ಅಮೆಜಾನ್ ಪ್ರೈಮ್ ಡೇ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಆಸೀಸ್ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ – 9 ನ್ಯೂಸ್
ಅಮೆಜಾನ್ ಪ್ರೈಮ್ ಡೇ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಆಸೀಸ್ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ – 9 ನ್ಯೂಸ್
July 14, 2019
'ಬಿಗ್ ಬಾಸ್ ತೆಲುಗು' ಸಂಘಟಕರು ಲೈಂಗಿಕ ನೆರವು ಕೋರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಸುದ್ದಿ
'ಬಿಗ್ ಬಾಸ್ ತೆಲುಗು' ಸಂಘಟಕರು ಲೈಂಗಿಕ ನೆರವು ಕೋರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಸುದ್ದಿ
July 14, 2019

“ಅವರು ವಿರುದ್ಧ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದರೆ …”: ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಮಧ್ಯೆ ಕರ್ನಾಟಕ ಮಹಡಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಡಿ.ಕೆ.ಶಿವಕುಮಾರ್ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ

“ಅವರು ವಿರುದ್ಧ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದರೆ …”: ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಮಧ್ಯೆ ಕರ್ನಾಟಕ ಮಹಡಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಡಿ.ಕೆ.ಶಿವಕುಮಾರ್ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ

ಪಂಚತಾರಾ ಹೋಟೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಂಡುಕೋರರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಡಿ.ಕೆ.ಶಿವಕುಮಾರ್ ಕಳೆದ ವಾರ ಮುಂಬೈಗೆ ತೆರಳಿದ್ದರು

ಬೆಂಗಳೂರು:

ಬಂಡುಕೋರ ಶಾಸಕರು ಮರಳಲು ಮನವೊಲಿಸಲು ಕಳೆದ ವಾರ ಮುಂಬೈಗೆ ತೆರಳಿದ್ದ ಕರ್ನಾಟಕ ಸಚಿವ ಡಿ.ಕೆ.ಶಿವಕುಮಾರ್, ತಮ್ಮ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು “ಹಿಂತಿರುಗಿ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂಬ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಇಂದು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ವಿರುದ್ಧ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಒಗ್ಗೂಡಿಸಿಕೊಂಡವರಿಗೆ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರಬಲ ವ್ಯಕ್ತಿ ಕೂಡ ಒಂದು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಮಾತನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.

“ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲ ಶಾಸಕರ ಮೇಲೆ ನನಗೆ ವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ. ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಿಂದ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಬಹಳ ಸಮಯದಿಂದ ಇದ್ದಾರೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಹುಲಿಗಳಂತೆ ಹೋರಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಲವು ಉತ್ತಮ ಸನ್ನೆಗಳು ಮೇಲುಗೈ ಸಾಧಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನ ಶ್ರೀ ಫಿಕ್ಸಿತ್ ಸುದ್ದಿ ಏಜೆನ್ಸಿ ಎಎನ್‌ಐ.

“ಕಾನ್ಫಿಡೆನ್ಸ್ ಮೋಷನ್ ವಿರುದ್ಧ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಾನೂನು ಎಷ್ಟು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ಶಾಸಕರು ಸಹ ಕಾನೂನಿನೊಂದಿಗೆ ಸುಸಜ್ಜಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಕಾನ್ಫಿಡೆನ್ಸ್ ಮೋಷನ್ ವಿರುದ್ಧ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸದಸ್ಯತ್ವವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಪಕ್ಷವನ್ನು ನಿರಾಸೆ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, “ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಎಚ್.ಡಿ.ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ ಅವರು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು “ಸಮಯವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸುವಂತೆ” ಸ್ಪೀಕರ್ ಅವರನ್ನು ಕೇಳಿದ ನಂತರ ಶ್ರೀ ಶಿವಕುಮಾರ್ ಅವರ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ.

ಕರ್ನಾಟಕ ಸಮ್ಮಿಶ್ರ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ 16 ಶಾಸಕರು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಸ್ವತಂತ್ರರ ರಾಜೀನಾಮೆಯನ್ನು ಕಂಡಿದೆ. ಇವುಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರೆ, ಒಕ್ಕೂಟದ ಬಲವು 118 ರಿಂದ 100 ಕ್ಕೆ ಇಳಿಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಿಧಾನಸಭೆಯಲ್ಲಿ 113 ರಿಂದ 105 ಕ್ಕೆ ಬಹುಮತವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ. ಬಿಜೆಪಿಗೆ 107 ಇದೆ, ಇಬ್ಬರು ಸ್ವತಂತ್ರರ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಬಹುಮತದ ಮೈತ್ರಿಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಲಿದೆ.

ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಉಳಿವಿಗಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹೋರಾಟದ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿರುವ ಡಿ.ಕೆ.ಶಿವಕುಮಾರ್ ಅವರು ಕಳೆದ ವಾರ ಮುಂಬೈಗೆ ತೆರಳಿ ಪಂಚತಾರಾ ಹೋಟೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಂಡುಕೋರರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಿದ್ದರು. ಶ್ರೀ ಶಿವಕುಮಾರ್ ಅವರು ಹೊರಗೆ ಕ್ಯಾಂಪ್ ಮಾಡಿದರು, ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಮುಂಬೈ ಪೊಲೀಸರು ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ನಂತರ ಮೊಮೊಸ್ ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವರನ್ನು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ “ಬೆಂಗಾವಲು” ಮಾಡಲಾಯಿತು.

ಸಮಾಲೋಚಕರಾಗಿ ಅವರು ಮಾಡಿದ ಕೆಲಸವು ನಿನ್ನೆ ಸಣ್ಣ ಗೆಲುವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಎಂಟಿಬಿ ನಾಗರಾಜ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ರಾಜೀನಾಮೆಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದರು . ಆದರೆ, ಇಂದು ಎಂಟಿಬಿ ನಾಗರಾಜ್ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಬಿ.ಎಸ್.ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ ಅವರ ಸಹಾಯಕರೊಂದಿಗೆ ಮುಂಬೈಗೆ ತೆರಳಿದರು.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಪಿಟಿಐ ಕರ್ನಾಟಕ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಈಶ್ವರ್ ಖಂಡ್ರೆ ಮತ್ತು ಎಚ್.ಕೆ.ಪಾಟೀಲ್ ಅವರು ಹಿರಿಯ ನಾಯಕ ರಾಮಲಿಂಗ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರನ್ನು ಮರಳಲು ಮನವೊಲಿಸಲು ಹೊರಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಈವರೆಗೆ ಯಾವುದೇ ರಾಜೀನಾಮೆಯನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕ ಸ್ಪೀಕರ್ ರಮೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ. ಜುಲೈ 16 ರಂದು ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತೀರ್ಪು ನೀಡುವವರೆಗೂ ಯಥಾಸ್ಥಿತಿ ಇರಬೇಕೆಂದು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ 10 ಬಂಡುಕೋರರ ಗುಂಪನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದೆ.

“ಕೆಲವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿರಬಹುದು. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷವು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕುಳಿತು ಅವರ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಲಿದೆ. ನಮಗೆ ಮುಕ್ತ ಮನಸ್ಸು ಇದೆ. ನಾವು ಅವರನ್ನು ದೋಚಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವೂ ನಡೆಯುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು ಅವರು “ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು” ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು, ಕನಿಷ್ಠ ಕೆಲವು ಬಂಡಾಯ ಶಾಸಕರು “ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಉಳಿಸಲು” ಹಿಂದಿರುಗುತ್ತಾರೆ.

ವಿಧಾನಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಬಹುಮತವಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಸರ್ಕಾರ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುವಂತೆ ಕರ್ನಾಟಕ ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಬಿ.ಎಸ್.ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅವರು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕರಾಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿದರೆ ಅವರು ತಕ್ಷಣ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಶಕ್ತಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ತಯಾರಿಯಲ್ಲಿ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಜೆಡಿಎಸ್, ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ, ತಮ್ಮ ಶಾಸಕರನ್ನು ಒಂದು ಪಂಚತಾರಾ ಹೋಟೆಲ್ನಿಂದ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದನ್ನು ಆಶ್ರಯಿಸಿವೆ, “ಬೇಟೆಯಾಡುವ” ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತವೆ.

ANI, PTI ಯ ಒಳಹರಿವಿನೊಂದಿಗೆ

ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ.ಕಾಂನಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್ , ಲೈವ್ ಕವರೇಜ್ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ. ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ 24 ಎಕ್ಸ್ 7 ಮತ್ತು ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಇಂಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಲೈವ್ ಟಿವಿ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕ್ಯಾಚ್ ಮಾಡಿ. ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತು ಲೈವ್ ಸುದ್ದಿ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಂತೆ ಅಥವಾ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

Comments are closed.