ಅಮೆಜಾನ್ ಪ್ರೈಮ್ ವಾರ್ಷಿಕ ಸದಸ್ಯತ್ವವನ್ನು 499 ರೂಗಳಲ್ಲಿ ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ – ಫಸ್ಟ್ಪೋಸ್ಟ್
ಅಮೆಜಾನ್ ಪ್ರೈಮ್ ವಾರ್ಷಿಕ ಸದಸ್ಯತ್ವವನ್ನು 499 ರೂಗಳಲ್ಲಿ ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ – ಫಸ್ಟ್ಪೋಸ್ಟ್
July 12, 2019
ಸ್ಲೇಟರ್ ಬ್ರೂವರ್ಸ್‌ನ ಬಲಗೈ ಆಟಗಾರ ಆಂಡರ್ಸನ್ – ಎನ್‌ಬಿಸಿ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್.ಕಾಮ್ ವಿರುದ್ಧ ಮೆಚ್ಚುಗೆ ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ
ಸ್ಲೇಟರ್ ಬ್ರೂವರ್ಸ್‌ನ ಬಲಗೈ ಆಟಗಾರ ಆಂಡರ್ಸನ್ – ಎನ್‌ಬಿಸಿ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್.ಕಾಮ್ ವಿರುದ್ಧ ಮೆಚ್ಚುಗೆ ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ
July 12, 2019

ವಿಶೇಷ: ಇಂಡಿಗೊ ಪ್ರವರ್ತಕ ವಿವಾದ: ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ನೋಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ – ಸಿಎನ್‌ಬಿಸಿಟಿವಿ 18

ವಿಶೇಷ: ಇಂಡಿಗೊ ಪ್ರವರ್ತಕ ವಿವಾದ: ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ನೋಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ – ಸಿಎನ್‌ಬಿಸಿಟಿವಿ 18

ಇಂಡಿಗೊದ ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ರಾಕೇಶ್ ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರೊಂದಿಗೆ ಸಭೆ ನಡೆಸಲು ಬಯಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಇಂಡಿಗೊದಲ್ಲಿ ನಾನು ಎದ್ದಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಮತ್ತು ಪರಿಹರಿಸಲು ಪ್ರಧಾನಿ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಲು ನಾನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಭದ್ರತೆ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಮಾನಯಾನವು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬಟ್ಟೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಯ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯು ಭಾರತವು ಬದಲಾದ ಇತರ ತಪ್ಪಾದ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಸಂದೇಶವನ್ನು ರವಾನಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಆಡಳಿತವು ಅಂತಹ ಆಡಳಿತದ ಕೊರತೆಗಳನ್ನು ಸಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ.

ಮಂಗಳವಾರ, ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಸೆಬಿಯನ್ನು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಆಡಳಿತ ನಿಯಮಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹ ಸಂಬಂಧಿತ ಭಾಗ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು (ಆರ್‌ಪಿಟಿಎಸ್) ಪರಿಶೀಲಿಸುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡರು, ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ರಾಹುಲ್ ಭಾಟಿಯಾ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಜಗಳಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರು.

ಇಂಡಿಗೊವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಕಂಪನಿಯಾದ ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ಜುಲೈ 8 ರಿಂದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮೌಲ್ಯದ 8,300 ಕೋಟಿ ರೂ. ಅಥವಾ 13.75 ಶೇಕಡಾವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು , ಏಕೆಂದರೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತೀವ್ರವಾದ ವಿವಾದವು ವಿಮಾನಯಾನದ ಚಾಲನೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಚಿಂತೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು.

ಇಂಡಿಗೊ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾದ ಅಥವಾ ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಮೂಹದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ನಕ್ಷತ್ರ. 2006 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ, ಇದು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿ ಬೆಳೆದಿದೆ ಮತ್ತು ಇಂದು ಭಾರತದ ಪ್ರತಿ ಎರಡನೇ ವಿಮಾನಯಾನ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುತ್ತದೆ.

ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಷೇರುಗಳು ಫ್ಲಾಟ್ 1,354 ರೂ.ಗೆ ತಲುಪಿದ್ದರೆ, ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಸ್ಪೈಸ್ ಜೆಟ್ ಷೇರುಗಳು ಶುಕ್ರವಾರ 3.7 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 124.5 ರೂ.

ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿಲ್ಲ

ನವದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಸಿಎನ್‌ಬಿಸಿಟಿವಿ 18.ಕಾಂಗೆ ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳ ಸಿಟ್-ಡೌನ್ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಅವರು ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಏವಿಯೇಷನ್‌ನ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನೋಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಒಂದು ಗುಂಪು ಅಥವಾ ವ್ಯಕ್ತಿ ಅಥವಾ ಪ್ರವರ್ತಕರು ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯಂತಹ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಅಂತಹ ಮಹತ್ವದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಾರದು ಎಂಬುದು ಮುಖ್ಯ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ.”

