ಹಬಲ್ ಟೆಲಿಸ್ಕೋಪ್ ನಿಗೂ erious ಕಪ್ಪು ಕುಳಿ ಡಿಸ್ಕ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ – Business ೀ ಬಿಸಿನೆಸ್
ಹಬಲ್ ಟೆಲಿಸ್ಕೋಪ್ ನಿಗೂ erious ಕಪ್ಪು ಕುಳಿ ಡಿಸ್ಕ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ – Business ೀ ಬಿಸಿನೆಸ್
July 12, 2019
ಅಮೆಜಾನ್ ಪ್ರೈಮ್ ವಾರ್ಷಿಕ ಸದಸ್ಯತ್ವವನ್ನು 499 ರೂಗಳಲ್ಲಿ ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ – ಫಸ್ಟ್ಪೋಸ್ಟ್
ಅಮೆಜಾನ್ ಪ್ರೈಮ್ ವಾರ್ಷಿಕ ಸದಸ್ಯತ್ವವನ್ನು 499 ರೂಗಳಲ್ಲಿ ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ – ಫಸ್ಟ್ಪೋಸ್ಟ್
July 12, 2019

ಹೊಸ ರೇಂಜ್ ರೋವರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಟಿ 2019 ವಿಮರ್ಶೆ – ಆಟೋಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಹೊಸ ರೇಂಜ್ ರೋವರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಟಿ 2019 ವಿಮರ್ಶೆ – ಆಟೋಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಇದರ ಬೆಲೆ £ 81,250, ಮತ್ತು ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ಇದು ವಿಶೇಷ ಆದೇಶ ಮಾತ್ರ, ಆದರೆ ಹೊಸ ರೇಂಜ್ ರೋವರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಟಿ ಅತ್ಯಂತ ಮಹತ್ವದ ವಾಹನವಾಗಿದೆ – ಲ್ಯಾಂಡ್ ರೋವರ್‌ಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಇಡೀ ಜೆಎಲ್‌ಆರ್ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ.

ಏಕೆ? ಏಕೆಂದರೆ ಅದರ ಹೊಸ 3.0-ಲೀಟರ್ ನೇರ-ಆರು ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಎಂಜಿನ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಅದು ಸಮಯದ ಪೂರ್ಣತೆಯಲ್ಲಿ, ತಯಾರಕರ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

S ಇದೀಗ ಉತ್ತಮ ಎಸ್‌ಯುವಿಗಳು ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿವೆ

2020 ರ ವೇಳೆಗೆ ತಾನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕಾರುಗಳು ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ವಿದ್ಯುದ್ದೀಕರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ ಅಥವಾ ಪೂರ್ಣ ಇವಿ ಆಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಜೆಎಲ್ಆರ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಘೋಷಿಸಿತು. ಇದು ದಿಟ್ಟ ಹೇಳಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಆದರೂ ಈ ಹೊಸ ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಟಿಯಲ್ಲಿನ ಎಂಜಿನ್ ಅದು ಹೈಪರ್ಬೋಲ್ ಅಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಆರಂಭಿಕರಿಗಾಗಿ ಇದು ವಿ 6 ಗಿಂತ ನೇರ-ಆರು, ಲ್ಯಾಂಡ್ ರೋವರ್‌ನ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು ಇನ್-ಲೈನ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ವೀಗಿಂತ ಅಂತರ್ಗತವಾಗಿ ಸುಗಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಇನ್-ಲೈನ್ ಸಿಕ್ಸರ್ಗಳು, ಜಾಗ್ವಾರ್ ವಿನ್ಯಾಸ ನೀತಿಯ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದ್ದು, ಅವು ವಿ 8 ಗಳಿಗೆ ಬದಲಾಗುವುದಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚೆಯೇ.

