ಡೆತ್ ಸ್ಟ್ರಾಂಡಿಂಗ್ ಎಷ್ಟು ಉದ್ದವಾಗಿದೆ? – ಐಜಿಎನ್ ಇಂಡಿಯಾ
ಡೆತ್ ಸ್ಟ್ರಾಂಡಿಂಗ್ ಎಷ್ಟು ಉದ್ದವಾಗಿದೆ? – ಐಜಿಎನ್ ಇಂಡಿಯಾ
November 8, 2019
ಟಕೆಡಾ ಜರ್ಮನಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಲಸಿಕೆ ಉತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕವನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದೆ – ಬಿಎಸ್ಎ ಬ್ಯೂರೋ
ಟಕೆಡಾ ಜರ್ಮನಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಲಸಿಕೆ ಉತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕವನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದೆ – ಬಿಎಸ್ಎ ಬ್ಯೂರೋ
November 8, 2019

ಟಾಪ್ 5 ಡೆಂಗ್ಯೂ ಮಿಥ್ಸ್ ನಿಮಗಾಗಿ ಬಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ – ಇಂಡಿಯಾ.ಕಾಮ್

ಟಾಪ್ 5 ಡೆಂಗ್ಯೂ ಮಿಥ್ಸ್ ನಿಮಗಾಗಿ ಬಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ – ಇಂಡಿಯಾ.ಕಾಮ್
<ವಿಭಾಗ ಡೇಟಾ-ಈವೆಂಟ್-ಉಪ-ಬೆಕ್ಕು = "ಬ್ರೆಡ್‌ಕ್ರಂಬ್"> ಮನೆ > ಜೀವನಶೈಲಿ

ಯಾವುದೇ ಸೊಳ್ಳೆಯಿಂದ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಜ್ವರ ಹರಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಇದು ಸೌಮ್ಯವಾದ ಸೋಂಕು ಎಂದು ನೀವು ನಂಬುತ್ತೀರಾ? ಹೌದು, ನೀವು ತಪ್ಪಾಗಿ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ. ಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ತಪ್ಪು ಕಲ್ಪನೆಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನಾವು ತೆರವುಗೊಳಿಸುತ್ತೇವೆ.

<ವಿಭಾಗ ಡೇಟಾ-ಈವೆಂಟ್-ಉಪ-ಬೆಕ್ಕು = "ಲೇಖಕ">

<ವಿಭಾಗ ಡೇಟಾ-ಈವೆಂಟ್-ಉಪ-ಬೆಕ್ಕು = "ಲೇಖಕ">

<ವಿಭಾಗ ಡೇಟಾ-ಈವೆಂಟ್-ಕ್ಯಾಟ್ = "ಸಾಮಾಜಿಕ ಪಾಲು">

<ವಿಭಾಗ ಡೇಟಾ-ಈವೆಂಟ್-ಉಪ-ಬೆಕ್ಕು = "ಆಂತರಿಕ ಕೊಂಡಿಗಳು">

ನಿಮಗಾಗಿ ಟಾಪ್ 5 ಡೆಂಗ್ಯೂ ಮಿಥ್ಸ್
ಡೆಂಗ್ಯೂ ಜ್ವರ (ಫೈಲ್ ಫೋಟೋ)

ಡೆಂಗ್ಯೂ , ವೆಕ್ಟರ್-ಹರಡುವ ರೋಗವು ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಗರ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ” ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿರುವ ಹರಡುವಿಕೆಯಿಂದ “ಹೆಚ್ಚಿನ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ. ಹೌದು, ನೀವು ಅದನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಓದಿದ್ದೀರಿ. ಇತ್ತೀಚಿನ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ವರ್ಷ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1000 ಜನರ ಮೇಲೆ ಈ ರೋಗ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ. ದೆಹಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಸತ್ಯೇಂದರ್ ಜೈನ್ ಅವರನ್ನು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ, “ಇದು ಕಳೆದ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ದೆಹಲಿಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಅಂಕಿ ಅಂಶವಾಗಿದೆ.” ಇದರ ಹಿಂದಿನ ಕಾರಣ ಸರಿಯಾದ ಮತ್ತು ನಿರಂತರ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಜನರಲ್ಲಿ ಜಾಗೃತಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು. ಈ ಒಳ್ಳೆಯ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ, ವಾಂತಿ, ತಲೆನೋವು, ವಾಕರಿಕೆ, ದದ್ದುಗಳು, g ದಿಕೊಂಡ ಗ್ರಂಥಿ ಇತ್ಯಾದಿ ಲಕ್ಷಣಗಳಿಂದ ನಿರೂಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪುರಾಣಗಳನ್ನು ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ.