ಇಂಡಿಗೊದ ಗಾತ್ರ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತತೆಯ ಕಂಪನಿಗೆ ಗಾಂಗ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು, ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವತಂತ್ರ ನಿರ್ದೇಶಕರ ಸಂಯೋಜನೆಯು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿರಬೇಕು. “ವಿಮಾನಯಾನವನ್ನು ವೈಯಕ್ತಿಕ ದೆವ್ವದಂತೆ ನಡೆಸಬಾರದು.”

ಭಾಟಿಯಾ ಮತ್ತು ಅವರ ಗುಂಪು ಕಂಪನಿಗಳು ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್‌ನ ಸುಮಾರು 38 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಿದರೆ ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಮತ್ತು ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸುಮಾರು 37 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಜಾಗತಿಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ನಿಧಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಷೇರುದಾರರು 25 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಕಿಂಗ್‌ಫಿಶರ್ ಏರ್‌ಲೈನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಜೆಟ್ ಏರ್‌ವೇಸ್‌ನಂತಹ ವಿಫಲ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ “ಭಾರತೀಯ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಇತಿಹಾಸವು ಕೆಟ್ಟ ಆಡಳಿತದಿಂದ ಸುತ್ತುವರಿದ ಕಂಪನಿಗಳ ಮೃತದೇಹಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದೆ” ಎಂದು ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇಂಡಿಗೊ ವಿದೇಶಿ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ವಿಸ್ತರಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಆತುರಪಟ್ಟಿದ್ದರೂ, 2012 ರಲ್ಲಿ ಕಿಂಗ್‌ಫಿಶರ್ ಬಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದಂತೆ ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಜೆಟ್‌ನ ಕುಸಿತವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅದು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಒಂದು ಕಾರಣವೆಂದರೆ, ತನ್ನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳ ಮೇಲೆ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕರು, ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಕಣ್ಣಿಗೆ ನೋಡಿ.

30 ವರ್ಷಗಳ ವಾಯುಯಾನ ಅನುಭವಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಷೇರುದಾರರಾದ ಗಂಗ್ವಾಲ್, ಇಂಡಿಗೊದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪಾಲನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಯಾಗಿದೆ.” ಅವರು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ವಿಮಾನಯಾನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಆಡಳಿತದ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಗಮನ ಸೆಳೆಯುವ ಪ್ರಯತ್ನವು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಆಡಳಿತ ನಿಯಮಗಳು ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲ ಮಂಡಳಿಯ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಇತರ ಕಂಪನಿಗಳ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಕೆಂಪು ಶರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಸಡಿಲವಾದ ಜೀನ್ಸ್ ಧರಿಸಿದ ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಸಂದರ್ಶನಕ್ಕಾಗಿ. ಭಾಟಿಯಾ ಅವರ ಹಿಡುವಳಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಐಜಿಇ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಹಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಇಂಟರ್‌ಗ್ಲೋಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ವತಂತ್ರ ನಿರ್ದೇಶಕರ ಕೊರತೆಯು ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹ ಆರ್‌ಪಿಟಿಗಳ ಮೂಲದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಆಡಳಿತದ ನಿಯಮಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಐಜಿಇ ಸಮೂಹದ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕರ ನಡುವಿನ ಷೇರುದಾರರ ಒಪ್ಪಂದದಿಂದ ಪಡೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಒಪ್ಪಂದವು ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಮುಕ್ತಾಯಗೊಂಡರೂ, ಇಂಡಿಗೊದ ಆರ್ಟಿಕಲ್ಸ್ ಆಫ್ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.

ಭಾಟಿಯಾ ಅವರ ಐಜಿಇ ಗ್ರೂಪ್ ಆರು ನಿರ್ದೇಶಕರಲ್ಲಿ ಮೂವರನ್ನು ನೇಮಿಸಬಹುದು, ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ಹೆಸರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಇಂಡಿಗೊದಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು. ರೆಗ್ಯುಲೇಟರ್‌ನ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಎಂ. ದಾಮೋದರನ್ ಮತ್ತು ಇಂಡಿಗೊದ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ರೊನೋಜಾಯ್ ದತ್ತಾ ಇಬ್ಬರ ನೇಮಕಕ್ಕೆ ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಅಸಮಾಧಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸೆಬಿ ಪತ್ರವು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರಲು ಆರ್ಟಿಕಲ್ ಆಫ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಅನ್ನು ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಲು 75 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಷೇರುದಾರರ ಮತಗಳು ಅಗತ್ಯವಿರುವುದರಿಂದ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಕ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪದ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು. 38 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಐಜಿಇ ಗ್ರೂಪ್ ಅಂತಹ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಸೋಲಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅವರ ಪ್ರಕಾರ.