ಆದರೆ ಈ ಹೊಚ್ಚಹೊಸ ಎಂಜಿನ್‌ನ ಹೆಚ್ಚು ಮಹತ್ವದ ಅಂಶಗಳು ಅದರ 48 ವಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಚಾಲಿತ ಸೂಪರ್‌ಚಾರ್ಜರ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಟರ್ಬೊ ಮತ್ತು 48-ವೋಲ್ಟ್ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಬಳಸುವ ಅದರ ಸೌಮ್ಯ-ಹೈಬ್ರಿಡ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಈ ಅಂಶಗಳು ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಟಿ ಕೇವಲ 2996 ಸಿಸಿ ಯಿಂದ 395 ಬಿಹೆಚ್‌ಪಿ ಮತ್ತು 550 ಎನ್ಎಂ ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಟಿಯ ಎಂಜಿನ್ ಅನ್ನು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುವ ಅಂಶವೆಂದರೆ, ಲ್ಯಾಂಡ್ ರೋವರ್, ಆ ಮೃದುತ್ವ – ಅದರ ಹೆಚ್ಚು ಸುಧಾರಿತ ದಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಟಿ ಸಂಯೋಜಿತ ಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 30.5 ಎಂಪಿಜಿ ಮಾತ್ರ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ 213 ಗ್ರಾಂ / ಕಿಮೀ ಹೊರಸೂಸುತ್ತದೆ, ಇವು 2.5-ಟನ್ ವಾಹನಕ್ಕೆ ಯೋಗ್ಯವಾದ ಸಂಖ್ಯೆಗಳಾಗಿವೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ 0-62 ಎಂಪಿಎಚ್ ಕೇವಲ 6.2 ಸೆಕೆಂಡುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಪರಿಗಣಿಸಿದಾಗ, ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ 140mph ವೇಗದಲ್ಲಿ.

ಎಂಜಿನ್ ಒಂದು ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸೂಪರ್ಚಾರ್ಜರ್ ಟರ್ಬೊ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮಟ್ಟದ ಮಂದಗತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಅಂತರವನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ತುಂಬುತ್ತದೆ. ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ನಿಂದ ಬ್ರೇಕ್‌ಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ನೀವು ಎತ್ತುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ನೀವು ಸೌಮ್ಯ ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ, ಆದ್ದರಿಂದ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿ ಆದರೂ ನಿರಂತರವಾಗಿ ರೀಚಾರ್ಜ್ ಆಗುತ್ತಿದೆ.

ಚಲಿಸುವಾಗ ಇದರ ಅರ್ಥ ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಟಿ ಅಸಾಧಾರಣವಾಗಿ ನಯವಾದ ಮತ್ತು ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ-ಮಧ್ಯ ಶ್ರೇಣಿಯಲ್ಲಿ. ನಿಮ್ಮ ಬಲ ಪಾದದ ಕೆಳಗೆ ನೀವು ವಾತಾವರಣದ 4.0-ಲೀಟರ್ ಎಂಜಿನ್ ಪಡೆದಿರುವಂತೆ ಭಾಸವಾಗುತ್ತಿದೆ, ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಅದರ ವಿತರಣೆಯಲ್ಲಿ ಅದು ತುಂಬಾ ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಲ್ಯಾಂಡ್ ರೋವರ್‌ನ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು ಸಾಧಿಸಲು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಶ್ರಮಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಒಂದು ಟೀಕೆ ಇದ್ದರೆ, ಎಂಜಿನ್ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ರೇಷ್ಮೆಯಂತೆ ಭಾಸವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಧ್ವನಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ರೆವ್ ಶ್ರೇಣಿಯ ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿ ತಲುಪಬೇಕು. ಇದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ರೆವ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅನಗತ್ಯ ಕಂಪನಗಳಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ಕೊನೆಯ 1,000 ಆರ್‌ಪಿಎಂನಲ್ಲಿ ಹಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ರೇಂಜ್ ರೋವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಅಪ್ರಸ್ತುತವಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ರೀಡಾ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಜಾಗ್ವಾರ್ ಎಕ್ಸ್‌ಇ ಅಥವಾ ಎಕ್ಸ್‌ಎಫ್ – ಇವೆರಡೂ ಈ ಎಂಜಿನ್‌ಗಾಗಿ ಕರೆ ನೀಡುತ್ತಿವೆ – ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿರಬಹುದು.

ಬೇರೆಡೆ, ಎಚ್‌ಎಸ್‌ಟಿ ಒಳಗೆ ಮತ್ತು ಹೊರಗೆ ಒಂದು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ವಿನ್ಯಾಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಒಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸ್ಟೀರಿಂಗ್ ವೀಲ್ ಮತ್ತು ಗೇರ್ ಲಿವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಲ್ಕಾಂಟರಾ ಇದೆ, ಮತ್ತು ಸೀಟ್ ಟ್ರಿಮ್ ಬೆಸ್‌ಪೋಕ್ ಆಗಿದೆ. ಹೊರಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಅಲಾಯ್ ವೀಲ್ ವಿನ್ಯಾಸಗಳಿವೆ (ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಎರಡು) ಮತ್ತು ಅದರ ಕಡಿಮೆ ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಅಶ್ಲೀಲ ಕೆಂಪು ಬ್ರೇಕ್ ಕ್ಯಾಲಿಪರ್‌ಗಳು ಇವೆ.

Comments are closed.