ಮಿಥ್ 1: ಯಾವುದೇ ಸೊಳ್ಳೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಡೆಂಗ್ಯೂ.

ಸತ್ಯ: ಸ್ತ್ರೀ ಈಡಿಸ್ ಸೊಳ್ಳೆಗಳ ಕಡಿತದಿಂದ ಮಾತ್ರ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಹರಡಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೆ, ಅವರು ಸ್ವತಃ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದಾಗ ಮಾತ್ರ ರೋಗವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಬಹುದು.

ಮಿಥ್ 2: ನಿಮ್ಮ ಪ್ಲೇಟ್‌ಲೆಟ್ ಎಣಿಕೆ ಕಡಿಮೆಯಿದ್ದರೆ, ನಿಮಗೆ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಇದೆ.

ಸತ್ಯ: ಪ್ಲೇಟ್‌ಲೆಟ್ ಎಣಿಕೆ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಅನ್ನು ನಿರೂಪಿಸುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಅದು ಸಂಭವಿಸಿದಾಗ ನೀವು ರೋಗದಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂದರ್ಥವಲ್ಲ. ಇದನ್ನು ಜ್ವರದಿಂದ ಅನುಸರಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ಲೇಟ್‌ಲೆಟ್ ಎಣಿಕೆ ಮಾತ್ರ ಕಡಿಮೆಯಿದ್ದರೆ ಡೆಂಗ್ಯೂ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಹೆಚ್ಚು, ನೀವು ಲೆಪ್ಟೊಸ್ಪಿರೋಸಿಸ್, ಸ್ಕ್ರಬ್ ಟೈಫಸ್, ಹಳದಿ ಜ್ವರ , ಇತ್ಯಾದಿ.

ಮಿಥ್ಯ 3: ಪಪ್ಪಾಯಿ ಎಲೆ ಡೆಂಗ್ಯೂವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಸತ್ಯ: ಪಪ್ಪಾಯಿ ಎಲೆ ಡೆಂಗ್ಯೂ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ, ಇದು ಡೆಂಗ್ಯೂ ಗುಣಪಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ಇದನ್ನು ನಿಗದಿತ medicines ಷಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಪೂರಕವಾಗಿ ಹೊಂದಬಹುದು ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅವಲಂಬಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಮಿಥ್ಯ 4: ಡೆಂಗ್ಯೂ ಜ್ವರವು ಯಾವುದೇ ಹಾನಿ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಸತ್ಯ: ಇತರ ಎಲ್ಲ ಕಾಯಿಲೆಗಳಂತೆ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಸೌಮ್ಯ ಮತ್ತು ತೀವ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿ ನೀವು ಸರಿಯಾದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪಡೆದರೆ, ನೀವು ಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ, ತಡವಾಗಿ ಅಡಚಣೆಯು ಗೊಂದಲ, ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ, ಆಂತರಿಕ ರಕ್ತಸ್ರಾವ, ಪಿತ್ತಜನಕಾಂಗದ ವೈಫಲ್ಯ ಮುಂತಾದ ತೊಂದರೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಮಿಥ್ಯ 5: ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ವೃದ್ಧರು ಮಾತ್ರ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಜ್ವರಕ್ಕೆ ತುತ್ತಾಗುತ್ತಾರೆ.

ಸತ್ಯ: ಇದು ನಿಜವಲ್ಲ. ಅವರ ವಯಸ್ಸು, ಲಿಂಗ ಅಥವಾ ಸಾಮಾಜಿಕ-ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಯಾರ ಮೇಲೂ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ರೋಗದಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಇತರ ಅಂಶಗಳಿವೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲಿನ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಜ್ವರ ಮತ್ತು ಉಷ್ಣವಲಯದ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವುದು ಸೇರಿದೆ.

<ವಿಭಾಗ>

ಪ್ರಕಟಿತ ದಿನಾಂಕ: ನವೆಂಬರ್ 8, 2019 10:50 AM IST

<ವಿಭಾಗ ಡೇಟಾ-ಈವೆಂಟ್-ಕ್ಯಾಟ್ = "ಸಾಮಾಜಿಕ ಪಾಲು">

<ವಿಭಾಗ> ವಿಷಯಗಳು: <ವಿಭಾಗ ಡೇಟಾ-ಈವೆಂಟ್-ಉಪ-ಬೆಕ್ಕು = "ಟ್ಯಾಗ್ಗಳು">

<ವಿಭಾಗ>

Comments are closed.