ಸೆಬಿ ಜುಲೈ 19 ರೊಳಗೆ ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್‌ಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿಸಿ ಮತ್ತು ಮಿಯಾಮಿ ನಡುವೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯುವ ಅಮೆರಿಕದ ಪ್ರಜೆ ಗಂಗ್ವಾಲ್, 2019 ರ ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಟಿಯಾ ಅವರಿಗೆ ಮಂಡಳಿಯ ಬಲವನ್ನು ಎಂಟಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಬೇಕೆಂದು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದರು. ಐಜಿಇ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಮೂವರು ನಾಮನಿರ್ದೇಶಿತರು ಈಗ ನಾಲ್ವರಾಗುತ್ತಾರೆ, ಇಬ್ಬರು ಸ್ವತಂತ್ರ ನಿರ್ದೇಶಕರು ಇರುತ್ತಾರೆ, ಇಬ್ಬರು ಸೇರಿದಂತೆ ಸೆಬಿ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಮಹಿಳೆ ಸೇರಿದಂತೆ, ಮತ್ತು ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿದ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಯಾಗಿ, ಇಂಡಿಗೊ ಆರ್‌ಪಿಟಿಗಳಿಗೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕೂಲಂಕಷವಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. ಅವರು ಮೂರು ಪ್ರಮುಖ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದರು:

  • ಮಿತಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರ್‌ಪಿಟಿಗಳಿಗಾಗಿ, ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಬಿಡ್‌ಗಳು ಬರಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇವುಗಳನ್ನು ನಿಜವಾದ ತೋಳಿನ ಉದ್ದದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯ ಹಿತದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಮಾಡಬೇಕು. ಅರ್ಹ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಈ ಬಿಡ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು.
  • ಮಂಡಳಿಯು ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಡಿಟ್ ಸಮಿತಿಗೆ ತನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
  • ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧನಾ ಸಮಿತಿಯು ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಅಂತಿಮ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವಾಗಿದೆ.

ಐಜಿಇ ಗ್ರೂಪ್ ಮೇಲಿನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಅದು ಷೇರುದಾರರ ಅನುಮೋದನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು ಎಂದು ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರನ್ನು ನೇಮಿಸಲು ಭಾಟಿಯಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಬಂಧಿಸುವ ಎಸ್‌ಎಚ್‌ಎಯ ಕೊನೆಯ ನಿಬಂಧನೆಯನ್ನು ರದ್ದುಪಡಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.

ಐಜಿಇ ಈ ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಭಾನುವಾರ ರಾತ್ರಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಲಂಡನ್‌ಗೆ ಹಾರಿದ ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾನು ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಬಯಸಿದರೆ, ನಾನು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ವತಂತ್ರ ನಿರ್ದೇಶಕರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಏಕೆ ಬಯಸಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ನಾಮನಿರ್ದೇಶಿತರನ್ನು (ಸ್ವಯಂ) ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಒಬ್ಬರಿಗೆ ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ನಿಜವಾದ ಸ್ವತಂತ್ರ ನಿರ್ದೇಶಕರು ಈ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆಸ್ತಿಯ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಕರಾಗಲು ಅನುಮತಿಸುವ ಸಮಯ.”

ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದಾಗ, ಶುಕ್ರವಾರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಿರುವ ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಾಟಿಯಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಬುಧವಾರ , ಐಜಿಇ ಗ್ರೂಪ್ ಗ್ಯಾಂಗ್ವಾಲ್ ಅನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ 2015 ರಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಏವಿಯೇಷನ್‌ನ ಐಪಿಒ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಐಪಿಇ ಗ್ರೂಪ್ ಗುಂಪಿನ ಯಾವುದೇ ಘಟಕವು ಆರ್‌ಪಿಟಿಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆಯಬಾರದು ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. , ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ತಮ್ಮ ಇತರ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಐಜಿಇ ಗ್ರೂಪ್ ಘಟಕಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಅನುಕೂಲಕರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ.

ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಏವಿಯೇಷನ್‌ನ ವಹಿವಾಟಿನ ವಸ್ತುನಿಷ್ಠತೆಯು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಐಜಿಇ ಗ್ರೂಪ್ ಹೇಳಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು 2018-19ರ ಏಕೀಕೃತ ವಹಿವಾಟಿನ ಶೇಕಡಾ 0.53 ರಷ್ಟು ಮಾತ್ರ.

