜ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶ ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ. ಆದರೆ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಭರಿಸಲಾಗದ ಕಾರಣ ಜೀವಮಾನದ ಈ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಅವನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಬೇಕಾದಾಗ, ಜೀವನವು ಅವನನ್ನು ಕಠಿಣವಾಗಿ ಹೊಡೆದು ಅವನ ಚೈತನ್ಯವನ್ನು ಮುರಿಯುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಅದು ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಉಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವನು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಐಐಟಿ ಕೋಚಿಂಗ್ ಸೆಂಟರ್ನಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಮಂತ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಗಣಿತ ಶಿಕ್ಷಕನಾಗಲು ಲಲ್ಲಂಜಿ (ಆದಿತ್ಯ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ) ಅವರನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ, ಅವನ ನಿಜವಾದ ಕರೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಸಾಹವು ಅವನೊಂದಿಗೆ ಸೆಳೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಸವಲತ್ತು, ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಯುತ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡಲು ಅವನು ತನ್ನ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು ಎಂದು ಅವನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. ಸಹಜವಾಗಿ, ದಾರಿಯುದ್ದಕ್ಕೂ, ಅವನು ಒಂದರ ನಂತರ ಒಂದರಂತೆ ವಿರೋಧ ಮತ್ತು ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾನೆ, ಆದರೆ ಅವನು ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂಬುದನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ.

ಪ್ರವೇಶ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸವಲತ್ತು ಎಂಬ ಸಂದೇಶವನ್ನು ‘ಸೂಪರ್ 30’ ಮನೆಗೆ ಚಾಲನೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಅನೇಕರಿಗೆ ಇದು ದೂರದ ಕನಸಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ, ಆದರೆ ಅದೇ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರೆ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಅಷ್ಟೇ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿ ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಚಲನಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಕ್ಷಣಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಚಲಿಸುತ್ತವೆ – ಅವರ ಸೂಪರ್ 30 ತರಗತಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ, ಆನಂದ್ ಅಕ್ಷರಶಃ ಕೆರೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ – ಆಗಾಗ್ಗೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತಿನ್ನಲು ಏನನ್ನೂ ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಅವರ ನಿಜವಾದ ಹಸಿವು ಉತ್ತಮ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ.

‘ಸೂಪರ್ 30’ ಹಲವಾರು ಹೃತ್ಪೂರ್ವಕ, ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆನಂದ್ ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ, “ಆಪಟ್ಟಿ ಸೆ ಅವಿಶ್ಕರ್ ಕಾ ಜನ್ಮ್ ಹೋತಾ ಹೈನ್” ಎಂದು ಹೇಳಿದಾಗ, ನೀವು ಅವನನ್ನು ನಂಬುತ್ತೀರಿ, ಅದರಲ್ಲೂ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅವರ ಬ್ಯಾಚ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಎಷ್ಟು ಚಾಲಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ನೋಡಿದ ನಂತರ, ಅವರ ಬಡ ಜೀವನವನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಅಕ್ಷರಶಃ ದೊಡ್ಡ ಕನಸು ಕಾಣುವ ಧೈರ್ಯ.

ಆದರೆ ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಲ್ಲಿ, ಚಿತ್ರದ ಸುದೀರ್ಘ ರನ್-ಟೈಮ್ ನಿರೂಪಣೆಯ ಮೇಲೆ ತೂಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಕಥಾವಸ್ತುವಿನ ಅಂಶಗಳು ದೂರದ ಮತ್ತು ವಿಪರೀತ ನಾಟಕೀಯವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ, ಹಿನ್ನೆಲೆ ಸ್ಕೋರ್ ಕೆಲವು ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ಅನಗತ್ಯವಾಗಿ ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಚಿತ್ರದ mat ಾಯಾಗ್ರಹಣ (ಅನಯ್ ಗೋಸ್ವಾಮಿ) ಎದ್ದು ಕಾಣುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಸಂಭಾಷಣೆಗಳು ಮನೆಗೆ ಬರುತ್ತವೆ.

ಹೃತಿಕ್ ರೋಷನ್ ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಪ್ರಬಂಧವನ್ನು ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿ, ಅವರ ಪಾತ್ರದ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆ ಮತ್ತು ದೃ mination ನಿಶ್ಚಯವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸೆರೆಹಿಡಿಯುತ್ತಾರೆ. ಅವರ ದೈಹಿಕತೆಯು ಅನೇಕರಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮನವರಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಅವರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಂದೀಶ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಆನಂದ್ ಅವರ ಸಹೋದರನಾಗಿ ಶ್ರದ್ಧೆಯಿಂದ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮೃಣಾಲ್ ಠಾಕೂರ್ ಅವರ ಸೀಮಿತ ಪರದೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ನಿರ್ಲಜ್ಜ ರಾಜಕಾರಣಿಯಾಗಿ ಪಂಕಜ್ ತ್ರಿಪಾಠಿ ಅದ್ಭುತ ಮತ್ತು ಆದಿತ್ಯ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರ ಪಾತ್ರದ ಖಳನಾಯಕತೆಯನ್ನು ಸರಿಹೊಂದಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನಿರೂಪಣೆಯು ಅದರ ನ್ಯೂನತೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ‘ಸೂಪರ್ 30’ ಒಂದು ಮಾನವ ನಾಟಕ ಮತ್ತು ಜೀವನವು ತನ್ನ ಮೇಲೆ ಎಸೆಯುವ ಅನೇಕ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಜಯಿಸುವ ಶಿಕ್ಷಕನ ಕಥೆ, ಜಗತ್ತಿಗೆ ಒಂದು ಉದಾಹರಣೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಅದು ವೀಕ್ಷಣೆಗೆ ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ.

Comments are closed.