ಆರ್ಪಿಟಿ ಜಗಳ

ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಆರ್ಪಿಟಿಗಳ ಮೌಲ್ಯವು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು. ಐಜಿಇ ಗ್ರೂಪ್ ಹೇಳುವಂತೆ ಈ ಆರ್‌ಪಿಟಿಗಳು ಇಂಡಿಗೊದ ಹಿತದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಇದೆಯೇ ಎಂದು ಅವರು ಕೇಳಿದರು, ಆಗ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಮತ್ತು ಸರಕು ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾರಾಟ ಪ್ರತಿನಿಧಿಯಾಗಿ ಕಂಪನಿಯ ನೇಮಕಾತಿ ನವೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿಲ್ಲ.

“ಒಬ್ಬರು ಈ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಅನುಮತಿಸಿದರೆ, ಒಬ್ಬರು ರೇಖೆಯನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಸೆಳೆಯುತ್ತಾರೆ?” ಎಂದು ಅವರು ಕೇಳಿದರು.

ಸಿಎನ್‌ಬಿಸಿಟಿವಿ 18.ಕಾಮ್ ಭಾಟಿಯಾ ಅವರನ್ನು ಜಿಎಸ್‌ಎ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಏಕೆ ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕೇಳಿದೆ, ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಬಂದಿಲ್ಲ .

ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ, ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಚಕಿತಗೊಳಿಸುವ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದರು. ಇಂಡಿಗೊದ ಐಪಿಒ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಐಜಿಇ ಗ್ರೂಪ್ ಜಿಎಸ್ಎ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿದುಕೊಂಡರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಲಾಭದಾಯಕ ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ ವಿಮಾನ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನ್ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದ ಗಂಗ್ವಾಲ್, ಕಠಿಣವಾದ ಉಗುರುಗಳ ವಾಯುಯಾನ ಸಮಾಲೋಚಕ, ಷೇರುದಾರರ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ (ಎಸ್‌ಎಚ್‌ಎ) ಹೇಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದನೆಂದು ನಂಬಲು ಅನೇಕ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಕಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಎಸ್‌ಎಚ್‌ಎಗೆ ಅನುಮತಿ ನೀಡಿದ್ದೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ರಾಹುಲ್ (ಭಾಟಿಯಾ) ನಾನು ದಶಕಗಳಿಂದ ಪರಿಚಿತನಾಗಿದ್ದ ಒಬ್ಬ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತ ಮತ್ತು ನಾನು ಅವನಿಗೆ ಕುರುಡು ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡಿದ್ದೇನೆ.”

ಸಿಎನ್‌ಬಿಸಿಟಿವಿ 18.ಕಾಮ್ ಅವರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ವತಂತ್ರ ನಿರ್ದೇಶಕರನ್ನು ಬಯಸುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಅವರನ್ನು ಕೇಳಿದರು, ಮಂಡಳಿಯು ಅಂತಹ ಒಬ್ಬ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನಿರ್ದೇಶಕರನ್ನು ಮಾತ್ರ ನೇಮಕ ಮಾಡುವಂತೆ ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಏಕೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದರು. ಭಾಟಿಯಾ ಮತ್ತು ಅವರು ಮಧ್ಯಮ ನೆಲವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದೇ ಎಂದು ನೋಡಲು ಇದು ರಾಜಿ ಎಂದು ಅವರು ಉತ್ತರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಯಾಗಿ ಕಂಪನಿಯು ಸರಿಯಾದ ಆರ್‌ಪಿಟಿ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾಕಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

“ಈ ನವೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಎಸ್‌ಎಚ್‌ಎ ಅವಧಿ ಮುಗಿದ ನಂತರ ನಾನು ರಾಹುಲ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.”

ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಆಡಳಿತದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ವಿಷಯಗಳು ತುಂಬಾ ತಪ್ಪಾಗಿವೆ ಎಂದು ನಿರಾಶೆಗೊಂಡ ನಂತರ ಅವರು ಆಗಸ್ಟ್ 2018 ರಿಂದ ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಸಭೆಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದರು ಎಂದು ಗಂಗ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಆಡಳಿತದತ್ತ ಗಮನಹರಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.”

ಇಂಡಿಗೊ, ಎರಡು ಅಡಿಪಾಯಗಳ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ – ಒಂದು, ವ್ಯವಹಾರ ಮಾದರಿ ಮತ್ತು ಎರಡು, ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಆಡಳಿತ. “ಉತ್ತಮ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಆಡಳಿತವಿಲ್ಲದೆ, ಇಂಡಿಗೊ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಲಿದೆ ಮತ್ತು ರಸ್ತೆಯ ಎಲ್ಲೋ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಇಲ್ಲದಿರಬಹುದು.”

Comments are closed.